[Funland] Cùng trao đổi, Một ngàn lẻ một câu hỏi về bảo hiểm ôtô

Trạng thái
Thớt đang đóng

ButHocGioi.com

Xe buýt
40 Tạ Quang Bửu - Bút Chấm Đọc Thông Minh
Website
ducthanh.edu.vn
Mua luôn đi bác, không lại bị chú công an hỏi thì hết hơi. 27/8 bác đổi tên thì chụp cho em cái đăng ký mới em đổi lại tên bác trên đăng ký cho - miễn phí nhé.
ah, bên em còn cấp lại kh mất phí nếu kh may bác làm mất nhé.
Giá thế nào cụ nhỉ :D vậy nhờ cụ làm cho phát luôn - em cần gửi thông tin gì để cụ làm - hay cụ qua chỗ em cafe làm luôn nhé - Chắc khi đi sang tên thì nhờ cụ đổi luôn thành tên chủ mới - biển số vẫn giữa nguyên cụ ạ

xế cho vợ

Xe tải
Giá thế nào cụ nhỉ :D vậy nhờ cụ làm cho phát luôn - em cần gửi thông tin gì để cụ làm - hay cụ qua chỗ em cafe làm luôn nhé - Chắc khi đi sang tên thì nhờ cụ đổi luôn thành tên chủ mới - biển số vẫn giữa nguyên cụ ạ
giá theo niêm yết của Bộ tài chính thôi bác, cái vụ Bảo hiểm Bắt buộc này là các công ty bảo hiểm phải bán mà :)
4 chỗ: 436,700 và 873,400 VNĐ, bác inbox cho em các thông tin sau:
1) Số chứng minh thư - họ tên chủ xe/ Mã số thuế - tên công ty
2) Địa chỉ
3) SDT của bác
4) Hãng xe, Loại xe, Năm sản xuất
5) Số khung, số máy (cả chữ và số)
6) biển số
7) Địa chỉ để em cho nhân viên mang hợp đồng qua cho bác, xin lỗi bác là hôm nay đầu tuần em kh thể đi đâu được bác ah, nợ bác buổi cafe nhé.

VHung_Guitar

Xe hơi
Bác cho em hỏi hiện tại thì Hãng Bảo hiểm ô tô nào giờ là đem lại nhiều lợi ích cho khách hàng nhất? E ngại nhất mấy anh kinh doanh Bảo hiểm, khi cần mình mua thì gọi suốt ngày. Đến khi xe mình có vấn đề gì thì lại .... haizz mệt mỏi lắm!

xế cho vợ

Xe tải
Bác cho em hỏi hiện tại thì Hãng Bảo hiểm ô tô nào giờ là đem lại nhiều lợi ích cho khách hàng nhất? E ngại nhất mấy anh kinh doanh Bảo hiểm, khi cần mình mua thì gọi suốt ngày. Đến khi xe mình có vấn đề gì thì lại .... haizz mệt mỏi lắm!
câu hỏi của bác nhiều cụ hỏi rồi mà câu trả lời chỉ mang tính tương đối thôi cụ ah. nếu cụ có nhu cầu mua thì cứ cho thông tin, các hãng vào báo giá, cụ thấy chỗ nào tin tưởng thì mua và trải nghiệm. Đến thời điểm hiện tại chưa 1 hãng BH nào được khen hay chê hoàn toàn, chỉ có là chê nhiều và khen nhiều hay chê ít và khen ít thôi cụ ah

