Cùng nhà Tuc-Sor đến với các em học sinh Khoen On

Trạng thái
Thớt đang đóng

Rybicka

Xe buýt
sắp đến ngày lên đường, các cụ, mợ nên tập trung vào vấn đề chính.

E thì kg phải là thành viên của hộ nào cả
E chỉ là công dân thường thôi ạ.
E cũng kg bit chém nà j đâu ạ
E ủng hộ theo tâm e thôi ạ
E cũng kg muôn phô trưng hay dùm beng j ạ.
Tại mợ nhi cứ muôn để tên e lên đây đấy ạ.
Oan cho e quá ạ.

Mợ nhi ơi. Mợ cho e cái địa chỉ chính xác nơi giao hàng
Để e cho đại lý nó chở đến tận nơi
Mợ nhận xong mợ ano cho e ở đầu này tt là xong.
E kg xuất đầu nộ diện nữa ạ...huhu

ZAD Viet

Xe điện
Cảm ơn mợ rất nhiều.
Nhưng thực lòng em cảm thấy mình bị tổn thương quá.
Em ko hiểu nổi.
Hiểu thì phải từ từ Mợ nhé.
Em lờ mờ hiểu từ lâu rồi. Hôm nào off chui em kể Mợ nghe. :D

Mợ không hiểu ý em thì em cũng chịu ko biết gt thế nào cả.
Cái này để em giải thích giùm cụ.
Ý cụ boytriton nói là hôm đó bọn em thiếu time vì lạc nhau, nên còn 1 điểm trường không đến được, phải gửi quà.

Ford_Everest

Xe buýt
Mợ Nhi đâu ý nhể cho em hỏi CN này đã đóng gói rồi à, ở Nguyên Hồng nhể. Mợ trả nợ em cái số đt mua thú nhún rẻ đê.

Off chui cái đê

Chỉnh sửa cuối:

lambogi79

Xe điện
Đầu tiên xin trả lời mợ như sau:

- Trên OF mỗi box được phần quyền cho các mod chuyên trách, mọi việc trong box đó các mod phải chịu trách nhiệm, việc chương trình của mợ không nổi trong box từ thiện đồng nghĩa là kế hoạch thực hiện hoặc phương thức thực hiện của mợ chưa thuyết phục.
- Hàng ngày em nhận được vài chục PM và dung lượng hòm thư của em là maximun, mợ kiểm tra chức năng gửi thư từ nick của mợ nhé!
- Mợ nói chúng em khô cứng, việc em làm hiện nay chỉ là điều hành cái ảo, tuy nhiên em tự biết cái ảo đó nó mạnh mẽ và phức tạp đến mức nào. Nếu mợ đứng vào vị trí của em và nghe những gì thành viên hỏi về việc này việc kia mợ mới biết em phải cân nhắc như thế nào khi nói ra để giữ cái sân chơi chung này.
- Em biết tâm mợ sáng nhưng không phải tất cả các thành viên OF đều nghĩ như em. Như hôm gặp nhóm TTTA em đã nói: làm cái gì thì cũng nên trao đổi với các mod của box từ thiện sau đó phối hợp để làm, khi đó các mod sẽ lấy uy tín của mình để bảo lãnh cho chương trình đó, như vậy thì sẽ có nhiều thành viên ủng hộ hơn, nhóm của mợ có phải là tự bỏ tiền túi để làm mãi được đâu nếu không dựa vào cộng đồng.
- Phần em bôi đỏ ở trên thì hình như mợ nghĩ chưa được thấu đáo, em không có ý gì nhé! chỉ kể lại chuyện để mợ hiểu hơn: trước đây có 1 nick ở vũng tàu luôn vào các topic về từ thiện để nói tặng đồ này, đồ kia để đấu giá ủng hộ chương trình, từ đó tạo lòng tin với mọi người và đã lợi dụng điều đó để lừa đảo thành viên khác, vì vậy khi đứng ra quyên góp tiền bạc, đồ vật đều phải rất cẩn thận. và chính modd chauchau - quản quỹ của box từ thiện đã khăng khăng bảo lưu 1 tài khoản của quỹ để dễ quản lý và minh bạch.
@ mợ phanhuyennhi: số alo của em luôn public trên OF: 093 234 6446 mợ có thể gọi để trao đổi kỹ hơn

