[Thảo luận] Cửa viện mắt mà lòi hết cả mắt chiều ngày 9/11/2914

newmtc

Xe tăng

goldenmonkey

Xe buýt
Biển 30T thì xe cũng tầm 5 năm, nếu không phải xe mượn thì chủ xe cũng chắc có kinh nghiệm lái không ít, nhiều khả năng rượu/buồn ngủ, đâm xe máy xong hoảng loạn

toechuoi

Xe tăng
e nghe nói là lái xe dừng đèn đỏ vê ga như F1 xong rồi lao đi với tốc độ bàn thờ....:|...em thấy group trên facebook nói là ngáo đá..k hiểu thế nào...RIP cụ hai bánh...tuổi trẻ quá..:((

ndkhoivtv

Xe tăng
Túm cái quần lại là nhìn cái biển số xe em Mazda 3 trông rất quen! Mà rốt cục, tài xế gây tai nạn là NAM hay NỮ các cụ nhỉ? :(

phuonghuongngoc

Xe container
theo như cụ cogani chia sẻ chi tiết thì lỗi do cụ mazda phóng quá nhanh ma dư luận bây giờ gọi là xe điên.. Em taxi thì tạt vào đón khách đột ngột làm em mẹc đang bám *** phải phanh gấp.. Thế là mazda 7624 ủn cả đôi..

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Sáng nay em sang bãi để xe. Xác nhận xe này đúng là xe để cùng bãi xe với em. Nhưng điều làm em rất thắc mắc không biết có phải bác chủ cho mượn xe hay chính bản thân bác chủ lái nữa. Vì qua những lần tiếp xúc với bác này thì em thấy bác chủ không thể là người như trong tình huống này được. Thứ nhất bác đó cũng là người tuổi cũng trên 30 gần 40 rồi nên không thể hành động khoe xe hay trình diễn như lũ trẻ trâu. Thứ hai tính tình bác này khá hiền lành, nhẹ nhàng, điềm đạm và rất chăm xe nên kiểu vê ga gây ồn ào, đi nhanh phóng xe ẩu thì khó có thể xảy ra.

lamhv

Xe tăng
Sáng nay em sang bãi để xe. Xác nhận xe này đúng là xe để cùng bãi xe với em. Nhưng điều làm em rất thắc mắc không biết có phải bác chủ cho mượn xe hay chính bản thân bác chủ lái nữa. Vì qua những lần tiếp xúc với bác này thì em thấy bác chủ không thể là người như trong tình huống này được. Thứ nhất bác đó cũng là người tuổi cũng trên 30 gần 40 rồi nên không thể hành động khoe xe hay trình diễn như lũ trẻ trâu. Thứ hai tính tình bác này khá hiền lành, nhẹ nhàng, điềm đạm và rất chăm xe nên kiểu vê ga gây ồn ào, đi nhanh phóng xe ẩu thì khó có thể xảy ra.
Say rượu cụ ạ, 7h tối ngồi đồn Nguyễn Du mà vẫn kệ CA phường CA giao thông làm việc. Khổ cậu xe máy ra đi oan ức, 2 vợ chồng nhà Mẹc cấp cứu cả 2, bé con mẹ ôm văng sang bố may không sao.

Matizcoi

Xe cút kít
Say rượu cụ ạ, 7h tối ngồi đồn Nguyễn Du mà vẫn kệ CA phường CA giao thông làm việc. Khổ cậu xe máy ra đi oan ức, 2 vợ chồng nhà Mẹc cấp cứu cả 2, bé con mẹ ôm văng sang bố may không sao.
Sợ thật, say rượu em nghĩ phải cho tù ngồi mọt gông may ra sau này mới bớt nạn nhân ....

tithitoy

Xe tải
Em đang cân nhắc vấn đề mua xe sau vu này:-??

RedAnt

Xe tải
Em đi qua hóng mấy chị bán nước cổng viện Mắt thì con mazda cà vào con mẹc hình như để giảm tốc độ, lửa tóe ra như hàn điện. Cũng còn may vì thế mà tránh đâm vào nhiều xe máy đang dừng chờ đèn đỏ. Nếu con mazda táng vào đấy thì phải thêm chục người nữa lên đường. Sau khi táng vào Mẹc xong thì mazda mất lái quay vòng trên đường, đuôi đập vào mông chú taxi ABC nên mới dừng lại ở tư thế như ở hiện trường.

ar3a

Xe điện
Như cụ nói thì trường hợp này cho trẻ em ngồi ghế trước cùng mẹ??? Nếu đúng là vậy thì quá đáng trách vì có ngày trẻ con chết oan vì người lớn vô ý thức.

Huuminh

Xe tăng
Trường hợp cả 2 vợ chồng đi Mẹc 250 hôm qua đều ko cài dây an toàn. Nếu cài dây an toàn thì chắc chắn ko đập đầu vào kính trước dẫn đến trấn thương ngất sửu,1 điều may mắn là con bé ko bị sao.
Em thì đi số AT nên xe số MT cũng lâu lâu ko xử dụng. Nhưng e nhớ lại hồi mới lái thì toàn đi MT,có 1 kỷ niệm là do 2b đi vào góc chết ( điểm mù của lái - càng bắt kính trước) lúc đó em cũng giật mình đánh lái tránh và chân ga đạp hết cỡ luôn ( cứng chân) nhưng chân trái em cũng đạp hết côn luôn và xe chỉ rồ lên do đánh lái tránh được nên xe vẫn di chuyển tiếp. Đây là căn bệnh của lái mới và ai cũng 1-2 lần trải qua.
Quay trở lại trường hợp Mazda3 gây tai nạn hôm qua,xe này là xe MT...và em ngạc nhiên khi LX đạp hết ga ....thế sao chân côn ko phản ứng gì nhỉ? Cụ nào đi MT giải ngố cho em phát!

ndkhoivtv

Xe tăng
Trường hợp cả 2 vợ chồng đi Mẹc 250 hôm qua đều ko cài dây an toàn. Nếu cài dây an toàn thì chắc chắn ko đập đầu vào kính trước dẫn đến trấn thương ngất sửu,1 điều may mắn là con bé ko bị sao.
Em thì đi số AT nên xe số MT cũng lâu lâu ko xử dụng. Nhưng e nhớ lại hồi mới lái thì toàn đi MT,có 1 kỷ niệm là do 2b đi vào góc chết ( điểm mù của lái - càng bắt kính trước) lúc đó em cũng giật mình đánh lái tránh và chân ga đạp hết cỡ luôn ( cứng chân) nhưng chân trái em cũng đạp hết côn luôn và xe chỉ rồ lên do đánh lái tránh được nên xe vẫn di chuyển tiếp. Đây là căn bệnh của lái mới và ai cũng 1-2 lần trải qua.
Quay trở lại trường hợp Mazda3 gây tai nạn hôm qua,xe này là xe MT...và em ngạc nhiên khi LX đạp hết ga ....thế sao chân côn ko phản ứng gì nhỉ? Cụ nào đi MT giải ngố cho em phát!
MT mà thảm thế á? Lạ nhỉ!

Huuminh

Xe tăng
Vâng! E cám ơn cụ Riệu Ngô....hóa ra là AT ạ! Hôm qua e cũng ko để ý kỹ lắm. Chụp vài kiểu rồi rời khỏi chỗ đó luôn. E cứ nghĩ là xe số MT.
Sorry các cụ.

lehai1122

Xe tải
Không tính được, tùy buget nài mazda như thế nào- tiền vậy nhưng mỏi lắm đấy, không phải cứ xuống tiền là xong đâu. Nó Vật vã còn chán.
Nói chung là : mất xe, hết tiền, tù tội .... Làm ở VT càng chết, nó vật vã cho ra bã xuống hết xiền thì thôi.
Hai con Madza này cũng chẳng đủ! Chết người lên báo thế này làm sao thoát khỏi án tù đây? Vợ con bác tài này cũng bị khổ theo cả đời, biết bao giờ quay về cuộc sống bình thường như người ta được. Anh em mình trên này bảo nhau đi đâu thì đi, luôn cố gang cẩn trọng tối đa, nhẹ chân ga các bác nhỉ!

Huuminh

Xe tăng
Hai con Madza này cũng chẳng đủ! Chết người lên báo thế này làm sao thoát khỏi án tù đây? Vợ con bác tài này cũng bị khổ theo cả đời, biết bao giờ quay về cuộc sống bình thường như người ta được. Anh em mình trên này bảo nhau đi đâu thì đi, luôn cố gang cẩn trọng tối đa, nhẹ chân ga các bác nhỉ!
Cụ nói chính xác! Theo em nghĩ đã lái xe thì nên theo dõi những vụ tai nạn. Từ đó sẽ khiến mình rút ra được nhiều điều ...bác nào trước hay uống R thì cũng sẽ phải nghĩ lại khi nâng cốc mà sau đấy vẫn phải cầm lái. Bác nào hay đi ẩu,chủ quan....nhìn những vụ tai nạn dư này sẽ ít nhiều kìm mình lại mà chấp hành đúng luật hơn.