Marula

Xe tải
Câu hỏi này của bác phải chia ra 2 trường hợp thì trả lời mới chính xác.
Với kinh nghiệm về Bảo hiểm (cả dùng rồi và bán rồi) thì em thấy: đối với 1 số hãng bảo hiểm, thì những tổn thất nhỏ (xước xát, móp méo...) sửa hết khoảng 3-5tr, thì thủ tục rất nhanh, cũng kh giám định hiện trường, thậm chí nhân viên bảo hiểm đến tận nhà đánh xe đi sửa. Nhưng những vụ lớn thì lúc đó mới thấy lằng nhằng. Nào là hóa đơn có rồi nhưng lại đòi phiếu thu tiền, xác nhận của công an xong lại còn bắt bẻ về nội dung....
Cái xe 29A- 198.68 nhà em những năm trước mua Pijico đã từng bị "hành" về vụ giấy tờ như thế này, giờ còn 1 khoản hơn 9triệu vẫn chưa thanh toán được vì không còn phiếu thu (trong khi hóa đơn đỏ em đã cung cấp) và bị chế tài vài thứ nữa. Đến nay đã hơn 2 năm rồi nên em cũng nản lắm.
Khi mua BH Liberty thì thấy có thuận lợi hơn là: quy trình rõ ràng: tổn thất tự mình gây ra như tự lùi tiến vào tường...thì chỉ cần alo hotline rồi đánh vào xưởng là xong. không phải lo giấy tờ gì cả. Còn những tổn thất do va chạm với người khác hoặc tài sản công cộng thì phải có biên bản công an. Biên bản này cũng dễ kiếm vì công an Giai Thông hay phường xã gì cũng được, trình báo là có sự vụ xảy ra...thế rồi cũng đánh xe vào gara sửa.
Hiện tại Liberty áp dụng mức miễn thường thì cũng hơi lằng nhằng 1 chút. Khi tham gia mức này các cụ phải bị tổn thất nặng hoặc nhiều mới đi làm, chứ xước 1 tý cũng đi như trước đây thì sẽ bị trả 1triệu, thấy xót ruột :) Có lẽ do mình đang quen cái tư tưởng đã mua BH là phải được trả hết, giờ đã bỏ tiền mua BH xong, lại bỏ tiền khi đi làm bảo hiểm...Haizzz, nhưng mà cứ nghĩ rõ ràng như thế ngay từ đầu còn hơn. Chứ em là em cực ghét cái chính sách CHẾ TÀI. bác nào biết về cái vụ Chế tài này giảng giải cho em với, chứ mỗi công ty áp dụng 1 kiểu, em chả biết thế nào mà lần.

Đồng cảm với bác. Những vụ bồi thường lớn thường kéo dài loằng ngoằng, đòi hỏi cả KH và công ty bảo hiểm phải hợp tác. Không phải chỉ riêng loại hình BH xe cơ giới mà cả các loại hình khác như BH tài sản, BH hàng, BH cháy... đều như vậy.

Nhưng có mở hồ sơ bồi thường thì cũng đến lúc phải đóng hồ sơ, cả công ty BH và KH nên ngồi lại với nhau để thống nhất phương án giải quyết là đẹp nhất.

KH khi bị tổn thất thì xác định là đen đủi rồi, đòi bảo hiểm cũng chỉ để thu hồi đc phần nào. Còn công ty BH khi KH bị tổn thất nặng là ảnh hưởng nghiêm trọng đến hiệu quả kinh doanh của năm đó rồi (có khi đói cả mấy năm liền, bác nào ở trong ngành chắc sẽ thấu hiểu). Tóm lại, em nghĩ 2 bên nên hợp tác và chia sẻ ạ.

Còn cái vụ chế tài ngoài hợp đồng, em cũng biết một vài trường hợp như này:

- KH để lâu, để quá nhiều vụ không báo, dẫn đến xe đã tổn thất xung quanh không định được nguyên nhân. Thay vì từ chối bồi thường sẽ bị chế tài.

- KH khai báo tiền hậu bất nhất, lúc đầu báo là thế này, sau lại báo kiểu khác. Nếu không bị từ chối thì thể nào cũng bị chế tài.

- KH mua BH rồi lái xe thiếu ý thức, làm xe tổn thất liên tục

...

