[Funland] Cùng trao đổi, Một ngàn lẻ một câu hỏi về bảo hiểm ôtô

Trạng thái
Thớt đang đóng

vanhai0850

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối:

vanhai0850

Xe tăng
Từ trước tới nay, các trường hợp KH của em KH sai hay đúng đều được bồi thường (cứu hộ, sửa chữa) tuốt. Sau đó Li thế quyền và xem xét để yêu cầu bên thứ 3 bồi thường (nếu bên thứ 3 sai)
Ngoài ra thì cụ k nên tự thỏa thuận bồi thường với bên thứ 3. Vì khi bên thứ 3 đã đền cụ rồi thì bảo hiểm sẽ k đến cho cụ nữa.
Để có cơ sở các bác yêu cầu được Bảo hiểm đòi người thứ 3 các bác phải thực hiện được các yêu cầu sau:
1. Có cơ quan chức năng: công an, tòa án xác nhận được lỗi các bên.
2. Người có lỗi xác nhận lỗi và chấp nhận bồi thường cho bên bị hại.
3. Ngừoi bị hại lúc đó mới ủy quyền đòi người thứ 3 cho Bảo hiểm được.
Trên đây là quy trình chuẩn để có thể yêu cầu bảo hiểm đòi được ạ, chứ bác bảo Lib nhà bác đền cho chủ xe rồi thì cơ sở nào Bảo hiểm đòi bên thứ 3, bên thứ 3 nó chả đánh cho vỡ mồm ấy chứ.
Kính
Để được bồi thường thì gì gì cũng phải có quy trình.Nhưng về cơ bản trong mọi tình huống (ngoài phạm vi loại trừ trong điều khoản), xe đã tham gia bảo hiểm thì chủ xe sẽ được bồi thường. Lúc va quyệt bên thứ 3 thì tốt nhất alo nhà cung cấp bảo hiểm để được hướng dẫn chi tiết. Cụ không thấy e note phần bôi đỏ à

Chỉnh sửa cuối:

hoangbaolong

Xe buýt
E đồng ý với cụ. Đây là phần quy trình để được bồi thường. Lúc va quyệt bên thứ 3 thì phải alo nhà cung cấp bảo hiểm để được hướng dẫn chi tiết. E đã note phần bôi đỏ còn gì
Em chưa trả lời chi tiết phần thứ 2 của em có nói: người gây lỗi xác nhận và chấp nhận bồi thường cho bên bị hại.
Trong trường hợp một ông đi xe công nông đâm nát đầu ông đi Mer thì ông công nông cứ chấp nhận đền đi ví dụ là 500tr nhé.
Bảo hiểm khi đó vẫn bồi thường và đòi ông công nông, khi đó ông công nông có giấy xác nhận hộ nghèo và một mình nuôi vợ 5 con và mẹ già khi đó bảo hiểm lại phải tự làm hồ sơ miễn đòi người thứ 3.
Bác mới làm mấy vụ hồ sơ nhỏ lẻ và dễ đòi người thứ 3 thôi chứ khi tranh chấp vài trăm triệu thì không đơn giản thế đâu.
Em là dân bảo hiểm tuy trẻ nhưng cũng đủ để hướng dẫn cơ bản được các bác về nghiệp vụ xe cơ giới ạ
Trân trọng

vanhai0850

Xe tăng
Em chưa trả lời chi tiết phần thứ 2 của em có nói: người gây lỗi xác nhận và chấp nhận bồi thường cho bên bị hại.
Trong trường hợp một ông đi xe công nông đâm nát đầu ông đi Mer thì ông công nông cứ chấp nhận đền đi ví dụ là 500tr nhé.
Bảo hiểm khi đó vẫn bồi thường và đòi ông công nông, khi đó ông công nông có giấy xác nhận hộ nghèo và một mình nuôi vợ 5 con và mẹ già khi đó bảo hiểm lại phải tự làm hồ sơ miễn đòi người thứ 3.
Bác mới làm mấy vụ hồ sơ nhỏ lẻ và dễ đòi người thứ 3 thôi chứ khi tranh chấp vài trăm triệu thì không đơn giản thế đâu.
Em là dân bảo hiểm tuy trẻ nhưng cũng đủ để hướng dẫn cơ bản được các bác về nghiệp vụ xe cơ giới ạ
Trân trọng
Trong tính huống của cụ. Về phía bảo hiểm thì phải chấp nhận rủi ro rồi còn gì. Thế mới là làm đúng chức năng bảo hiểm cho xe của khách hàng chứ ợ

vlife

Xe hơi
Website
www.muabaohiemonline.net
Từ trước tới nay, các trường hợp KH của em KH sai hay đúng đều được bồi thường (cứu hộ, sửa chữa) tuốt. Sau đó Li thế quyền và xem xét để yêu cầu bên thứ 3 bồi thường (nếu bên thứ 3 sai)
Ngoài ra thì cụ k nên tự thỏa thuận bồi thường với bên thứ 3. Vì khi bên thứ 3 đã đền cụ rồi thì bảo hiểm sẽ k đến cho cụ nữa.
Công ty bảo hiểm nào cũng hoạt động dưới luật kinh doanh bảo hiểm và luật doanh nghiệp hơn nữa họ cũng cần có lợi nhuận để duy trì hoạt động kinh doanh của mình. Nói như cụ cái dòng đo đỏ ở trên là hoàn toàn vô lý vì họ không cấp bảo hiểm TNDS mà họ lại tự nguyện bồi thường hộ một đơn vị bảo hiểm khác. Nói có sách mách có chứng cụ thể thực tế hoặc trích quy tắc bảo hiểm bên cụ cho em mở rộng tầm mắt đượ không ợ?

