Cùng nhà Tuc-Sor đến với các em học sinh Khoen On

Trạng thái
Thớt đang đóng

lambogi79

Xe điện
Thưa cụ. Việc làm từ thiện này em đã lên chương trình, gửi đến và xin phép các Mod bên quỹ từ thiện, nhưng sau gần 2 tuần gửi chương trình đi thì Mod của box Từ thiện có nói là chương trình từ thiện tại box từ thiện phải do các chi hội hoặc do diễn đàn đứng ra tổ chức, chứ 1 nhóm cá nhân thì ko được, và đã từ chối ko cho em mở thớt bên box Từ thiện, mặc dù trong 2 tuần đó em và Mod của Box Từ thiện đã trao đổi rất nhiều lần về vấn đề này. (Em cũng đã pm cho cả cụ nhưng ko gửi được pm đi). Chính vì thế em đã ko thể vận động một chương trình kêu gọi ủng hộ các cháu tại box từ thiện, nên em đã phải sang bên này kêu gọi các cụ, mợ ủng hộ đồ dùng, vật phẩm cho các cháu.

Thưa các cụ.
Em ko hiểu các cụ có những quan điểm khô cứng như thế để làm gì? Để gạt bỏ những tấm lòng nhiệt tình của chúng em ra khỏi sân chơi OF này chăng? Những gì chúng em làm, các cụ đều biết rõ mục đích là gì. Chính cụ cũng đã từng trực tiếp gặp gỡ nhóm chúng em, nắm rõ những điều chúng em định làm. Vậy tại sao đến bây giờ bên Box từ thiện đã ko tạo điều kiện cho chúng em làm chương trình, và ở đây, chúng em chỉ lấy chỗ làm nơi liên lạc cho chuyến đi, và lấy chỗ để mọi người quyên góp ủng hộ các cháu, cũng bị các cụ ngăn cấm?

Thực chất của vấn đề là gì vậy hả các cụ? Vậy những lời cụ đã nói với nhóm bọn em hôm gặp mặt và việc làm của nhóm bọn em hôm nay là ko hợp lý à cụ, ko trùng khớp à cụ? Vậy bọn em sẽ phải đi đâu trên cái sân OF này để làm 1 việc thiện? Cụ giúp em trả lời câu hỏi đó đi.
Các cụ nói là kể từ tháng 12/2011 trở đi, cá nhân ko được kêu gọi từ thiện trên box từ thiện, nhưng thực tế thì như thế nào? Nguyên tắc đó được thực hiện triệt để ra sao? Và vậy theo cụ chúng em nên làm gì? Cụ có thể cho em biết là chúng em nên làm gì ko? Em là 1 thành viên của OF, trong mọi hoạt động của cá nhân em luôn tôn trọng nội quy của Diễn đàn. Nhưng em cũng cần được tôn trọng và được đối xử công bằng.

Sống ở ngoài cuộc sống vốn đã rất mệt mỏi vì những nguyên tắc quái đản của các cơ quan hành chính rồi, em mong rằng ở Diễn đàn này, các cụ sẽ tạo điều kiện để chúng em được gặp gỡ, được làm những điều chúng em mong mỏi được làm, chứ đừng vì những quy định khô cứng mà làm mất đi sự nhiệt huyết trong mỗi chúng em.
Em có đôi lời như vậy, rất tiếc là em ko thể pm cho cụ nên đành phải post lên đây. nếu cụ thông cảm thì cho phép chúng em được dùng topic này làm nơi liên lạc cho chuyến đi, cũng còn có 10 ngày nữa là chúng em lên đường rồi, các cháu học sinh đang mong chờ đoàn chúng em lên. Chúng em cũng chỉ mong muốn được tập trung những người có cùng quan điểm để làm 1 chút việc nhỏ bé có ích cho các cháu miền cao mà thôi. Còn nếu như cụ ko thông cảm thì chúng em cũng ko biết nói sao hơn, chỉ buồn vì việc làm của mình ko được chính những người đề xuất mọi người làm việc thiện ko chấp nhận. Còn với chúng em, đã hứa là làm. Chúng em đã hứa với các cháu là chúng em sẽ làm, sẽ lên thăm, khám sức khỏe cho các cháu, và nếu có thể, sẽ tặng quà cho các cháu.
Rất mong cụ thông cảm cho chúng em.
Mọi cái nhóm chúng em cần nói thì Mợ Nhi đã nói hộ hết, mong các mod tạo đièu kiện để chúng em làm, đừng vì mọt chút gì đó không phải mà làm mất đi lòng nhiệt huyết của chúng em.
Bên box từ thiện chúng em không có đất, nhưng sao em thấy cũng có người chả phải là mod vẫn tạo được topic kêu gọi, ví dụ như topic giúp cháu Khánh Chi bị bỏng. Mong các Mod thông cảm và tạo điều kiện cho chúng em

xebokeooto

Xe tăng
Việc làm từ thiện là việc tốt không thể bàn cãi, tuy nhiên nó cần có bàn bạc và triển khai. OF đã có box chuyên để bàn bạc về làm từ thiện và cũng có mod chuyên trách quản lý. Nếu ai muốn làm từ thiện cũng vào OF để post bài kêu gọi sự ủng hộ của thành viên OF thì OF nó sẽ trở thành cái gì??? Nếu làm đúng thì không sao, nhưng nhỡ có việc gì đó thì OF rất mang tiếng. Mong mợ hiểu và thông cảm. Topic sẽ được xóa sau khi mợ phanhuyennhi vào đọc.
Bác xem lại vấn đề này. E đã từng đi làm từ thiện với mợ phanhuyennhi rồi. Việc này là việc chính đáng, không có gì ảnh hưởng tới OF cả.

Thichcuala

Xe buýt
Có xe tải cụ ạ, xe của cụ Baoanhjsc nên yên tâm chúng ta có thể chuyển được nhiều đồ lên cho các con. Cụ chuyển giúp đến Công ty Hoàng Tâm, số 10 G23 Nguyên Hồng, giờ HC giúp em nhé.
p.s: Hôm nay là thứ 2 đấy, keke
Thừ 2 tuần sau mợ ạ. Chủ nhật được nghỉ em mới xuống kho lấy được hàng. Ok. Em sẽ chuyển đến Nguyên Hồng cho mợ.

phan huyen nhi

Xe điện
Cụ ạ. Em cảm ơn cụ đã nói đỡ cho em. Nhưng trước nay em làm một số chương trình tặng quà và khám sức khỏe cho các em học sinh trên Than Uyên, em đều lấy danh nghĩa là thành viên của OF, vì đích danh em là thành viên của OF nên em nghĩ điều đó ko có gì sai. hơn nữa, việc làm của em là tự nguyện và chân tình, em làm từ những tình cảm của trái tim em, chứ ko vì bất cứ mục đích nào khác, nên em ko có gì phải ngại người khác hiểu nhầm. Mỗi lần chuẩn bị lên với các em học sinh, em đều kêu gộ mọi ngừoi ủng hộ các em ấy, vì sức em ko thể nào làm được tất cả những gì cần làm và những gì phải làm. Còn người khác hiểu đúng hay hiểu nhầm em, đó ko phải là điều em ngại. Điều em ngại nhất là ko giữ lời hứa với các em học sinh Khoen On trong chuyến đi tới này thôi.

Theo em không nên xóa thớt lão Xô à!
Cái này là Mợ ấy xin đồ đấy chứ. Có phải Mợ ấy lấy danh nghĩa Otofun đi làm từ thiện đâu.
Lão có thể nhắc nhở Mợ ấy và chuyển thớt về nơi nào phù hợp hơn.

phan huyen nhi

Xe điện
Cảm ơn cụ, 0903.288.865, cụ lưu giúp số em vào, nhỡ ko còn topic cụ vẫn liên lạc được. Em rất cần những món đồ của cụ để gửi lên cho các cháu.

Thừ 2 tuần sau mợ ạ. Chủ nhật được nghỉ em mới xuống kho lấy được hàng. Ok. Em sẽ chuyển đến Nguyên Hồng cho mợ.

Boing767

Xe điện
@ Mợ Nhi về phần xe mợ yên tâm nhá chúng e sẽ lo đầy đủ cứ theo đúng chương trình nhé !

lambogi79

Xe điện
Đoàn chúng em đi, đều lấy danh nghĩa OF, bằng chứng đây ạ

Em cũng xin nói thêm, tất cả các khoản đóng góp, mợ Nhi đều đưa vào quỹ, còn thừa thì lại gửi NH, còn lại từ xăng xe, đến ăn uống mọi người đều tự bỏ tiền cả, chứ không lấy 1 đồng của quỹ

xebokeooto

Xe tăng
Mời bác XO xem cái ảnh chúng E đi lần trước, đây là nội dung huyện đoàn Than uyên tiếp chúng E:

Và đây là tấm bảng ghi rõ các đơn vị tặng quà (E phóng to cái ảnh trước)

Chỉnh sửa cuối:

hainang

Xe buýt
Việc làm từ thiện là việc tốt không thể bàn cãi, tuy nhiên nó cần có bàn bạc và triển khai. OF đã có box chuyên để bàn bạc về làm từ thiện và cũng có mod chuyên trách quản lý. Nếu ai muốn làm từ thiện cũng vào OF để post bài kêu gọi sự ủng hộ của thành viên OF thì OF nó sẽ trở thành cái gì??? Nếu làm đúng thì không sao, nhưng nhỡ có việc gì đó thì OF rất mang tiếng. Mong mợ hiểu và thông cảm. Topic sẽ được xóa sau khi mợ phanhuyennhi vào đọc.
.
E chào cụ ! E ủng hộ , hiểu và thông cảm với những điều cụ đang băn khoăn lo lắng.E mong rằng cụ có thể bớt chút thời gian để ngồi lại trao đổi với mợ Nhi được ko ạ.?????????E nghĩ sẽ có phương án giải quyết phù hợp và thỏa đáng nhất.
E cũng đã từng đi cùng mợ NHI làm những CT cho các con,e cũng cảm nhận được ở bà mẹ 3 con này lúc nào cũng đau đáu chăn trở vì các con nhỏ vùng sâu xa hẻo lánh. E nghĩ rằng e cũng như CỤ và các thành viên OF cũng có cùng sự cảm nhận như vậy.OF là một sân chơi thú vị và cũng là nơi tập chung những tấm lòng nhân ái mong muốn hướng tới những việc làm nghĩa cử cao đẹp.
Vậy e mong cụ xem xét và cân nhắc gúp mợ NHI nhé!
E cảm ơn cụ nhiều nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

Boing767

Xe điện
Thì vẫn bít thế dưng cuộc đời có nhiều người tấm lòng tốt quá!

Chỉnh sửa cuối:

Chivas07

Xe tăng
Thì vẫn bít thế dưng cuộc đời có những lúc ko đc như mình muốn cụ ạ !
Dù thế nào cũng vẫn tiến hành mà cụ, em sẽ ủng hộ các cụ, mợ hết sức có thể.

Chivas07

Xe tăng

violetdylan

Xe buýt
Website
www.chauanh.info
Cảm ơn mợ rất nhiều.
Nhưng thực lòng em cảm thấy mình bị tổn thương quá.
Em ko hiểu nổi.
Min, mod cũng có lý riêng của họ. Tuy nhiên, khi mình làm với cái tâm của mình thì không phải lo lắng gì mợ ạ, cây ngay đâu sợ chết đứng.

Mợ cứ nhớ lại những lần một mình mợ nhảy xe khách đi Than Uyên, mợ còn vượt qua đc cơ mà...

Bên cạnh mợ còn có rất rất nhiều các cụ, các mợ hiểu và ủng hộ mợ cơ mà, mợ cứ yên tâm tiếp tục chương trình, mợ nhé.

Chúc kế hoạch của mợ thành công tốt đẹp.

Trạng thái
Thớt đang đóng