Marula

Xe tải
BIC nhà em cũng đang bắt đầu chuyển mình trong cái vụ bồi thường xe cơ giới. Tuyển riêng một đội ngũ giám định đi ngoài đường ( tay lăm lăm cái IP 4S quay hình rồi chuyển về hội sở các bác ạ). Chắc mấy tháng nữa mới có thể đi vào nề nếp được. Haiz, như bác nói thì kinh doanh bảo hiểm (sale) kiêm luôn giám định. Nhưng bên em giám định riêng, gọi đường dây nóng BIC Hà Nội ( 04 3932 8183) để báo tổn thất và được giám định. Nếu cógọi cho sale bọn em trước thì cũng là để bọn em tư vấn trước tình hình thôi :)

otobiz

Xe máy
vụ bảo hiểm này thì ngoài vùng phủ sóng của em rồi, bác nào biết viết cho tiết cho a e học hỏi với

ạc má nì

Xe tải
Website
spectrababy.com.vn
Cám ơn các cụ đã tin dùng Liberty trong thời gian qua. Em xin cần phơm một số thông tin mới về điều khản quy tắc hợp đồng nhé:
- Dịch vụ hỗ trợ 24/7 với đường dây gọi miễn phí
- Dịch vụ cẩu xe toàn quốc 24/7 cứu hộ giao thông trong trường hợp tai nạn, nổ lốp, và chết máy
- Giám định và sửa chữa tại garage chính hãng và đạt chuẩn trên toàn quốc
- Miễn phí bảo hiểm thủy kích 70% với điều kiện khách hàng không cố khởi động lại máy khi xe bị chết máy
- Sửa chữa và thay thế phụ tùng chính hãng không tính khấu hao

Phạm vi bảo hiểm: Bảo hiểm cho tất cả các tổn thất do nguyên nhân bất kỳ không thuộc điều khoản loại trừ. Hiện nay, đối với quyền lợi này, hầu hết các đơn vị trên thị trường sẽ chỉ bồi thường cho những tổn thất do nguyên nhân là tai nạn đâm va, lật đổ, cháy, nổ. Với Liberty Autocare, ngoài đâm, va, lật đổ, cháy, nổ, Li còn bảo hiểm cho những nguyên nhân như:
• Hành động ác ý của người khác
• Tai nạn trong khi di chuyển bởi tàu hỏa
• Tai nạn khi qua song hồ bằng phà
• Bão, lụt, động đất và những hiểm họa thiên nhiên khác

Ngoài ra, có hiệu lực từ ngày 18 Tháng 10 Năm 2012, Quy tắc bảo hiểm của Liberty mở rộng như sau:
Bỏ điều khoản loại trừ 15.1.(c) trong quy tắc bảo hiểm cũ:
“trực tiếp bởi lỗi vi phạm luật giao thông. Các lỗi vi phạm này bao gồm nhưng không giới hạn ở các vi phạm như vượt quá tốc độ cho phép, vượt đèn đỏ, xe đi đêm không có đủ đèn chiếu sáng theo quy định, điều khiển xe khi đã uống rượu bia hoặc các chất kích thích, và các vi phạm khác. Điều khoản loại trừ này không bao gồm các trường hợp vi phạm do vô ý.”

Như vậy, ngoại trừ lỗi vi phạm luật Giao thông do sử dụng rượu bia/chất kích thích hoặc không phải lái xe được phép, Quy tắc bảo hiểm Xe cơ giới của Liberty không loại trừ các tổn thất phát sinh trực tiếp bởi lỗi vi phạm luật giao thông nữa.

