Cùng nhau xử lý ngã tư Láng Hạ - Thái Hà!

_vihali_

Xe hơi
Cuối giờ, rỗi rãi em vừa giở luật ra xem lại, dòng chữ trên biển KHÔNG đảm bảo tính chính xác của luật các cụ ợ: trong luật không có khái niệm "xe ô tô con". Vì thế nếu phân tích kỹ ra, dòng chữ trên biển báo không có giá trị pháp lý!
Có lần em cũng phải giở các định nghĩa ra, trong TCVN không có khái niệm "xe ô tô con" hoặc "xe ca" như đang treo trên đường Phạm Hùng. Tính viết gửi báo nhưng chưa có dịp nhưng có lẽ đã đến lúc nên sưu tầm các loại biển báo sai với qui chuẩn để đưa lên phương tiện thông tin đại chúng thôi.

one2fi

Xe tải
Các cụ rẽ ở đâu cũng được nhưng nhớ bật xi nhan khi chuyển hướng.

Libor

Xe điện
Chết thật, nghe các cụ phán em mới giật mình nhận ra xe của em là loại 7 chỗ..nhỡ em đi vào đường này các chú có bắt em làm sao cãi lại được đây? Các cụ xem giúp xe 7 chỗ có thuộc hạng "Xe con" không nhỉ? :P bó tay với các bác GTCC!

Game Over

Xe điện
Ngay chuyện ghi biển là "xe con" đã thấy là Lởm roài,không biết xe nào mới được gọi là "xe to" đây!(:|

xanh

Xe điện
Em chưa hình dung được thực tế ở đoạn này lắm nhưng theo em nghĩ, nếu các cụ xe con, xe máy, xe thô sơ rẽ phải ở làn giữa mà bị xxx vợt là đúng! Làn ngoài cùng bên phải đã ghi rõ "DÀNH CHO XE CON, XE MÁY, XE THÔ SƠ RẼ PHẢI", tức là các xe to hơn như xe tải, xe khách và các loại xe khác mà rẽ phải không được đi vào làn đường này, bắt buộc phải rẽ ở 2 làn kia!
Các kụ để ý, làn đường hình chữ Z kia có biển cấm xe tải và xe khách rồi đấy! Tức là chỉ dành (bắt buộc) cho xe con, xe máy, xe thô sơ! Khi biển báo có ghi chú thích cụ thể, các phương tiện được ghi trên biển bắt buộc phải tuân thủ! Trường hợp này không thể lấy kiểu biển "cấm xe tải vượt thì xe con được vượt phải" để áp dụng vào đây được ợ!

Em dự như thế! Và không bao giờ làm chuột bạch đâu! Em sợ......! :-ss:-ss:-ss:-ss:-ss
Biển có thêm hàng chữ : làn đường dành cho ... là biển chỉ dẫn, không phải biển hướng đi bắt buộc phải theo. xe con không bắt buộc phải theo khi rẽ phải.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Biển có thêm hàng chữ : làn đường dành cho ... là biển chỉ dẫn, không phải biển hướng đi bắt buộc phải theo. xe con không bắt buộc phải theo khi rẽ phải.
Em nghĩ ko phải như cụ nói. Đường Đại Cồ Việt cũng có 2 làn dành cho xe ô tô đấy. Khi thí điểm phân làn cụ thử ko bắt buộc đi theo mà xem!

Game Over

Xe điện
Kiểu này xe con chắc 2b quá,cứ 4b trở lên là xe to....Em cũng đến chịu mấy ông GTCC!

bmw1226

Xe tải
Cứ đứng lại chửi nhau với tụi nó thì tụi nó chắc chắn phải cho đi vì sợ mất những miếng ngon khác!

theph

Xe điện
Trên đăng kiểm có dòng Loại xe: Ô tô con. ĐK của cụ Lý chắc là Ô tô to =))

xanh

Xe điện
sửa

Các cụ cứ cãi nhau làm giề! Có cụ nào dám làm chuột bạch không? Em đặt hết vào cửa xxx! :))
Em xin làm chuột bạch, thế cụ đặt vào cửa xxx bao nhiêu để em còn tính.
Nếu thắng xxx thì tốt, nếu không em chỉ mất tiền phạt thui mừ,coi như em uốn rồi.
Em dự: làn ngách dành cho xe con, xe... rẽ phải nhưng không phải là đường bắt buộc phải theo.
(Em hỏi ngu tí : nếu là người nước ngoài lái xe con mà rẽ phải không vào đường ngách thì sao ạ? luật phải theo thông lệ quốc tế chớ!)

Chỉnh sửa cuối:

mr.ken_no1

Xe container
Các cụ rẽ ở đâu cũng được nhưng nhớ bật xi nhan khi chuyển hướng.
Vâng, đợt này xxx làm gắt quá các cụ ợ. Vừa sáng nay em đi từ khu đô thị NTY ra đường Trần Duy Hưng chuẩn bị rẽ phải thì có điện thoại em nghe điện quên không xi nhan, thế là mất toi 150k.

NextOne

Xe hơi
Đáng phải phạt cụ thêm cái tội vừa lái xe vừa nghe điện thoại.:-w

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Đáng phải phạt cụ thêm cái tội vừa lái xe vừa nghe điện thoại.:-w
Khung hình phạt đối với ô tô lại ko có tội vừa lái xe vừa nghe điện thoại (chỉ có với xe máy). Chắc người ta nghĩ đi ô tô ko phải chống chân nên an toàn hơn :D

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
em toàn rẽ ở chỗ đường nhỏ xíu ngoằn nghèo như con giun qua mặt xxx nhưng chưa thấy bị thổi bao giờ cả, thi thoảng đi quá đến ngã 4 lại phải đợi đèn mới đc rẽ thôi

taurus214

Xe hơi
em toàn rẽ ở chỗ đường nhỏ xíu ngoằn nghèo như con giun qua mặt xxx nhưng chưa thấy bị thổi bao giờ cả, thi thoảng đi quá đến ngã 4 lại phải đợi đèn mới đc rẽ thôi
Hehe, chắc lúc cụ đi mấy chú xxx đang mải làm gì chứ. Nếu cụ đến ngã tư rồi mới rẽ, đảm bảo nó ra vẫy cạp nong ngay. Hôm nọ có 1 chú rẽ được nửa đường, thấy xxx chạy ra, vòng ngay xe lại, tý thì oánh vào mấy chú 2B.
Hôm nào iem qua đấy cũng thấy có xe bị vẫy vì tội đi quá ra ngã tư mới rẽ. Tốt nhất cứ tránh bọn chúng cho lành

Chum

Xe tải
Cứ lúc nào rẽ vào cái đường ngoằn nghèo nho nhỏ đó là chỉ sợ sụt "hố tử thần" - có 1 quả nắp mấy tấm panen bê tông đúc. hix