[Funland] Cùng trao đổi, Một ngàn lẻ một câu hỏi về bảo hiểm ôtô

Trạng thái
Thớt đang đóng

TOM GM

Xe tải
Thông tin về BH rất nên được chú ý ạh.
Nên chăng các cụ thạo về món này cho một lít tổng hợp có các thông tin như : BH hãng nào tốt,Sale BH nào có đạo đức-trách nhiệm,nick nào tư vấn BH tốt.... để các cụ đã,đang và sẽ quan tâm đến BH hơn nhỉ.Thông tin tốt và đính lên đầu trang luôn thì cũng là một hình thức tuyên truyền,nâng cao văn hóa giao thông màh.

Marula

Xe tải
Nên chăng các cụ thạo về món này cho một lít tổng hợp có các thông tin như : BH hãng nào tốt,Sale BH nào có đạo đức-trách nhiệm,nick nào tư vấn BH tốt.... để các cụ đã,đang và sẽ quan tâm đến BH hơn nhỉ.Thông tin tốt và đính lên đầu trang luôn thì cũng là một hình thức tuyên truyền,nâng cao văn hóa giao thông màh.
Đúng là chưa có thớt nào như vậy thật. Chắc các cụ trên này bận quá nên chưa lưu tâm đến vấn đề bảo hiểm :)

nonhuchuachom

Xe tải
Bảo hiểm Bảo Việt Hà Nội

Mình xài Bảo Việt Hà Nội. Các bạn tư vấn cho mình trách nhiệm của Bảo Việt Hà Nội khi xảy ra tai nạn trong các trường hợp sau:

1. Mình đúng 100%

2. Mình sai 100%

Xin cảm ơn các bạn nhiều.

Hung Hero 85

Xe hơi
Liệu chờ bảo hiểm giải quyết có lâu không các bác nhỉ?

bachlongviet

Xe hơi
Cụ nếu đúng thì bên sai đền cho cụ và bảo hiểm đền cho bên sai. Nếu cụ sai thì cụ đền cho bên đúng và bảo hiểm căn cứ vào hồ sơ của cụ cung cấp để bồi thường cho cụ những chi phí hợp lý mà cụ đã phải chi trả. ( Trong trường hợp phát sinh bảo hiểm TNDS)

vanhai0850

Xe tăng
Liệu chờ bảo hiểm giải quyết có lâu không các bác nhỉ?
Đối với Liberty Các vụ bảo hiểm thông thường thì hồ sơ sẽ được duyệt chậm nhất 24h sau khi nhận hồ sơ (nhiều gara gửi hồ sơ chậm nên cụ nên theo dõi xem đã gửi chưa). Còn nếu các vụ nặng nếu đủ hồ sơ và không bị loại trừ cũng duyệt rất nhanh khoảng 1 - 2 ngày

hoangbaolong

Xe buýt
Đối với Liberty Các vụ bảo hiểm thông thường thì hồ sơ sẽ được duyệt chậm nhất 24h sau khi nhận hồ sơ (nhiều gara gửi hồ sơ chậm nên cụ nên theo dõi xem đã gửi chưa). Còn nếu các vụ nặng nếu đủ hồ sơ và không bị loại trừ cũng duyệt rất nhanh khoảng 1 - 2 ngày
Em không biết vụ nặng của cụ nói là thiệt hại mấy chục triệu, chứ em hay làm các vụ nặng từ 200tr đến cỡ 5 tỷ thì thấy, khi đầy đủ hồ sơ có nhanh nhất bên em cũng phải 1 tuần còn không phải cỡ 2 tuần mới duyệt được ạ.
Cu bảo 1 -2 ngày em nghĩ cụ nói đúng nếu cụ là tổng giám đốc Libety mà trước em biết trước bên em có anh Đức sang đấy làm lãnh đạo Li Hà Nội giờ sang Bảo không làm TGĐ ạ

vanhai0850

Xe tăng
Li thì nếu KH có quen với TGD hay nhân viên hay k quen nhân viên nào thì bồi thường giống nhau cả về mức độ nhanh hay chậm. Khách hàng chỉ cần gọi Hotline và phản ánh, kênh này sẽ ép và đốc thúc các bộ phận xử lý nhanh công việc, kênh này có thể phản ánh trức tiếp lên các lãnh đạo luôn.
@A Đức trước đây là GĐ Sale HN cụ ạ

luxery_HNT

Xe buýt
Em không biết vụ nặng của cụ nói là thiệt hại mấy chục triệu, chứ em hay làm các vụ nặng từ 200tr đến cỡ 5 tỷ thì thấy, khi đầy đủ hồ sơ có nhanh nhất bên em cũng phải 1 tuần còn không phải cỡ 2 tuần mới duyệt được ạ.
Cu bảo 1 -2 ngày em nghĩ cụ nói đúng nếu cụ là tổng giám đốc Libety mà trước em biết trước bên em có anh Đức sang đấy làm lãnh đạo Li Hà Nội giờ sang Bảo không làm TGĐ ạ
Sự khác nhau cơ bản giữa bên em và bên khác là thế cụ ạ. Tất cả các khách hàng đều được đối xử bình đẳng và như nhau

