[Funland] Cùng đánh giá xu hướng BDS trong và sau đợt bùng phát Covid thứ 4

Jiren198

Xe điện
E nghĩ cụ không nên lấy chỗ cụ để làm
đu đỉnh thì phải nói là đỉnh của cái gì và ở đâu , tại sao là đỉnh . Cổ tăng ầm ầm vẫn đầy thằng hộc máu , cổ giảm vẫn có thằng ăn to . mấy cái dự án tận xa tít mù khơi giá gốc 40tr /m2 thì chả cần sóng nó vẫn là bố của đỉnh rồi , ôm vào thì xác định chết luôn từ ban đầu đi cho xong . đừng đưa một dự án và cho là bài học của cả thị trường
bài học cho cả thị trường mới phải....giá năm 2021 cũng gấp đôi , ba 2019-2020.... nó phải gọi là quả bóng:))

Grand 2016

Xe tăng
đu đỉnh thì phải nói là đỉnh của cái gì và ở đâu , tại sao là đỉnh . Cổ tăng ầm ầm vẫn đầy thằng hộc máu , cổ giảm vẫn có thằng ăn to . mấy cái dự án tận xa tít mù khơi giá gốc 40tr /m2 thì chả cần sóng nó vẫn là bố của đỉnh rồi , ôm vào thì xác định chết luôn từ ban đầu đi cho xong . đừng đưa một dự án và cho là bài học của cả thị trường
Đất đấu giá mặt hồ tại 1 phường thuộc tp. Phủ Lý, cách trung tâm 1.5km ô tô vào đất. Giá 19tr/m2. có nên mua không cụ?

ducthang85

Xe tải
Đất đấu giá mặt hồ tại 1 phường thuộc tp. Phủ Lý, cách trung tâm 1.5km ô tô vào đất. Giá 19tr/m2. có nên mua không cụ?
Hồ qua trung phải ko ạ . Ngày xưa gọi là hồ đầm đa . Mua được hay ko thì em ko dám bàn vì do mục đích mua của cụ . Em chỉ biết là cách đây 1 năm mặt hồ là 6tr/m2 . Đương nhiên bây giờ có thể cao hơn nhưng thế nào là hợp lý . Dân trí ở đấy ra sao .

Grand 2016

Xe tăng
Hồ qua trung phải ko ạ . Ngày xưa gọi là hồ đầm đa . Mua được hay ko thì em ko dám bàn vì do mục đích mua của cụ . Em chỉ biết là cách đây 1 năm mặt hồ là 6tr/m2 . Đương nhiên bây giờ có thể cao hơn nhưng thế nào là hợp lý . Dân trí ở đấy ra sao .
Vâng ạ. Dân trí cũng là làng lên phường thôi cụ ạ. E thấy gần trung tâm tp.
Nhà cô em ở đó, e định mua đầu tư thôi vì em ở HN.

ducthang85

Xe tải
Vâng ạ. Dân trí cũng là làng lên phường thôi cụ ạ. E thấy gần trung tâm tp.
Nhà cô em ở đó, e định mua đầu tư thôi vì em ở HN.
Giờ này còn mua đầu tư ở phủ lý thì em khuyên cụ là 3 năm nữa cụ quay lại mua đi . Tiền cụ gửi bank rồi 3 năm nữa mua ko khéo lồi ra con altis

tunganh_a76amc

Xe tăng
E lại thấy dấu hiệu bds đi xuống rồi....cc bình thường đã khó giao dịch... giờ lại tăng giá bán.... thì càng khó... sẽ có sales off thôi cụ.... cdt 1 là giảm giá bán để thu hồi vốn...2 là dừng thi công..... khi lãi suất thay đổi sẽ rõ ngay thôi..... cP ko thể giữ lãi suất thấp nay mãi đc đâu.... ..
Nếu NH hạ lãi suất cho vay xuống nữa thì chuyện gì sẽ xảy ra cụ ???

