Cung Bồ Đề - Tư Đình - Vincom center - Việt Hưng, khởi động hàng ngày lúc 5h30

Trạng thái
Thớt đang đóng

VNimation

Xe buýt
Website
www.vni.pro.vn
E nghe bác Cá nói có bột rửa xích, mợ Sói trích quỹ mua ít dầu Diesel và bột, tranh thủ trà đá chăm sóc xe luôn.
Theo quảng cáo thì dùng bột rửa xích xong không cần diesel nữa chỉ cần tra dầu xích. Em làm theo sáng nay xe kêu cọt kẹt cọt kẹt, tra tí dầu của TDF vào đỡ hẳn

Tien seven

Xe tải
Hôm qua Em tháo toàn bộ phần bánh sau của xe ra chăm sóc lại. Vì mấy hôm trước đi nghe thấy có tiếng rít phía đằng sau xe nghe như chim hót. Sau khi tháo hết ra kiểm tra thấy.

- Trục giữa quay ngon lành và quay rất tít ko có tiếng kêu gì.
- Trục bánh xe quay ngược quay xuôi đều tốt. Nghĩa là việc rửa xe chẳng có hại gì cho trục xe cả.
- Cái xích của em tra dầu xong lúc gập lại thấy rất cứng. Sau khi lắp bánh xe vào em tra rất nhiều dầu rồi quay tít rất lâu. Lúc sau kiểm tra thấy xích gập vào rất dễ. Nghĩa là sau khi rửa bột xong thì dầu trong xích cũng trôi đi hết. Phải tra nhiều dầu vào xích sau đó quay tít, và cuối cùng là dùng khăn lau sạch dầu bám trên xích.
- Cái bánh xe nhỏ trên đề có ít cát rất mịn phía trong trục của nó. Em lấy cái tăm khều hết cát ra và tra dầu vào.
- Cái phanh của em bị chạm vào đĩa, nó là nguyên nhân chính gây ra tiếng ót ót nghe như chim hót. Em chỉnh lại thế là hết.

- Bây giờ xe em chạy vẫn có tiếng lẹt xẹt ở phần trục giữa, mỗi khi đạp xe là nó kêu. Em tìm nguyên nhân mãi mà chẳng ra. Không phải do xích chạm vào đề trước. Mà cũng không thấy có cái gì vướng vào đùi đĩa xe. Có bác nào biết chỉ giúp em nhé.

Đó là một số kinh nghiệm của em lần đầu tiên trong đời vật cái xe đạp ra tự tháo các thứ và tự chỉnh sửa.

hanoien

Xe điện
Tiến ơi, xe của anh cũng có hiện tượng chim.hót ở bánh trc, chỉnh ntn cho hết kêu? KP đi Tq nên k sửa dc.

no1liveforever

Xe buýt
hix nhìn các bác đạp em thèm quá , mấy hôm nữa gửi được xe đạp từ HN lên em sẽ chụp ảnh con đường ven biển cho các bác xem , đẹp vãi hàng

hanoien

Xe điện
Mai ra TDF chỉnh nhé anh. Cái này chỉnh dễ lắm ạ.
Doanh nhân KP chỉnh mãi k được. Hic

hix nhìn các bác đạp em thèm quá , mấy hôm nữa gửi được xe đạp từ HN lên em sẽ chụp ảnh con đường ven biển cho các bác xem , đẹp vãi hàng
Bác cứ yên tâm công tác 2 năm dưới đó, lúc về chắc k đuổi kịp bác gái đâu, giờ ngày nào bác gái cũng bám mợ Sói, level lên kinh nhắm!:P

no1liveforever

Xe buýt
Doanh nhân KP chỉnh mãi k được. Hic

Bác cứ yên tâm công tác 2 năm dưới đó, lúc về chắc k đuổi kịp bác gái đâu, giờ ngày nào bác gái cũng bám mợ Sói, level lên kinh nhắm!:P
Vâng ở dưới này em chắc đạp tự kỷ thôi , chánnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnn

mrhau

Xe đạp
Rửa xích không nhanh như bác tưởng đâu nhé :P bột rửa xích cụ Jim74 hứa cung cấp miễn phí rồi nên không cần mua :) diesel liệu có gửi được ở hàng nước không ah? nếu muốn rửa xích còn phải có chân chống phụ chữ U và dụng cụ rửa xích nữa cơ :))
Tình hình là nhà e đang có cái chân chống chữ U và có cả bộ rửa xích nhuôn nên bác nào cóa nhu cầu rửa xích thì e chạy ù té về nhà mang ra cho nhé.

Sói nhỏ

Chã!
Tình hình là nhà e đang có cái chân chống chữ U và có cả bộ rửa xích nhuôn nên bác nào cóa nhu cầu rửa xích thì e chạy ù té về nhà mang ra cho nhé.
bác Mrhau nghỉ lâu thế? dạo này bác phải đi làm sớm ah?

Sói nhỏ

Chã!
Sáng nay xuất phát từ Tư Đình có cả hai tour cùng 1 lúc. Đội TDF có đầu kéo Vunhat nên chạy như gió. Ngược gió các bác vẫn đóng 30kph làm cho em đứt gánh giữa đường :(

Bác VNimation trốn đường, chạy 1 tẹo vào Vincom center rồi ra luôn :))

Hôm nay bác Unik đi đâu để cho bác Cachoi bơ vơ chạy 1 mình thế ?

unik

Xe buýt
Hôm nay vẫn như mọi ngày em đặt báo thức nhưng không thấy kêu.
Mở mắt ra thì đã 6h hic :(

Tien seven

Xe tải
Hôm nay vẫn như mọi ngày em đặt báo thức nhưng không thấy kêu.
Mở mắt ra thì đã 6h hic :(
Thỉnh thoảng anh cũng bị thế khi giao ban xong :)) Nên dễ thông cảm thôi. :)) :)) :))

hanoien

Xe điện
Thỉnh thoảng anh cũng bị thế khi giao ban xong :)) Nên dễ thông cảm thôi. :)) :)) :))
Đề nghị đạp xe xong về mới giao ban nhá...X_X
Mà xem thế nào tiến cử vài siêu nhân chạy cùng bác Cá với Unik, chứ hôm nay Unik nghỉ bác Cá thơ thẩn 1 mình buồn quá.

cachoi

Xe điện
Đề nghị đạp xe xong về mới giao ban nhá...X_X
Mà xem thế nào tiến cử vài siêu nhân chạy cùng bác Cá với Unik, chứ hôm nay Unik nghỉ bác Cá thơ thẩn 1 mình buồn quá.
Hôm qua xúc than mệt quá, sang ra cố bò không lại mang tiếng dân xe đạp:P

Pdzung

Xe tải
Tắt là do Phải chỉnh xe cho cung La lô sau đóng theo lòi tù và
Cảm ơn cụ cả chọi đã chỉnh lại phanh giúp em, sáng nay em cũng bị mấy anh LaLo cho tụt lại đằng sau, đi lạc 1 lúc cuối cùng lại về đích trc cả đoàn :)).

unik

Xe buýt
Hôm nay ngủ đẫy, cơ bắp ngon lành mai kéo co hết lực cho ra mồ hôi anh cachoi nhé!

cachoi

Xe điện
Hôm nay ngủ đẫy, cơ bắp ngon lành mai kéo co hết lực cho ra mồ hôi anh cachoi nhé!
Hôm nay có bác Quachanh và bác Tiến 7 kéo kinh lắm, hi vọng mai cả đoàn thay nhau kéo phá kỷ lục:-bd

Trạng thái
Thớt đang đóng