vanhai0850

Xe tăng
Cụ làm việc lại với bên BH theo tinh thần này nhé:

- Tôi mua BH vật chất của ông, ông cứ đền trước đi.
- Tôi sẽ uỷ quyền cho ông làm việc với thằng gây tai nạn, bắt nó hoàn tiền cho ông.
- Thằng đó nó chắc chắn có BH trách nhiệm, nó sẽ lôi ông bán BH cho nó ra làm việc với ông bán BH cho cụ bị hại.

Hồi xưa còn ít cty BH, nhiều khi ông đâm xe và ông bị đâm cùng mua bh 1 nơi.
Đây cũng là 1 tiêu chí để đánh giá hãng bảo hiểm có tốt hay không tốt. Không phải hãng nào cũng làm được như ý cụ đâu
Công ty bảo hiểm nào cũng hoạt động dưới luật kinh doanh bảo hiểm và luật doanh nghiệp hơn nữa họ cũng cần có lợi nhuận để duy trì hoạt động kinh doanh của mình. Nói như cụ cái dòng đo đỏ ở trên là hoàn toàn vô lý vì họ không cấp bảo hiểm TNDS mà họ lại tự nguyện bồi thường hộ một đơn vị bảo hiểm khác. Nói có sách mách có chứng cụ thể thực tế hoặc trích quy tắc bảo hiểm bên cụ cho em mở rộng tầm mắt đượ không ợ?
Thế như ý cụ là xe đã tham gia bảo hiểm, nhưng công ty bảo hiểm vẫn bỏ mặc KH tự đi đòi quyền lợi bảo hiểm. Được thì được, không được cũng k sao ạ ?

vlife

Xe hơi
Website
www.muabaohiemonline.net
Thế như ý cụ là xe đã tham gia bảo hiểm, nhưng công ty bảo hiểm vẫn bỏ mặc KH tự đi đòi quyền lợi bảo hiểm. Được thì được, không được cũng k sao ạ ?
Cái gì nó ra cái đấy chứ bảo hiểm TNDS và bảo hiểm vật chất không thể lẫn lộn với nhau được chứ ạ

vanhai0850

Xe tăng
Cái gì nó ra cái đấy chứ bảo hiểm TNDS và bảo hiểm vật chất không thể lẫn lộn với nhau được chứ ạ
Cụ nên đọc logic của các bài viết nhé. E đang đề cập đến hạng mục bảo hiểm vật chất cho chủ xe. Cụ thể là đang trả lời cụ Ngựa ợ.

vlife

Xe hơi
Website
www.muabaohiemonline.net
Cái gì nó ra cái đấy chứ bảo hiểm TNDS và bảo hiểm vật chất không thể lẫn lộn với nhau được chứ ạ. Nói như cái đoạn đo đỏ của cụ bên trên chẳng khác nào cụ bảo khách hàng cứ mua bảo hiểm vật chất của em đi, em bảo kê luôn cả bảo hiểm TNSD BB của bảo khác. Cụ cứ làm đi khi sự kiện bảo hiểm sảy ra em đố cụ giải quyết được đấy!

Chỉnh sửa cuối:

hoangbaolong

Xe buýt
Cụ nên đọc logic của các bài viết nhé. E đang đề cập đến hạng mục bảo hiểm vật chất cho chủ xe. Cụ thể là đang trả lời cụ Ngựa ợ.
Em xin lạc đề chút xíu
Ví dụ nhé:
Một xe ô tô đang hỏng máy đỗ trên vỉa hè thì có chú đi xe máy đâm vào chết luôn, trong trường hợp này có phát sinh TNDS khôgn ạ (xe ô tô mua bhieem đầy đủ nhé)

vanhai0850

Xe tăng
Cái gì nó ra cái đấy chứ bảo hiểm TNDS và bảo hiểm vật chất không thể lẫn lộn với nhau được chứ ạ. Nói như cái đoạn đo đỏ của cụ bên trên chẳng khác nào cụ bảo khách hàng cứ mua bảo hiểm vật chất của em đi, em bảo kê luôn cả bảo hiểm TNSD BB của bảo khác. Cụ cứ làm đi khi sự kiện bảo hiểm sảy ra em đố cụ giải quyết được đấy!
Cụ cũng làm cho bảo. K lẽ e cứ phải tỉ tê với cụ.
Đối với Li. KH sẽ được bồi thường. Tùy từng trh cụ thể để xử lý. Bên thư 3 có hay k có BH TNDS (xe công nông liệu có TNDS hay k?). Nếu bên thứ 3 mua BHTN DS của bảo khác thì lúc đó 2 bảo sẽ ngồi lại với nhau để giải quyết

