[Funland] Cử tri đề nghị xử lý hành vi 'làm sai lệch hồ sơ vụ án Hồ Duy Hải'

Trạng thái
Thớt đang đóng

Khang02102014

Xe hơi
Trên 16h00 tức là sau 16h00 chứ không phải trước 16h đâu.

Lời khai ghi rõ thế mà có chú còn thắc mắc tại sao H-V không chuẩn bị đủ tiền trước mà phải mượn Tuấn Anh! :))
Giọng có vẻ bề trên nhể?

Hiepcx

Xe tải
Án giết ng đập đầu cắt cổ hiện trường sờ sờ, mà nó bảo thu được vật chứng dao thớt hay không không quan trọng bằng việc tìm đc 1thằng ất ơ & nó nhận tội. Thật đáng thương cho đồng chí.
Thế vẫn chưa đáng thương đâu...Anh em dẫn link báo chí đưa ra những khuất tất của vụ án.. thì team grapQr bảo là lều báo.. méo đáng tin... Nhưng báo nào a dua thì OK OK đúng đúng nữa kìa... Kể cả thông tin của mấy tờ lá cải... Bao nhiêu luật sư có tiếng có trình độ lên án bóc mẽ thì liệt vào thành phần chống phá xyz.. ka ka.. trong khi cái thằng sâu dân hai nc thì suốt ngày ca tụng như anh hùng dân tộc.. Khắm ko chịu nổi luôn.

Lái Ngựa

Xe buýt
Lại giống cụ gamcao tiếc tiền 1 cú điện thoại à!:)) Nếu quả là Nuvo thật thì mau mau mời anh Trí ra bổ sung tình tiết mới để cứu Hải đi chứ!:))

Lại giống thằng Danh rồi! Toàn bịa ra tình tiết mới nhưng khi có cơ hội xác minh thì cứ giả điếc.
Dân đen hay nhà báo tự do phải tự đi xác minh điều tra tìm chứng cứ cho 1 vụ án mạng 2 nạn nhân à mặt thớt ?
Vậy lũ điều tra ăn lương làm cccc gì mà làm ra cái hs đt vụ án như mứt để cả xã hội ị vào mặt giờ còn lật lọng bưng bít.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Lại giống cụ gamcao tiếc tiền 1 cú điện thoại à!:)) Nếu quả là Nuvo thật thì mau mau mời anh Trí ra bổ sung tình tiết mới để cứu Hải đi chứ!:))

Lại giống thằng Danh rồi! Toàn bịa ra tình tiết mới nhưng khi có cơ hội xác minh thì cứ giả điếc.
Nếu đó là con wave như ý cụ thì đã sao? Thêm chứng cớ buộc tội Hải?

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Dân đen hay nhà báo tự do phải tự đi xác minh điều tra tìm chứng cứ cho 1 vụ án mạng 2 nạn nhân à mặt thớt ?
Vậy lũ điều tra ăn lương làm cccc gì mà làm ra cái hs đt vụ án như mứt để cả xã hội ị vào mặt giờ còn lật lọng bưng bít.
Dân đen kg cần điều tra, chỉ cần biết cách dùng cái bên dưới mũ.

Con xe ô Trí tả kg phải con dream của Hải. Dân đen tối thiểu phải hiểu đc như vậy nếu còn có cái gọi là ĐẦU.

GrapQR

Xe buýt
Án giết ng đập đầu cắt cổ hiện trường sờ sờ, mà nó bảo thu được vật chứng dao thớt hay không không quan trọng bằng việc tìm đc 1thằng ất ơ & nó nhận tội. Thật đáng thương cho đồng chí.
Cụ khờ hay giả vờ khờ có chủ đích :))
Nhà em họ tôi trộm mới viếng, tôi ứ cần cụ nhận tội đâu nhưng cụ tả thử hiện trường xem có dc đến level 'ko ở hiện trường thì ko thể biết' như Hải ko :))
Cụ tưởng đi tù với dựa cột dễ lắm, chỉ cần nhận tội là xong à :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Nhà em họ tôi trộm mới viếng, tôi ứ cần cụ nhận tội đâu nhưng cụ tả thử hiện trường xem có dc đến level 'ko ở hiện trường thì ko thể biết' như Hải ko :))
Đến giờ này mà cụ vẫn còn hỏi khờ thật hay khờ giả à? Chả ai khờ đến mức giả vờ khờ cả, lực bất tòng tâm thôi :))

xekcòi

Xe tải
Đọc đến đây em tạm thời kết luận: Về độ mặt dầy thì mấy thằng ọp phơ đang bênh chằm chặp bọn ĐTV mà đứng số hai thì không ai dám nhận số 1. Khổ thân người đã ị ra thứ đó! Cụ nào phản đối vào điểm danh cái nhỉ.

