Cùng nhau xử lý ngã tư Láng Hạ - Thái Hà!

FujiS5200

Xe điện
Vâng, Sai thì tìm người chịu trách nhiệm thì khó lắm. Luật ở việt Nam sai là chuyện thường ngày ( Viện kiểm sát, tòa án còn sai nữa là ), nhưng mà khi sửa được thì nhiều cụ cũng toi rồi. nên các cụ tránh xa kiểu biển như này ra. Còn các xxx cứ làm thôi, trường hợp này ko nên trách xxx mà trách cái Ông GTCC ấy ( Đơn vị trình và phân luồng giao thông).
Cái này thì không phải trách xxx, mà phải là mắng cho chúng nó mới đúng (xin lỗi, em nghĩ dùng từ đó mới đúng trong mấy trường hợp này).

Chúng nó biết biển sai luật nhưng vẫn bắt, thấy cắm vô lý nhưng vẫn tóm. Đấy là cái khốn nạn của người mang danh thực thi pháp luật, làm cho dân đen ức chế và ác cảm với màu áo vàng trên đường. Nếu đúng phận sự và đúng trách nhiệm, nếu biển sai thì xxx phải có ý kiến sang bên GTCC để sửa lại, và phải đặt mình vào vị trí người đi đường mà hành xử cho đúng lý, hợp tình.

Mấy cái trò này của xxx thì gọi cho đúng là hành vi trục lợi dựa trên sơ hở của luật pháp, thậm chí là làm trái luật. Đến người đại diện cho pháp luật còn hành xử thô bỉ như thế thì có xứng mặt kêu gào ý thức người dân?

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Đây rồi!!!

Cụ chính xác là đại diện cho phong cách làm việc chuẩn mực của cơ quan hành chính nhà nước hiện nay!!!x-(

Biết bao giờ nước ta vắng bóng các đồng chí dư lày để nhân dân đỡ khổ nhỉ?
Vâng, thưa cụ cụ chụp mũ cho em kinh quá Em sợ :( Đúng là Em làm công chức nhà nước thật nhưng mà em ko như cụ nghĩ đâu vì em làm ko liên quan đến vấn đề giao thông cả mà em là người hướng dẫn thực hiện luật thôi nên em được tiếp xúc khá nhiều văn bản luật và nghi định, thông tư .... nên tham gia diễn đàn với tư cách như các cụ khác vì vậy em biết đến đâu nói đến đó để các cụ tránh xa các vần đề bất cập của biển báo và các vần đề khác ( Nếu Em biết ).

noname281

Xe tải
Vâng, thưa cụ cụ chụp mũ cho em kinh quá Em sợ :( Đúng là Em làm công chức nhà nước thật nhưng mà em ko như cụ nghĩ đâu vì em làm ko liên quan đến vấn đề giao thông cả mà em là người hướng dẫn thực hiện luật thôi nên em được tiếp xúc khá nhiều văn bản luật và nghi định, thông tư .... nên tham gia diễn đàn với tư cách như các cụ khác vì vậy em biết đến đâu nói đến đó để các cụ tránh xa các vần đề bất cập của biển báo và các vần đề khác ( Nếu Em biết ).
E là e thông cảm với cụ, cụ đọc nhiều văn bản luật thế thì hướng dẫn cho ae nhé

hieuorbis

Xe buýt
Bẩm các cụ nhà ta ạ. Em có mấy ý kiến nhỏ thế này ạ.
- Đừng cụ nào làm chuột bạch chỗ này nhé. Sẽ thua xxx 100% đấy ạ.
- Khi đơn vị kẻ phân làn, cắm biển báo.... vv sẽ được ký bởi sở GTCC, xxx và đơn vị thi công.
- Do đó xxx nó vịn ở đây là có lý của xxx đấy vì biển đấy đã được công nhận rồi, mà đã được công nhận rồi thì là thành văn bản cứ thế mà thực hiện thôi. ( Cái này em phải khẳng định rằng có cả hội thảo về biển báo phân làn, kích thước, cỡ chữ... vv Em được tham dự ).
- Còn có cụ nào mà cãi như thế nào là xe con thì đề nghị các cụ dở đăng kiểm ra đọc kỹ nhé.
- Có cụ đi qua đây mà ko bị vịn ( Đi xe con qua đèn giẽ phải) là vì xxx cũng như các loại thú khác thôi, no rồi thì thôi bắt mồi làm gì ( Đủ chỉ tiêu ngày rồi).
Em nói cụ đừng tự ái nhé. Để em tập làm phản biện lại ý kiến của cụ nhá
1. Cụ nói nếu làm chuột bạch bị thua 100%? cụ nói như đúng rồi - cụ nói người khác thua mà chẳng có lý lẽ chặt chẽ để người khác tâm phục khẩu phục. Phán một câu cứ như người khác chắc chắn sẽ chết ấy. Chán!
2. Cụ nói xxx vịn là có lý của người ta. Nhưng cụ chả chỉ ra cái lý của họ là cái gì. Em cũng đến lạy cái lý mà cụ nói vì chả biết nó là cái gì. Hay là cái lý mặc áo vàng thì đã thổi còi là đúng?
3. Tại sao được công nhận thành văn bản - chắc gì đã đúng so với LUẬT. Ở đây mọi công dân phải bị điều chỉnh bằng pháp luật kia mà cụ. Đâu có trách nhiệm phải theo các văn bản như cụ nói nếu nó không đúng với LUẬT
4. Điều cuối cùng thì cụ xem lại lỗi chính tả của cụ nhá vì em nghĩ người liên quan đến luật pháp thì thường chỉn chu về chữ nghĩa

Em xin hết và hóng phản hồi của cụ

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Em nói cụ đừng tự ái nhé. Để em tập làm phản biện lại ý kiến của cụ nhá
1. Cụ nói nếu làm chuột bạch bị thua 100%? cụ nói như đúng rồi - cụ nói người khác thua mà chẳng có lý lẽ chặt chẽ để người khác tâm phục khẩu phục. Phán một câu cứ như người khác chắc chắn sẽ chết ấy. Chán!
2. Cụ nói xxx vịn là có lý của người ta. Nhưng cụ chả chỉ ra cái lý của họ là cái gì. Em cũng đến lạy cái lý mà cụ nói vì chả biết nó là cái gì. Hay là cái lý mặc áo vàng thì đã thổi còi là đúng?
3. Tại sao được công nhận thành văn bản - chắc gì đã đúng so với LUẬT. Ở đây mọi công dân phải bị điều chỉnh bằng pháp luật kia mà cụ. Đâu có trách nhiệm phải theo các văn bản như cụ nói nếu nó không đúng với LUẬT
4. Điều cuối cùng thì cụ xem lại lỗi chính tả của cụ nhá vì em nghĩ người liên quan đến luật pháp thì thường chỉn chu về chữ nghĩa

Em xin hết và hóng phản hồi của cụ
Em ko tự ái đâu cụ.
Trên diễn đàn thì mỗi người một ý kiến ( Có khi 9 người 10 ý kiến )
Còn cụ ko tin thì mời cụ cứ thử thì biết ngay mà.
Sai lỗi chính tả: cảm ơn cụ đã nhắc.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em sozy cụ vì em chán ngán đến tận cổ rồi nên hơi nặng lời với cụ!

Nhưng xin cụ nghĩ lại xem nhân dân có đáng tội phải tìm cách để tránh như cụ nói không ạ???

Suốt ngày lo kiếm sống (trong đó có đóng góp cho nhà nước bằng Thuế) để rồi lại còn phải căng óc ra mà tránh cái lỗi do những người sống bằng Thuế của mình gây ra nữa sao? Bất công, bất công quá!

Em cực kỳ tuân thủ Luật pháp, nhất là Luật GT (vì phải tiếp xúc với nó hàng ngày)! Thế rồi em vẫn phải cắn răng móc túi ra mua cái X-Driven gắn trên xe để chứng minh mình đúng khi bị xxx bẫy hoặc cố tình khép tội không đúng vì nếu chỉ tay không bắt giặc thì xxx được pháp luật ưu ái còn em thì nói chẳng ai nghe!x-(
Cái X-Driven đã cứu em 1 trận trên đường HCM khi bị "bẫy" bắt buộc phải đè qua vạch liền sang hẳn làn ngược chiều mới đi được tại Khe Hạ - Thanh Hóa đấy cụ ạ! Khi xxx bảo có ảnh thì em chỉ cho xxx xem cái X-Driven bảo là: anh có ảnh nhưng tôi có Phim + đầy đủ tọa độ, tốc độ và cái Phim của tôi nó thể hiện rõ lúc đó tại sao tôi phải sai làn đường (tội xxx khép cho em) mới đi được! Em cảnh cáo luôn là nếu các anh chụp ảnh tôi đúng vị trí cái "bẫy" đó để bắt thì tôi sẽ mời các anh lên mặt Báo vì tội không hoàn thành nhiệm vụ là dẹp cái chướng ngại vật đó đi mà lại đi rình chụp ảnh phạt tôi! Thế em mới thoát đấy cụ ạ!!!
Số tiền gần 4 củ đó nếu em không phải mua cái X-Driven thì em sẵn sàng tặng trẻ mồ côi, tật nguyền lấy Phúc cho con cháu!!! Nhưng em phải cứu em và vợ con em trước đã! Và em có tội tình gì để phải đối phó như vậy hả cụ???

Cụ là người hướng dẫn thực hiện Luật thì em mong cụ nên góp phần xóa bỏ dần cái dòng màu đỏ ở trên nhé! Nhân dân biết ơn cụ lắm đấy!

Gia đình anh vợ em đang sống ở Úc, khi về VN chơi em hỏi bên ấy anh chị thích cái gì nhất thì nhận được câu trả lời: Nước Úc tuyệt vời, đúng là đúng, sai là sai! Luật Pháp rõ ràng, minh bạch và công bằng với tất cả mọi người!

Cụ dự đoán xem bao giờ VN được như Úc nào?

nguyenduc6688

Xe buýt
các xxx là người thi hành pháp luật mà chả nghiêm gì. haizzz

Loong Phoong

Xe điện
Cú lý bây giờ quá nổi rồi

Tribute

Xe container
Thực sự em quá chán với các comment kiểu này, nói bâng quơ, chả có 1 tí phân tích hay lý lẽ gì mà nói cứ như đúng rồi.

- Khi đơn vị kẻ phân làn, cắm biển báo.... vv sẽ được ký bởi sở GTCC, xxx và đơn vị thi công.
- Do đó xxx nó vịn ở đây là có lý của xxx đấy vì biển đấy đã được công nhận rồi, mà đã được công nhận rồi thì là thành văn bản cứ thế mà thực hiện thôi. ( Cái này em phải khẳng định rằng có cả hội thảo về biển báo phân làn, kích thước, cỡ chữ... vv Em được tham dự ).
- Còn có cụ nào mà cãi như thế nào là xe con thì đề nghị các cụ dở đăng kiểm ra đọc kỹ nhé.
- Có cụ đi qua đây mà ko bị vịn ( Đi xe con qua đèn giẽ phải) là vì xxx cũng như các loại thú khác thôi, no rồi thì thôi bắt mồi làm gì ( Đủ chỉ tiêu ngày rồi).
Cụ cho hỏi biển đấy được cơ quan NN thẩm quyền nào công nhận? Công nhận bằng văn bản nào? Nội dung cái biển đó ra sao? Liệu cái cơ quan đó có đủ thẩm quyền để ban hành cái biển kiểu đó không? Cái văn bản đó đã được đăng Công Báo chưa? Đã được đưa tin trên phương tiện thông tin đại chúng chưa? Để thảo dân chúng em còn biết mà thực hiện.

Thưa cụ là cụ đã biết đến vụ xxx Bắc Ninh phạt sai luật chưa báo chí, truyền hình đưa tin sai rõ như ban ngày nhưng có đi đến đâu đâu, thậm chí mời người bị phạt sai đến nhận lại tiền cũng chẳng thấy ông nào đến, phải nói là người dân mình nói chung rất ngại va chạm với pháp luật từ đó những người viết ra luật pháp, nghị định,qui định rất là coi thương phản ứng của dân nên mới dẫn đến những cái biển chuối như trên.
Trong đó có cụ nữa phải không?

Một người hướng dẫn thực hiện Luật mà không có nổi một tí lý lẽ nào về cái biển đó hay sao? Ai lại đi hướng dẫn mọi người né tránh các vấn đề bất cập, mà không chỉ ra được sai đúng ra sao!

Em quote lại comment của em ở trang trước cụ đọc và suy ngẫm nhé:

Càng đọc nhiều comment xung quanh các vấn đề xxx bắt lỗi vô lý, không có cơ sở, gò ép lỗi nhưng em thấy rất nhiều cụ vẫn không chịu hiểu vấn đề theo đúng Pháp Luật giao thông. Ở đây chúng ta tranh luận theo Luật, biển báo như vậy lẽ ra xxx chỉ nên nhắc nhở khi đường đông thì nên đi vào cái ngách kia để rẽ phải cho giảm tải hướng đi thẳng, còn việc các xe đi làn giữa mà rẽ phải là hoàn toàn tuân thủ biển phân làn này, ko thể đè ra phạt lỗi sai làn được. Ở HN giờ rất nhiều ngã tư có lối rẽ nhỏ kiểu đó (Lê Văn Lương - Láng, Trần Khát Chân - Phố Huế, Trần Duy Hưng - Phạm Hùng, Láng Hạ - Thái Hà...). Nếu mọi người chấp nhận việc xxx xử phạt không đúng Luật, GTCC lắp biển, kẻ vạch không chuẩn thì giao thông của ta sẽ mãi mãi không khá lên được. Với diễn đàn nghiêm túc như thế này mà không phân định được đúng sai thì bản thân người tham gia giao thông cũng không biết mình đúng hay sai, xxx cũng không biết (hoặc cố tình không biết) là mình đang thực thi sai Pháp luật. Hỏi như vậy có ích hay vô ích khi chúng ta đang tranh luận để xây dựng văn hóa giao thông theo Pháp luật??? :(

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com

Cụ cho hỏi biển đấy được cơ quan NN thẩm quyền nào công nhận? Công nhận bằng văn bản nào? Nội dung cái biển đó ra sao? Liệu cái cơ quan đó có đủ thẩm quyền để ban hành cái biển kiểu đó không? Cái văn bản đó đã được đăng Công Báo chưa? Đã được đưa tin trên phương tiện thông tin đại chúng chưa? Để thảo dân chúng em còn biết mà thực hiện.

Làm gì mà đến mức thế này hả cụ :D cụ cứ quá nhời, cắm biển là trách nhiệm của sở GTVT địa phương, chắc quy định trong quy chế hoạt động gì gì đó ấy em chả biết :))

CuTiVoDich

Xe điện
Có vẻ căng quá các cụ nhỉ:D
Nhưng theo em, bây giờ hầu hết lái xe không ngại xxx nữa đâu, suy ngay từ bản thân em, hồi mới có bằng lơ mơ về luật lắm, bị xxx hù nhiều đâm ra cú, thế là thỉnh thoảng cũng lọ mọ, nghiên cứu, tìm hiểu các tinhg huống khi tham gia GT, giờ mà xxx bắt bậy là xxx chết với em8-x
Góp ý với các cụ tranh luận nhưng đừng căng thẳng quá thành ra chỉ trích nhau nhá :-bd

Tribute

Xe container
Làm gì mà đến mức thế này hả cụ :D cụ cứ quá nhời, cắm biển là trách nhiệm của sở GTVT địa phương, chắc quy định trong quy chế hoạt động gì gì đó ấy em chả biết :))
Cụ này:D. Em nói là Phê duyệt cái MẪU và NỘI DUNG của cái biển ấy, nó phải là cấp Bộ nhé, chứ GTCC chỉ CẮM không thôi cũng còn chưa nên hồn nên nó mới xảy ra tranh cãi và xxx thì là lũ cò vớ được nước đục.

kqt

Xe tải
Theo Luật thì có mấy dạng văn bản được coi là văn bản pháp luật thôi ạ: Luật/ Bộ luật, Nghị định của CP, Thông tư của các Bộ.
Các văn bản khác được coi là văn bản hành chính nhà nước trong các lĩnh vực khác nhau, không phải cứ mang ra nói là vb pháp luật đc đâu.
Ty nhiên, ở ta, cái nước Việt mình nó thế, các văn bản hành chính kia lại là nguồn chính để các cơ quan nhà nước thi hành pháp luật.
Điển hình là cơ quan Thuế, sống và thu thuế bằng các công văn hành là chính, chả cần quan tâm luật liếc gì.
DN mà nói theo Luật là bị dọa ngay là: anh/ chị dám dở luật ra với chúng tôi à?
Chắc mấy anh xxx cũng rứa.

Anh_UK

Xe tăng
Hôm nay lâu rồi e mới đi ra đường Láng Hạ và rẽ phải sang Huỳnh Thúc kháng cũng có đoạn nhánh rẽ và cũng có biển như ở đoạn Láng Hạ rẻ phải sang Thái Hà, nhưng e nhìn biển thì không thấy ghi là dành cho xe ô tô con và xe thô sơ

Wallingforce

Xe buýt
Website
www.hangchauau.com
Em ko tự ái đâu cụ.
Trên diễn đàn thì mỗi người một ý kiến ( Có khi 9 người 10 ý kiến )
Còn cụ ko tin thì mời cụ cứ thử thì biết ngay mà.
Sai lỗi chính tả: cảm ơn cụ đã nhắc.
Đề nghị cụ trả lời rõ vụ này đi : http://www.otofun.net/threads/212967-santafe-30l-8958-di-duong-5 (Cụ nào vào đây cần xem từ đầu đến cuối rồi hãy comment để đảm bảo tính minh bạch tin cậy của Diễn đàn, nếu ảnh của chủ xe là đúng tức là cụ xulu đã phạm luật ...)

