[Funland] Cuộc đời sang trang mới.

windy1

Xe điện
Vẫn là mợ ngày xưa ném đá em thì phải?
Nếu ai cũng nghĩ như mợ thì trên cái thế gian này làm gì có chia tay.
Em nói sự thật sao cụ bảo là ném đá chứ . Trong cuộc hôn nhân thất bại, chỉ có con trẻ là khổ nhất thôi. Đó là sự thật mà ai cũng nhìn thấy điều ấy, chẳng phải riêng em đâu cụ ạ .

Quan niệm của em thuộc thế hệ xưa củ, nên xem hôn nhân là cả một đời, dù tốt hay xấu củng do mình tự chọn lấy.

Mercedes.com

Xe buýt
Lên of phải hư cấu chút nên vấn đề 1, 2 con không cần quá logic và chốt 2 con là kết quả cuối cùng còn vấn đề chu cấp là trên giấy tờ (chẳng ai cấm chu cấp thêm nhưng theo lý thuyết mức đấy là tối thiểu).

Nói thì rất dễ nhưng dẫu gì cụ thớt sau khi ly hôn cũng cần 1 gđ mới nên không thể bắt cụ ấy toàn tâm như trước được thêm nữa nếu nội dung là chính xác thì cụ thớt rất đáng mặt đàn ông vì ra khỏi nhà để lại nhà cho vk cũ và con ở :))
Trên đơn ly hôn em ghi rất rõ nội dung phân chia tài sản, đúng như em đã nêu.

Mercedes.com

Xe buýt
Em nói sự thật sao cụ bảo là ném đá chứ . Trong cuộc hôn nhân thất bại, chỉ có con trẻ là khổ nhất thôi. Đó là sự thật mà ai cũng nhìn thấy điều ấy, chẳng phải riêng em đâu cụ ạ .

Quan niệm của em thuộc thế hệ xưa củ, nên xem hôn nhân là cả một đời, dù tốt hay xấu củng do mình tự chọn lấy.
Em là mẫu người đàn ông hiện đại. Em không theo được phong tục cũ đôi khi gò bó và cổ hủ. Làm gì em cũng phải rất cân nhắc.
Chúc mợ năm mới vui vẻ mạnh khỏe hạnh phúc.

Amethyst2020

Xe buýt
Lên of phải hư cấu chút nên vấn đề 1, 2 con không cần quá logic và chốt 2 con là kết quả cuối cùng còn vấn đề chu cấp là trên giấy tờ (chẳng ai cấm chu cấp thêm nhưng theo lý thuyết mức đấy là tối thiểu).

Nói thì rất dễ nhưng dẫu gì cụ thớt sau khi ly hôn cũng cần 1 gđ mới nên không thể bắt cụ ấy toàn tâm như trước được thêm nữa nếu nội dung là chính xác thì cụ thớt rất đáng mặt đàn ông vì ra khỏi nhà để lại nhà cho vk cũ và con ở :))
Ah thì em thấy cụ ấy đi Mẹc mủng các kiểu, mà con cái được nuôi 5tr/đứa, ko bằng cả tiền nuôi xe. Nên là hơi lấn cấn. Giá kể có điều kiện mà chu cấp cho con đầy đủ hơn thì đáng mặt hơn.

Em có ông anh nổi tiếng keo kiệt trong họ, mà lúc ly hôn vẫn chu cấp dc 20tr cho con (một đứa), bằng 1/5 thu nhập của ông ấy. Mặc dù vợ ổng cũng giàu lắm vốn dĩ ko cần tiền đó. Nhưng nhờ vậy mà mối quan hệ với con và vợ cũ rất tốt.

Em nghĩ nếu thương con thì đã lo cho nó nhiều hơn vì chủ thớt có điều kiện mà, vợ làm nhà nc thì ko rõ thu nhập ntn. Hay vì nguội lạnh với vợ mà con cũng chỉ hời hợt thế thôi?

BKG

Xe tăng
Em hỏi khí không phải, chu cấp 10tr cho 2 cháu là thỏa thuận miệng hay trên giấy tờ ạ? Vì đọc bài của cụ em thấy cụ cũng có điều kiện, mà chu cấp thế e hơi ít. Con học trường tư một tháng cũng trên dưới 10tr/đứa rồi, chưa kể các thứ khác. Mợ ý có đk thì ko sao, chứ ko thì cũng hơi thiệt thòi cho các cháu.

Mà năm 2019 lúc trục trặc mới có 1 cháu, mà trục trặc thế vẫn có cháu thứ 2 ah cụ?
Vấn đề là cụ ấy để lại toàn bộ BĐS cho Vk cũ

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Ah thì em thấy cụ ấy đi Mẹc mủng các kiểu, mà con cái được nuôi 5tr/đứa, ko bằng cả tiền nuôi xe. Nên là hơi lấn cấn. Giá kể có điều kiện mà chu cấp cho con đầy đủ hơn thì đáng mặt hơn.

Em có ông anh nổi tiếng keo kiệt trong họ, mà lúc ly hôn vẫn chu cấp dc 20tr cho con (một đứa), bằng 1/5 thu nhập của ông ấy. Mặc dù vợ ổng cũng giàu lắm vốn dĩ ko cần tiền đó. Nhưng nhờ vậy mà mối quan hệ với con và vợ cũ rất tốt.