vanhai0850

Xe tăng
hic cụ chơi khó thế? KM luôn cho chủ mới chứ cụ lại tính cửa rút lại ợ
Chuẩn luôn e thấy thường bán xe thì sẽ tặng luôn bảo hiểm. Nếu bồi thường rồi có hủy thì cũng không nhận lại được tiền

getz xanh

Xe hơi
Chuẩn quá cảm ơn cụ

Minhftu

Xe máy
Em cùng câu hỏi với cụ này, có cụ nào giúp em với?
A may quá ... E hỏi tý nhé :

Xe em mới mua chưa sang tên (Tên chủ cũ là cá nhân) muốn mua bảo hiểm thì thủ tục thế nào, khi có thiệt hại chi trả như thế nào (Cả trường hợp sửa chữa khi tai nạn, đền bù khi có hư hỏng 100 như cháy chẳng hạn)

Em là người trả tiền bảo hiểm cho cái xe đó( nhưng xe ko phải tên E) thì có được đứng tên là người thụ hưởng BH ko ?

Thanks các bác .

Vocxe

Xe tải
Website
www.pjico.com.vn
Chào cụ,
Xe của cụ chưa sang tên đổi chủ vẫn mua bảo hiểm bình thường cụ nhé.
Tên của cụ sẽ được ghi ở phần Người thụ hưởng bảo hiểm, vì thế khi mọi trường hợp xảy ra (mua bảo hiểm, đi làm bảo hiểm) cụ là người xử lý hết, không liên quan đến chủ cũ của chiếc xe đó.

mrbac

Xe hơi
Neu xe da bi xay xat day minh gio mua bh va di son lai toan bo co duoc ko cac cu

bazoka

Xe buýt
Website
baohiemvietlife.com
Neu xe da bi xay xat day minh gio mua bh va di son lai toan bo co duoc ko cac cu
Cụ nên đi sơn lại rồi hãy mua BH, vì trước khi làm các thủ tục BH, bên BH bao giờ cũng cho giám định xe trước.
Vì tham gia BH là để đề phòng rủi ro và khắc phục hậu quả sau khi rủi ro sảy ra, chứ ko phải là rủi ro sảy ra rùi mới tham gia BH, cụ ạ!

xế cho vợ

Xe tải
xe đang bị xây xát sẵn rồi thì 1 là bác phải sơn lại, 2 là tham gia gói miễn thường (tức là khi đi sửa xe cho 1 lần tổn thất thì bác phải chi trả 1 hoặc 2 triệu tùy từng gói miễn thường mà bác mua, phần còn lại công ty bảo hiểm trả). Nếu tham gia miễn thường thì bác sẽ bị loại trừ những tổn thất đã có, nếu kh may bị đâm va 1 vết xước mới gần vết cũ hoặc chèn lên thì công ty bảo hiểm sẽ sơn hết mà kh tính thêm phí.

Bác không thể để xe trầy đầy mình rồi mua BH, sau đó đi sơn lại được đâu. Như thế là trục lợi bảo hiểm đấy. 500k là bị đi đày rồi :) bác đừng liều

JoJo- Đặng
Acount Manage Bảo hiểm Liberty - 0984599517

xế cho vợ

Xe tải
Để em trả lời thắc mắc của 2 cụ như sau:
Cụ chưa sang tên đổi chủ tức là về pháp luật xe của cụ vẫn thuộc sở hữu của chủ cũ- dù cụ đã có giấy tờ mua bán có công chứng. Thủ tục mua bao hiểm thì đơn giản vì trên hợp đồng bảo hiểm ghi tên chủ cũ và tiền được thanh toán là ok. Nhưng khi xảy ra bồi thường (dù là sửa chữa hay cháy...) thì tư cách pháp nhân- người yêu cầu bồi thừong và người nhận bồi thường là chủ cũ.
Vậy nên phương án là cụ phải làm sang tên đổi chủ hoặc phải làm giấy ủy quyền (có công chứng) với chủ cũ, tức là ngoài việc mua bán thì trong thời gian chưa làm thủ tục, mọi quyền hạn sử dụng xe cụ là người đứng ra. Như thế thì công ty bảo hiểm sẽ bồi thường cho cụ.
Theo quy định của bộ tài chính, giấy tờ mua bán viết tay có công chứng cũng chỉ hiệu lực 6 tháng thôi, Nên tốt nhất cụ nên đi làm, nghe nói sau 15/3 là phí đổi tên sẽ giảm, cụ nhanh chóng làm và mua BH cho yên tâm nhé.

xế cho vợ

Xe tải
Cụ Tom Gm lập topic đi :)

Trạng thái
Thớt đang đóng