QD1211

Xe tải
Đọc đến đây em tạm thời kết luận: Về độ mặt dầy thì mấy thằng ọp phơ đang bênh chằm chặp bọn ĐTV mà đứng số hai thì không ai dám nhận số 1. Khổ thân người đã ị ra thứ đó! Cụ nào phản đối vào điểm danh cái nhỉ.
em phản đối vì không nên mang phụ huynh ra nói . họ cũng không muốn như vậy

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Có khi bây giờ hiện đã dặn vợ dặn con viết di chúc xong rồi đấy cụ mợ ạ :P trông bên ngoài thì hò hét tí thôi chứ bên trong đã sẵn :T

Ở tuổi này ai lại chẳng nhận ra và từng run sợ trước nhân quả nhỉ >:) ? kể cả là cô hồn ngõ chợ hay trưởng giả phú gia địch quốc? 8-x

Đặc biệt là mấy cái anh hay bạo hành, hay tra tấn tù nhân í, mấy cái anh í thì nếu chưa gây chuyện lớn thì giờ đã chùn, anh nào từng gây thì bây giờ có khi đang mua sẵn chiếu quan rồi, he he, chống cự thì tất nhiên có chống cự đấy, cơ mà trong lòng đã sẵn đợi ngày bế đi thôi. Cụ nào đám nói không phải thì em sẵn kèo mời cáp độ luôn. À mà nhớ rõ nhé rằng khi chung độ thì phải lộ mặt ra ánh sáng cho em rì viu xem cao nhân phương nào :D

Lái Ngựa

Xe buýt
Đến giờ này mà cụ vẫn còn hỏi khờ thật hay khờ giả à? Chả ai khờ đến mức giả vờ khờ cả, lực bất tòng tâm thôi :))
Đứa nhổ đứa liếm xong cùng ha hả với nhau , thật là đồng chí tốt.

Chỉnh sửa cuối:

Gcar

Xe container
Dân đen kg cần điều tra, chỉ cần biết cách dùng cái bên dưới mũ.
Dân đen chỉ cần nhìn thằng Danh nó làm gì và không làm gì, so với cái nó nói là biết ngay. Nó tự bịa ra xe Nouvo mà không chịu xác minh, không chịu xin anh Trí xác nhận lời khai..

Cũng giống như trước đây nó tự sáng tác đủ chuyện với anh Nghị, nhưng khi anh Nghị đến tận nhà đối chất thì nó trốn ...! :)) :))

Giờ lại sáng tác chuyện anh Còi biết Hải, nếu là Hải ngồi ở Bưu Cục thì anh Còi đã nhận ra, nhưng không chịu cứu Hải!:)):))

