Cùng thảo luận: Khi lùi, các Bác nhìn 3 gương hay quay đầu ?????

Khi lùi xe bác nhìn gương hay quay đầu lại?

• Tổng bình chọn
    2,431

chuchuoi9807

Xe buýt
Website
www.otofun.net
Ừ nhỉ, biết lùi nên là bước 1, còn tiếp sau ta mới tiến chứ!

Em thì thấy khi xế mà có trình cầm lái mà tiến và lùi đều cho là như nhau thì mới là nể. Theo em cái bài Sát Hạch đi hình trong trường dạy lái ấy chỉ cẩn bắt đi lùi từ khi xuất phát đến khi về chuồng là đủ! Pác nào đồng văn ý thì cho em nó vài phát vote nhé!

Đỗ Văn Chung

Đi bộ
Em là lính mới, Bác nào có logo OF cho em xin với ! SĐT 09.6666666.3

mọt

Xe máy
Em cứ gọi là ăn chắc mặc bền! Nhìn cả 3 gương kết hợp với thò đầu ra nhìn! Cảm thấy khó quá thì xuống xe nhìn thực tế xong lên lùi tiếp! Em nghĩ chẳng có gì phải xấu hổ cả!

haichau13

Xe máy
Em mới lái, vẫn nhìn 3 gương nhưng khi lùi sát thì vẫn quay lại nhìn cho chắc ăn.;))

haivanphe

Xe container
Hồi mới lái, em toàn xuống xe nhìn chỗ muốn lùi vào trước khi vào lại xe nhìn 3 gương + ngoái đầu. Sau hơn 3 năm lái xe, bây giờ bỏ được công đoạn đầu nhưng vẫn ko một lần để chân vào ga khi lùi.

Smile_way

Xe đạp
Em nghĩ là do thói quen của từng người thôi. Các cụ mới biết lái thì càng hay ngoái đầu.

noperation

Xe hơi
Em thì thấy khi xế mà có trình cầm lái mà tiến và lùi đều cho là như nhau thì mới là nể. Theo em cái bài Sát Hạch đi hình trong trường dạy lái ấy chỉ cẩn bắt đi lùi từ khi xuất phát đến khi về chuồng là đủ! Pác nào đồng văn ý thì cho em nó vài phát vote nhé!
hehe làm như cụ thì ít người có GPLX nhể

FujiS5200

Xe điện
Em nghiệm ra rồi, nhất là với mấy bác mới lái thì nếu khi lùi mà quay đầu ra sau nhòm thì cực dễ cọ quẹt đầu xe hoặc thân xe phía trước vào đâu đó lắm, vì đa số khi quay đầu ra sau rồi thì quên hẳn cái mũi xe luôn. Còn nếu nhìn gương thì đầu vẫn nhòm về phía trước, khó quên hơn.

Theo em, có lẽ chỉ nên quay đầu lại phía sau chỉ khi cần căn, lùi sát đuôi xe vào đâu đó mà thôi.

Chỉnh sửa cuối:

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Em nghiệm ra rồi, nhất là với mấy bác mới lái thì nếu khi lùi mà quay đầu ra sau nhòm thì cực dễ cọ quẹt đầu xe hoặc thân xe phía trước vào đâu đó lắm, vì đa số khi quay đầu ra sau rồi thì quên hẳn cái mũi xe luôn. Còn nếu nhìn gương thì đầu vẫn nhòm về phía trước, khó quên hơn.

Theo em, có l chỉ nên quay đầu lại phía sau chỉ khi cần căn, lùi sát đuôi xe vào đâu đó mà thôi.
Làm con cam lùi thì trường hợp này của bác cũng khỏi quay đầu luôn :D

anhdm.kh

Xe buýt
Website
www.nasco.vn
Mới lái thì lục tốn tì, làm con cam tổng thiệt khoảng 4,5-5 củ, đi thỏa mái luôn, mà vợ 2 có lái thì cũng yên tâm.

chisoc

Đi bộ
Em dùng tất cả, đầu tiên e nhìn qua cả 3 gương, sau đó bắt đầu lùi là e vòng tay sang ghế phụ (giống mấy cụ) và bắt đầu lùi vừa lùi vừa tiếp tục nhìn gương liên tục, thậm chí có lúc cảm thấy không an tâm e còn nhảy xuống xem đường rồi lên lùi tiếp :">
Em cũng giống cụ, 4 năm cầm vô lăng rồi mà khi lùi chẳng an tâm được=P~

phonggia

Xe hơi
Cái này là yêu cầu cơ bản của lý thuyết lái xe đấy các cụ. Ở Mẽo khi thi lấy bằng lái mà lúc lùi không ngoái lại sau thì bị oánh trượt ngay tức thì, mà kinh nghiệm của nó phải hơn mình chứ nhỉ.

morning_sport

Xe tải
Cái này phải kết hợp, cả nhìn gương và quay đầu lại, tùy theo từng tình huống. Nhưng nguyên tắc đầu tiên của lùi là phải thật chậm

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Cái này là yêu cầu cơ bản của lý thuyết lái xe đấy các cụ. Ở Mẽo khi thi lấy bằng lái mà lúc lùi không ngoái lại sau thì bị oánh trượt ngay tức thì, mà kinh nghiệm của nó phải hơn mình chứ nhỉ.
Em cũng chả biết thế nào, trên này có cụ cũng kể 1 chuyện về bọn Nhật tuyển lái xe. Có bác tài già hẳn hoi, khi lùi, cần thận thò đầu ra sau quan sát, thế là bị nó đánh trượt luôn.
Cụ lấy bằng ở bển à ? hay Mẽo nó khác Nhật nhể :-?

phonggia

Xe hơi
Em cũng chả biết thế nào, trên này có cụ cũng kể 1 chuyện về bọn Nhật tuyển lái xe. Có bác tài già hẳn hoi, khi lùi, cần thận thò đầu ra sau quan sát, thế là bị nó đánh trượt luôn.
Cụ lấy bằng ở bển à ? hay Mẽo nó khác Nhật nhể :-?
ngay ở VN mà thò đầu ra ngoài cũng vứt luôn, bình thường thì phải xuống kính mà chỉ quan sát được mỗi bên trái, còn rủi thì nhỡ có 1 chú xe đang vượt lên sát cạnh thì đi luôn nguyên cái thủ