[Funland] Cùng trao đổi, Một ngàn lẻ một câu hỏi về bảo hiểm ôtô

Trạng thái
Thớt đang đóng

Vocxe

Xe tải
Website
www.pjico.com.vn
1.6 xli nhập khẩu 2009 ạ.
Bảo hiểm bắt buộc mua trên này hoặc cụ có thể ra cây xăng. Nếu cụ cần, cụ alo e, e qua tận nơi em cấp cho cụ.
Còn bảo hiểm tự nguyện em đã pm giá rổ và quyền lợi vào inbox cụ. Cụ tham khảo, có gì ới e.

god'sstrength

Xe đạp
Em hỏi tiếp,
cái bảo hiểm mình đang nói ở đây là bảo hiểm tự nguyện nhỉ.
Còn cái bảo hiểm bắt buộc để ra đường Công An hỏi, thì mua ở đâu,giá bao nhiêu? k thấy mọi người nói tới nhỉ?
Bảo hiểm TNDS cho xe của cụ thì có biểu giá theo bộ tài chính qui định. Còn nếu cụ ngại đi thì ới em em sẽ qua tận nơi cấp cho cụ. Giá cụ thể theo qui định của bộ tài chính cho chiếc xe của cụ là 436.700 đồng (Đã bao gồm VAT). Bên em có chiết khấu 10%.

Chỉnh sửa cuối:

quyennc

Xe tăng
Bảo hiểm TNDS cho xe của cụ thì có biểu giá theo bộ tài chính qui định. Còn nếu cụ ngại đi thì ới em em sẽ qua tận nơi cấp cho cụ. Giá cụ thể theo qui định của bộ tài chính cho chiếc xe của cụ là 436.700 đồng (Đã bao gồm VAT). Bên em có chiết khấu 10%.
cụ này vừa vi phạm luật bảo hiểm vừa cạnh tranh ko lành mạnh này :)) trong ngành bảo hiểm cụ có nghe câu: "cạnh tranh bằng hoa hồng là cầm dao chém vào chân" chưa?

god'sstrength

Xe đạp
cụ này vừa vi phạm luật bảo hiểm vừa cạnh tranh ko lành mạnh này :)) trong ngành bảo hiểm cụ có nghe câu: "cạnh tranh bằng hoa hồng là cầm dao chém vào chân" chưa?
Cụ thông cảm bên em đang có chương trình thưởng tết, phải tích doanh số giật cái thưởng =))

quyennc

Xe tăng

Marula

Xe tải
thực sự em không thể hiểu,có nhiều sự tư vấn đến với em,giá từ 7 đến 34 triệu, chẳng biết vì sao khác nhau thế.
Hihi, chắc bác ít khi mua bảo hiểm ạ. Bác cứ bình tĩnh mà nghe tư vấn rùi chọn lấy một địa chỉ uy tín, một gói vừa đủ nhu cầu và khả năng tài chính :)

vanhai0850

Xe tăng

ngoc enzo

[Tịch thu bằng lái]
topic dài quá nên e ko đọc hết được :) các cụ cho em hỏi là khi xảy ra va chạm thì bảo hiểm sẽ đưa xe mình về gara của họ sửa hay là mình sửa gara bất kì nào cũng được :)

quyennc

Xe tăng
topic dài quá nên e ko đọc hết được :) các cụ cho em hỏi là khi xảy ra va chạm thì bảo hiểm sẽ đưa xe mình về gara của họ sửa hay là mình sửa gara bất kì nào cũng được :)
Tùy vào việc cụ có mua điều khoản bổ xung:lựa chọn cơ sở sửa chữa hay ko ạ

god'sstrength

Xe đạp
Nếu cụ mua thêm điều khoản BS02 thì cụ thích sửa ở gara nào cũng được. Chỉ cần bên bộ phận bồi thường của công ty bảo hiểm duyệt giá mà bên gara đưa ra là okie.

Marula

Xe tải
Đối với nhà em, dù KH không mua thêm điều khoản lựa chọn gara sửa chữa thì bọn em vẫn hỗ trợ đưa xe vào gara mà KH mà KH muốn ( vì nhiều khi KH muốn gara gần nhà, gara đã sửa quen) trừ khi mức giá gara đó đưa ra cao bất thường so với giá thị trường.

cat8x

Xe đạp
Đối với bên em, khi tham gia hợp đồng khách hàng sẽ được cung cấp 1 list danh sách garage đạt chuẩn trên toàn quốc , khi có tổn thất khách hàng chỉ việc báo hotline trực 24/7 và mang xe vào garage gần nhất để sửa và được bảo lãnh thanh toán tại tất cả những garage này.

maygiadat

Đi bộ
Bảo hiễm làm gì cho mệt, va chạm một cái là xong rồi sữa làm gi *_* .

Chỉnh sửa cuối:

khanhchiii

Xe buýt
Em oánh dấu cái để tuần sau xe về rồi ngâm cứu một thể.

bazoka

Xe buýt
Website
baohiemvietlife.com
Bảo hiễm làm gì cho mệt, va chạm một cái là xong rồi sữa làm gi *_* .
Cụ ni phát biểu vậy là sai rùi. em ko có đồng ý tí tẹo nào với cụ. cụ cứ nói va chạm rồi sửa, nhưng đó là những va chạm xước nhẹ và ko có tổn thất gì nhiều mà cụ có thể chi trả đc. Nhưng còn những va chạm lớn có thiệt hại vè người, về chật chất cao vượt mức tài chính của cụ thì cụ tính sao???
Bảo hiểm là để san sẻ 1 phần cái gánh lo đó cho cụ đới. cụ tham gia bảo hiểm đồng nghĩa với việc cụ có trách nhiệm với bản thân mình, với người tham gia GT khác nữa đó.

Cụ ni phát biểu vậy là sai rùi. em ko có đồng ý tí tẹo nào với cụ. cụ cứ nói va chạm rồi sửa, nhưng đó là những va chạm xước nhẹ và ko có tổn thất gì nhiều mà cụ có thể chi trả đc. Nhưng còn những va chạm lớn có thiệt hại vè người, về chật chất cao vượt mức tài chính của cụ thì cụ tính sao???
Bảo hiểm là để san sẻ 1 phần cái gánh lo đó cho cụ đới. cụ tham gia bảo hiểm đồng nghĩa với việc cụ có trách nhiệm với bản thân mình, với người tham gia GT khác nữa đó.
Nói giống nhân viên bảo hiểm phết em nhờ :P

Marula

Xe tải

HaiLiberty

Xe tăng
Em oánh dấu cái để tuần sau xe về rồi ngâm cứu một thể.
Cụ nên nghiên cứu báo giá trước một tuần là tốt nhất. Vì thông thường e thấy KH thường nghiên cứu trước một tuân, bên em sẽ gửi các gói bảo hiểm với phức phí từ thấp đến cao để KH nghiên cứu lựa chọn cho phù hợp. Hơn nưa còn thêm cả danh sách gara và quyền lợi chi tiết để KH nghiên cứu

Trạng thái
Thớt đang đóng