[Funland] Cử tri đề nghị xử lý hành vi 'làm sai lệch hồ sơ vụ án Hồ Duy Hải'

Trạng thái
Thớt đang đóng

thuytrieu

Xe máy
Nói như cụ thì mấy vụ án không tìm ra dấu vân tay, mẫu máu, mẫu tóc và không có ai nhìn thấy hung thủ thì xem như là đóng hồ sơ à? :))
Nhưng vụ này đã thu giữ dấu vân tay, mẫu máu nhưng không không trùng khớp với HDH.Lỡ 1 ngày tìm được người có dấu vân tay trùng khớp thì sao?

Gcar

Xe container
Nhưng vụ này đã thu giữ dấu vân tay, mẫu máu nhưng không không trùng khớp với HDH.Lỡ 1 ngày tìm được người có dấu vân tay trùng khớp thì sao?
Dấu tay phải trên cán dao, dao phải cắm vào ngực thì mới có người hết cãi!

Lỡ 1 ngày Hải khai đi gặp người sao Hỏa thì sao nhỉ! :)) :))

Quay lại thực tế, xác suất để có 1 người đọc báo hóng tin rồi ra nhận tội vụ này là 1/100 triệu!

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cứ lỡ như cụ thì vụ nào cũng vô tội hết. Cụ cứ lỡ đại 1 ngày có người tự nhận là hung thủ có phải mạnh hơn không? Đằng nào chả lỡ :))

Gcar

Xe container
Cứ lỡ như cụ thì vụ nào cũng vô tội hết. Cụ cứ lỡ đại 1 ngày có người tự nhận là hung thủ có phải mạnh hơn không? Đằng nào chả lỡ :))
nếu khó quá thì bảo mấy thằng trên mạng tìm giúp 1 người ngồi khác trong bưu điện cũng được, chả cần nhận tội đâu! :)) :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
nếu khó quá thì bảo mấy thằng trên mạng tìm giúp 1 người ngồi khác trong bưu điện cũng được, chả cần nhận tội đâu! :)) :))
Có mấy ông bị nghi là hung thủ rồi, đen cho bất cứ ai có dính chút ít vào vụ này vì không biết bao giờ sẽ thành hung thủ :))

GrapQR

Xe buýt
Thưa cụ. Ở bắc giang có có một lão khùng. Lão ta ko giết người mà lại nhận tội giết người. Lão ta thuận tay trái mà lão còn tập đâm dao bằng tay phải cho khớp với hiện trường cơ. Còn với câu hỏi của tôi và câu trả lời của cụ thì tôi mong rằng cụ và gia đình sẽ ko gặp phải cái điều khốn nạn ấy như hdh đang gặp phải. Và qua câu trả lời của cụ tôi càng khẳng định một điều rằng xã hội bây giờ có những kẻ vì tiền có thể làm tất cả.
Lão khùng nào dc địa phương tập đâm bằng dao xong lên trung ương xử lại vẫn y án ?
Cụ trẻ nói có suy nghĩ chút đi :))
Đừng làm tôi mắc cười nữa.
Lại bảo lão khùng đó chưa bao giờ được minh oan đi =))

moihoclaioto

Xe hơi

Quay lại thực tế, xác suất để có 1 người đọc báo hóng tin rồi ra nhận tội vụ này là 1/100 triệu!
Vẫn cãi đấy, vì có thể dấu vân tay có từ trước rồi

GamCaoMayLanh

Xe container
Càng về gần cuối đội mai an tiêm càng bộc lộ sự đuối sức trong cả sức khuân vác lẫn lập luận. Phải khỏe khoắn lên chứ. Như bữa Gcar làm 1 mạch 6 bài hỏi nguyên 1 chiếc mũ bảo hiểm ấy. Bữa hôm đó cũng định nhờ thím ấy check xem Hải đi mấy xe đến bưu điện Cầu Voi nhưng ngại quá. Mãi đến hôm qua mới thấy lại bút lục Hải khai ban đầu đi xe WaveS...rồi vừa xong lại thấy cái hình cũ dưới này...đâm ra ngại vẫn hoàn ngại.

Hiepcx

Xe tải
Phe gỡ tội cho HDH dạo này hoạt động mạnh mẽ thật, đặc biệt là đồng chí trancannam. Ko biết các bác thế nào chứ em ko thèm đọc 1 chữ mấy cái mà bọn TTC hay TCHD leak ra vì nó chẳng có ý nghĩa gì cả. Dù ko biết động cơ của chúng (nhưng chắc là ko trong sáng gì) nhưng cũng nên cảm ơn đội này vì sự nhiệt tình của họ mà em cũng biết thêm 1 số nghiệp vụ của xxx.
Nâng đỡ ko trong sáng là vào lò giống anh gì ở Hoa thanh quế yh cụ nhỉ... Khú khú

Hiepcx

Xe tải

Khú khú... Và có chú 1/100 triệu méo dám độ với anh chú Gcar nhỉ?

Hiepcx

Xe tải
lại nhắc vụ ông Chấn , ng nhà ngta ghi âm được cả cuộc nói chuyện lúc đấy mới tòi ra ko thì ở đấy mà thanh tra
Ah... Cụ nói sai rồi... Theo đội bưng bô Grap thì công đấy thuộc về anh hùng dân toọc Tâp Cận Lọ... Hụ hụ... Ng oánh đông dẹp bắc.. mang về bảo nhiêu tài sản cho gia đình và con dâu... Khú khú

Hiepcx

Xe tải
Cứ tiêm chết bà nó đi.. sau nhỡ oan sai thì xin lỗi nhà nó và nhận khuyết điểm sâu sắc là đc... Cụ nhể...
* Trích" Dân Sài thì phải chịu trách nhiệm trc pháp luật, quan sai thì chịu trách nhiệm trc dân".... Khôn thế bảo giờ chết??? Hà hà

Hiepcx

Xe tải
Đây là cái gì ? Biên bản khám nghiệm tử thi hay giấy lộn?
Bác sỹ pháp y ký đâu. Chỉ cần không có bác sỹ pháp y thì chắc chắn các anh sẽ bóc lịch rồi. Chắc đi về nên quên ký ?
Ông Đinh phú Hùng chuyên môn gì mà làm chứng, trưởng công an xã đâu? Hình như để anh Hùng cho dễ ký.
Loáng thoáng có anh Trung ở dưới phải không.
----
Tùng Mai !

Nguồn TTC
Cần gì pháp y cụ..!!! Thêm ng thì thêm của... Các anh yh đang tránh lãng phí tiền thuế của dân trả lương cho các anh yh đấy.. tinh thần trách nhiệm cao thế mà cụ còn moi móc ra.. khiếp.

Hiepcx

Xe tải
Chẳng thế nào.
Như cqđt đã nói rõ, đó chỉ là cái đồ nhận dạng, để xác nhận lời khai của Hải về hiện trường vụ án nên hàng thật hay hàng chợ ko quan trọng :)) Quan trọng là Hải đã xác nhận đúng hay xác nhận sai.
Xác nhận đúng, thì thêm 1 cái xích tròng vào cổ Hải.
Xác nhận sai thì chẳng vấn đề gì, người vô tội - tuổi tôm xác nhận tầm bậy mà dính dc. Trừ khi cán bộ điều tra dùng thủ đoạn. Ko gỡ tội cũng chẳng buộc tội.
Chuẩn quá... Cán bộ điều tra dùng thủ đoạn... Cụ nói chuẩn ghê... Chia buồn với cụ.. còm này em nghĩ ko đc tính tiền... Hu hu

Hiepcx

Xe tải

Với nghiệp vụ đểu tra viên cao thía... Thì cần gì thu vật chứng, nhân chứng... Cụ nhể? Chỉ cần đểu tra viên bảo có biên bản và xác nhận của các anh yh là đủ rồi... Nhể nhể?? 1+2= ???.... Há há.

TamMao2612

Xe buýt
Nhiều cụ dư luận viên có lập luận đúng là kì lạ thật: toàn kiểu tranh luận hỏi ngược những câu khiến cho người khác nản chẳng buồn trả lời/ tranh luận vì nói mãi cũng "nước đổ đầu vịt"
Các cụ dư luận viên kêu là "Đội gỡ tội cho HDH" Xin thứ lỗi các cụ sai rồi, tôi nghĩ phần lớn các cụ ở đây giống như tôi là tìm kiếm sự minh bạch, chính xác của pháp luật, đó là quyền lợi và nghĩa vụ của bất cư công dân Việt Nam nào. Một ngày nào đó sự việc tương tự có thể xẩy ra với bất kì ai, do đó đòi hỏi sự công bằng và minh bạch ở đây chính là đảm bảo tương lai của mỗi người.
Gia đình nhà Hải cũng đàng hoàng lắm, họ mong được ủng hộ tìm ra sự thật, họ nghèo đi vì kêu oan nhưng chưa bao giờ nhận bất kì 1 đồng tài trợ nào. Nhiều khi nhìn mẹ Hải mà thấy thương, dù Hải có tội thật đi nữa thì mẹ của Hải vẫn là người phụ nữ đáng thương và kiên cường. Hiếm có người mẹ nào mạnh mẽ và kiên trì như vậy.
Cách đây 12 năm tôi chắc cũng biết vụ án, và rồi cũng chẳng quan tâm như tất cả các vụ khác đã xảy ra. Tôi thậm chí thấy báo chí đăng ảnh mẹ Hải đi kêu oan, tôi cũng chẳng thèm đọc...Nhưng đến khoảng sau ngày VKS tối cao kháng nghị, tôi tự dưng muốn tìm hiểu tại sao?...và đặc biệt sau phiên toàn với hội đồng dao thớt và hàng loạt bút lục được truyền ra ngoài mạng xa hội, thì tôi thấy thực sự cần phải quan tâm, góp tiếng nói nhỏ bé của mình để làm minh bạch vụ án.
Tôi biết/ nghe nói là dư luận viên là một nghề và các cụ được trả tiên. Tuy nhiên nếu như có lương tâm và trách nhiệm với chính bản thân mình và xã hội, tôi nghĩ mình cần biết từ chối nhiệm vụ nào mình không phù hợp để làm. Chứ đừng ngồi tranh luận mà lương tâm cắn rứt, càng làm xấu đi/ yếu đi chuyên môn nghiệp vụ của mình.

