[Funland] Cùng nhau giải cứu BĐS nào!

trungleba

Xe buýt
Xuất siêu của VN quá mong manh. Thử hỏi giờ Mỹ giảm thuế TQ, thì VN còn xuất siêu? Các ngoại tệ khác thả nổi như hiện tại, trong khi NHNN vẫn cố duy trì VND ổn định, thì hàng nhập EU, Thailand, Malay, Japan sẽ rẻ đi, liệu còn duy trì đc xuất siêu? Các NHTW nâng lãi suất --> tiêu dùng người dân giảm --> VN còn xuất siêu dc ko? FDI còn tăng đc ko?
Xưa đến này VN chỉ có nguồn kiều hối là tương đối ổn định =))
Em ko liên quan nhưng em thấy Cụ cmt toàn võ đoán, giả định nọ kia, nghe thì rất nguy hiểm nhưng rỗng tuếch. Đưa ra 1 loạt câu hỏi mà chính cụ chắc cũng chả biết đc trả lời thế nào. Em đưa 2 cái link cho cụ xem hiện tại tổng kim ngạch xuất nhập khẩu của VN nó tăng trưởng khủng thế nào nhờ các hiệp định thương mại, không phải tự dưng mà doanh nghiệp nước ngoài nó thi nhau bỏ hàng tỷ $ đầu tư vào VN cụ ạ, nó không ngu đâu cụ nhé

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Xuất siêu của VN quá mong manh. Thử hỏi giờ Mỹ giảm thuế TQ, thì VN còn xuất siêu? Các ngoại tệ khác thả nổi như hiện tại, trong khi NHNN vẫn cố duy trì VND ổn định, thì hàng nhập EU, Thailand, Malay, Japan sẽ rẻ đi, liệu còn duy trì đc xuất siêu? Các NHTW nâng lãi suất --> tiêu dùng người dân giảm --> VN còn xuất siêu dc ko? FDI còn tăng đc ko?
Xưa đến này VN chỉ có nguồn kiều hối là tương đối ổn định =))
Hơ hơ, nếu các NHTW tăng lãi suất thì cụ cứ yên tâm là usd sẽ giảm ngay.

volvo.XC90

Xe tăng
Lướt sóng thì toang thôi.
Đầu tư giá trị thực vẫn ổn mà.
Cứ hô giá trị thực hay dài hạn, chứ đa phần toàn tính ngắn hạn, toàn hy vọng mua xong 3-5 tháng tăng giá thì sút đi kiếm lời, không sút đi được thì bảo đầu tư dài hạn :)):)):))

Giống mấy thằng dạy chứng khoán trên FB đấy mồm toàn dạy toàn hô đầu tư dài hạn 3-5 năm thì không chết được nhưng thi thoảng lại khoe bảng hàng, nhưng có mấy ai mà mua cổ phiếu xong nghĩ đắp chiếu luôn không, toàn margin mà mồm kêu đầu tư dài hạn

bacthay

Xe đạp
Gio mua bds biển là oke thôi. du lịch sắp là xu hướng

Letunghpl

Xe máy
Website
datnenphuongdong.info
Cứ hô giá trị thực hay dài hạn, chứ đa phần toàn tính ngắn hạn, toàn hy vọng mua xong 3-5 tháng tăng giá thì sút đi kiếm lời, không sút đi được thì bảo đầu tư dài hạn :)):)):))

Giống mấy thằng dạy chứng khoán trên FB đấy mồm toàn dạy toàn hô đầu tư dài hạn 3-5 năm thì không chết được nhưng thi thoảng lại khoe bảng hàng, nhưng có mấy ai mà mua cổ phiếu xong nghĩ đắp chiếu luôn không, toàn margin mà mồm kêu đầu tư dài hạn
Mua xây lên kinh doanh thì vẫn ok chứ. Đừng để cho đất chết là được

Letunghpl

Xe máy
Website
datnenphuongdong.info

trungleba

Xe buýt

đợt trước xăng tăng giá nhiều cụ hô hào bảo xăng tăng nên đất sẽ tăng phi mã.đợt này xăng giảm mấy lần,nay lại giảm thêm 10% nữa,mấy cụ chuyên gia kinh tế vĩ mô trên này hay dùng hành,tỏi,nước mắm,gia vị để đo lường lạm phát và bds ko thấy hô hào giá bds xuống theo giá xăng nhỉ :)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
đợt trước xăng tăng giá nhiều cụ hô hào bảo xăng tăng nên đất sẽ tăng phi mã.đợt này xăng giảm mấy lần,nay lại giảm thêm 10% nữa,mấy cụ chuyên gia kinh tế vĩ mô trên này hay dùng hành,tỏi,nước mắm,gia vị để đo lường lạm phát và bds ko thấy hô hào giá bds xuống theo giá xăng nhỉ :)):)):))
Chắc sắp tới đi thương lượng mua nhà em cũng lấy lý do giá xăng giảm để thượng lượng giảm giá. 10% là số to phết đấy

Tuệ Châu

Xe hơi
lên đây bàn luận vui thôi cụ.em có cậu bạn cũng Ofer trên này nghe các cụ phân tích lạm phát,nên mua vàng và BDS nên dồn hết tiền vào mua cả hai,cuối cùng đất toàn giờ toàn dưới giá mua,vàng hôm vừa rồi giảm cũng mất một mớ.

bumthoicrv

Xe tải
lên đây bàn luận vui thôi cụ.em có cậu bạn cũng Ofer trên này nghe các cụ phân tích lạm phát,nên mua vàng và BDS nên dồn hết tiền vào mua cả hai,cuối cùng đất toàn giờ toàn dưới giá mua,vàng hôm vừa rồi giảm cũng mất một mớ.
cứ mua đúng đỉnh là chết thôi cụ ơi.em biết nhiều cụ hiện tại đang hô hào đất tăng giá vù vù,còn đang canh mua vào thêm.nhưng thực ra đang âm thầm bán tháo bỏ cm.