Cùng nhau xử lý ngã tư Láng Hạ - Thái Hà!

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Giả dụ em là người mắt kém em đếch đọc đc cái dòng chữ ghi trên biển (nhiều người như em phết đấy, có khi mắt tinh cũng đếch đọc kịp ý chứ), mà chỉ nhìn được cái hướng mũi tên thôi thì cái biển đó có nghĩa là tất cả các phương tiện đi ở làn trong cùng bắt buộc rẽ phải đúng không các Cụ.

Em mà là xxx em cứ đứng sau cái đường ngách rẽ phải, thằng nào ở làn trong cùng không rẽ là em bắt hết. :D

Chỉnh sửa cuối:

Ruabo

Xe buýt
Cứ cãi đến cùng các cụ ạ, không cấm thì đi thôi, nhà em ngay cạnh đó, ngày nào cũng qua.

dapvocaydan

Xe điện
Cụ nào có điều kiện làm chuột bạch cái nhỉ

CAP_bl

Xe điện
Các cụ cứ giữ đúng luật, làm sao bị phạt sai được - nhớ là đừng tính chuyện 50/50 nhé.
Vụ rẽ này, yêu cầu họ làm biên bản, sau đó chắc có nhân sự được xử lý liền.

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
Giả dụ em là người mắt kém em đếch đọc đc cái dòng chữ ghi trên biển (nhiều người như em phết đấy, có khi mắt tinh cũng đếch đọc kịp ý chứ), mà chỉ nhìn được cái hướng mũi tên thôi thì cái biển đó có nghĩa là tất cả các phương tiện đi ở làn trong cùng bắt buộc rẽ phải đúng không các Cụ.

Em mà là xxx em cứ đứng sau cái đường ngách rẽ phải, thằng nào ở làn trong cùng không rẽ là em bắt hết. :D
Cụ nói rất đúng, vì cái biển báo ở VN mình nó quá bé(trông như cái bảng, lại còn dấu đi nữa) Vậy nếu em ở quê lên chưa biết đường, đến đó mới nhìn thấy biển thì đã chót đi thẳng rồi (chả lẽ lùi lại?)thì có lẽ bị phạt suốt à?
Các cụ nhìn cái biển của TQ này:
[

Chỉnh sửa cuối:

FujiS5200

Xe điện
Theo cái biển đó thì em được hiểu rằng: Làn trong cùng là rẽ phải, tức là ông nào đi làn đó đều phải rẽ - cấm cãi. Làn thứ 2 từ trong ra thì được quyền đi thẳng hoặc rẽ. Còn lại thì em chẳng thấy cái biển bắt buộc rẽ phải thì phải đi vào đường nhánh cả.

CuTiVoDich

Xe điện

Cụ lại vẽ đường cho các anh ấy chạy rồi:D
Em thì thấy vị trí 2 cái biển đấy nó đặt hơi củ chuối, nếu đặt trước cái đoạn rẽ vào ngách thì tất cả mọi người đều quan sát được. Em lại đợi hóng phóng sự về vụ này:P, vì buổi sáng đi qua đây em hay thấy xxx vịn các cụ 4b:)

FujiS5200

Xe điện
Các cụ nhìn cái biển của TQ này:
Em sang Thái thấy các biển báo của nó to, dễ nhìn, dễ hiểu và rất dễ tìm đường. Các biển báo của nó thì trong thành phố hay đường cao tốc cũng đều chừa 1 khoảng time cho lái xe kịp xử lý cả, chẳng như biển ở ta đã nhỏ lại đặt uỵch ngay chỗ rẽ.

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
Em sang Thái thấy các biển báo của nó to, dễ nhìn, dễ hiểu và rất dễ tìm đường. Các biển báo của nó thì trong thành phố hay đường cao tốc cũng đều chừa 1 khoảng time cho lái xe kịp xử lý cả, chẳng như biển ở ta đã nhỏ lại đặt uỵch ngay chỗ rẽ.
Vâng, e công nhận với bác điều đó, biển báo của họ đặt rất chuẩn, từ xa 500m đã nhìn thấy và thừa thời gian sử lý rồi.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Các cụ định làm "cách mệnh" mà lên đây bàn tán xì xào thì seo mà thành công được! :))
Nhỡ có người của xxx ở đây thì sao??? :D
Vụ này nên để đi ọp rồi bàn! (b)

billnantes

Xe container
kế hoạch thì phải bàn offline các bác ơi ,chứ có khi bây h xxx cho vài anh vào OF đọc rồi thì sao ?

taurus214

Xe hơi
Iem ngày nào cũng đi qua ngã tư này. Thấy các chú xxx rình bắt nhiệt tình lắm. Iem cũng thắc mắc, ở đây không có biển cấm mà chỉ có biển chỉ dẫn. Nếu cấm thì ngay ngã tư phải có biển cấm rẽ phải chứ. Biết thế thôi, iem không dám làm chuột bạch. Dây dưa với bọn chúng mất thời gian lắm...

xanh

Xe điện
Ý kiến em là đoạn này phải đi theo cái chỉ dẫn hướng đi phải theo và đoạn chữ bên dưới là chuẩn. Đành rằng nó không phải biển hiệu lệnh và cũng không phải biển cấm như trong luật nhưng mà với biển như thế này em cũng phải theo nó cho lành vì ko biết cãi ra răng với XXX ở đây.
Cụ có thể đi theo cả 2 biển. biển nào cũng đúng.