Em nghĩ nếu thương con thì đã lo cho nó nhiều hơn vì chủ thớt có điều kiện mà, vợ làm nhà nc thì ko rõ thu nhập ntn. Hay vì nguội lạnh với vợ mà con cũng chỉ hời hợt thế thôi?
Ông anh cụ có để hết nhà cửa cho vk con và tự mình xử lý đống nợ không? Nếu có thì cả họ cụ toàn người rộng rãi (vì ông ấy keo kiệt nổi tiếng mà còn vậy :)) )

Amethyst2020

Xe buýt
Ông anh cụ có để hết nhà cửa cho vk con và tự mình xử lý đống nợ không? Nếu có thì cả họ cụ toàn người rộng rãi (vì ông ấy keo kiệt nổi tiếng mà còn vậy :)) )
Chia đôi vì tài sản của ổng ở thời điểm ly hôn không nhiều. Còn nợ làm ăn đương nhiên ông ấy gánh chứ.

Chủ thớt bảo để lại nhà đất cũng ko biết là bao nhiêu, có đủ tạo ra thu nhập thụ động tốt để nuôi 2 con thoải mái như đáng lẽ nó đc hưởng nếu ko ly hôn ko. Chứ giả sử chỉ là cái nhà đang ở (ko thể sinh lời) và vợ làm nhà nước ba cọc ba đồng thì thốn phết.

Còn nếu thớt bảo đủ nhiều để có thu nhập thụ động nuôi con thì quá ngon rồi.

thngaylangthang

Xe ngựa
Còm này làm nhà cháu buồn mất mấy phút. :(
EM tuy 50 nhưng nhìn chỉ như 49 thôi mợ ạ. :)
Như câu nói quen thuộc ở diễn đàn này là có thể tin được ko khi ko có ảnh :)
Thế là trẻ hơn tuổi rồi còn gì nữa mợ, phấn khởi quá 🤩 e chưa đến 4 họi mà ra ăn vịt lộn của bà bán hàng tầm hơn 50 mà toàn được hỏi : bác ăn mấy quả, k biết nói sao nữa 😭
Cụ đọc còm trên nhá :D

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Chia đôi vì tài sản của ổng ở thời điểm ly hôn không nhiều. Còn nợ làm ăn đương nhiên ông ấy gánh chứ.

Chủ thớt bảo để lại nhà đất cũng ko biết là bao nhiêu, có đủ tạo ra thu nhập thụ động tốt để nuôi 2 con thoải mái như đáng lẽ nó đc hưởng nếu ko ly hôn ko. Chứ giả sử chỉ là cái nhà đang ở (ko thể sinh lời) và vợ làm nhà nước ba cọc ba đồng thì thốn phết.

Còn nếu thớt bảo đủ nhiều để có thu nhập thụ động nuôi con thì quá ngon rồi.
Cụ cũng nói rõ ts là không biết bao nhiêu thì tại sao lại nói 5tr hay 20tr là ít hay nhiều nhỉ? Chẳng biết cái nhà giá trị bao nhiêu nhưng ra đi để hết cho vk là tốt lắm rồi, nói thì đơn giản chứ không phải đàn ông nào cũng làm được đâu :))

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Em sắp được tự do rồi các cụ à. Sau 1 năm em đã cố gắng nhưng không có thêm kết quả. Em ra đi cho thoải mái.
Tài sản có nhà đất đứng tên vợ em cả. Em đứng tên cái xe, đứng tên 1 cơ sở nhỏ kinh doanh chất xám do em làm chủ và chịu trách nhiệm trả nốt cả cục nợ làm ăn trong ngân hàng. 2 con ở với mẹ và ông bà ngoại ở cùng nhà em luôn để tiện trông cháu vì giờ còn mỗi vợ em ở gần ông bà, mỗi tháng em chu cấp 10 triệu cho 2 con. Cuối tuần vẫn qua đưa con về bên nhà ông bà nội của tụi nhỏ.
Em lên đây chia sẻ cho nhẹ lòng, mong các cụ mợ đầu năm mới nhẹ tay.
Tái Ông mất ngựa
mau bình tâm CỤ nhé

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Cháo nóng thì làm thao rụng răng được hả mợ 🤔chỉ bỏng lưỡi và rụng cái khác thôi 😀
=)) già mà răng nó lung lay sẵn rồi cụ ơi, mà ko có răng ko làm được vài việc thú vị đâu, haha

114hangbong

Xe cút kít
Cụ cũng nói rõ ts là không biết bao nhiêu thì tại sao lại nói 5tr hay 20tr là ít hay nhiều nhỉ? Chẳng biết cái nhà giá trị bao nhiêu nhưng ra đi để hết cho vk là tốt lắm rồi, nói thì đơn giản chứ không phải đàn ông nào cũng làm được đâu :))
Hôm chị bạn em cho xem cái quyết định tòa án ngày trước mỗi tháng chồng chị ấy góp tiền nuôi con là 1 triệu.
Nói chung là kiếm tiền phải cả hai bên chứ cứ dựa vào mỗi chồng chả lẽ để con chết đói thất học à.