Chỉnh sửa cuối:

123qwerty

Xe buýt
Nhiều cụ dư luận viên có lập luận đúng là kì lạ thật: toàn kiểu tranh luận hỏi ngược những câu khiến cho người khác nản chẳng buồn trả lời/ tranh luận vì nói mãi cũng "nước đổ đầu vịt"
Các cụ dư luận viên kêu là "Đội gỡ tội cho HDH" Xin thứ lỗi các cụ sau rồi, tôi nghĩ phần lớn các cụ ở đây giống như tôi là tìm kiếm sự minh bạch, chính xác của pháp luật, đó là quyền lợi và nghĩa vụ của bất cư công dân Việt Nam nào. Một ngày nào đó sự việc tương tự có thể xẩy ra với bất kì ai, do đó đòi hỏi sự công bằng và minh bạch ở đây chính là đảm bảo tương lai của mỗi người.
Gia đình nhà Hải cũng đàng hoàng lắm, họ mong được ủng hộ tìm ra sự thật, họ nghèo đi vì kêu oan nhưng chưa bao giờ nhận bất kì 1 đồng tài trợ nào. Nhiều khi nhìn mẹ Hải mà thấy thương, dù Hải có tội thật đi nữa thì mẹ của Hải vẫn là người phụ nữ đáng thương và kiên cường. Hiếm có người mẹ nào mạnh mẽ và kiên trì như vậy.
Cách đây 12 năm tôi chắc cũng biết vụ án, và rồi cũng chẳng quan tâm như tất cả các vụ khác đã xảy ra. Tôi thậm chí thấy báo chí đăng ảnh mẹ Hải đi kêu oan, tôi cũng chẳng thèm đọc...Nhưng đến khoảng sau ngày VKS tối cao kháng nghị, tôi tự dưng muốn tìm hiểu tại sao?...và đặc biệt sau phiên toàn với hội đồng dao thớt và hàng loạt bút lục được truyền ra ngoài mạng xa hội, thì tôi thấy thực sự cần phải quan tâm, góp tiếng nói nhỏ bé của mình để làm minh bạch vụ án.
Tôi biết/ nghe nói là dư luận viên là một nghề và các cụ được trả tiên. Tuy nhiên nếu như có lương tâm và trách nhiệm với chính bản thân mình và xã hội, tôi nghĩ mình cần biết từ chối nhiệm vụ nào mình không phù hợp để làm. Chứ đừng ngồi tranh luận mà lương tâm cắn rứt, càng làm xấu đi/ yếu đi chuyên môn nghiệp vụ của mình.
Em cũng chả quan tâm, trước thấy thỉnh thoảng lên báo thì nghĩ "ôi dào dân đen kiện cáo thì đầy, vài bữa ai về nhà nấy"
Nhưng vụ án nhây mãi đến nay em mới quan tâm hơn thì đọc thấy những chứng cứ luận tội như vậy thì quá ư là sơ sài. Cứ vậy mà bảo là "ko thay đổi bản chất" thì e rằng mai mốt án nào cũng phá được mất

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Thằng em nó bận bưng bô, cầm chim nên thằng anh bấm phím hộ ah cụ?
Đã nói đi nói lại là không nên dùng 2 chữ bưng bô vì dễ đụng chạm đến bản thân mà vẫn không nghe. Hay là không hiểu nghĩa nên nói cho sang mồm? :))

Nghĩa đen : là 1 công việc, cái này không bàn vì lao động là vinh quang lang thang là ... chết đói :))

Nghĩa bóng : ôm khư khư quan điểm của người khác (ông chủ) đến mức ông chủ bảo mứt thơm thì đầy tớ cũng xuýt xoa thơm quá, đặc điểm chung của mấy ông bưng bô là không biết / dám nói gì khác ngoài những điều ông chủ đã mớm (lặp đi lặp lại) vì 3 lý do chính:
1- Không biết gì để nói vì biết thì đã chả ... bưng bô
2- Biết mà không dám nói vì sợ phân tâm thì cái trong bô đang bưng / đội nó rơi vào đầu, căng thẳng quá nên đơ não và tạo thành phản xạ có điều kiện nên cứ mỗi lần sóng sánh là mồm thốt vang ... thơm thơm
3- AQ là nhiều thằng "đồng nghiệp" cũng thấy thơm chứ đâu phải chỉ mình mình do đó chắc ... thơm thật :))

Trạng thái
Thớt đang đóng