trancannam

Xe điện
Lời khai Cao Hoàng Tuấn Anh và người bán sim cad là cái thòng lọng siết cổ dần Hồ Duy Hải !
Cáo trạng nói hải lấy tiền ở tủ bàn gần 1t 400 nghìn và 40 đến 50 cái card, 1 chiếc điện thoại Nokia của bưu điện.
Người bán sim và Tuấn Anh đều khai hai cô đều lấy tiền ở tủ thêm cả Hiếu Đủ 03 người khai ở đây phù hợp với Hải khai.
4625 000 nếu bạn trừ đi giá trị 40 50 cái card còn lại cộng với tiền kinh doanh 03 ngày từ 11 đến hết 13 các bạn xem nó có được 893000 trong két và 1triệu 4 Hải lấy ở tủ bàn không .Hai người này và lời khai ông Đinh phú Hùng nữa là quá phù hợp lời khai lấy tiền và cad của Hải.
Chính số di động gọi cho Tuấn Anh, cùng với lời khai của Hiếu, Mi Sol, Đinh phú Hùng nữa là đủ 04 người khẳng định bưu điện có điện thoại Nokia phù hợp lời khai Hải lấy điện thoại.
Người bán sim cad khai tìm cả két sắt và tủ bàn không đủ mới hỏi vay Tuấn Anh vì để cho lời khai khách quan thiếu mới cần, hai người này giống như tình cờ gặp nhau và biến lời khai của mình thành vững chắc và có chứng cớ trước tòa.
Lời khai Tuấn Anh khẳng định Vân không có điện thoại, Kết Hợp với lời khai hiếu và Mi Sol nói họ không có vậy đủ để tòa kết luận nạn nhân không có điện thoại. Nên nhớ hai gia đình nạn nhân đến giờ cũng nói hai nạn nhân ko có điện thoại.
Giờ các bạn thấy nó có phải là cái thòng lọng siết cổ Hải chưa.
Nhưng theo tôi đây vẫn nghi vấn là 1 kịch bản:
Tại sao khi thiếu tiền hai nạn nhân không hỏi ông Đinh phú Hùng mà vay Tuấn Anh. Khi mua hàng có phiếu giao hàng là biết trước số tiền chứ không phải phát sinh bất ngờ.thường người mua hàng sẽ đặt hàng trước khoảng vài tiếng là ít. Mua cho bưu Điện có phải mua cho cá nhân đâu mà phải hỏi người khác vay.
Tại sao khi nhân viên bán cad chưa đến Hồng Vân không lấy tiền ra trước rồi xem thiếu bao nhiêu mới mượn luôn tiền Tuấn Anh để đưa mà phải chờ bà bán sim tới.
Tại sao chỉ lấy Cad không lấy sim...trong khi hải chỉ khai lấy cad.
Tại sao Tuấn Anh chơi với hai cô rất thân từ tháng 9 năm 2006 mà không biết Hồng có điện thoại, không biết Nghị và Mi Sol ai người yêu Hồng.và ko biết họ tên đầy đủ hai nhân vật này.
Hai người này chính là nhân chứng xác định tài sản bưu điện bị mất tại sao hơn hai tháng mới lấy lời khai, lấy muộn để làm gì ?
Cuối cùng Các bạn phải nhớ đây là lần đầu Tuấn Anh cho mượn tiền, và cũng là lần đầu Người bán sim cad xuất hiện.Có tình cờ vậy không, lần đầu thì không ai đối chứng được thưa các bạn !
Cách khai nhấn mạnh người cao gầy lấy tiền là vân, còn có sự chứng kiến của người bán sim và hồng, hoàn toàn phù hợp mọi thứ với nhau
...
Báo chí biết mất Sim card, tiền từ ngày 16/01/2008 đã lâu mà gần đến ngày bắt hải mới đi có lời khai xác định nguồn gốc của nó thì quá lạ.Hay lời khai ban đầu khác ?
Xin lỗi các bác em nhìn đâu cũng thấy vi trùng thôi
Nguồn Làm báo sạch
Rất hay ở chỗ, TA chỉ cho Vân mượn tiền duy nhất 1 lần và lần duy nhất có nhân chứng là chị bán sim. TA khẳng định Vân chỉ có 1 mình TA. Mọi dấu vết truy đến TA đều tắt ngấm. CA lấy lời khai TA sau 2 tháng xảy ra vụ án 14/3/2008.
Không thấy đề cập việc anh Còi, Trí, Thường nhận dạng TA. Bản khai của TA bịt hết các lối nghi ngờ đến bản thân nhưng mở lối đến Nghị và Sol. Lời khai TA hợp lý nhất và ko có kẽ hở
Nếu dựa trên thông tin từ hồ sơ thì chỉ có 3 nhân vật vào được trong Bưu cục ngồi : TA, Nghị, Sol. Mặc dù 1 số bút lục nói : có nhiều thanh niên tới Bưu cục chơi nhưng ko rõ là bao nhiêu người, gồm những ai .

moihoclaioto

Xe hơi
Có khi bây giờ hiện đã dặn vợ dặn con viết di chúc xong rồi đấy cụ mợ ạ :P trông bên ngoài thì hò hét tí thôi chứ bên trong đã sẵn :T

Ở tuổi này ai lại chẳng nhận ra và từng run sợ trước nhân quả nhỉ >:) ? kể cả là cô hồn ngõ chợ hay trưởng giả phú gia địch quốc? 8-x

Đặc biệt là mấy cái anh hay bạo hành, hay tra tấn tù nhân í, mấy cái anh í thì nếu chưa gây chuyện lớn thì giờ đã chùn, anh nào từng gây thì bây giờ có khi đang mua sẵn chiếu quan rồi, he he, chống cự thì tất nhiên có chống cự đấy, cơ mà trong lòng đã sẵn đợi ngày bế đi thôi. Cụ nào đám nói không phải thì em sẵn kèo mời cáp độ luôn. À mà nhớ rõ nhé rằng khi chung độ thì phải lộ mặt ra ánh sáng cho em rì viu xem cao nhân phương nào :D
Đừng nói đến nhân quả trong trường hợp này. Sao cụ ko nghĩ ngược lại là những người bênh HDH chằm chặp trong khi chính hắn ta là hung thủ thì sẽ chịu nhân quả gì. Oan hồn hai cô gái có báo oán hay ko? Nên suy nghĩ 2 chiều chút đi.

