[Funland] Cùng trao đổi, Một ngàn lẻ một câu hỏi về bảo hiểm ôtô

Trạng thái
Thớt đang đóng

anhpilot

Xe máy
Em xin phép hỏi các cụ ạ.
Em mới cưới v2 civic 2007 1.8 MT, xe còn rất tốt và em đã mang hãng đi bảo dưỡng 4 vạn ở HCM, hãng đánh giá xe còn tốt.
Mặc dù xe đã chạy gần 3 tháng nay, em thấy rất ổn nhưng em có nghe nói về việc civic trươc 2008 hay bị lỗi thước lái.

Theo các cụ thì nếu em mua bảo hiểm xe thì lúc đến thời kỳ xe bị hỏng thước lái thì có được bảo hiểm thanh toán ko ạ ? Thanh toán 100% chi phí thay thế/ sửa chữa hay là mình phải chịu chi trả thêm một phần ?
Em gà về bảo hiểm nên đang hóng kinh nghiệm các cụ ạ.

xế cho vợ

Xe tải
Cụ lấy thông tin ở đâu mà bảo doanh thu bán bảo hiểm xe cơ giới một tháng cỡ 1 Tỷ em choáng quá cơ. Với doanh thu Thuần xe cơ giới môi năm một nhân viên thu về được 2 tỷ Đã là quá giỏi, chỉ có mảng bảo hiểm dự án, cháy nổ hay tàu thì doanh thu mới cao thôi
Hheheh, thế thì bác chưa thấy vĩ nhân rồi. tager thì không công khai trên báo giới hay web nên hỏi nguồn ở đâu thì em chịu luôn. Nhưng em khẳng định với bác là 1 nhân viên SAM ở Liberty có những tháng cao điểm làm 1 tỷ là đã xảy ra nhiều lần, còn trung bình 1 tháng các bạn ấy thu về 7-8 trăm triệu là bình thường. AC thì tager 4-5 trăm triệu. Điều này các bạn trong ngành bảo hiểm biết rất rõ. Có nhiều bạn ở BH khác qua Liberty phỏng vấn cũng đã ngạc nhiên với mức doanh thu mà công ty này đòi hỏi với 1 nhân viên.

xế cho vợ

Xe tải
Em xin phép hỏi các cụ ạ.
Em mới cưới v2 civic 2007 1.8 MT, xe còn rất tốt và em đã mang hãng đi bảo dưỡng 4 vạn ở HCM, hãng đánh giá xe còn tốt.
Mặc dù xe đã chạy gần 3 tháng nay, em thấy rất ổn nhưng em có nghe nói về việc civic trươc 2008 hay bị lỗi thước lái.

Theo các cụ thì nếu em mua bảo hiểm xe thì lúc đến thời kỳ xe bị hỏng thước lái thì có được bảo hiểm thanh toán ko ạ ? Thanh toán 100% chi phí thay thế/ sửa chữa hay là mình phải chịu chi trả thêm một phần ?
Em gà về bảo hiểm nên đang hóng kinh nghiệm các cụ ạ.
Nguyên nhân hỏng thước lái là gì thì mới có thể trả lời có BH hay không bác nhé. Nếu do hao mòn theo năm tháng thì kh bảo hiểm, còn nếu do va chạm mà hỏng vẫn bồi thương bình thường với chi trả 100% chi phí thay mới bác nhé.

xế cho vợ

Xe tải
Mục tiêu thôi mà cụ, đạt được hay không thì là chuyện khác, còn nếu mà đạt được mức vài tỉ trên 1 tháng thì quả thật là rất rất khâm phục các cụ ấy
hơn 1 tỷ là doanh thu thực thu chứ không phải là mục tiêu đâu cụ ah. trong đó 90% doanh số của bạn ấy đến từ ôt, vừa rồi ngoài việc được đi Mỹ 1 tuần bạn ấy còn được thưởng 1 chiếc Vison đấy.

vanhai0850

Xe tăng
Chào các bác chuyên gia tư vấn về bảo hiểm ô tô ạ. Chả là Vợ hai Em sắp hết hạn bảo hiểm (vợ hai Em năm ngoái mới kết duyên với Anh Liberty, xe mới đăng ký năm ngoái), Vợ cả em thỉnh thoảng đi chơi với vợ hai chẳng biết ghét bỏ nhau thế nào mà sau mỗi lần đi về là vợ 2 em thương tích đầy mình nên bảo hiểm đã phải chi trả theo thống kê hơn 100% nên năm nay Liberty đề nghị em nếu tái tục có thêm mục miễn thường 1tr/lần. Em thấy hơi thất vọng, không biết các bác có cao kiến tư vấn cho Em ạ.
HIện tại tất cả các KH của Liberty đều chọn mức Miễn thường 1tr cụ ạ vì có rất nhiều ưu điểm và vẫn đảm bảo tài chính của KH với mức phí tốt
- Tiết kiệm phí bảo hiểm cho KH
- Khách hàng sẽ lái xe cận thận hơn
- Không lạm dụng BH, đụng cái là sử dụng BH (kiểu mua mâm thì đâm cho thủng )
- KH có thể chủ động tự sửa chữa, đánh bóng, các tổn thất nhỏ như xước xát lặt vặt mà không cần sử dụng BH >>> việc này sẽ sử dụng ít BH và khi tái tục sẽ đựoc giảm giá khi mua cho năm tiếp theo
- Đảm bảo công bằng cho KH, tức là KH nào sử dụng nhiều BH sẽ có phần chi trả nhều hơn những khách hàng khác.