Em nhớ không nhầm thì cụ chơi trong hội Hổ của OF. Cụ cho rằng OF không cao thì cụ tự cho cụ thấp rồi. Em không đề cao OF nhưng cũng không tự ti khi mà nói OF chả có tí danh tiếng nào, cái này chắc cụ cũng biết. Thử hỏi cụ 1 câu: nếu ai đó tự mang tên của công ty Bảo Anh của cụ đi làm việc tầm bậy thì cụ nghĩ sao? cụ có bảo vệ cho cái Bảo Anh nhà cụ không?
Cảm ơn mod đã có lời, mod tạo điều kiện cho chúng em, chúng em xin cảm ơn.
em chỉ thắc mắc, tại sao mợ Nhi đã xin phép, có nhiều người ủng hộ, bản thân mợ ấy đã thực hiện được 1 số chương trình đáng để nghi nhận, vậy mà tại sao các mod không cho chúng em mảnh đất bên box từ thiện
việc mợ ấy làm có phải cho bản thân mợ ấy đâu.
đây là ảnh hôm trao quà, trên đó mọi người chỉ biết là thành viên OF đi làm từ thiện, chứ có biết cá nhân nào đâu

còn đây là đồng chí phó chủ tịch huyện

em thêm ảnh để mong mod hiểu, chúng em làm thật sự, đã 1 phần nào đó được chính quyền ghi nhận, chứ chúng em không hô hào xuông

zin_zin_hn

Xe điện
@ Mợ Huyền Nhi.
Bỏ qua những chuyện ngoài lề đi mợ Nhi ơi!!!!!! Miệng lưỡi thế gian khó tránh.
Hội em cũng trích quỹ 2 triệu ra cho các cháu, nhưng ko biết còn thiếu thêm sách vở hay j để chúng em mua và giao cho Bảo Anh thay mặt cho Hội đi cùng chuyến với mợ.

ZAD Viet

Xe điện
Cảm ơn mod đã có lời, mod tạo điều kiện cho chúng em, chúng em xin cảm ơn.
em chỉ thắc mắc, tại sao mợ Nhi đã xin phép, có nhiều người ủng hộ, bản thân mợ ấy đã thực hiện được 1 số chương trình đáng để nghi nhận, vậy mà tại sao các mod không cho chúng em mảnh đất bên box từ thiện
việc mợ ấy làm có phải cho bản thân mợ ấy đâu.
đây là ảnh hôm trao quà, trên đó mọi người chỉ biết là thành viên OF đi làm từ thiện, chứ có biết cá nhân nào đâu

còn đây là đồng chí phó chủ tịch huyện

em thêm ảnh để mong mod hiểu, chúng em làm thật sự, đã 1 phần nào đó được chính quyền ghi nhận, chứ chúng em không hô hào xuông
Lão Lambo này không phải đề cập đến vấn đề MOD nữa!
Em dự là Lão XO đồng ý rồi!
Mọi người cứ bình thường đi!
Phải không lão X_O?

ZAD Viet

Xe điện
Mợ Nhi đâu ý nhể cho em hỏi CN này đã đóng gói rồi à, ở Nguyên Hồng nhể. Mợ trả nợ em cái số đt mua thú nhún rẻ đê.

Off chui cái đê
Off đê Mợ ơi!
Sáng nay gần chỗ Mợ, định ới Mợ nhưng mà X_X, nên lại thôi!

cubi2010

Xe buýt
zin_zin_hn nói:
@ Mợ Huyền Nhi.
Bỏ qua những chuyện ngoài lề đi mợ Nhi ơi!!!!!! Miệng lưỡi thế gian khó tránh.
Hội em cũng trích quỹ 2 triệu ra cho các cháu, nhưng ko biết còn thiếu thêm sách vở hay j để chúng em mua và giao cho Bảo Anh thay mặt cho Hội đi cùng chuyến với mợ.
Mợ nhi ơi em còn rất nhiều quần áo đồ dùng cho các cháu vậy hôm nào đi em mang đi luôn nhé

Z4

Xe điện
Website
www.cavicovn.com
Mợ Phan Huyền nhi và cả nhà

Vì là thớt trong box café nên giờ em mới vào đọc do mợ Tuti nói có chương trình thế này, nên vài lời với mọi người thế này:

