[Funland] Cùng nhau giải cứu BĐS nào!

trungleba

Xe buýt
thì em bảo rồi đấy,thông não cho thân lừa thì mình nói nặng thôi cụ.mình nói nặng thì phải vi phạm ad cho ra đảo nhắc nhở thì mình phải chịu.còn kiến thức như cụ,đến cái đất tình quang nó nằm chỗ nào mà ko biết,cũng theo đóm ăn tàn phán như thánh tướng thì em biết cụ trình độ chữ to như nào rồi,dốt thì phải nhận cụ ạ,mạnh mẽ thì mới trưởng thành được.còn dốt mà dấu thì tồn tại trên đời cũng bằng thừa thôi. =))
Cụ lại thích lái vấn đề rồi, công kích cá nhân thế chỉ chứng tỏ là cụ non thôi cụ nhé =)). Em không biết đất Tình Quang vì em chả bao giờ quan tâm mạn đấy, em cmt nhận luôn và em bảo đó là ý kiến của riêng em nhé. Thà từ đầu cụ cmt bảo em dốt là do em ko biết thì em nhận thôi, em còn việc khác để làm chả hơi đâu đi nhớ hết từng địa điểm của cái đất HN này. Đằng này cụ chả nói thế, đi lậm lờ đánh lận ý kiến của em với người khác nhằm nâng quan điểm cá nhân cụ lên. Em thấy việc đó là không đàng hoàng với lan man thì em ý kiến thôi.

trungleba

Xe buýt
Cụ nói e mới để ý team bên sập bị khoá nhiều hơn :D chả hiểu các cụ bức xúc cái gì mà nặng lời quá để mod phải khoá bình luận mấy ngày
Em thấy ngoài 1 số nick ăn nói lịch sự ra còn lại là theo 1 phong cách khá tương đồng nhau là đả kích cá nhân + cmt suy luận luyên tha luyên thuyên. Ai trái ý là chụp mũ vào chung một nhóm ngay, điển hình là trường hợp trên =)).

Cụ lại thích lái vấn đề rồi, công kích cá nhân thế chỉ chứng tỏ là cụ non thôi cụ nhé =)). Em không biết đất Tình Quang vì em chả bao giờ quan tâm mạn đấy, em cmt nhận luôn và em bảo đó là ý kiến của riêng em nhé. Thà từ đầu cụ cmt bảo em dốt là do em ko biết thì em nhận thôi, em còn việc khác để làm chả hơi đâu đi nhớ hết từng địa điểm của cái đất HN này. Đằng này cụ chả nói thế, đi lậm lờ đánh lận ý kiến của em với người khác nhằm nâng quan điểm cá nhân cụ lên. Em thấy việc đó là không đàng hoàng với lan man thì em ý kiến thôi.
công kích cá nhân trên này dc gì đâu cụ,cụ nhận dốt ngay từ đầu thì em chẳng phải nói nhiều.mà khuyên cụ dốt thì hạn chế gõ phím thôi cụ,ko hay bị xã hội cười vào mặt lắm :))

