[Funland] Cục Hàng không đang làm rõ thông tin phi công dương tính với chất cấm

ung_sung_tu_tai

Xe container
Như các trường ĐH ý, khi đầu vào nhiều người đăng ký thì mới tuyển sinh căng được. Còn khi đầu vào èo uột thì phải xét cả học bạ năm lớp 10 thôi.
Không nhẽ cứ phi là phi ta với phi tây đồng hạng lương ? Nếu không đồng hạng lương thì bác có đổi một ta lấy một tây không ?

Khâu tuyển chọn, đào tạo, sử dụng phi công của hàng không có vấn đề trầm trọng
Tôi thì đoán là, phần Quản lý pilot có vấn đề.
Chứ pilot nhận vào, theo đúng quy trình của tụi ICAO đặt ra rồi, bác không thể làm khác được.

Còn khi đang bay rồi, phần kiểm tra định kỳ chắc là có vấn đề - chuyện cũng khá dễ hiểu ở Việt Nam.
Bác Kha chuẩn đấy, tuyển chọn PL Tây nó test và cấp = thì chuẩn lắm, khối chú to khỏe mà tiếng Anh kém bị loại thẳng cẳng.
Tôi đọc quy trình của tụi Mỹ thì thấy nó tổ chức test random. Chú phi công nào test dương tính thì hãng phải báo cáo lên FAA đồng thời khởi động quy trình đình chỉ / sa thải chú đó.

Lý do “em chỉ chơi tý chứ không nghiện” không được chấp nhận.
Trước kia còn có vụ phi công của VNA không biết hạ cánh nữa Bác ạ !

Tin tức
Phi công Vietnam Airlines không biết... hạ cánh
Sai rồi bác.
"Chú phi công nào bị báo cáo là test dương tính thì hãng phải ...".
Ta báo cáo chú nào cũng sạch như chùi cả.

Tôi đọc ở Lufthansa thì phải: Tụi nó bắt buộc kiểm tra định kỳ 6 tháng/lần, cho cả tổ bay.
Chắc trong cái test đó, có cả drug testing.
Chứng tỏ là kiểm soát nội bộ quá sơ hở và đang bị lợi dụng. Lái thì dùng, tiếp viên thì xách tay... khiếp phết. Em tự lái xe đi trên mặt đất thôi.
Phi công thì cũng là lái xe nhưng là lái trên dời. Dưới đất các cụ xe công dương tính mai thúy cũng nhiều mà
Theo em Cục HK nên làm rõ có bao nhiêu phi công dương tính thì hơn. Chứ còn ông nghẹo đã thử cả máu, rõ như ban ngày rồi - còn làm rõ cái gì nữa!

Davidlead

Xe tải
Có lẽ nào lại thế
và có lẽ nào lại dính vào người nổi tiếng.
Đời chẳng biết đằng nào mà lần
Cu cậu này trước ở nhà cũng dính vào lũ nghẹo rồi, mẹ nó sợ quá mới chạy cho xuất học phi công để cách ly với lũ bạn. Ai ngờ vẫn chứng nào tật đấy.

Ối Giời Ơi

Xe tăng
Cu cậu này trước ở nhà cũng dính vào lũ nghẹo rồi, mẹ nó sợ quá mới chạy cho xuất học phi công để cách ly với lũ bạn. Ai ngờ vẫn chứng nào tật đấy.
Mấy năm trc đã từng bị bắt 1 lần đưa cả lên báo rồi mà cụ . May cho thằng ku này lần đó chắc đc mời k bỏ tiền ra chứ k cũng đi kĩ rồi

Axeco

Xe buýt
Nó là thuốc lắc mà cụ.
Hồng phiến khác thuốc lắc mợ nhé. Tiếng lóng nó gọi là ngựa. Cái này trộn với hê hoặc đá hút thơm hơn. Cái này cũng rẻ hơn thuốc lắc. Người ko biết thì cũng có thể nhầm đấy là thuốc lắc

Axeco

Xe buýt
Tiếp viên xách ma túy , phi công thì sử dụng ma túy . Hết sức khốn kiếp với đạo đức nghề nghiệp
Đạo đức nghề nghề là thứ xa xỉ, đồng tiền sức mạnh nó lớn hơn. Nó chi phối đc mọi người, mọi ngành nghề. Để kiếm tiền đã khó để tiêu tiền còn khó hơn

con gà già

Xe hơi
ông nhõi này thì có kinh nghiệm rồi, lần này chắc chả oan đâu :D

Láu

Xe điện
Tiếp viên với phi công chơi đầy, cái chính là có lộ hay ko thôi

hanoipho733379

Xe hơi
Phi công dùng chất cấm nguy hiểm cho hanh khách

BS729555

Xe hơi
E cũng nghe nhưng ko biết có đúng ko, nếu đúng thì nguy hiển quá