[Funland] Cùng trao đổi, Một ngàn lẻ một câu hỏi về bảo hiểm ôtô

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tuanchay

Xe đạp
Website
thuexeoto.info
Nhưng Tôi thấy tư vấn bán bảo hiểm với thực tế khi mua và sử dụng bảo hiểm đó nó không liên kết với nhau?Có phải vậy không Anh?

hoangbaolong

Xe buýt
Tôi có vụ này Anh giúp nhé.Hay quá đúng là buồn ngủ gặp chiếu manh.
Hiện Tôi đang muốn mua bảo hiểm vật chất cho xe tải của Hãng Bảo Hiểm Liberty.Công ty Tôi là đơn vị chuyên cung cấp dịch vụ vận tải hàng hóa bằng xe tải nhỏ các loại từ 5 tạ-1,25 tấn-1,5 tấn-2,5 tấn và 3,5 tấn đi khắp các tỉnh thành trong cả Nước.Tôi thấy thông tin đăng quảng cáo về gói Bảo Hiểm xe tải(Liberty struckcare) có nhiều điểm khác so với một số Hãng BH mà Tôi đã mua trước đây.Nhưng chưa biết chưa biết cụ thể thế nào?chất lượng dịch vụ ra sao?Có Bác nào đã từng mua gói BH dành cho xe Tải của Hãng này có kinh nghiệm xin đôi điều chỉ giáo.
-Thứ nhất quy trình thủ tục bồi thường có rườm rà, qua nhiều cấp phê duyệt..,chờ đợi?
-Công tác giám định và Thái độ nhân viên giám định có nhiệt tình khi xe bị va quệt ?
-Thứ hai công tác cứu hộ khi xe không may bị tai nạn,chết máy hay nổ lốp ở tỉnh xa?
-Thứ ba Bảo hiểm trách nhiệm dân sự của chủ xe đối với hàng hóa vận chuyển trên xe ra sao?Cái này chỉ dành cho một loại hàng hóa chuyên chở hay tất cả các loại hàng hóa khi chuyên chở?
-Thứ tư mức phí có cao so với các Hãng BH khác?
-Thứ năm chất lượng dịch vụ,phục vụ của hãng BH này ra sao có lên mua?
Chào bác
Thấy bác chuyên xe tải thế này, hỏi câu nào ra câu đấy. Em nghĩ trình độ bảo hiểm của bác hơn đứt mấy bác bán bảo hiểm Liberty trên này và bác là khách hàng không ngon xơi nên mấy bác bên Lib khó mà trả lời được.
Em mong mấy bác bên Lib phục vụ các khách hàng xương xẩu và phạm vi hoạt động rộng rãi thế này mới chứng tỏ được độ chuyên nghiệp đấy.
Xin lỗi bác vì em cũng là dân giám định bảo hiểm và rất biết và hiểu các bác xe tải chuyên nghiệp thế này.
Trân trọng

vanhai0850

Xe tăng
Cảm ơn cụ đã quan tâm bảo hiểm Liberty. E xin trả lời một số câu hỏi dành cho sản phẩm Bảo Hiểm xe tải(Liberty struckcare)

Tôi có vụ này Anh giúp nhé.Hay quá đúng là buồn ngủ gặp chiếu manh.
Hiện Tôi đang muốn mua bảo hiểm vật chất cho xe tải của Hãng Bảo Hiểm Liberty.Công ty Tôi là đơn vị chuyên cung cấp dịch vụ vận tải hàng hóa bằng xe tải nhỏ các loại từ 5 tạ-1,25 tấn-1,5 tấn-2,5 tấn và 3,5 tấn đi khắp các tỉnh thành trong cả Nước.Tôi thấy thông tin đăng quảng cáo về gói Bảo Hiểm xe tải(Liberty struckcare) có nhiều điểm khác so với một số Hãng BH mà Tôi đã mua trước đây.Nhưng chưa biết chưa biết cụ thể thế nào?chất lượng dịch vụ ra sao?Có Bác nào đã từng mua gói BH dành cho xe Tải của Hãng này có kinh nghiệm xin đôi điều chỉ giáo.
-Thứ nhất quy trình thủ tục bồi thường có rườm rà, qua nhiều cấp phê duyệt..,chờ đợi?
Sửa tại gara liên kết; quy trình đơn giản chỉ cần alo cho Hotline khi có sự cố, đánh vào gara mình chọn, sau đó hồ sơ gara làm hết, chả phải gặp giám định gì, không có chế tài, trả đủ 100%.
-Công tác giám định và Thái độ nhân viên giám định có nhiệt tình khi xe bị va quệt ?
Liberty ký liên kết và ủy quyền các gara liên kết với Liberty. Và các gara cam kết theo chuẩn mực Liberty đưa ra khi phục vụ khách hàng: lịch sự, nhiệt tình, ...
Thứ hai công tác cứu hộ khi xe không may bị tai nạn,chết máy hay nổ lốp ở tỉnh xa?
Liberty hỗ trợ miễn phí cứu hộ 4tr/1năm. Khi cần cứu hộ gọi số hotline trực 24/24
-Thứ ba Bảo hiểm trách nhiệm dân sự của chủ xe đối với hàng hóa vận chuyển trên xe ra sao?Cái này chỉ dành cho một loại hàng hóa chuyên chở hay tất cả các loại hàng hóa khi chuyên chở?
Liberty k bảo hiểm mục này
-Thứ tư mức phí có cao so với các Hãng BH khác?
E làm cho Liberty nên chỉ có phí của Li và k có phí của hãng khác nên k thể so sánh các hãng BH khác. Nếu cụ so sánh cụ cũng nên so sánh cả phạm vi , chất lượng, dịch vụ bảo hiểm
-Thứ năm chất lượng dịch vụ,phục vụ của hãng BH này ra sao có lên mua?
Cụ nên hỏi các cụ khác đã dùng. Hoặc cụ thử dùng rồi rút ra kết luận :D

