[Funland] Cùng trao đổi, Một ngàn lẻ một câu hỏi về bảo hiểm ôtô

Trạng thái
Thớt đang đóng

007hp

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi cái bảo hiểm xe em, bị va từ 30/11/2012 đến cuối tháng 3/2013 sửa xong, nhưng từ đó đến giờ em vẫn chưa lấy xe. Em dùng bh AAA, bh thông báo chỉ thanh toán khoảng từng này tiền (tương đương tầm 80% báo giá quyết toán của garra), garra bh chỉ định, hs tai nạn em cũng thực hiện đầy đủ. Chán và ngán.
Các cụ có thể tv em về luật bh, em muốn kiện rồi.
Thanks!

xế cho vợ

Xe tải
Các cụ cho em hỏi cái bảo hiểm xe em, bị va từ 30/11/2012 đến cuối tháng 3/2013 sửa xong, nhưng từ đó đến giờ em vẫn chưa lấy xe. Em dùng bh AAA, bh thông báo chỉ thanh toán khoảng từng này tiền (tương đương tầm 80% báo giá quyết toán của garra), garra bh chỉ định, hs tai nạn em cũng thực hiện đầy đủ. Chán và ngán.
Thanks!
Muốn kiện phải có thông tin cụ tỷ, chứ cụ chỉ nói chung chung thế này thì hơi khó mà tư vấn cụ ah. bên bảo hiểm thông bảo chỉ thanh toán từng này thì có nói với cụ là vì sao lại thế không? tốt nhất cụ chịu khó kể tỷ mỉ nguyên nhân tai nạn, nguyên nhân bồi thường 80% thì mới tư vấn được cụ ah

khoctham24113

Xe tải
Thanks!
Vấn đề là cụ xem lại 80% số tiền so với báo giá của gara là thế nào: chế tài 20% số tiền sửa chữa, khấu hao phụ tùng thay thế hay là phần chênh lệch giá của bảo hiểm duyệt so với báo giá của gara?. Xac định rõ được cái đó thì mới có hướng cụ ạ

007hp

Xe đạp
Vâng cụ tỉ là giá (10%) và 1 số hạng mục mà trong bb giám định ban đầu chưa xác định được (10%), trong qtrinh sửa đã có bb giám định tiếp theo. Các cụ xem th của vợ 2 em còn thiếu thủ tục gì vt cho em cái. Thanks các cụ.

xế cho vợ

Xe tải
Vấn đề là cụ xem lại 80% số tiền so với báo giá của gara là thế nào: chế tài 20% số tiền sửa chữa, khấu hao phụ tùng thay thế hay là phần chênh lệch giá của bảo hiểm duyệt so với báo giá của gara?. Xac định rõ được cái đó thì mới có hướng cụ ạ
Dù giá gara hay tiền sửa chữa hay khấu hao gì thì bảo hiểm đều phải đền chứ Bác. Như Liberty là đến hết chứ kh có chuyện bồi thường 1 phần vì khấu hao phụ tùng thay thế hay chênh lệch giá với gara gì cả.

khoctham24113

Xe tải
Dù giá gara hay tiền sửa chữa hay khấu hao gì thì bảo hiểm đều phải đền chứ Bác. Như Liberty là đến hết chứ kh có chuyện bồi thường 1 phần vì khấu hao phụ tùng thay thế hay chênh lệch giá với gara gì cả.
Nếu xe không tham gia điều khoản không khấu hao bộ phận hoặc đền bù xe TNDS thì bên Lir có đền toàn bộ chi phí thay thế phụ tùng mới không??

vanhai0850

Xe tăng
Nếu xe không tham gia điều khoản không khấu hao bộ phận hoặc đền bù xe TNDS thì bên Lir có đền toàn bộ chi phí thay thế phụ tùng mới không??
Liberty đưa ra sản phẩm autocare trọn gói cụ ạ. Nghĩa là tất cả các gói đều bảo hiểm không khấu hao và không có chế tài. Sản phẩm Liberty Autocare không có khái niệm khấu hao.
Sửa tại gara chính hãng, quy trình đơn giản chỉ cần alo cho Hotline khi có sự cố, đánh vào gara mình chọn (hầu như các gara chính hãng đều ký hợp đồng với Liberty), sau đó hồ sơ gara làm hết, chả phải gặp giám định gì, không có chế tài, trả đủ 100%.

xế cho vợ

Xe tải
Liberty bảo hiểm theo giá trị xe mới chứ kh bảo hiểm theo giá trị thực tế của xe. Vì nó sẽ rất loằng ngoằng trong những tổn thất lớn hoặc phải thay đồ. Khách hàng thì bảo của tôi mới hơn, bảo hiểm thì bảo xe anh khấu hao từng này nên chỉ được thế thôi. Đã có trường hợp khách hàng đi xe 2005 nhưng vừa mua quả gương mới. Rủi thay vừa mới đi được 1 tuần lại bị va vỡ be bét, bảo hiểm lại bồi thường cho gương cũ thôi - đau quá.
Với Liberty thì tránh được cái loằng ngoằng đó, xe cũ đến mấy, cứ mua là được thay đồ mới mà kh phải trả khấu hao gì hết cụ ah

ducnguyen91

Xe đạp
Xe em đã mua BH cả năm, mới mua được 2 thắng thì em bán xe. Thế em có được rút lại tiền ko hở bác?
Cám ơn bác nhiều
em cũng định hỏi câu này?