trancannam

Xe điện
CHIẾC GHẾ Ở HIỆN TRƯỜNG DƯỚI CHÂN NẠN NHÂN VÂN ĐÃ BỊ TRÁO ĐỔI RA SAO ?
-Biên bản hiện trường của Bút Lục số 46 sáng 14/1/2008 (tờ 2, trang 2) ghi rõ hiện trường khám nghiệm có thấy một chiếc ghế xếp mặt nệm nằm dưới chân nạn nhân Vân, nhãn hiệu Hòa Phát được dán tem đảo bảo chất lượng. Khi xếp ghế lại có chiều cao 0,98m. Tem ghi mã số HPM2 447052, tem bên dưới góc trái bị mất góc nhỏ. Chân sắt (inox) của ghế có dính vết máu.
-Hình ảnh chụp hiện trường sau này cho thấy đúng hình ảnh mô tả về chiếc tem với mã số HPM2 447052
Vậy "Biên bản tạm giữ đồ vật, tài sản" đóng dấu Bút lục 328 của CQĐT Long An lập ngày 25/3/2008 lại thu giữ chiếc ghế inox nệm xanh, phía sau có chữ Hòa Phát và tem đảm bảo chất lượng Hòa Phát mã số HPM2 44705. Khung ghế chiều cao 67cm.
TẠM KẾT:
Hết nói nổi !
----------------------
VIETSUB văn bản do Tran Van Linh thực hiện
Biên bản tạm giữ ghế inox
BL 328, 329
----------
(Tờ 1) (BL 328)
Cộng Hòa Xã Hội Chủ Nghĩa Việt Nam
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc.
-----
BIÊN BẢN TẠM GIỮ ĐỒ VẬT, TÀI SẢN.
Hôm nay vào lúc 10 giờ ngày 25 tháng 03 năm 2008 tại Bưu cục, Nhị Thành 2 - Thủ Thừa - Long An.
Chúng tôi gồm:
1. Huỳnh Văn Dũng: Phó trưởng phòng PC21
2. Nguyễn Công Đỉnh: CB phòng PC14.
3. Phạm Ngọc Huệ: nhân viên Bưu cục
Tiến hành lập biên bản tạm giữ đồ vật tài sản bao gồm:
01 (một) ghế Inox xếp niệm [nệm] xanh. Phía sau có chữ Hòa Phát và tem đảm bảo chất lượng Hòa Phát mã số HPM2-44705.
- Khung ghế: chiều cao 67cm; ngang 44cm; mặt nệm ngồi 37cm x 37cm, lưng dựa 16cm, khoảng cách từ lưng dựa đến nệm ngồi 25cm, từ nệm ngồi xuống đất 45cm.
- Lý do thu giữ đồ vật (ghế) là có liên quan trong vụ án giết người xảy ra ngày 13/01/2008 tại Bưu cục Nhị Thành 2 - Thủ Thừa - Long An. @[chữ ký của Nguyễn Công Đỉnh?]
(Tờ 2) (BL 329)
Biên bản kết thúc vào lúc 10 giờ 30 phút cùng ngày có đọc lại cho tất cả những người tham gia nghe xác nhận ký tên.
Người chứng kiến
@
Phạm Ngọc Huệ
Người tham gia
@
Huỳnh Văn Dũng
Người lập Biên Bản
@
Nguyễn Công Đỉnh

Nguồn Làm báo sạch

trancannam

Xe điện
Chiều 15/5/2020 đại tá Phạm Thanh Tâm - Phó Giám đốc Công an tỉnh Long An – đã trao đổi với báo chí rằng, người từng liên quan đến vụ án trên, tên thật là Nguyễn Hữu Nghị (sinh 1984) - cư ngụ ấp Hòa Ngãi, xã An Vĩnh Ngãi, TP.Tân An, tỉnh Long An. Hoàn toàn không phải là "Nguyễn Văn Nghị, sinh 1979, trú huyện Cai Lậy, tỉnh Tiền Giang" (?!).
Theo đại tá Tâm, Nguyễn Hữu Nghị từng bị triệu tập lên cơ quan công an để lấy lời khai. Nhưng Nghị (Hữu) đã chứng minh được mình ngoại phạm, không liên quan vụ án.
Theo báo Dân Việt.
Vậy biên bản làm việc đang ở đâu? Hay là làm việc bằng miệng!
Mình nghĩ CALA nên trưng biên bản này ra để người dân biết, tránh đồn thổi.

Trạng thái
Thớt đang đóng