Cùng nhà Tuc-Sor đến với các em học sinh Khoen On

Trạng thái
Thớt đang đóng

Chivas07

Xe tăng
Vẫn tiến hành mà mợ cứ thế nhá !
Dù sông có thể cạn núi có thể mòn...dư nào nữa nhề ...
...thì anh vẫn cùng em đi đến cùng trời cuối đất. Nhưng, nếu ngày mai trời mưa thì em đừng chờ anh nhé ;) (em fun tí cho đỡ căng thẳng)

baoanhjsc

Xe tăng
Website
www.thietbiyte.net.vn
Bác xem lại vấn đề này. E đã từng đi làm từ thiện với mợ phanhuyennhi rồi. Việc này là việc chính đáng, không có gì ảnh hưởng tới OF cả.
Em cũng đi với Mợ Nhi nhiều lần rồi, em thấy cách Mợ Nhị làm rất nghiêm túc đáng tin cậy. Mod xóa thớt là quyền của Mod, còn vì lý do sợ OF mang tiếng thì em nghĩ Mod quá đề cao danh tiếng của OF rồi :-|.

lambogi79

Xe điện
thôi moị người tập trung vào cv. Có chút hiểu lầm thôi, các mod tạo đk tối đa rồi

hainang

Xe buýt
GS vào đây uống cafe với e,đứng ngoài đó làm gi ?lạnh lắm ạ?:P

lambogi79

Xe điện
em đi ngủ mà k ngủ được. Mod vào cho chúng em đôi lời để mọi người yên tâm

Boing767

Xe điện
Đường đã thông hè thoáng roài e đi mua xăng lên LC với các con đây...cả cô giáo nữa !

Chỉnh sửa cuối:

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
@Mợ Nhi: Mợ biết ko, NN chuẩn bị thu phí đường 1A đề hoàn vốn cho cao tốc Trung Lương đấy, vô lý không ? Có phải chịu ko ? Dạ, có ạ vì mình là công dân của đất nước mà bộ máy NN là do dân và vì dân.

Mợ có phải thành viên OF ko ạ ???

Lexus430sc

Xe điện
@Mợ Nhi: Mợ biết ko, NN chuẩn bị thu phí đường 1A đề hoàn vốn cho cao tốc Trung Lương đấy, vô lý không ? Có phải chịu ko ? Dạ, có ạ vì mình là công dân của đất nước mà bộ máy NN là do dân và vì dân.

Cũng không hẳn thế ạ. Cụ so thế hơi lệch vì D Đ này quá nhỏ.

Boing767

Xe điện

Sắp đến ngày đi roài ...sốt ruột quá !

Chỉnh sửa cuối:
Em vừa dọn dẹp và loại ra được một số thứ! Cả sách vở, quần áo, đồ chơi! Mai em chuyển qua chỗ mợ nhá!

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Thưa cụ. Việc làm từ thiện này em đã lên chương trình, gửi đến và xin phép các Mod bên quỹ từ thiện, nhưng sau gần 2 tuần gửi chương trình đi thì Mod của box Từ thiện có nói là chương trình từ thiện tại box từ thiện phải do các chi hội hoặc do diễn đàn đứng ra tổ chức, chứ 1 nhóm cá nhân thì ko được, và đã từ chối ko cho em mở thớt bên box Từ thiện, mặc dù trong 2 tuần đó em và Mod của Box Từ thiện đã trao đổi rất nhiều lần về vấn đề này. (Em cũng đã pm cho cả cụ nhưng ko gửi được pm đi). Chính vì thế em đã ko thể vận động một chương trình kêu gọi ủng hộ các cháu tại box từ thiện, nên em đã phải sang bên này kêu gọi các cụ, mợ ủng hộ đồ dùng, vật phẩm cho các cháu.

Thưa các cụ.
Em ko hiểu các cụ có những quan điểm khô cứng như thế để làm gì? Để gạt bỏ những tấm lòng nhiệt tình của chúng em ra khỏi sân chơi OF này chăng? Những gì chúng em làm, các cụ đều biết rõ mục đích là gì. Chính cụ cũng đã từng trực tiếp gặp gỡ nhóm chúng em, nắm rõ những điều chúng em định làm. Vậy tại sao đến bây giờ bên Box từ thiện đã ko tạo điều kiện cho chúng em làm chương trình, và ở đây, chúng em chỉ lấy chỗ làm nơi liên lạc cho chuyến đi, và lấy chỗ để mọi người quyên góp ủng hộ các cháu, cũng bị các cụ ngăn cấm?