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
cụ cứ đùa,cụ quá hiểu thị trường hơn em mà.post lên làm gì, :-j trước em có nói câu chuyện môi giới dắt em và bà chị đi xem mảnh đất lên long biên giá 57 mà sau thấy chào giảm còn 52.,chưa gì thấy cụ và 1 số cụ khác nhao nhao như lên đồng vào mắng em,nào là bốc phét,nào là đất long biên không chỗ nào có giá 57 triệu ô tô vào được cả. sau em tìm lại cái thông tin đưa lên là ở chỗ tình quang các cụ lại bảo ôi zời tưởng gì chỗ đấy đất rẻ như bèo,57 là đắt có khi chỉ 40.
Ok em đồng ý.
- thế cụ nào xác nhận hộ em tình quang nó thuộc long biên hay quận ba đình,đống đa hay quận nào ạ.Em nói vậy có gì sai đâu nhỉ,mà sao các cụ vào gào kinh quá. :))
- Đã thế trc post cái ảnh đủ thông tin thì các ông nói lùa gà,mà che đi thông tin thì có ông bảo che làm gì thấy ghê.:)).
- Lại còn có ông vào bảo thị trường giảm 5 giá vẫn chưa phải là giảm,giảm là phải cắt lỗ,phải dưới giá mua vào lúc ban đầu mới gọi là giảm.thế ban đầu họ mua cách đây 10 năm giá 20 triệu bây giờ giá thị trường 40 triệu muốn giảm bán cho các cụ phải bán 10 triệu mới được à.mấy cụ khôn thế thì em chịu.
Lạy cụ. Cụ chỉ đc cái chém gió vớ vẩn. Lý lẽ lìu tìu lấy cái ví dun đất Tình Quang để che giấu cái sự điêu trong những bình luận trc.
Cụ là 1 người chuyên lên đây chim lợn, dìm bds các kiểu trong khi mấy cmt lại bảo còn 2 lô đất chưa thoát được. Hài :)).
Nói như ông thì đất Ba Vì cũng toang rùi đấy. Chứ động đến mấy cái nơi gần gần nội thành thì lên TV mà mua. :))

Lạy cụ. Cụ chỉ đc cái chém gió vớ vẩn. Lý lẽ lìu tìu lấy cái ví dun đất Tình Quang để che giấu cái sự điêu trong những bình luận trc.
Cụ là 1 người chuyên lên đây chim lợn, dìm bds các kiểu trong khi mấy cmt lại bảo còn 2 lô đất chưa thoát được. Hài :)).
Nói như ông thì đất Ba Vì cũng toang rùi đấy. Chứ động đến mấy cái nơi gần gần nội thành thì lên TV mà mua. :))
thế tôi nói như thế có gì sai ko hả ông,đất tình quang nó phải thuộc quận long biên ko.sao ông đến giờ vẫn cố già mồm thế nhỉ =)) .

muabenem123

Xe lăn
thế tôi nói như thế có gì sai ko hả ông,đất tình quang nó phải thuộc quận long biên ko.sao ông đến giờ vẫn cố già mồm thế nhỉ =)) .
Nói Tình Qang chắc ô lên mạng search chứ tôi phán thẳng 1 câu xanh rờn. Ông cho địa chỉ cụ thể đi tôi phán giá khu ấy cho. Bịa thì cũng biết đường mà bịa. Ông bịa ông nói lung tung ai chả nói đc. Tôi nói đất HN có nơi giảm 30-50% đây, cụ mua ko tôi giới thiệu. Ko lấy phí. Ok thì mai tôi dẫn đi luôn.

muabenem123

Xe lăn
Nhiều cụ trên này cũng như ông, cũng bảo giảm, toang nhưng ng ta có quan điểm rõ ràng, có lý luận riêng. Còn ông thì kiểu lưỡi ko xương nhiều đường lắt léo, lươn lẹo :))

trungleba

Xe buýt
công kích cá nhân trên này dc gì đâu cụ,cụ nhận dốt ngay từ đầu thì em chẳng phải nói nhiều.mà khuyên cụ dốt thì hạn chế gõ phím thôi cụ,ko hay bị xã hội cười vào mặt lắm :))
Qua cmt thì em thấy cụ thích nói dài và lèm bèm mà, có lẽ do thiếu logic nên ko nói ngắn gọn đc. Còn em không biết cụ ra xã hội thế nào, chứ mỗi việc cmt trên cõi mạng ảo mà còn để bị ăn ban thì em đoán cũng chỉ là dạng bất đắc chí thôi :))