Chỉnh sửa cuối:

Caterpillar

Xe tăng
Dạo này xe ô tô cháy nhiều quá nên em tự nhiên quan tâm đến món này, các cụ cho em hỏi là xe mua bảo hiểm loại nào thì khi xe cháy thì được đền ? Nếu giấy tờ bảo hiểm để trong xe cũng cháy theo thì thủ tục làm bảo hiểm như thế nào ?

pqs1983

Xe đạp
Xin các cụ báo giá các option bảo hiểm cho Lexus IS 250c đời 2010 dạng cũ nhé! Báo giá vào mail hộ cháu sonpq1983@gmail.com

vanhai0850

Xe tăng
cụ quen với mấy bác bán bảo hiểm thì đc giảm giá khá nhiều đấy ak
Cụ thử so sanh người quen với a em OF xem. E gia cát dự là báo giá OF còn tôt hơn cụ ạ ;)

vanhai0850

Xe tăng

hatrung248

Xe máy
Cảm ơn các bác đã cung cấp những thông tin bổ ích, hỵ hỵ

tuanktv

Xe đạp
Cho Em hỏi các cụ ở đây có cụ nào đã mua bảo hiểm Hùng Vương không ạ?
Bọn này em thấy mới toanh, không biết làm ăn ra làm sao?
Nhờ các cụ chỉ giáo giúp em.

laucuaso

Xe buýt
Cụ cho em hỏi , xe em bị móp ở đầu , đến bảo hiểm nó không đồng ý , vì bảo mình bị xe khác lùi vào thì sao , giờ làm thế nào hả cụ

vanhai0850

Xe tăng
Cụ cho em hỏi , xe em bị móp ở đầu , đến bảo hiểm nó không đồng ý , vì bảo mình bị xe khác lùi vào thì sao , giờ làm thế nào hả cụ
Cụ bảo là xe đỗ ở đường. Khi ra thì thấy bị móp rồi. Và không bắt được xe đó. Tránh trh KH đã yêu cầu bên lùi xe làm móp xe mình đền tiền theo thỏa thuận rồi lại đi y/c Bảo hiểm đền tiếp.
Nếu nặng thì chắc cụ phải lấy được biên bản công an đấy

laucuaso

Xe buýt
Hic , cám ơn cụ đã tư vấn , nhưng không dễ thế đâu ạ , tại đợt 1 em đến và khai là xe mình húc vào đuôi xe khác , giờ nó đã lưu lời khai , và khai lại thì nó bảo là không có hiệu lực , theo cụ giờ làm thế nào nhỉ , cũng không bị nặng đâu ạ
Cụ bảo là xe đỗ ở đường. Khi ra thì thấy bị móp rồi. Và không bắt được xe đó. Tránh trh KH đã yêu cầu bên lùi xe làm móp xe mình đền tiền theo thỏa thuận rồi lại đi y/c Bảo hiểm đền tiếp.
Nếu nặng thì chắc cụ phải lấy được biên bản công an đấy

vanhai0850

Xe tăng
Hic , cám ơn cụ đã tư vấn , nhưng không dễ thế đâu ạ , tại đợt 1 em đến và khai là xe mình húc vào đuôi xe khác , giờ nó đã lưu lời khai , và khai lại thì nó bảo là không có hiệu lực , theo cụ giờ làm thế nào nhỉ , cũng không bị nặng đâu ạ
Theo như cụ khai thì cụ húc vào xe khác nghĩa là cụ sai. Như vậy đương nhiên là được bảo hiểm rồi.

HoangTung76

Xe điện
bác mua xe có hợp đồng mua bán gì ko, có thì ko cần
Em thấy 2 cụ trả lời nhưng chưa đầy đủ. Trường hợp mua bán xe nhưng chưa sang tên mình thì trong giấy mua bán của các cụ phải có xác nhận của cơ quan công chứng, hoặc của chính quyền địa phương nơi bác bán xe. Bởi lẽ nếu chỉ có 2 ông tư nhân ký với nhau thì chỉ có 2 cái chữ ký thì chưa đầy đủ về mặt pháp lý rằng xe của người kia đã bán cho mình ( Ký như vậy thì ai cũng ký hộ được ), kiểu mua bán bằng giấy viết tay hiện nay nếu khi có sự vụ gì tranh chấp về chiếc xe đó thì người đã mua và đang đi xe đó sẽ gặp bất lợi khi ra tòa ( có nghĩa là chưa đầy đủ cơ sở pháp lý là mình là chủ sở hữu của chiếc xe đó vì trên giấy đăng ký vẫn là tên của người mua ). Do vậy khi nhận tiền bồi thường bảo hiểm nếu trên giấy đăng ký vẫn là tên của người khác, không có giấy mua bán chuyển nhượng, hoặc giấy ủy quyền thụ hưởng có xác nhận công chứng, hoặc chính quyền địa phương, thì nhà bảo hiểm sẽ phải trả tiền cho người đứng trên đăng ký. Đối điều chia sẽ cùng các cụ. Có gì chưa chuẩn mong được chỉ giáo.

Trạng thái
Thớt đang đóng