Em thưa các cụ là đoạn từ Lê Văn Lương rẽ phải vào đường Láng cũng vậy các Cụ ạ, qua cầu nếu:
- Cụ nào đi trèo lên vỉa cầu lát gạch bloc đỏ mà rẽ phải luôn thì không sao;
- Cụ nào đi qua cầu mà rẽ phải theo đường ngách cũng không sao;
- Cụ nào mà qua cột đèn đỏ mới rẽ phải là nó xích ngay, cãi không nổi các cụ ạ.
Nhìn nó lơ mơ, làng nhàng có vẻ ko để ý nhưng thử xem ...

xanh

Xe điện
Ngu ý của em thế này thôi
- cái biển đó trước lối phân làn riêng cho xe rẽ phải vào Thái Hà nên nó cũng chả có tác dụng đến tận ngã 4.
- tuy nhiên, vì lối rẽ chỉ dành cho xe 9 chỗ trở xuống, xe to vẫn phải đến ngã 4 mới được rẽ... mà đã cho phép xe to đến ngã 4 rẽ thì chả ai cấm các xe khác rẽ cả
túm lại cứ theo biển mà cãi cụ nhể?

Libor

Xe điện
kế hoạch thì phải bàn offline các bác ơi ,chứ có khi bây h xxx cho vài anh vào OF đọc rồi thì sao ?
Các cụ định làm "cách mệnh" mà lên đây bàn tán xì xào thì seo mà thành công được! :))
Nhỡ có người của xxx ở đây thì sao??? :D
Vụ này nên để đi ọp rồi bàn! (b)
Cái thớt này bàn công khai các cụ nhé, việc này muốn để đến tai các cấp lãnh đạo cho họ bỏ ngay thói bắt nạt dân đen thôi mà. Chứ đâu cần úp sọt ai mờ sợ hử cụ? Họ có đọc được mà bỏ luôn được thì đúng ý của em rồi ạ... :P đỡ mất nhiều cái nhẽ ra sẽ bị mất!

Cảnh sát G.T

Xe điện
Chiểu theo nhời đề nghị của cụ Ốm-ni-1, hôm nay em có việc vừa đi qua đúng đoạn đường này thì trước giao lộ có biển phân làn nó dư thế này ạ:

Theo ngu ý của em thì đúng là CSGT có bắt hơi láo một tý, theo biển báo phân làn thì xe con đi làn giữa vẫn được rẽ phải tại giao lộ vì không hề có biển báo cấm, tuy nhiên đi vào làn trong cùng là chuẩn nhất và cũng sẽ tiện hơn, đỡ phải đợi đèn xanh đàn đỏ ạ. Mời các cụ bình loạn rồi cho hướng xử lý! :)) Sau đó các cụ cứ đi qua làm chuột bạch thử xem nó ra sao? :P
Em chưa hình dung được thực tế ở đoạn này lắm nhưng theo em nghĩ, nếu các cụ xe con, xe máy, xe thô sơ rẽ phải ở làn giữa mà bị xxx vợt là đúng! Làn ngoài cùng bên phải đã ghi rõ "DÀNH CHO XE CON, XE MÁY, XE THÔ SƠ RẼ PHẢI", tức là các xe to hơn như xe tải, xe khách và các loại xe khác mà rẽ phải không được đi vào làn đường này, bắt buộc phải rẽ ở 2 làn kia!
Các kụ để ý, làn đường hình chữ Z kia có biển cấm xe tải và xe khách rồi đấy! Tức là chỉ dành (bắt buộc) cho xe con, xe máy, xe thô sơ! Khi biển báo có ghi chú thích cụ thể, các phương tiện được ghi trên biển bắt buộc phải tuân thủ! Trường hợp này không thể lấy kiểu biển "cấm xe tải vượt thì xe con được vượt phải" để áp dụng vào đây được ợ!

Em dự như thế! Và không bao giờ làm chuột bạch đâu! Em sợ......! :-ss:-ss:-ss:-ss:-ss

Chỉnh sửa cuối:

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Hơ, cái biển này, em đang đi giữa đường (làn giữa nhé) em rẽ phải vẫn được chứ nhỉ :)
còn ông nào đi sát vỉa hè thì bắt buộc phải rẽ sang Thái Hà (mặc dù nhà ở triẻn lãm Giảng võ)

Chỉnh sửa cuối: