[Funland] Cùng nhau giải cứu BĐS nào!

HuongCrv

Xe điện
Bên novalan giảm 40% kìa cụ nhà liền kề 12 tỏi giảm còn 7 tỏi kìa
Đây không phải là giảm giá bán mà là chính sách thanh toán sơm đến 95% thì được chiết khấu 40%.
Hưng thịnh cũng đang áp dụng chính sách này với dự án chung cư linh đàm nhưng tỷ lệ chiết giảm là 24% giá bán nếu thanh toán đến 95%.
CĐt đang thiếu dòng tiền trong ngắn hạn nên thực hiện chính sách này.

casauking

Xe tăng
Em đang muốn cơ cấu lại hàng lên hóng chỗ nào giá giảm tương đối tý so với mặt bằng lân cận để đảo hàng, còn những chỗ vốn dĩ như Aqua City của Novaland ở Đồng Nai, Merry Land của Hưng Thịnh ở Bình Định, Dream City của Vingroup ở Hưng Yên, ... thì vốn dĩ trước đây nó đã bất thường cao gấp vài lần các dự án/mặt bằng lân cận rồi thì có giảm vài chục % thì cũng có ý nghĩa gì đâu!
Thời điểm này mà đảo thì em nghĩ là ko nên động vào loại đất bơm thổi nhiều trong mấy năm qua như những chỗ bác đã nói kể cả có giảm mà chỉ nên tập trung đất nội đô, giá có thể ko rẻ so với 2 3 năm trước nhưng so sánh mặt bằng chung vị trí tương tương thì giá vẫn ở mức chấp nhận được, vẫn còn dư địa tăng giá nhờ cơ sở hạ tầng chưa phát triển hết (vẫn còn đường gần đó chưa làm...). Cũng phải tính toán là thời điểm này, mua nhà nội đô đầu tư sẽ ko thể lãi được như đất bơm thổi trong mấy năm qua được và có thể cần thời gian dài hơn để nó tăng mạnh.
Nôm na ra, thời điểm này em nghĩ nên đầu tư những chỗ chắc chắn, những khu vực dân cư đã ở đông.

ManPlus

Xe tải
Đây không phải là giảm giá bán mà là chính sách thanh toán sơm đến 95% thì được chiết khấu 40%.
Hưng thịnh cũng đang áp dụng chính sách này với dự án chung cư linh đàm nhưng tỷ lệ chiết giảm là 24% giá bán nếu thanh toán đến 95%.
CĐt đang thiếu dòng tiền trong ngắn hạn nên thực hiện chính sách này.
Thế như nào mới là giảm giá bán hả cụ? Tức là phải ra bảng giá niêm yết mới và giảm thì mới gọi là giảm giá ạ?
CK cho thanh toán sớm lúc nào chả có, nhưng trước đây tầm 8-10% thôi, giờ tăng hẳn lên 20-30%, vẫn chưa dc gọi là giảm giá ạ?:))

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Thế như nào mới là giảm giá bán hả cụ? Tức là phải ra bảng giá niêm yết mới và giảm thì mới gọi là giảm giá ạ?
CK cho thanh toán sớm lúc nào chả có, nhưng trước đây tầm 8-10% thôi, giờ tăng hẳn lên 20-30%, vẫn chưa dc gọi là giảm giá ạ?:))
Cụ nhìn mốc giá, vị trí của nó và các dự án trước của nó sẽ hiểu.

Giảm kiểu này là bố láo, đem lòe trẻ con thôi. :)

HuongCrv

Xe điện
hehe! giảm giá là phải cả với trường hợp thanh toán chính sách thông thường chứ, đằng này chỉ thanh toán 95% mới chiết khấu như thế?
Tóm lại bản chất giá bán vẫn vậy, chẳng qua CĐT đang căng dòng tiền trong ngắn hạn muốn chiết khấu để thu tiền sơm xử lý các vấn đề nội tại thôi.
Ngoài ra đây cũng là bài toán gán sản phẩm bđs cho những ai đã mua trái phiếu doanh nghiệp của họ (vì nghĩ chiết khấu cao trên nền bảng giá cũ).

Chỉnh sửa cuối:

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Quan trọng là giá niêm yết (trước khi giảm) hiện nay so với giá niêm yết 6 tháng/ 1 năm trước đó như thế nào? Cụ BDS68 theo dõi dự án này cho vài thông tin được ko?

Masssai

Xe hơi
Xì mạnh, em có 2 căn LK 1 ở Hoài Đức 1 ở VHOP 2. Căn ở VHOP 2 chắc ôm vứt đấy chứ ko biết bh bán đc hồi đó mua theo suất của nvien tcb ~ 7 tỏi.

ManPlus

Xe tải
Xì mạnh, em có 2 căn LK 1 ở Hoài Đức 1 ở VHOP 2. Căn ở VHOP 2 chắc ôm vứt đấy chứ ko biết bh bán đc hồi đó mua theo suất của nvien tcb ~ 7 tỏi.
Căn LK ở Hà Đô cụ vẫn chưa bán ạ? Hôm trước em cũng xuống xem định chuyển về khu này, nhưng nhìn khu Hà Đô gần như là biệt lập, xa khu dân cư, dự án này quy mô cũng nhỏ, giờ mới hoàn thành, e rằng cũng lâu nữa mới ổn đc cụ ạ.

Masssai

Xe hơi
Căn LK ở Hà Đô cụ vẫn chưa bán ạ? Hôm trước em cũng xuống xem định chuyển về khu này, nhưng nhìn khu Hà Đô gần như là biệt lập, xa khu dân cư, dự án này quy mô cũng nhỏ, giờ mới hoàn thành, e rằng cũng lâu nữa mới ổn đc cụ ạ.
Căn đó em để vậy chứ cũng không định bán, nếu tương lai đầy đủ dịch vụ hơn thì em tính hoàn thiện rồi về ở, vì họ hàng e ở vin Thăng Long cũng đông, em thì làm ở ngay Dcapital đi tầm 20' thôi.

Có căn VHOP 2 thì do đợt tìm song lập đắt quá không mua được, xong mua LK nên dư ra, nghe tư vấn rồi mua. Hồi đó không mua thì bây giờ đổi xe với có đống tiền gửi tiết kiệm có phải ngon không.

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Căn VOCP 2 của cụ khu nào và diện tích bao nhiêu?

holland

Xe tăng
Căn đó em để vậy chứ cũng không định bán, nếu tương lai đầy đủ dịch vụ hơn thì em tính hoàn thiện rồi về ở, vì họ hàng e ở vin Thăng Long cũng đông, em thì làm ở ngay Dcapital đi tầm 20' thôi.

Có căn VHOP 2 thì do đợt tìm song lập đắt quá không mua được, xong mua LK nên dư ra, nghe tư vấn rồi mua. Hồi đó không mua thì bây giờ đổi xe với có đống tiền gửi tiết kiệm có phải ngon không.
Mua từ hồi trước thì giờ lãi to có gì mà ân hận hả cụ?

Dongngo

Xe hơi
Hnay rảnh rỗi em phi ra khu HĐ ngó nghiêng. Cảm quan là hơi xa mà ko có tiện ích j. Chua thấy ai về ở.
Nhà đơn+song lập ok chứ liền kề nhìn hơi chán (có vẻ cảm quan em thấy thế). Cảnh quan các kiểu thì rất ok (như khu nghỉ dưỡng)
Khu này cần thời gian dài dài, ko thì phải có cú hích kiểu vinsmart city về gần thì mới đông vui lên dc.

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Cọ xanh 8, 52m2 cụ ạ.

Được tặng voucher mua xe. Em mới bán đc 100 củ cách đây 1 tháng :v
Tính ra của cụ tầm 135 triệu/m2. VOCP 3 thấy cũng có căn giá tầm đấy, nhưng cũng nhiều căn lên đến 150-170 triệu/m2. ;;)

Phùng Bá Đạt

Xe đạp
Website
vinhomesinvest.com.vn
Khi nào cụ cần thanh khoản căn bên VHOCP2 nhắn e

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Hnay rảnh rỗi em phi ra khu HĐ ngó nghiêng. Cảm quan là hơi xa mà ko có tiện ích j. Chua thấy ai về ở.
Nhà đơn+song lập ok chứ liền kề nhìn hơi chán (có vẻ cảm quan em thấy thế). Cảnh quan các kiểu thì rất ok (như khu nghỉ dưỡng)
Khu này cần thời gian dài dài, ko thì phải có cú hích kiểu vinsmart city về gần thì mới đông vui lên dc.
Tiện ích ko có thì đúng là hơi chán, nhưng cá nhân em thích khu này. Kiểu nhà xây đơn giản, hiện đại và đẹp, diện tích đất khá rộng. Không như kiểu nhà Vin kiến trúc hơi phức tạp, trông rắm rối.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Quan trọng là giá niêm yết (trước khi giảm) hiện nay so với giá niêm yết 6 tháng/ 1 năm trước đó như thế nào? Cụ BDS68 theo dõi dự án này cho vài thông tin được ko?
Gần Aqua City ty thì các dự án quanh đó trước 2019 bán chỉ 12-15tr//m2 thôi cụ ah, đến giờ các dự án đó có sổ đỏ rồi được tự xây cũng chỉ tầm 23-30trtr/m2 (như hàng mua lại dự án Biên Hòa New City của Hưng Thịnh) vậy thì cái giá 60tr/m2 của Novaland giảm kia đã ăn thua gì hả cụ.

Còn Hải Giang Merry Land của Hưng Thịnh ở bán đảo Phương Mai trước bán hơn 100tr/m2 trong khi FLC Luxury, Nhơn Hội New City giá có 25-40tr mua bao nhiêu chả có, hoặc đất phân lô TĐC/Đấu giá loanh quanh 15-30tr/m2 cũng đầy cụ ah. Đấy là chưa tính đến vị trí của merryland không đẹp, chẳng qua ông HT làm thương hiệu với làm truyền thông, tổ chức thi hoa hậu ở đó như thủa nào anh Quýt còi tổ chức thi hoa hậu ở Sầm Sơn để quảng bá thôi!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Masssai

Xe hơi
Mua từ hồi trước thì giờ lãi to có gì mà ân hận hả cụ?
Bán đi mới tính lãi chứ cụ, căn ở HĐ e không nói vì tính ra cũng có lãi nhưng không định bán. Chứ căn VHOP 2 thì em sợ không biết bh mới bán đc, căn đó đến sang năm em mới đc bán mà không biết có bán được không, thấy mấy đồng nghiệp của e cũng tính đến hạn cho chuyển nhượng thì bán luôn.

Đấy là em không vay đấy nhé