Si_Tran

Xe buýt
E lại thấy dấu hiệu bds đi xuống rồi....cc bình thường đã khó giao dịch... giờ lại tăng giá bán.... thì càng khó... sẽ có sales off thôi cụ.... cdt 1 là giảm giá bán để thu hồi vốn...2 là dừng thi công..... khi lãi suất thay đổi sẽ rõ ngay thôi..... cP ko thể giữ lãi suất thấp nay mãi đc đâu.... ..
Bài này cũng giống như tầm này năm ngoái khi bắt đầu dịch nhưng rồi sao cụ cũng thấy ?, Điều gì sảy ra nếu Ngân hàng nhà nước để lãi suất thấp như này đến hết năm ? Cp vẫn sẽ tiếp tục kích cầu và hoàn thành tiêm Vaccine Covid đến 60% người dân ?, đây mới là tháng 6 thôi, còn 6 tháng nữa, Ccá chủ đầu tư lớn nó sẽ không dừng thi công vì nó đang ảnh hưởng từ nhiều phía khách hàng, ngân hàng bảo lãnh tiến độ nhà thầu ?? vật liệu, và công nhân ?? Bác luận phân tích em với ạ

Jiren198

Xe điện
Nếu NH hạ lãi suất cho vay xuống nữa thì chuyện gì sẽ xảy ra cụ ???
Lạm phát cao mà lãi xuất thấp thì dân sẽ phang nhau trong các tài sản đầu cơ....1 nền kinh tế lạm phát 2 con số e nghĩ chả ai tâm trí đâu mà làm ăn cả... vì lợi nhuận chả đc bao nhiêu ..... người lao động bỏ việc Tìm việc khá cao hơn vì không đủ sống.... các. Nước phát triển đã tiêm vacxin... dần đạt tới miễn dịch cộng đồng rồi...... các cụ xem với lượng tiền lớn như vậy.... thì lạm phát Mỹ sẽ bao nhiêu nếu kinh tế hoạt đồng trở lại.... các nước như Việt Nam sẽ lạm phát bao nhiêu......nếu như nó sụp đổ hậu quả rất lớn... chu phình sẽ phải tăng lãi suất thôi....

haivinhvungtau

Xe buýt
Cụ nói hợp lý. CK, đất lên vẫn kiếm được (có điều kiện), lên cũng kiếm được nhưng chắc không áp dụng cho tất cả mọi người

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Thực tế thì để ra hàng bđs thời điểm này không hề dễ dàng. Có thể coi là tạm án binh bất động trong giai đoạn dịch.
Nếu dịch được kiểm soát thì sao ?
Theo em bds sẽ ưu tiên giao dịch ở 2 phân khúc (i) bđs để ở, (ii) bđs đầu tư ở 2 thành phố lớn: Hà Nội, Sài Gòn.
Nếu kiểm soát được dịch thì kinh tế VN sẽ hứa hẹn phát triển rất rực rỡ bởi Mỹ, Châu Âu, Trung Quốc, các thị trường chính đều đã được kiểm soát và mở cửa tự do.
Với kịch bản này liệu có tránh khỏi cuối năm bds tiếp tục tưng bừng ???

Chỉnh sửa cuối:

tunganh_a76amc

Xe tăng
Lạm phát cao mà lãi xuất thấp thì dân sẽ phang nhau trong các tài sản đầu cơ....1 nền kinh tế lạm phát 2 con số e nghĩ chả ai tâm trí đâu mà làm ăn cả... vì lợi nhuận chả đc bao nhiêu ..... người lao động bỏ việc Tìm việc khá cao hơn vì không đủ sống.... các. Nước phát triển đã tiêm vacxin... dần đạt tới miễn dịch cộng đồng rồi...... các cụ xem với lượng tiền lớn như vậy.... thì lạm phát Mỹ sẽ bao nhiêu nếu kinh tế hoạt đồng trở lại.... các nước như Việt Nam sẽ lạm phát bao nhiêu......nếu như nó sụp đổ hậu quả rất lớn... chu phình sẽ phải tăng lãi suất thôi....
Em hiểu mà cụ , em chỉ đặt ra giả thiết rằng : ls cho vay có thể sẽ giảm trong ngắn hạn . Cụ cứ chờ xem em nói đúng không nhé