Nhu_Bien_77

Xe hơi
Website
lienan.com.vn
1. Về bảo hiểm à, đúng như các bác nhận định, phải yêu cầu nó phải đưa cho bác đầy đủ thông tin, chứ ko phải chỉ 1 cái giấy chứng nhận bảo hiểm,

2, nên mua bảo hiểm toàn phần đừng tiếc 7 triệu mà đến lúc lại phải tự xì ra trăm triệu. Lưu ý yêu cầu họ cung cấp đủ giấy tờ, giải thích rõ ràng các điều khoản bảo hiểm

3, bảo hiểm dầu khí chứ gì. Em đang làm cái Civic của em đây, đang đợi thông tin, tuần sau sẽ có chuyện cho các bác nghe - Hứa hẹn chuyện đủ to, đủ fun, đủ hấp dẫn để các bác làm kinh nghiệm bảo hiểm. Sorry các bác làm ở bảo hiểm đang xem cái nội dung em post

chào Cụ,,

xe tôi chưa mua BH,,nhưng đang bị xước xát vài chỗ (nếu ra hãng sơn chắc khoảng 2 tr)..

cụ có biết chỗ nào bán BH và sơn luôn thì giói thiệu tôi với,,,

Nhu_Bien_77

Xe hơi
Website
lienan.com.vn
Theo nguyên tắc thì bảo hiểm sẽ không bảo hiểm cho các viết xước sẵn có.
Nếu xước nhẹ thì cụ đi làm lại làm gì để mất nước sơn zin. Vì nếu xước ở cánh cửa thì k chỉ sơn lại mỗi vết xước đó đâu cụ ạ. Mà sẽ sơn lại cả cánh cửa (đảm bảo đồng màu sơn)
Theo em, nếu cụ có ý định tham gia bảo hiểm thì cụ có thể mua bảo hiểm để phòng tránh rủi ro lớn. Còn các xước lặt vặt, cụ nên để nhiều nhiều thì làm một lần luôn là tốt nhất.

cụ chào BH thân vỏ cho tôi xem thế nào nhé.

CRV (TW) 2009

Nhu_Bien_77

Xe hơi
Website
lienan.com.vn
Bác quan tâm thì qua Đại lý Ô tô Honda Long Biên, em xin tư vấn và gửi bác biểu phí tốt nhất của BH Bảo Việt, Liberty.Đảm bảo với bác, dịch vụ miễn chê lun.
Bên e là BH gi thế??

gửi email chào giá: nhubien1977@gmail,com. chào giá cho A xem??

xế cho vợ

Xe tải
Nếu bác chưa làm bồi thường nào thì sẽ được hoàn lại phí. có 2 cách tính phí hoàn tùy vào từng công ty BH. 1 là hoàn phí theo ngày, tức là lấy số tiền phí BH chia cho 365 ngày rồi nhân với số ngày bác tham gia, ở đây là 60 ngày. Còn lại 305 ngày trả lại bác. cách thứ 2 là chia theo quý, lấy phí BH chia làm 4 quý, bác nằm trong quý 1 (1 đến 3 tháng) thì sẽ được trả lại 1/4 phí BH nhé

vanhai0850

Xe tăng
chào Cụ,,

xe tôi chưa mua BH,,nhưng đang bị xước xát vài chỗ (nếu ra hãng sơn chắc khoảng 2 tr)..

cụ có biết chỗ nào bán BH và sơn luôn thì giói thiệu tôi với,,,
Vụ này e nghĩ cụ nên sơn lại rồi mua bảo hiểm là tốt nhất. Hãng nào mà bán được Bảo hiểm và sơn lại cho cụ thực chất đang lấy tiền của KH cũ bỏ ra để sơn lại. Như vậy cụ đóng tiền rồi họ lại lấy tiền đó đi làm cho KH mới. Đến khi cụ bị tổn thất thì họ hết tiền, lấy tiền đầu mà đền cho cụ nữa

ducnguyen91

Xe đạp

vanhai0850

Xe tăng

khoctham24113

Xe tải
Nếu xe cụ chưa được bồi thường lần nào thì sẽ được trả lại số tiền tuơng ứng với thời hanj bảo hiện còn lại * 70%( các bảo khác em ko rõ bao nhieu%)

Ví dụ xe cụ mua BH là 10 tr mới được 2 tháng, chưa làm bảo hiểm lần nào khi chấm dứt hợp đồng không tham gia nữa thì được trả lại: 10tr *10/12*70%=....

chebon

Xe buýt
tốt nhất la chả cần mua mệt nguòi khi làm bảo hiểm.sướt sát thì đánh xe ra chỗ nào uy tín ma làm.còn nếu lái kém quá thì chấp nhân mua bh thui.em góp ý như vậy

ButHocGioi.com

Xe buýt
40 Tạ Quang Bửu - Bút Chấm Đọc Thông Minh
Website
ducthanh.edu.vn
bảo hiểu bắt buộc của em - đến 26/7 hết hạn chủ cũ - tầm 27/8 em sang tên chủ mới - vậy theo cụ em nên mua tiếp - hay đợi sang tên chủ mới - xe biển 5 rồi - Hà nội cụ ạ

xế cho vợ

Xe tải
bảo hiểu bắt buộc của em - đến 26/7 hết hạn chủ cũ - tầm 27/8 em sang tên chủ mới - vậy theo cụ em nên mua tiếp - hay đợi sang tên chủ mới - xe biển 5 rồi - Hà nội cụ ạ
Mua luôn đi bác, không lại bị chú công an hỏi thì hết hơi. 27/8 bác đổi tên thì chụp cho em cái đăng ký mới em đổi lại tên bác trên đăng ký cho - miễn phí nhé.
ah, bên em còn cấp lại kh mất phí nếu kh may bác làm mất nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng