[Funland] Cục Hàng không đang làm rõ thông tin phi công dương tính với chất cấm

xukthal

Xe lăn
Tôi thì đoán là, phần Quản lý pilot có vấn đề.
Chứ pilot nhận vào, theo đúng quy trình của tụi ICAO đặt ra rồi, bác không thể làm khác được.

Còn khi đang bay rồi, phần kiểm tra định kỳ chắc là có vấn đề - chuyện cũng khá dễ hiểu ở Việt Nam.
Bác Kha chuẩn đấy, tuyển chọn PL Tây nó test và cấp = thì chuẩn lắm, khối chú to khỏe mà tiếng Anh kém bị loại thẳng cẳng.

kienvinh

Xe lăn
Tôi thì đoán là, phần Quản lý pilot có vấn đề.
Chứ pilot nhận vào, theo đúng quy trình của tụi ICAO đặt ra rồi, bác không thể làm khác được.

Còn khi đang bay rồi, phần kiểm tra định kỳ chắc là có vấn đề - chuyện cũng khá dễ hiểu ở Việt Nam.
Tôi đọc quy trình của tụi Mỹ thì thấy nó tổ chức test random. Chú phi công nào test dương tính thì hãng phải báo cáo lên FAA đồng thời khởi động quy trình đình chỉ / sa thải chú đó.

Lý do “em chỉ chơi tý chứ không nghiện” không được chấp nhận.

bau67

Xe container
Khâu tuyển chọn, đào tạo, sử dụng phi công của hàng không có vấn đề trầm trọng
Trước kia còn có vụ phi công của VNA không biết hạ cánh nữa Bác ạ !

Tin tức
Phi công Vietnam Airlines không biết... hạ cánh

Ối Giời Ơi

Xe tăng
Em cũng cùng thắc mắc như cụ. Ngày xì-ke trắng hoành hành thì lâu lâu nói mắt xì-ke đen. Giờ hết nghe bắt "hàng đen" thành bắt hàng trắng. À vụ hồng phiến không hiểu nó là gì mà giờ không nghe nói dân chơi chơi nữa. Sẵn cụ cho em hỏi luôn. Đầu mytv mới đây nguồn nó chuẩn gì và bao nhiêu vol vậy? Em có đầu mà không có dây. Nhờ mấy anh dây máy cho dây nguồn đều bảo mới quá chưa có. Ra hàng thì họ bó tay :((
Hồng phiến hay còn goị là ngựa , nó bé như viên thuốc berberine có màu hồng nhạt . Giá thì rẻ nhưng nó k phổ thông lắm , chủ yếu ở các thành phố lớn hoặc các tp giáp biên như An Giang hay Điện Biên .. thì thông dụng và dễ mua hon . Hồng phiến như 1 chất dẫn để chơi cung Heroin hoặc đá sẽ làm tăng độ phê hơn

td lines

Xe điện
Tiếp viên xách ma túy , phi công thì sử dụng ma túy . Hết sức khốn kiếp với đạo đức nghề nghiệp

BMW X10

Xe điện
Tôi đọc quy trình của tụi Mỹ thì thấy nó tổ chức test random. Chú phi công nào test dương tính thì hãng phải báo cáo lên FAA đồng thời khởi động quy trình đình chỉ / sa thải chú đó.

Lý do “em chỉ chơi tý chứ không nghiện” không được chấp nhận.
Sai rồi bác.
"Chú phi công nào bị báo cáo là test dương tính thì hãng phải ...".
Ta báo cáo chú nào cũng sạch như chùi cả.

Tôi đọc ở Lufthansa thì phải: Tụi nó bắt buộc kiểm tra định kỳ 6 tháng/lần, cho cả tổ bay.
Chắc trong cái test đó, có cả drug testing.

Rivers

Xe container
Cái món hê quét qua thời các cụ cuối 7 đầu 8 khủng khiếp thật, hồi em đi học cứ thi thoảng lại gặp cái xác nằm ven đường, chết vì sốc thuốc, mặt mồm trắng bệch, kiến bu kín mắt, đời học sinh em gặp không dưới 7 lần, nghĩ lại vẫn ám ảnh.

BMW X10

Xe điện
Cái món hê quét qua thời các cụ cuối 7 đầu 8 khủng khiếp thật, hồi em đi học cứ thi thoảng lại gặp cái xác nằm ven đường, chết vì sốc thuốc, mặt mồm trắng bệch, kiến bu kín mắt, đời học sinh em gặp không dưới 7 lần, nghĩ lại vẫn ám ảnh.
Cậu em cùng văn phòng tôi, ở Hạ Long, thời đó kể: Quê em không đặt vấn đề con rể phải có công việc có nhà có xe hay đẹp giai khoai to lâu ra gì cả.
Các mẹ vợ hỏi độc 1 câu thôi: Mài có nghiện không?
Nâu
, là OK, cưới luôn.

Lớp nó cũng rơi rụng 3-4 đứa rất sớm, vì ma túy các loại (thời đó chưa có ma túy đá).
Nó kể tôi không tin, sau chứng kiến, thời đó trên nghĩa trang rất hay có vòng hoa trắng, phần lớn là các bạn trẻ sốc thuốc.

tranmanhha

Xe điện
Cậu em cùng văn phòng tôi, ở Hạ Long, thời đó kể: Quê em không đặt vấn đề con rể phải có công việc có nhà có xe hay đẹp giai khoai to lâu ra gì cả.
Nâu
, là OK, cưới luôn.

Lớp nó cũng rơi rụng 3-4 đứa rất sớm, vì ma túy các loại (thời đó chưa có ma túy đá).
Nó kể tôi không tin, sau chứng kiến, thời đó trên nghĩa trang rất hay có vòng hoa trắng, phần lớn là các bạn trẻ sốc thuốc.
Thì ở nghĩa trang TP Hạ long, đọc trên bia mộ tuyền ghi các cụ sinh năm 198x.

hm.tuan

Xe điện
Chứng tỏ là kiểm soát nội bộ quá sơ hở và đang bị lợi dụng. Lái thì dùng, tiếp viên thì xách tay... khiếp phết. Em tự lái xe đi trên mặt đất thôi.

DONALD TRAMP

Xe buýt
Buổi sáng em đi làm qua ngõ Láng Trung chỗ Nguyễn Chí Thanh thấy mấy anh/bác như kiểu đại bàng hạ cánh sum họp, mà ngày nào cũng thế, khá đông. Sau này em hỏi cậu làm cùng cơ quan thì biết chỗ đó là trạm y tế các anh/bác đến uống cái metadon gì để cai nghiện ấy ah. Trước thấy bảo được nước ngoài tài trợ, giờ ai muốn cai thì phải tự chi trả. Cậu phi công này có nghề ngỗng đàng hoàng, kiếm ra tiền sao không đi uống cái metadon đó để cai dứt điểm mà hoàn lương thì cũng lạ các bác nhỉ???

Rookies

[Tịch thu bằng lái]
Nâu
, là OK, cưới luôn.

Xưa các cụ chỉ nghĩa trang bảo dân đây sống thọ lắm. Toàn 3 cụ 90 nằm với nhau!
:))
3 cụ cộng lại nhé

RongPhuongBac

Xe điện
Buổi sáng em đi làm qua ngõ Láng Trung chỗ Nguyễn Chí Thanh thấy mấy anh/bác như kiểu đại bàng hạ cánh sum họp, mà ngày nào cũng thế, khá đông. Sau này em hỏi cậu làm cùng cơ quan thì biết chỗ đó là trạm y tế các anh/bác đến uống cái metadon gì để cai nghiện ấy ah. Trước thấy bảo được nước ngoài tài trợ, giờ ai muốn cai thì phải tự chi trả. Cậu phi công này có nghề ngỗng đàng hoàng, kiếm ra tiền sao không đi uống cái metadon đó để cai dứt điểm mà hoàn lương thì cũng lạ các bác nhỉ???
Methadone có cơ chế tương đồng giống morphin. Dùng nhiều khéo đang nghẹo từ thuốc này lại sang nghẹo thuốc kia ;))

Ối Giời Ơi

Xe tăng
Choi cái đó đâu nghia là nghiện , mà nghiện mấy cái đó cũng rất khó cụ nhé

Ối Giời Ơi

Xe tăng

MinhBoo

Xe hơi
Phi công thì cũng là lái xe nhưng là lái trên dời. Dưới đất các cụ xe công dương tính mai thúy cũng nhiều mà

Rivers

Xe container
Nâu
, là OK, cưới luôn.

Đợt đấy thanh niên nghiện sốc thuốc chết nhiều mà cụ, có ông vừa cai về hôm sau đã thấy nằm ven đường, chắc do lâu không được chơi, ông thì vừa mới ngồi gốc cây nói chuyện, lúc quay về đã thấy đầu nghẹo sang bên, nhiều người còn bị si, chết toàn xây mộ lô cốt đổ bê tông khỏi cải táng.

wildcat74

Xe điện
Theo em Cục HK nên làm rõ có bao nhiêu phi công dương tính thì hơn. Chứ còn ông nghẹo đã thử cả máu, rõ như ban ngày rồi - còn làm rõ cái gì nữa!