Nói Tình Qang chắc ô lên mạng search chứ tôi phán thẳng 1 câu xanh rờn. Ông cho địa chỉ cụ thể đi tôi phán giá khu ấy cho. Bịa thì cũng biết đường mà bịa. Ông bịa ông nói lung tung ai chả nói đc. Tôi nói đất HN có nơi giảm 30-50% đây, cụ mua ko tôi giới thiệu. Ko lấy phí. Ok thì mai tôi dẫn đi luôn.
bịa lung tung mà ông lại tin à,bịa mà ông lại vào hỏi tôi địa chỉ.ông khôn mà sao lại tin tôi dễ thế à.ok chỗ giảm nó thuộc quận nào,phường nào,phố nào.nếu đúng giảm 30-50% hợp lý thì tôi qua mua luôn,ko hợp lý với tôi thì thôi.còn tôi chỉ nói là đất long biên nhé.tôi chưa chỉ đích danh chỗ nào thì các ông nhẩy đồng gào thét lên là làm gì có đất nào ở long biên như thế.thôi thì tôi cũng thông cảm với tâm lý bất ổn của ông thôi =))

muabenem123

Xe lăn
Đây là ngáo giá hét quá giá trị thực 17 giá ko trôi xong giảm 5 giá xuống còn 12 giá (vẫn ngáo) sau 12 lại giảm tiếp xuống 7... nên các cụ thấy suốt ngày có bài rao giảm giá. Có so với giá thị trường đâu mà chả "cắt lỗ" :D
Như cụ và cụ tuanvu ví dụ giá thị trường đang là 40 thì rao xuống 35 mới gọi là cắt lỗ, chứ k ai bảo bán cắt lỗ dưới giá mua cả cụ ạ :D ông nào bị thần kinh mua 20 ôm 10năm bán ra 10.
Lỗ lãi tính theo giá thị trường thời điểm đó chứ k phải tính theo giá mua và giá bán ngáo.
Còn cụ nhớ dai thế thì tag thẳng mặt vào nhé. Chứ đừng kiểu mấy cụ, các cụ, 1 số cụ :D
Qua cmt thì em thấy cụ thích nói dài và lèm bèm mà, có lẽ do thiếu logic nên ko nói ngắn gọn đc. Còn em không biết cụ ra xã hội thế nào, chứ mỗi việc cmt trên cõi mạng ảo mà còn để bị ăn ban thì em đoán cũng chỉ là dạng bất đắc chí thôi :))
Thì ra ko phải riêng e thấy lão ấy có vấn đề. :))

muabenem123

Xe lăn
bịa lung tung mà ông lại tin à,bịa mà ông lại vào hỏi tôi địa chỉ.ông khôn mà sao lại tin tôi dễ thế à.ok chỗ giảm nó thuộc quận nào,phường nào,phố nào.nếu đúng giảm 30-50% hợp lý thì tôi qua mua luôn,ko hợp lý với tôi thì thôi.còn tôi chỉ nói là đất long biên nhé.tôi chưa chỉ đích danh chỗ nào thì các ông nhẩy đồng gào thét lên là làm gì có đất nào ở long biên như thế.thôi thì tôi cũng thông cảm với tâm lý bất ổn của ông thôi =))
Nổ luôn địa chỉ. Bạn tôi bán 4500m đất Yên Bài, Ba Vì. Mai ông đi thì tôi dẫn gặp bạn tôi trực tiếp đám phán. Ba Vì cũng là Hà Nội đấy. Ngoài ra thì Hoà Lạc nữa nhé. Inbox tôi gửi sổ.

Nhiều cụ trên này cũng như ông, cũng bảo giảm, toang nhưng ng ta có quan điểm rõ ràng, có lý luận riêng. Còn ông thì kiểu lưỡi ko xương nhiều đường lắt léo, lươn lẹo :))
haha,ông nói làm tôi mắc.....quá,tôi để ý thì lại thấy ông và ông trung ba lé này giống bọn kền kền,cứ ở đâu nghe thấy đất chững đất giảm là y rằng 2 ông nay nhao nhao vào gào khóc chày cối.tôi tranh luận như thế sai thì xin lỗi,ko biết thì hỏi,còn hơn ông tranh luận với nhiều cụ,đuối lý,đã dốt ko dẫn chứng bằng người lại được lại lấy lý do nick mình trên Of lập lâu hơn cụ kia,để bảo vệ quan điểm là mình đúng.cãi chày cãi cối chứ thực ra em hiểu cụ có biết mịa gì đâu.=))=))