Chỉnh sửa cuối:

nham_hiem

Xe hơi
Em sozy cụ vì em chán ngán đến tận cổ rồi nên hơi nặng lời với cụ!

Nhưng xin cụ nghĩ lại xem nhân dân có đáng tội phải tìm cách để tránh như cụ nói không ạ???

Suốt ngày lo kiếm sống (trong đó có đóng góp cho nhà nước bằng Thuế) để rồi lại còn phải căng óc ra mà tránh cái lỗi do những người sống bằng Thuế của mình gây ra nữa sao? Bất công, bất công quá!

Em cực kỳ tuân thủ Luật pháp, nhất là Luật GT (vì phải tiếp xúc với nó hàng ngày)! Thế rồi em vẫn phải cắn răng móc túi ra mua cái X-Driven gắn trên xe để chứng minh mình đúng khi bị xxx bẫy hoặc cố tình khép tội không đúng vì nếu chỉ tay không bắt giặc thì xxx được pháp luật ưu ái còn em thì nói chẳng ai nghe!x-(
Cái X-Driven đã cứu em 1 trận trên đường HCM khi bị "bẫy" bắt buộc phải đè qua vạch liền sang hẳn làn ngược chiều mới đi được tại Khe Hạ - Thanh Hóa đấy cụ ạ! Khi xxx bảo có ảnh thì em chỉ cho xxx xem cái X-Driven bảo là: anh có ảnh nhưng tôi có Phim + đầy đủ tọa độ, tốc độ và cái Phim của tôi nó thể hiện rõ lúc đó tại sao tôi phải sai làn đường (tội xxx khép cho em) mới đi được! Em cảnh cáo luôn là nếu các anh chụp ảnh tôi đúng vị trí cái "bẫy" đó để bắt thì tôi sẽ mời các anh lên mặt Báo vì tội không hoàn thành nhiệm vụ là dẹp cái chướng ngại vật đó đi mà lại đi rình chụp ảnh phạt tôi! Thế em mới thoát đấy cụ ạ!!!
Số tiền gần 4 củ đó nếu em không phải mua cái X-Driven thì em sẵn sàng tặng trẻ mồ côi, tật nguyền lấy Phúc cho con cháu!!! Nhưng em phải cứu em và vợ con em trước đã! Và em có tội tình gì để phải đối phó như vậy hả cụ???

Cụ là người hướng dẫn thực hiện Luật thì em mong cụ nên góp phần xóa bỏ dần cái dòng màu đỏ ở trên nhé! Nhân dân biết ơn cụ lắm đấy!

Gia đình anh vợ em đang sống ở Úc, khi về VN chơi em hỏi bên ấy anh chị thích cái gì nhất thì nhận được câu trả lời: Nước Úc tuyệt vời, đúng là đúng, sai là sai! Luật Pháp rõ ràng, minh bạch và công bằng với tất cả mọi người!

Cụ dự đoán xem bao giờ VN được như Úc nào?
Voted :-bd:-bd:-bd

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng biết nhiều người trong ngành CA.
Khi nói đến chuyện xoay xở kiếm bạc thì họ hay nói tới từ "vận dụng".
Cái này liệu có đồng nghĩa với sự "Trục lợi luật pháp"???

tung_hj1102

Xe đạp
đề nghị cụ xulu xem lai 30L 8958 .... anh em bên kia ko đọc ky noi em ghê wa , cụ xem những j cụ viết kia kìa ... ko có căn cứ

xanh

Xe điện
Có vẻ căng quá các cụ nhỉ:D
Nhưng theo em, bây giờ hầu hết lái xe không ngại xxx nữa đâu, suy ngay từ bản thân em, hồi mới có bằng lơ mơ về luật lắm, bị xxx hù nhiều đâm ra cú, thế là thỉnh thoảng cũng lọ mọ, nghiên cứu, tìm hiểu các tinhg huống khi tham gia GT, giờ mà xxx bắt bậy là xxx chết với em8-x
Góp ý với các cụ tranh luận nhưng đừng căng thẳng quá thành ra chỉ trích nhau nhá :-bd
Em đồng ý, mình đi đúng theo luật, theo biển báo là được, xxx mà vịn lỗi mù mờ, không rõ ràng, bắt láo em làm tới cùng.
Còn nếu đi sai thì nộp kho bạc, góp kinh phí cải tạo lại hệ thống xxx.