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Em hiểu mà cụ , em chỉ đặt ra giả thiết rằng : ls cho vay có thể sẽ giảm trong ngắn hạn . Cụ cứ chờ xem em nói đúng không nhé
Cụ không phải chờ.
VCB đang chào em ls cho vay thấp hơn quý 1 rồi.
Sáng nay ACB gọi điện chào tiếp ls 7% nhé.

Thanhvuóng71

Xe container
Đây lạm phát của cụ.

TieuFu

Xe container
Thực tế thì để ra hàng bđs thời điểm này không hề dễ dàng. Có thể coi là tạm án binh bất động trong giai đoạn dịch.
Nếu dịch được kiểm soát thì sao ?
Theo em bds sẽ ưu tiên giao dịch ở 2 phân khúc (i) bđs để ở, (ii) bđs đầu tư ở 2 thành phố lớn: Hà Nội, Sài Gòn.
Nếu kiểm soát được dịch thì kinh tế VN sẽ hứa hẹn phát triển rất rực rỡ bởi Mỹ, Châu Âu, Trung Quốc, các thị trường chính đều đã được kiểm soát và mở cửa tự do.
Với kịch bản này liệu có tránh khỏi cuối năm bds tiếp tục tưng bừng ???
Nó sẽ tưng bừng, không tưng bừng là mất tết ! Cả quan lẫn dân !

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Đây lạm phát của cụ.
Cụ đấy suốt ngày phán đoán lạm phát. Phân tích toàn đưa người đọc vào mớ bòng bong, chả chỉ ra được xu hướng gì.

Jiren198

Xe điện
Cụ đấy suốt ngày phán đoán lạm phát. Phân tích toàn đưa người đọc vào mớ bòng bong, chả chỉ ra được xu hướng gì.
Thế thì e nhìn sai rồi....e ngồi lót dép hóng cc bàn luận....e cũng vào ít vàng, ít tiền để ăn...nhường các cụ nhiều đạn phang nhau ạ

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Thế thì e nhìn sai rồi....e ngồi lót dép hóng cc bàn luận....e cũng vào ít vàng, ít tiền để ăn...nhường các cụ nhiều đạn phang nhau ạ
Vấn đề là đọc bài cụ xong không biết phải làm gì.

bona13

Xe tăng
Em đọc lại nhiều còm của cụ từ đầu 2020 đến nay, cơ bản nhận định của cụ đều sai hết. Giai đoạn tháng 4/2020, em cũng nhận định sai về thị trường bđs, xong nó lên, em cũng kịp sửa sai và cũng thu về 1 khoản. Tháng 4/2020 em cũng vào vàng từ lúc giá 44 cơ cụ, em đẩy ngay khi giá đạt 60. Thời điểm đó biên độ chênh giữa mua và bán chỉ 450-500k thôi, không cao như bây giờ và không chênh nhiều so với giá thế giới. Giờ chênh quá nhiều, mua xong đã là lỗ to rồi. Nên em thấy cụ sai lại nối tiếp sai, mà cụ cũng bảo thủ ghê gớm, còm rất nhiều nơi, làm người đọc có vẻ bị hoang mang. Tất nhiên là không ai bắt họ đọc, đọc thì phải ngẫm, phải phân tích, phải tìm hiểu rồi tự đưa ra quyết định cho mình. Em không định viết cái stt này để phản hồi cụ đâu, nhưng đâu cũng thấy cụ, cũng thấy nhận định của cụ, làm em không viết không được ạ. Chúc cụ có những đầu tư đúng đắn, thắng lợi ạ!