Thực chất của vấn đề là gì vậy hả các cụ? Vậy những lời cụ đã nói với nhóm bọn em hôm gặp mặt và việc làm của nhóm bọn em hôm nay là ko hợp lý à cụ, ko trùng khớp à cụ? Vậy bọn em sẽ phải đi đâu trên cái sân OF này để làm 1 việc thiện? Cụ giúp em trả lời câu hỏi đó đi.
Các cụ nói là kể từ tháng 12/2011 trở đi, cá nhân ko được kêu gọi từ thiện trên box từ thiện, nhưng thực tế thì như thế nào? Nguyên tắc đó được thực hiện triệt để ra sao? Và vậy theo cụ chúng em nên làm gì? Cụ có thể cho em biết là chúng em nên làm gì ko? Em là 1 thành viên của OF, trong mọi hoạt động của cá nhân em luôn tôn trọng nội quy của Diễn đàn. Nhưng em cũng cần được tôn trọng và được đối xử công bằng.

Sống ở ngoài cuộc sống vốn đã rất mệt mỏi vì những nguyên tắc quái đản của các cơ quan hành chính rồi, em mong rằng ở Diễn đàn này, các cụ sẽ tạo điều kiện để chúng em được gặp gỡ, được làm những điều chúng em mong mỏi được làm, chứ đừng vì những quy định khô cứng mà làm mất đi sự nhiệt huyết trong mỗi chúng em.
Em có đôi lời như vậy, rất tiếc là em ko thể pm cho cụ nên đành phải post lên đây. nếu cụ thông cảm thì cho phép chúng em được dùng topic này làm nơi liên lạc cho chuyến đi, cũng còn có 10 ngày nữa là chúng em lên đường rồi, các cháu học sinh đang mong chờ đoàn chúng em lên. Chúng em cũng chỉ mong muốn được tập trung những người có cùng quan điểm để làm 1 chút việc nhỏ bé có ích cho các cháu miền cao mà thôi. Còn nếu như cụ ko thông cảm thì chúng em cũng ko biết nói sao hơn, chỉ buồn vì việc làm của mình ko được chính những người đề xuất mọi người làm việc thiện ko chấp nhận. Còn với chúng em, đã hứa là làm. Chúng em đã hứa với các cháu là chúng em sẽ làm, sẽ lên thăm, khám sức khỏe cho các cháu, và nếu có thể, sẽ tặng quà cho các cháu.
Rất mong cụ thông cảm cho chúng em.
Đầu tiên xin trả lời mợ như sau:

- Trên OF mỗi box được phần quyền cho các mod chuyên trách, mọi việc trong box đó các mod phải chịu trách nhiệm, việc chương trình của mợ không nổi trong box từ thiện đồng nghĩa là kế hoạch thực hiện hoặc phương thức thực hiện của mợ chưa thuyết phục.
- Hàng ngày em nhận được vài chục PM và dung lượng hòm thư của em là maximun, mợ kiểm tra chức năng gửi thư từ nick của mợ nhé!
- Mợ nói chúng em khô cứng, việc em làm hiện nay chỉ là điều hành cái ảo, tuy nhiên em tự biết cái ảo đó nó mạnh mẽ và phức tạp đến mức nào. Nếu mợ đứng vào vị trí của em và nghe những gì thành viên hỏi về việc này việc kia mợ mới biết em phải cân nhắc như thế nào khi nói ra để giữ cái sân chơi chung này.
- Em biết tâm mợ sáng nhưng không phải tất cả các thành viên OF đều nghĩ như em. Như hôm gặp nhóm TTTA em đã nói: làm cái gì thì cũng nên trao đổi với các mod của box từ thiện sau đó phối hợp để làm, khi đó các mod sẽ lấy uy tín của mình để bảo lãnh cho chương trình đó, như vậy thì sẽ có nhiều thành viên ủng hộ hơn, nhóm của mợ có phải là tự bỏ tiền túi để làm mãi được đâu nếu không dựa vào cộng đồng.
- Phần em bôi đỏ ở trên thì hình như mợ nghĩ chưa được thấu đáo, em không có ý gì nhé! chỉ kể lại chuyện để mợ hiểu hơn: trước đây có 1 nick ở vũng tàu luôn vào các topic về từ thiện để nói tặng đồ này, đồ kia để đấu giá ủng hộ chương trình, từ đó tạo lòng tin với mọi người và đã lợi dụng điều đó để lừa đảo thành viên khác, vì vậy khi đứng ra quyên góp tiền bạc, đồ vật đều phải rất cẩn thận. và chính modd chauchau - quản quỹ của box từ thiện đã khăng khăng bảo lưu 1 tài khoản của quỹ để dễ quản lý và minh bạch.
@ mợ phanhuyennhi: số alo của em luôn public trên OF: 093 234 6446 mợ có thể gọi để trao đổi kỹ hơn

Em cũng đi với Mợ Nhi nhiều lần rồi, em thấy cách Mợ Nhị làm rất nghiêm túc đáng tin cậy. Mod xóa thớt là quyền của Mod, còn vì lý do sợ OF mang tiếng thì em nghĩ Mod quá đề cao danh tiếng của OF rồi :-|.
Em nhớ không nhầm thì cụ chơi trong hội Hổ của OF. Cụ cho rằng OF không cao thì cụ tự cho cụ thấp rồi. Em không đề cao OF nhưng cũng không tự ti khi mà nói OF chả có tí danh tiếng nào, cái này chắc cụ cũng biết. Thử hỏi cụ 1 câu: nếu ai đó tự mang tên của công ty Bảo Anh của cụ đi làm việc tầm bậy thì cụ nghĩ sao? cụ có bảo vệ cho cái Bảo Anh nhà cụ không?

Boing767

Xe điện
Chúc Chương trình vì các con sẽ thành công tốt đẹp
~E lại đi cày đây !

Chỉnh sửa cuối:

Chivas07

Xe tăng
Đầu tiên xin trả lời mợ như sau:

- Trên OF mỗi box được phần quyền cho các mod chuyên trách, mọi việc trong box đó các mod phải chịu trách nhiệm, việc chương trình của mợ không nổi trong box từ thiện đồng nghĩa là kế hoạch thực hiện hoặc phương thức thực hiện của mợ chưa thuyết phục.
- Hàng ngày em nhận được vài chục PM và dung lượng hòm thư của em là maximun, mợ kiểm tra chức năng gửi thư từ nick của mợ nhé!
- Mợ nói chúng em khô cứng, việc em làm hiện nay chỉ là điều hành cái ảo, tuy nhiên em tự biết cái ảo đó nó mạnh mẽ và phức tạp đến mức nào. Nếu mợ đứng vào vị trí của em và nghe những gì thành viên hỏi về việc này việc kia mợ mới biết em phải cân nhắc như thế nào khi nói ra để giữ cái sân chơi chung này.
- Em biết tâm mợ sáng nhưng không phải tất cả các thành viên OF đều nghĩ như em. Như hôm gặp nhóm TTTA em đã nói: làm cái gì thì cũng nên trao đổi với các mod của box từ thiện sau đó phối hợp để làm, khi đó các mod sẽ lấy uy tín của mình để bảo lãnh cho chương trình đó, như vậy thì sẽ có nhiều thành viên ủng hộ hơn, nhóm của mợ có phải là tự bỏ tiền túi để làm mãi được đâu nếu không dựa vào cộng đồng.
- Phần em bôi đỏ ở trên thì hình như mợ nghĩ chưa được thấu đáo, em không có ý gì nhé! chỉ kể lại chuyện để mợ hiểu hơn: trước đây có 1 nick ở vũng tàu luôn vào các topic về từ thiện để nói tặng đồ này, đồ kia để đấu giá ủng hộ chương trình, từ đó tạo lòng tin với mọi người và đã lợi dụng điều đó để lừa đảo thành viên khác, vì vậy khi đứng ra quyên góp tiền bạc, đồ vật đều phải rất cẩn thận. và chính modd chauchau - quản quỹ của box từ thiện đã khăng khăng bảo lưu 1 tài khoản của quỹ để dễ quản lý và minh bạch.
@ mợ phanhuyennhi: số alo của em luôn public trên OF: 093 234 6446 mợ có thể gọi để trao đổi kỹ hơn

Em nhớ không nhầm thì cụ chơi trong hội Hổ của OF. Cụ cho rằng OF không cao thì cụ tự cho cụ thấp rồi. Em không đề cao OF nhưng cũng không tự ti khi mà nói OF chả có tí danh tiếng nào, cái này chắc cụ cũng biết. Thử hỏi cụ 1 câu: nếu ai đó tự mang tên của công ty Bảo Anh của cụ đi làm việc tầm bậy thì cụ nghĩ sao? cụ có bảo vệ cho cái Bảo Anh nhà cụ không?
Kể ra Mod cũng vất vả, 5h sáng dậy post bài, thui mợ Nhi cứ đt cho Mod trao đổi, mình làm việc thiện cho tâm thanh thản thì tốt nhất mọi việc nên đc trao đổi, thống nhất cho đỡ phải lăn tăn, suy nghĩ mợ nhé. Em vẫn ủng hộ chuyến đi và chúc chuyến đi sẽ thành công.

Trạng thái
Thớt đang đóng