Cùng nhà ford lên tà té (điện biên) ăn tết độc lập

An Dong

Xe điện
Phải nói rằng, sau nhiều chuyến đi do nhà RS tổ chức, chưa lần nào em thấy mọi người vui như lần này. Và cũng chưa bao giờ em thấy mình buồn như lần này. Niềm vui thì đã được 44 trang của thớt này mô tả. Với em, em buồn em nhớ các Mợ, các Cụ Điện Biên quá cơ.

Lên đường nào

Một cảnh trong phim "Body Guard"

Biển báo...xe nghiêng

Nói vậy chứ, càng đi càng thấy đất nước mình đẹp thật. Mỗi một cung đường, một một bản làng đều đem lại những sự mới lạ, không cầu kỳ, rườm rà, khách sáo mà ngược lại luôn tươi mới, mang đến cảm giác cân bằng cho những con người thành phố, vốn bận rộn, hối hả.
Sự tiếp đón của anh em nhà xe Tây Bắc (anh em từ nay gọi là chi hội Điện Biên) có thể không phải là một trường phái mới, nhưng đem lại sự ngỡ ngàng, xúc động nhất định cho đội RS và Bạn Bè.

Ôi Tổ Quốc ta đẹp thế này sao

"Lấy trí nhân để thắng hung tàn. Giờ đại bác đã đầu hàng con trẻ"

Cũng "shoot" nhưng giờ súng tiểu liên đã nhường chỗ cho máy ảnh

Sự sống đã vươn lên trong công sự của đồi A 1

Dấu vết chiến tranh giờ chỉ còn trong bào tàng...

Chuyến đi nhiều tâm điểm gồm cả việc thăm quan, nghỉ ngơi, giao lưu và triển khai một số hoạt động xã hội. Cá nhân mà nói, em thấy chương trình thành công. Phần trao quà thật cảm động, như bao lần khác, cảm giác nhẹ nhõm lạ lung. Sau lúc trao quà, nếu không có xe ôm, bọn cháu chắc sẽ sẵn sàng đi xe của Bộ ra tới nơi để xe. Có lẽ sẽ rất khó quên giây phút nhà Xe Ngựa bế đứa nhỏ, con A Nù ( em còn chưa hỏi tên cháu), đặt sang chiếc xe lăn mới. Một đứa bé ở tuối 12 với chỉ vỏn vẹn hơn chục cân làm xúc động mấy chục con người.

Để chúng ta có thể "tác nghiệp với Ong"

... hoặc phiêu du giữa rừng, giữa núi...

....Để ta sống thật với lòng mình, chẳng vội...

Một chút quà của công đồng....

cũng có thể mang lại những nụ cười..nhưng...

vẫn còn rất nhiều việc phải làm.....​
Em thấy cái hay ở cuối chương trình là sự đoàn kết của mọi thành viên. Những cái bằt tay thật chặt lúc chia tay ở đầu Đại Lộ Thăng Long không chỉ đảm bảo sự thành công, đi tới nơi về tới chốn, mà còn như lời hứa sẽ đi với nhau trong những chuyến tới....

trừ mấy xe đi tiếp Sa.Pa và Smee phải về sớm có việc....
nhà RS và Bạn bè tụ tập trước khi vào ĐL Thăng Long (lão Xe, nhờ kinh nghiệm điều hành ở chuyến đi, giờ đã là cò đất ở Quốc Oai..)

Đầy đủ lái chính, lái phụ....

Gấu các loại.....

...khách mời các loại...và

...F1 các loại....
Sau 45 trang trên này, các Mợ, Cụ chắc cũng đã hiểu những tình tiết trên đường (trừ những cảnh éo le…). Em chỉ muốn mượn tạm diễn đàn này để cảm ơn những người đã tham gia, ủng hộ gián tiếp hoặc trực tiếp cho chương trình. Hẹn các Mợ/Cụ ở chương trình khác.

Chỉnh sửa cuối:

n.bich17

Xe tăng
cảnh đẹp chuyễn đi ý nghĩa quá tiếc là em không tham gia được

fordescape4876

Xe hơi
Cung đường và thời gian các cụ đi, nếu dừng lại ở Mai Châu thăm thú thảo nguyên, chụp choạch khu vườn đào rừng và nhất là rừng hoa trắng trong bản, thì tuyệt hơn rất nhiều. Một Chương trình từ thiện - du lịch khám phá, thực sự là ý nghĩa...

Tribute

Xe container
Hai cái ảnh này sao trùng hợp góc chụp thế nhỉ?

fordescape4876

Xe hơi
NHững hình ảnh cảm động về trao quà cho học sinh và sách thư viện, đồ dùng học tập cho học sinh, đề nghị các cụ/ mợ đóng góp cho thớt, vì lúc đó, cháu mải khuân vác, chả có thời gian chụp. Đóng góp mấy hình ảnh khi buổi lễ kết thúc:

Xe của 1 thành viên trong đoàn, vào tới nơi thì... hết xăng. Sau một hồi cắm vòi, mút xăng ở các xe khác không thành, rút cục các thầy giáo trong trường phải vào bản mua xăng lẻ (may mà khu này vẫn có xe máy) và đổ vào bình xăng từ can, để phía trên

Kết thúc lễ trao quà, các xe SUV chở phụ huynh, các mợ/ Gấu và F1 ra ngoài đường, các cụ phảiở lại, chờ xe máy của dân bản tăng bo lại ra Quốc Lộ

Thôi, mai nhà cháu xử lý sau. Bây giờ buồn ngủ rũ người ra rồi ợ...
Ối! Đi miền núi, vào tận bản như thế mà không chuẩn bị, để hết xăng như thế thì lần đầu tiên thấy cụ này là 1. Chắc toàn ngồi gác chân trong phòng lạnh ở HN, lần đầu tiên được đi ra ngoài nên mới hồn nhiên vậy. Cơ quan em toàn đi xa, có 1 ông nào thế này, chắc bị đuổi việc ngay lập tức.

Hết thuốc chữa với cụ OF này!..

An Dong

Xe điện
Cung đường và thời gian các cụ đi, nếu dừng lại ở Mai Châu thăm thú thảo nguyên, chụp choạch khu vườn đào rừng và nhất là rừng hoa trắng trong bản, thì tuyệt hơn rất nhiều. Một Chương trình từ thiện - du lịch khám phá, thực sự là ý nghĩa...
Mai châu bọn em tới nhiều rồi nên không qua cụ ạ.
Hai cái ảnh này sao trùng hợp góc chụp thế nhỉ?
May mà khác thời điểm anh.

Vinh Nguyễn

Xe điện
Ối! Đi miền núi, vào tận bản như thế mà không chuẩn bị, để hết xăng như thế thì lần đầu tiên thấy cụ này là 1. Chắc toàn ngồi gác chân trong phòng lạnh ở HN, lần đầu tiên được đi ra ngoài nên mới hồn nhiên vậy. Cơ quan em toàn đi xa, có 1 ông nào thế này, chắc bị đuổi việc ngay lập tức.

Hết thuốc chữa với cụ OF này!..
Chánh Tổng có khách kìa ra tiếp đê :))

Em xin được lấy 1 số ảnh của các cụ về làm tư liệu ạ. Khi up ảnh em có ghi rõ nguồn ảnh từ cụ nào hẳn hoi. Em cảm ơn các cụ nhiều!!! :D
Mợ Lan Tươi sử dụng ảnh avatar mới, chưa ghi rõ nguồn "cái ô" nhé :P

Win3633

Xe tải
mình cúng ở đb mà chả ai cho mình vào hội nhỉ, hì hì

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
mình cúng ở đb mà chả ai cho mình vào hội nhỉ, hì hì
Cụ đi CÚNG (ở đb là ở chỗ nào vậy cụ?) suốt như thế, thời gian đâu mà ọp ẹp với anh em, nói gì đến chuyện cho hay không cho vào Hội?.. Hố! Hố!..

Tribute

Xe container
Tưởng bận gì, hóa ra vội về khoe "hoa".:P

thu lan

Xe điện
Bây giờ ta chuyển sang những ảnh hót hòn họt... Mọi người vào đâm mẫu nhá!

Bức ảnh đầu tiên mang tên "đốm sáng"

Chảo: Ông này trông thế.. cũng có vẻ nguy hiểm

Hả????

Tribute: Nhìn ku này trông yêu thế chứ! Mình thích rồi đấy >:)

Ôi anh yêu...!!! Chụt.. chịt..!!! :-*:-*:-* Rì béo phê nòi cả.. bụng =))

Chỉnh sửa cuối:

thu lan

Xe điện

Tribute

Xe container
Mía lão Ribeo lạm dụng lúc mình phê phê, tưởng thầm thì giề hóa ra hun trộm, mà trông cái rốn toàn mỡ kinh bỏ bu đi.:D

fordescape4876

Xe hơi
Mía lão Ribeo lạm dụng lúc mình phê phê, tưởng thầm thì giề hóa ra hun trộm, mà trông cái rốn toàn mỡ kinh bỏ bu đi.:D
Ối Giời! Hết thuốc chữa với mấy cụ này!. Cảm ơn mợ vì đã cho em được cười thật sảng khoái, trong cả ngày hôm nay!..