1. Thiện tâm của mợ Phan và các bác rất đáng hoan nghênh, rất đáng trân trọng và mong mọi người giữ mãi được ngon lửa nhiệt tình đóng góp và chia sẻ vỡi những hoàn cảnh khó khăn như cả nhà vẫn đang làm
  2. Công tác tổ chức:
    1. Bác Xe hơi nói rất đúng, cần phải có tổ chức, có người đứng ra chịu trách nhiệm, hơn ai hết ban điều hành đứng đầu chịu trách nhiệm trước Pháp luật về mọi hoạt động lớn nhỏ của diễn đàn là bác Xe hoi option, trong đó bao gồm cả việc nhà mình đang quyên góp tại đây. Đặc biệt là vấn để liên quan đến quyên góp tài chính.
    2. Mợ Phan đứng ra kêu gọi, Mợ Phan sẽ phải chịu trách nhiệm trước BĐH, bất tất có gì sơ sót, thì mọi người cũng hiểu đó là cá nhân chứ không phải là diễn đàn thực hiện. Mợ đừng nghĩ chỉ nhờ diễn đàn làm chỗ đứng ra kêu gọi… ôi cái món này nó sẽ nảy sinh cực cực nhiều vấn đề mợ ạ.
    3. Việc cả nhà đi từ thiện không có sự chỉ đạo của diễn đàn mà chăng biển hiệu Otofun đi từ thiện là không hợp lý đâu, nếu chỉ là một nhóm nhỏ, ví dụ như RS Team _ otofun như các bác RS đã làm rất thành công trong chuyến đi Bắc Hà Sima cai vừa qua thì ok. Lần này em để nghị mợ Phan có sự chuẩn bị cho cái tên đoàn, Ví dụ : Phan Huyền Nhi và các bạn thuộc diễn đàn otofun chả hạn ?? hihi
    4. Không phải ai là thành viên của OF cũng có thể vào mở thớt xin đồ, hay quyên góp từ thiện ( mợ Phan đừng nhạy cảm nhé- riêng cá nhân mợ, tớ hiểu), Lịch sử OF đã xóa không biết bao nhiêu bài như vậy, vì thiện tâm của OF ta rất cao, nhiệt liệt đóng góp lớn nhưng bị lừa vài lần rồi. Đương nhiên việc mợ đã có uy tín nhưng cũng chỉ là với một số nhỏ, không phải cả cộng đồng OF đã biết mợ. Việc xảy ra trong phạm vi diễn đàn, nên diễn đàn sẽ phải chịu những hậu quả đáng tiếc nếu xảy ra.
  3. Công tác triển khai cho chuyến đi này:
    1. Nên thu xếp gọn nhẹ và hiệu quả, đồ đạc không nên để thùng xốp, chỉ để bao tải để dễ xếp lên xe,
    2. Nếu đi nhiều điểm thì quà tặng điểm nào để riêng ra 1 or 2 xe, đổ ben là xong. Khỏi bối rối tìm đồ, lục đồ.
    3. Thành viên tham gia trong đoàn, nên ghép xe tối đa, mình đi từ thiện đừng rình rang hoành tráng quá. Gây khoảng cách đối với người tặng và người nhận.
    4. Vật dụng tặng : còn tùy vào đối tượng tặng, chứ mắm với gia vị chắc là để cho trường chứ không phải cho các cháu.việc chia quà, quần áo cũ, sách vở cũng khá nhạy cảm và mất thời gian, nhưng tớ nghĩ Mợ sẽ chu toàn vụ này.
    5. Công tác quản lý chi tiêu chi dùng và công khai tiền bạc đóng góp,mợ nên tham khảo bác Xe ngựa đời hán của nhóm RS team. Chân tình là nể phục luôn.
    6. Công tác chuẩn bị cho đoàn đi cũng nên lưu tâm, hôm trước đi Simacai, xế xe tớ bị sốt 40 độ, trời tối, không tìm đâu được hàng thuốc, lại đi lạc đoàn xa…. Những trường hợp như vậy nhạy cảm có thể làm mất hoàn thiện cả chuyến đi.
Làm từ thiện nó nhạy cảm lắm, mong mợ Phan đừng mong manh. Tâm mợ tốt thì mọi người sẽ ghi nhận thôi. Chúc chuyến đi thành công tốt đẹp.

Tuti Nguyễn: Mợ là người mới chơi diễn đàn, không phải ai cũng biết mình và hiểu mình,
nên kiềm chế ăn nói và nhất thiết phải viết chữ có dấu. Thanks

lambogi79

Xe điện
cảm ơn các mod đã cho trương trình chạy sang box từ thiện

ruaf

Xe máy
Mừng mợ có nơi có chốn nhé!!! Mình sẽ lục tìm xem có thể góp cùng mợ gì không. Đang băn khoăn món vở oly mà mợ đề nghị. Theo như mình biết, hình như sách vở của các con là được Nhà nước hỗ trợ (theo chương trình gì đó, trí nhớ của mình tồi quá, chỉ biết rằng, có bác làm ở ngành giáo dục vùng miền núi nói vậy). Như thế, mình tập trung vào các món khác nhỉ? Có lẽ mình sẽ đóng góp ít sách truyện cho các con. Cần hỗ trợ về địa điểm tập kết đồ thì lại alo mình nhé. :)
@ Mợ Z: những điều mợ nói thật chân tình!!! :) Em chỉ phân trần vụ hậu cần. Vì em đã tham gia cả 2 đoàn do bác Xe Ngựa và mợ Nhi tổ chức, nên em phải nói rằng: em nể phục cả hai như nhau. Cực kỳ chu đáo, cực kỳ cẩn thận, cực kỳ tình cảm... :x

Z4

Xe điện
Website
www.cavicovn.com
Ôi dồi ôi, thế thì đừng bảo là OF đi nữa là xong. =))
bác vui tính thật, làm quen cái.

vấn để không phải là đừng bảo OF hay OF, Diễn đàn đủ mạnh để tự PR cho mình bằng nhiều hoạt động mang tầm cỡ quốc tế và quốc gia khác nhau. Cái chính là Thành viên OF tự hào về diễn đàn nên muốn show off tý bác ạ.

hơn hẳn vậy, việc mở thớt kêu gọi quyên góp trên diễn đàn OF , do các thành viên OF góp sức mà không nhắc đến cái món trung gian thì chính các bác sẽ suy nghĩ chứ nỏ phải bọn em mô bác.

em nghĩ là bác đùa thôi, phỏng ạ ??

Trạng thái
Thớt đang đóng