Với chính sách này, Liberty Việt Nam tự tin là công ty đầu tiên và duy nhất tại thời điểm hiện tại có thể đãm bảo cung cấp dịch vụ ngày càng tốt hơn cho khách hàng với chính sách giá công bằng giúp tối đa hóa ý nghĩa bảo hiểm (là bảo vệ khách hàng trước những tổn thất tài chánh xảy ra do rủi ro không mong muốn). Chính sách giá của Liberty hiện nay cũng nhằm khuyến khích ý thức bảo vệ tài sản khi tham gia bảo hiểm và mang lại sự công bằng ngày càng cao cho khách hàng.

tla

Xe điện
Nhân đọc topic này: http://www.otofun.net/threads/542983-thang-xxx-mat-day-vua-hai-em-o-ton-duc-thang; em có câu hỏi là:

Trường hợp bác chạy sau đâm vào đuôi xe của bác chủ mà bác chạy sau có bảo hiểm TNDS tức là đền cho bên thứ 3, theo nguyên tắc là phải có xác nhận của công an thì bác ấy mới được bảo hiểm thay cho để bổi thừơng cho bác chủ. Vậy trường hợp này nếu bác ấy nói bên công an xác nhận tai nạn thì bác ấy có bị phạt không và mức phạt là bao nhiêu? và bên công an có giữ xe của bác ấy lại không?

Các bác giải ngố cho em chút.

Muon_biet

Xe cút kít
Bảo hiểm ô tô nhìn chung là tốt. Tuy nhiên chờ được vạ thì má đã sưng ạ.

KUKKU

Xe tăng
theo em được biết thì Doanh thu và bồi thường bảo hiểm xe ô tô trên thị trường Hà nội thì PJICO là nhất, nhưng dịch vụ ntn thì lại tùy cán bộ khai thác :)

hoangbaolong

Xe buýt
theo em được biết thì Doanh thu và bồi thường bảo hiểm xe ô tô trên thị trường Hà nội thì PJICO là nhất, nhưng dịch vụ ntn thì lại tùy cán bộ khai thác :)
Để mai em nhớ ktra thông tin trên Hiệp hôi bảo hiểm xem thông tin của cụ chính xác đến đâu

hoangbaolong

Xe buýt
Nghe nói taget của cả 1 chi nhánh của Pijico mới có vài tỷ/năm, bằng taget của 2 bạn SAM của Liberty trong 1 tháng. Vậy nên nói doanh thu bên ấy cao nhất thị trường thì....
Cụ lấy thông tin ở đâu mà bảo doanh thu bán bảo hiểm xe cơ giới một tháng cỡ 1 Tỷ em choáng quá cơ. Với doanh thu Thuần xe cơ giới môi năm một nhân viên thu về được 2 tỷ Đã là quá giỏi, chỉ có mảng bảo hiểm dự án, cháy nổ hay tàu thì doanh thu mới cao thôi

khoctham24113

Xe tải
Cụ lấy thông tin ở đâu mà bảo doanh thu bán bảo hiểm xe cơ giới một tháng cỡ 1 Tỷ em choáng quá cơ. Với doanh thu Thuần xe cơ giới môi năm một nhân viên thu về được 2 tỷ Đã là quá giỏi, chỉ có mảng bảo hiểm dự án, cháy nổ hay tàu thì doanh thu mới cao thôi
Mục tiêu thôi mà cụ, đạt được hay không thì là chuyện khác, còn nếu mà đạt được mức vài tỉ trên 1 tháng thì quả thật là rất rất khâm phục các cụ ấy

gunni i20

Xe đạp
Chào các bác chuyên gia tư vấn về bảo hiểm ô tô ạ. Chả là Vợ hai Em sắp hết hạn bảo hiểm (vợ hai Em năm ngoái mới kết duyên với Anh Liberty, xe mới đăng ký năm ngoái), Vợ cả em thỉnh thoảng đi chơi với vợ hai chẳng biết ghét bỏ nhau thế nào mà sau mỗi lần đi về là vợ 2 em thương tích đầy mình nên bảo hiểm đã phải chi trả theo thống kê hơn 100% nên năm nay Liberty đề nghị em nếu tái tục có thêm mục miễn thường 1tr/lần. Em thấy hơi thất vọng, không biết các bác có cao kiến tư vấn cho Em ạ.

metal_tu

Xe đạp
Hihi, không bị thương tích bao giờ thì bên bảo hiểm quý mến lắm ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng