[Funland] Cùng đánh giá xu hướng BDS trong và sau đợt bùng phát Covid thứ 4

Niels_Bohr

Xe hơi
Có cụ nào có đất Hoà Lạc, Lương Sơn, Ba Vì mà chán, lo sợ bđs giảm, ngạt thở oxy, ngân hàng... , giá hợp lý inbox em nhé.
Em có tí tiền đang muốn liều phát, đu đỉnh ko được thì bắt đao rơi vậy.

Súng hơi HD

Xe tải
Lên hay xuống giờ chỉ hỏi cụ nào làm nghề xem bói may mới biết, xung quanh em ai mua đã mua rồi, bán thì chưa thấy,

Thanhvuóng71

Xe container
Thấy bảo trong phía nam vẫn sôi động

Đọc mấy bài nhận định thị trường này thấy nhiều cụ nhận định mà buồn cười. Năm 2018 đến giờ em đọc mấy bài nhận định năm nào cũng thấy bảo thị trường thế nọ, thị trường thế chai,...hết chu kỳ bong bóng 10 năm 1 lần rồi đến Em Cô Vỵ làm nhiều nhà đầu tư chết ngắc, BĐS đóng băng. Xin thưa, đất từ 2018 đến giờ về cơ bản là thắng, có chỗ thắng mấy chục %, có chỗ thắng x2, x3, x4... Tất nhiên vẫn có người chết, nhưng người chết thì thời nào chẳng có nhưng tương quan với người thắng thì nó quá nhỏ nhoi.
Nếu k chắc để đưa ra quyết định chơi lớn thì nên chọn cách an toàn. Các cụ có dư 300 thì tìm lô 250 nhận định thấy ổn nhất đầu tư thôi, còn 50 bỏ đấy dự phòng. 250 kia đầu tư xác định ăn thì tốt, k ăn bỏ đó vài năm kiểu gì chẳng ăn. Chỉ chết cụ nào có 300 nhưng muốn gắp miếng mồi 500, 700 thôi. Đòn bẩy tài chính hay ăn đòn thì k ai nói chắc được, cả chính phủ cũng chỉ là dự đoán vì ảnh hưởng quá nhiều yếu tố từ quốc tế. Quan điểm các nhân em thế này: "BDS về cơ bản vẫn sẽ tăng, chỉ có điều nhiều hay ít vì giờ không phải thời kỳ 2008-2010 nữa. Giờ các nhà đầu tư thông thái hơn nhiều, có nhiều kênh tham khảo hơn nhiều, không phải ai cũng nghe ông hàng xóm nói lời to từ đất mà phi sổ nhà vào ngân hàng để đi mua đất nữa. Ngân hàng giờ cũng thắt chặt cho vay hơn nhiều rồi. Nếu có chắc cũng chỉ xáo động nhẹ thôi chứ k có 2008-2010 lặp lại nữa đâu mà ngồi đợi. Các ông mua 10 bán 8 cũng ít lắm rồi."

loptoxenho

Xe máy
Có cụ nào có đất Hoà Lạc, Lương Sơn, Ba Vì mà chán, lo sợ bđs giảm, ngạt thở oxy, ngân hàng... , giá hợp lý inbox em nhé.
Em có tí tiền đang muốn liều phát, đu đỉnh ko được thì bắt đao rơi vậy.
Em co may nghin m2 o Luong Son, dang lam trang trai 4 nam nay. Nhung gio co tuoi nen muon de lai. Cu quan tam thi inbox em de lai gia hop ly!!

Dream68

Xe tải
ngồi hóng cc

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Lạm phát cao mà lãi xuất thấp thì dân sẽ phang nhau trong các tài sản đầu cơ....1 nền kinh tế lạm phát 2 con số e nghĩ chả ai tâm trí đâu mà làm ăn cả... vì lợi nhuận chả đc bao nhiêu ..... người lao động bỏ việc Tìm việc khá cao hơn vì không đủ sống.... các. Nước phát triển đã tiêm vacxin... dần đạt tới miễn dịch cộng đồng rồi...... các cụ xem với lượng tiền lớn như vậy.... thì lạm phát Mỹ sẽ bao nhiêu nếu kinh tế hoạt đồng trở lại.... các nước như Việt Nam sẽ lạm phát bao nhiêu......nếu như nó sụp đổ hậu quả rất lớn... chu phình sẽ phải tăng lãi suất thôi....
Đọc nhiều cmt của cụ mấy năm nay nhưng em ko phản hồi. Nay ăn ít CP và mấy khu đất em vừa mua cũng đang tăng tốt nên chém 1 câu cho vui với cmt này của cụ.

Nếu để lãi suất tăng là Doanh nghiệp đang chết vì Dịch sẽ chết luôn, chết sặc tiết không ngóc đầu lên được và nên kinh tế sẽ tan hoang luôn. Cụ chọn phương án tăng lãi suất không nếu là người nắm quyền quyết định chính sách kinh tế của đất nước?

Thanhvuóng71

Xe container
Đọc nhiều cmt của cụ mấy năm nay nhưng em ko phản hồi. Nay ăn ít CP và mấy khu đất em vừa mua cũng đang tăng tốt nên chém 1 câu cho vui với cmt này của cụ.

Nếu để lãi suất tăng là Doanh nghiệp đang chết vì Dịch sẽ chết luôn, chết sặc tiết không ngóc đầu lên được và nên kinh tế sẽ tan hoang luôn. Cụ chọn phương án tăng lãi suất không nếu là người nắm quyền quyết định chính sách kinh tế của đất nước?
Đọc thì biết là cụ ý bị ám ảnh của đợt 2010, Nó hằn sâu quá nên cụ ý có cái nhìn tiêu cực về xh khi giá bds tăng cao.

tobe11

Xe tăng
Cả chục thớt Tăng với chả giảm, có tăng hay giảm thì các cụ có mua được đ** đâu mà bàn. Chợ bất động sản rao cả trăm bài mà chốt được 1-2 căn , Chứng tỏ các cụ otofun có tiền đâu =)) .
Thôi cụ để em chém tí, ;)) không có tiền em mới ở đây chém chứ có tiền em đã đi cộp rồi :))

carrot123

Xe tải
Em hiểu mà cụ , em chỉ đặt ra giả thiết rằng : ls cho vay có thể sẽ giảm trong ngắn hạn . Cụ cứ chờ xem em nói đúng không nhé
LS cho vay chắc sẽ giảm ngắn hạn và tăng tầm cuối năm ạ, chứ giảm em nghĩ khó. Bây giờ NHNN đnag phải bơm tiền ra giữ cho LS ko tăng nhưng chắc chỉ cầm được đến cuối năm thôi. VN k phải là Mỹ.

bona13

Xe tăng
LS cho vay chắc sẽ giảm ngắn hạn và tăng tầm cuối năm ạ, chứ giảm em nghĩ khó. Bây giờ NHNN đnag phải bơm tiền ra giữ cho LS ko tăng nhưng chắc chỉ cầm được đến cuối năm thôi. VN k phải là Mỹ.
sau quả máy bơm cao áp này, bđs sẽ lại tăng ầm ầm

duc6887

Xe hơi
Em đọc lại nhiều còm của cụ từ đầu 2020 đến nay, cơ bản nhận định của cụ đều sai hết. Giai đoạn tháng 4/2020, em cũng nhận định sai về thị trường bđs, xong nó lên, em cũng kịp sửa sai và cũng thu về 1 khoản. Tháng 4/2020 em cũng vào vàng từ lúc giá 44 cơ cụ, em đẩy ngay khi giá đạt 60. Thời điểm đó biên độ chênh giữa mua và bán chỉ 450-500k thôi, không cao như bây giờ và không chênh nhiều so với giá thế giới. Giờ chênh quá nhiều, mua xong đã là lỗ to rồi. Nên em thấy cụ sai lại nối tiếp sai, mà cụ cũng bảo thủ ghê gớm, còm rất nhiều nơi, làm người đọc có vẻ bị hoang mang. Tất nhiên là không ai bắt họ đọc, đọc thì phải ngẫm, phải phân tích, phải tìm hiểu rồi tự đưa ra quyết định cho mình. Em không định viết cái stt này để phản hồi cụ đâu, nhưng đâu cũng thấy cụ, cũng thấy nhận định của cụ, làm em không viết không được ạ. Chúc cụ có những đầu tư đúng đắn, thắng lợi ạ!
10-20% members của Ottofuns là các thánh nổ, thùng rỗng kêu bong bong mà.

Xtrail2008

Xe đạp
Em đọc lại nhiều còm của cụ từ đầu 2020 đến nay, cơ bản nhận định của cụ đều sai hết. Giai đoạn tháng 4/2020, em cũng nhận định sai về thị trường bđs, xong nó lên, em cũng kịp sửa sai và cũng thu về 1 khoản. Tháng 4/2020 em cũng vào vàng từ lúc giá 44 cơ cụ, em đẩy ngay khi giá đạt 60. Thời điểm đó biên độ chênh giữa mua và bán chỉ 450-500k thôi, không cao như bây giờ và không chênh nhiều so với giá thế giới. Giờ chênh quá nhiều, mua xong đã là lỗ to rồi. Nên em thấy cụ sai lại nối tiếp sai, mà cụ cũng bảo thủ ghê gớm, còm rất nhiều nơi, làm người đọc có vẻ bị hoang mang. Tất nhiên là không ai bắt họ đọc, đọc thì phải ngẫm, phải phân tích, phải tìm hiểu rồi tự đưa ra quyết định cho mình. Em không định viết cái stt này để phản hồi cụ đâu, nhưng đâu cũng thấy cụ, cũng thấy nhận định của cụ, làm em không viết không được ạ. Chúc cụ có những đầu tư đúng đắn, thắng lợi ạ!
chứng tỏ là cụ nhận định đúng, vậy theo cụ tầm này có tiền thì mua gì ổn ạ, bất động sản thì năm sau sẽ như thế nào, rất mong có ý kiến của cụ!

xe rùa 2012

Xe container
Đọc các cụ kỹ em có vài sn sau:
Theo em thì ntn:

quy luật cho 1 nên kt ko theo quy luật thị trường tự do? nói rộng ra mấy năm covid có cả Mỹ và âu châu cũng thế. Tức là NN can thiệp, NN điều tiết....
cho nên quy luật của các nền kinh tế do NN điều tiết là ko theo quy luật nào.

cho nên nói hẹp như ở VN bds từ xưa hồi 1990-1994 ..... 2008 - 2018 các cụ đại gia thời điểm đó đoán phần nhiều bị sai

vd : đúng ra bds sau sốt sẽ đứng, chững... nhưng nếu bds chững, banks gặp kk, GDP giảm nên NN sẽ bơm.... 2020 covid lẽ ra bds vỡ nhưng NN lại bơm, 2021 theo quy luât vỡ to, NN lại bơm để GDP trên 3% ...
Mỹ cũng thế thôi, giờ cứu nên kt, cứu GDP thì NN bơm hết. nên bên mỹ canada cũng đang sốt bds, sốt tiền điện tử....

cho nên 2021-2022 nếu chưa tiêm chũng 2 mũi toàn dân, thì chắc chắn bds . ck, tiền ảo, vàng .... còn lên vì NN cứ in và bơm để GDP tăng trưởng dương
chênh lệch giầu nghèo càng ngày càng cách biệt
mong các cụ phản biện