gunni i20

Xe đạp
HIện tại tất cả các KH của Liberty đều chọn mức Miễn thường 1tr cụ ạ vì có rất nhiều ưu điểm và vẫn đảm bảo tài chính của KH với mức phí tốt
- Tiết kiệm phí bảo hiểm cho KH
- Khách hàng sẽ lái xe cận thận hơn
- Không lạm dụng BH, đụng cái là sử dụng BH (kiểu mua mâm thì đâm cho thủng )
- KH có thể chủ động tự sửa chữa, đánh bóng, các tổn thất nhỏ như xước xát lặt vặt mà không cần sử dụng BH >>> việc này sẽ sử dụng ít BH và khi tái tục sẽ đựoc giảm giá khi mua cho năm tiếp theo
- Đảm bảo công bằng cho KH, tức là KH nào sử dụng nhiều BH sẽ có phần chi trả nhều hơn những khách hàng khác.
Cảm ơn Bác vanhai0850, Bác nói đúng bài của 1 cậu ở Tp HCM gọi cho Em mấy hôm trước :)]

vanhai0850

Xe tăng
Cảm ơn Bác vanhai0850, Bác nói đúng bài của 1 cậu ở Tp HCM gọi cho Em mấy hôm trước :)]
Ý tưởng là giống nhau còn cách diễn đạt chắc chắn phải khác nhau chứ ạ. Nếu tham gia Liberty thì e đều hướng KH gói miễn thường 1tr kể cả thời điểm trước đây 2011 khi Liberty đang có sản phẩm miễn thường 0 hoàn toàn cụ ạ.

Zang-Chân-Tay

Xe buýt
Xe em Mazda 3 hatchback, bản nhập Đài, 2010. Giá tính thuế là 650 triệu thì phải. Em đã mua bảo hiểm Liberty dc 1 năm, gói miễn thường 1 triệu có bh mất cắp bộ phận. Em sắp đến hạn mua lại. Bác nào cho em xin cái giá hữu nghị Ô-ÉP vào inbox hoặc vào số 0902.289.256 với ạ. Kinh tế khó khăn, em muốn mua được bảo hiểm với giá hợp lý nhất. Em xin cảm ơn.

xế cho vợ

Xe tải
Xe em Mazda 3 hatchback, bản nhập Đài, 2010. Giá tính thuế là 650 triệu thì phải. Em đã mua bảo hiểm Liberty dc 1 năm, gói miễn thường 1 triệu có bh mất cắp bộ phận. Em sắp đến hạn mua lại. Bác nào cho em xin cái giá hữu nghị Ô-ÉP vào inbox hoặc vào số 0902.289.256 với ạ. Kinh tế khó khăn, em muốn mua được bảo hiểm với giá hợp lý nhất. Em xin cảm ơn.
Nếu năm ngoái bác bồi thường dưới 100% mức phí tái tục sẽ tốt hơn mức mua mới. do vậy để có mức phí chuẩn bác nên tham khảo phí tái tục trước đã

songbien18

Xe máy
Em mù tịt thông tin về bảo hiểm lun, đi thì cứ đi thế thôi. hihi bắt thì nộp.

Muon_biet

Xe cút kít
Ủn lên cho các Cụ nghiên cứu.

baoanh_2013

Xe máy
cho e hỏi xe e chưa mua bảo hiểm, bjio muốn mua thì e nên mua loại nào hả bác (xe BMW X5 bác nhé)

xế cho vợ

Xe tải
cho e hỏi xe e chưa mua bảo hiểm, bjio muốn mua thì e nên mua loại nào hả bác (xe BMW X5 bác nhé)
1 báo giá chuẩn bao giờ cũng phải có thêm năm sản xuất của xe, điều này ảnh hưởng tới giá trị bảo hiểm. Nên bác cho xin cái năm sản xuất xe mình thì em sẽ gửi báo giá tốt nhất với giá cả tốt nhất.

AcidS

Xe điện
Mua của Lib ngại mỗi cái là đâm va mạnh vào chính hãng sau bị tra ra bán bị dìm giá bằng chết há há

xế cho vợ

Xe tải
Mua của Lib ngại mỗi cái là đâm va mạnh vào chính hãng sau bị tra ra bán bị dìm giá bằng chết há há
1 khi tay đã dính chàm thì hãng nào cũng thế bác ơi. Nhưng bác yên tâm là bên Lib bảo mật thông tin tổn thất của khác hàng, không phải ai cũng có thể tra được đâu bác ah. Khi không may bị va chạm mạnh, bác nên cẩn thận với nhà báo hơn là cân thận với bảo hiểm nếu muốn giấu thông tin

AcidS

Xe điện

xế cho vợ

Xe tải
Hơ, cụ cứ làm như em giết người không bằng ấy. Tai nạn là chẳng may thôi mà.
Mong bên cụ không làm 1 phát như ông bưu điện thế này, sợ ông ý quá. Thông báo phát nhẹ ngay mấy tỷ bồi thường./
http://www.otofun.net/threads/548506-thong-bao-bao-hiem-buu-dien-tu-choi-bao-hiem-voi-cac-don-co-so-sau
Vụ này làm cho ông Bưu điện bị mất nhiều điểm mà bác. Ở Lib thì làm gì có chuyện này vì nó quản lý trên hệ thống, làm quái gì có số giấy chứng nhận viết tay mà để mất. Cũng như vậy, Lib phát hành lại giấy chứng nhận miễn phí cho khách hàng, vì cứ từ hệ thống mà in thôi, còn các bảo hiểm khác thì phải bỏ tiền phí cấp lại (thấy khách hàng bảo thế, em thì chưa mất của công ty khác ngoài Lib nên em kh biết)

quangrau

Đi bộ
Đến bao giờ mới được bảo hiểm

Trạng thái
Thớt đang đóng