thế thì theo cụ tất cả những ai đã từng ăn band trên này đều là dạng bất đắc chí à.chết chết thế thì nhiều lắm đấy :))

muabenem123

Xe lăn
haha,ông nói làm tôi mắc.....quá,tôi để ý thì lại thấy ông và ông trung ba lé này giống bọn kền kền,cứ ở đâu nghe thấy đất chững đất giảm là y rằng 2 ông nay nhao nhao vào gào khóc chày cối.tôi tranh luận như thế sai thì xin lỗi,ko biết thì hỏi,còn hơn ông tranh luận với nhiều cụ,đuối lý,đã dốt ko dẫn chứng bằng người lại được lại lấy lý do nick mình trên Of lập lâu hơn cụ kia,để bảo vệ quan điểm là mình đúng.cãi chày cãi cối chứ thực ra em hiểu cụ có biết mịa gì đâu.=))=))
Cụ làm tn để ae trên này khinh cho. Cũng trong mấy pic trên này nhiều ông to mồm như cụ bị ban nick r. Xong lại lập nick khác. Vì sao bảo là nick mới ko uy tín vì thế. Ở lâu OF mới biết vì sao phâm biệt nick mới nick cụ. Tôi xin lỗi cụ 1 câu chứ những nick mà cùng với cụ cmt trên này kiểu lươn lẹo đều bị ban nick hết r. Ko sớm thì muộn. Còn cụ kiến thức chả biết sâu rộng đến đâu toàn nói kiểu mập mờ, thả mấy câu đả kích lươn lẹo, chả có tí thực tế đếch j.

Cụ nói e mới để ý team toang bị khoá nhiều hơn (cụ gì chủ thớt Nhận định... cũng đang bị khoá) :D chả hiểu các cụ bức xúc cái gì mà nặng lời quá để mod phải khoá bình luận mấy ngày
em chẳng theo team nào cả,kể cả ông thanhtu7676 nói đất giảm 10-20 năm nữa em vẫn phản biện là tiêu cực cơ mà,chứ bảo em dìm thi trường là ko đúng,em chỉ nhận xét là gần đây đất có chững,có nơi giảm thế là 2 ông tướng múabênem và trungbalé vào gào lên như em làm gì ý:)),chắc tâm lý 2 ông này đang có gì bất ổn về đất cát.còn cụ biết em và cụ cũng quote còm của nhau vài lần rồi,em thấy hiểu nhầm,em xin lỗi cụ luôn mà.chứ em đâu cãi chày cối như 2 ông bên trên đâu.

Chỉnh sửa cuối:

Dzung vu1305

Xe hơi
Nổ luôn địa chỉ. Bạn tôi bán 4500m đất Yên Bài, Ba Vì. Mai ông đi thì tôi dẫn gặp bạn tôi trực tiếp đám phán. Ba Vì cũng là Hà Nội đấy. Ngoài ra thì Hoà Lạc nữa nhé. Inbox tôi gửi sổ.
Đất ba vì h bn tiền hả bác

muabenem123

Xe lăn
ông muốn úp bô thì ông inbox gửi thông tin tôi đi,chứ việc gì tôi phải inbox ông :)) .còn hợp lý thì tôi múc,ko thì lướt thôi.
Thế ô muốn thoát hàng 2 mảnh thì ô inbox tôi đi. Mồm bô bô thoát 2 lô ko đc. Người ta ngỏ ý muốn xem đất để mua thì đếch gửi thông tin. Hài. Tôi inbox cho ô lô Yên Bài r đấy. Check đi.