vlife

Xe hơi
Website
www.muabaohiemonline.net
Cụ cũng làm cho bảo. K lẽ e cứ phải tỉ tê với cụ.
Đối với Li. KH sẽ được bồi thường. Tùy từng trh cụ thể để xử lý. Bên thư 3 có hay k có BH TNDS (xe công nông liệu có TNDS hay k?). Nếu bên thứ 3 mua BHTN DS của bảo khác thì lúc đó 2 bảo sẽ ngồi lại với nhau để giải quyết
Nói có sách mách có chứng cụ thể bằng ví dụ thực tế hoặc trích quy tắc hợp đồng bảo hiểm bên cụ cho em mở rộng tầm mắt được không ợ?

vanhai0850

Xe tăng
Em thấy cụ nguy hiểm quá ! Công ty nào dưới gầm trời này cũng kinh doanh có lãi và hoạt động theo pháp luật. em nói ở đấy, dịch vụ LI ưu việt khi KH mua bảo hiểm vật chất nếu xảy ra va chạm thì dù KH của Li sai hay đúng so với bên thứ 3 thì Li ưu tiên bảo hiểm cho KH của mình trước rồi dùng thế quyền để đòi bên thứ 3 (nếu bên thứ 3 sai) tất nhiên KH cũng hợp tác với bảo hiểm để đòi bên thứ 3.

autocare24/7

Xe tăng
Em xin lạc đề chút xíu
Ví dụ nhé:
Một xe ô tô đang hỏng máy đỗ trên vỉa hè thì có chú đi xe máy đâm vào chết luôn, trong trường hợp này có phát sinh TNDS khôgn ạ (xe ô tô mua bhieem đầy đủ nhé)
Xe ô tô có mua bảo hiểm TNDS ===> bồi thường cho nạn nhân hết mức trách nhiệm (50 trdd/người), cái này hình như theo Thông tư 126 gì đó.

hoangbaolong

Xe buýt
Xe ô tô có mua bảo hiểm TNDS ===> bồi thường cho nạn nhân hết mức trách nhiệm (50 trdd/người), cái này hình như theo Thông tư 126 gì đó.
Bác ơi theo thông tư 126/2008/TT-BTC
Chủ xe phải bồi thường theo mức độ lỗi nhưng không quá số tiền chủ xe đã bồi thường.
Nhưng trường hợp này chủ xe đâu có lỗi, nếu chủ xe đỗ xe vào sân nhà mình mở cổng có thằng lao vào xe chết với trường hợp đỗ trong sân và đóng cổng thằng đi xe lao vào cổng chết thì khác gì nhau ạ.
Nếu các bác bảo hiểm ở đây trả lời được thì em xin bái phục.

quynv

Xe máy
Em mời các cụ vào baohiemtructuyen.com.vn ủng hộ cho em với

thanh_crv

[Tịch thu bằng lái]
Các bác báo giá bảo hiểm giúp e nhé xe Crv 2.4 LD 2011. Báo giá vào email mr_thanhvv@yahoo.com

Chỉnh sửa cuối:

vanhai0850

Xe tăng

Tuanchay

Xe đạp
Website
thuexeoto.info
Tôi có vụ này Anh giúp nhé.Hay quá đúng là buồn ngủ gặp chiếu manh.
Hiện Tôi đang muốn mua bảo hiểm vật chất cho xe tải của Hãng Bảo Hiểm Liberty.Công ty Tôi là đơn vị chuyên cung cấp dịch vụ vận tải hàng hóa bằng xe tải nhỏ các loại từ 5 tạ-1,25 tấn-1,5 tấn-2,5 tấn và 3,5 tấn đi khắp các tỉnh thành trong cả Nước.Tôi thấy thông tin đăng quảng cáo về gói Bảo Hiểm xe tải(Liberty struckcare) có nhiều điểm khác so với một số Hãng BH mà Tôi đã mua trước đây.Nhưng chưa biết chưa biết cụ thể thế nào?chất lượng dịch vụ ra sao?Có Bác nào đã từng mua gói BH dành cho xe Tải của Hãng này có kinh nghiệm xin đôi điều chỉ giáo.
-Thứ nhất quy trình thủ tục bồi thường có rườm rà, qua nhiều cấp phê duyệt..,chờ đợi?
-Công tác giám định và Thái độ nhân viên giám định có nhiệt tình khi xe bị va quệt ?
-Thứ hai công tác cứu hộ khi xe không may bị tai nạn,chết máy hay nổ lốp ở tỉnh xa?
-Thứ ba Bảo hiểm trách nhiệm dân sự của chủ xe đối với hàng hóa vận chuyển trên xe ra sao?Cái này chỉ dành cho một loại hàng hóa chuyên chở hay tất cả các loại hàng hóa khi chuyên chở?
-Thứ tư mức phí có cao so với các Hãng BH khác?
-Thứ năm chất lượng dịch vụ,phục vụ của hãng BH này ra sao có lên mua?

Trạng thái
Thớt đang đóng