[Funland] Cử tri đề nghị xử lý hành vi 'làm sai lệch hồ sơ vụ án Hồ Duy Hải'

Trạng thái
Thớt đang đóng

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Tại sao chiếc ghế là hung khí gây án lại trả cho Đinh Phú Hùng?
View attachment 5375237
Toàn bộ dấu máu + dấu tay đã lấy hết và đã đốt sạch, thì giữ cái ghế Inox làm gì nữa hả bác?
Nhỡ nó lại tòi ra cái Serial Number nào đó lại tự diễn biến tự chuyển hóa (như đã từng) thì sao?

GrapQR

Xe buýt
Há há... Đội 1+2=??? Méo trả lời đc nhưng lại thích sang chảnh trích dẫn luật cơ đấy...hụ hụ
Cụ chắc xem Tây du kí rồi nhỉ
_Tôn hành Giả
_Giả hành Tôn
_Hành tôn Giả
Khú khú... Chung quy vẫn là con khỉ Tôn ngộ Không thôi.. chứ nó làm gì, thời điểm nào cũng méo cần biết... Chắc tầm như cụ... Xem mấy phim đó để cho vui mắt là chính.. nhể??
Tôi đọc com của cụ cũng chỉ cho vui mắt :))
2 biên bản ko phải sai sót tố tụng nghiêm trọng trừ khi ẩn sau nó là khuất tất nghiêm trọng. Cụ đâu chỉ ra dc ? Cụ chỉ đang nghi vấn rằng đây là dấu hiệu điều tra viên đã thế lọ thế chai, ok ? Nghi vấn là nghi vấn, cụ cứ nói như thể đinh đã đóng cột rằng điều tra viên đã chai lọ thì là cụ đang tự nội tâm.
Nếu cụ nói các văn bản này đã dc giấu đi, ko nằm trong hồ sơ vụ án mà bộ công an, liên nghành tư pháp, quốc hội đã dc tiếp cận thì tôi có thể thay đổi suy nghĩ và giữ thái độ bán tín bán nghi.
Nhưng nếu đây chỉ đơn thuần leak ra từ hồ sơ vụ án thì xin lỗi cụ quá ko hiểu vấn đề. 3 đoàn thanh tra cấp TW và vai VKSTC đang muốn đóng bây giờ ko phải để làm cảnh cụ ạ. Họ vào là để bới lỗi/bới tội, nghiệp vụ thì thượng thừa, những điểm phát sinh nghi vấn lồ lộ như thế này cụ nghĩ họ ngu sao ko nhìn thấy ? Ko lục lọi để bóc phốt ? Khách quan rằng họ đã ko bóc dc phốt thì lực lượng nghiệp dư cũng đừng mong bóc phốt. Tôi ngồi đọc leak cho vui vậy, nhiều cụ cứ cố làm conan, tôi thấy quá thừa.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Tại sao chiếc ghế là hung khí gây án lại trả cho Đinh Phú Hùng?
View attachment 5375237
Dù là vật gì nếu không phải vật cấm lưu hành mà do hung thủ lấy để gây án thì khi xét xử của người nào trả lại người đó (chủ sở hữu hoặc người quản lý hợp pháp) :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
2 biên bản ko phải sai sót tố tụng nghiêm trọng trừ khi ẩn sau nó là khuất tất nghiêm trọng. Cụ đâu chỉ ra dc ? Cụ chỉ đang nghi vấn rằng đây là dấu hiệu điều tra viên đã thế lọ thế chai, ok ? Nghi vấn là nghi vấn, cụ cứ nói như thể đinh đã đóng cột rằng điều tra viên đã chai lọ thì là cụ đang tự nội tâm.
Nếu cụ nói các văn bản này đã dc giấu đi, ko nằm trong hồ sơ vụ án mà bộ công an, liên nghành tư pháp, quốc hội đã dc tiếp cận thì tôi có thể thay đổi suy nghĩ và giữ thái độ bán tín bán nghi.
Nhưng nếu đây chỉ đơn thuần leak ra từ hồ sơ vụ án thì xin lỗi cụ quá ko hiểu vấn đề. 3 đoàn thanh tra cấp TW và vai VKSTC đang muốn đóng bây giờ ko phải để làm cảnh cụ ạ. Họ vào là để bới lỗi/bới tội, nghiệp vụ thì thượng thừa, những điểm phát sinh nghi vấn lồ lộ như thế này cụ nghĩ họ ngu sao ko nhìn thấy ? Ko lục lọi để bóc phốt ? Khách quan rằng họ đã ko bóc dc phốt thì lực lượng nghiệp dư cũng đừng mong bóc phốt. Tôi ngồi đọc leak cho vui vậy, nhiều cụ cứ cố làm conan, tôi thấy quá thừa.
Biết thừa đã không làm. Leak mịa gì, lâu lâu thả ra 1 khúc xương trong đó dính chút thịt :))

HoangApr

Xe buýt
Lại thằng Danh bày trò nhân chứng cứu Hải phải chạy trốn nên không cứu được Hải à, 12 năm qua lúc anh Còi chưa chạy thì ảnh ở đâu? Cụ nào bạn tốt của thằng Danh thì hỏi xem thằng con Dì Rưỡi, người gặp Hải tại đám ma, có chạy trốn hay không mà không thấy thằng Danh phỏng vấn nó?!
Chó lại chê mèo lắm lông à

QD1211

Xe tải
có 1 thành phần biết nói tiếng người hẳn hoi bất cứ thứ gì được leak ra đều vào la liếm còn dẫn luật này luật nọ đàng hoàng , giờ lại coi những thứ leak là khúc xương thì thành phần này gọi là gì các bác nhỉ

QD1211

Xe tải
em nghĩ bác nên vào đọc cho vui thôi ạ , không nhất thiết phải làm gì khác

Lái Ngựa

Xe buýt
Lâu lâu vào xem có gì mới không mà lại cũng toàn gặp bọn mặt dày như mặt thớt nói 1 câu là ngoác mõm cười ha hả 1 câu, cười cho bớt nhục à :-/

Hiepcx

Xe tải
Hì.. cụ biết tuốt thichduthu cho em hỏi tí.... Đinh Văn Sáng và Đinh Phú Hùng có tí liên quan gì ko cụ?? Xương có dính thịt đấy... Vào gặm giúp em đi cụ...::))

Lái Ngựa

Xe buýt
Hì.. cụ biết tuốt thichduthu cho em hỏi tí.... Đinh Văn Sáng và Đinh Phú Hùng có tí liên quan gì ko cụ?? Xương có dính thịt đấy... Vào gặm giúp em đi cụ...::))
Gì cũng biết tuốt, mỗi tội không biết nhục !

thuytrieu

Xe máy
Dù là vật gì nếu không phải vật cấm lưu hành mà do hung thủ lấy để gây án thì khi xét xử của người nào trả lại người đó (chủ sở hữu hoặc người quản lý hợp pháp) :))
Cái ghế có thể do Đinh Phú Hùng mua để thay thế cho chiếc ghế cũ thì trả lại cho ĐPH thì cũng chấp nhận được. Tuy nhiên:
1/ Chiếc ghế cũ khi HDH chưa khai là hung khí gây án thì cũng như chiếc ghế bình thường khác tại sao phải đem đi đốt bỏ.
2/ Ghế là tài sản của Bưu điện theo quy định quản lý TS Nhà nước phải có Hội đồng thanh lý, không thể tùy tiện được.

Gcar

Xe container
Cái ghế có thể do Đinh Phú Hùng mua để thay thế cho chiếc ghế cũ thì trả lại cho ĐPH thì cũng chấp nhận được. Tuy nhiên:
1/ Chiếc ghế cũ khi HDH chưa khai là hung khí gây án thì cũng như chiếc ghế bình thường khác tại sao phải đem đi đốt bỏ.
2/ Ghế là tài sản của Bưu điện theo quy định quản lý TS Nhà nước phải có Hội đồng thanh lý, không thể tùy tiện được.
1. Không thấy chổ nào nói đốt ghế
2. Ghế không là vật chứng vì muốn là vật chứng phải thu thập đúng quy trình, có chữ ký người chứng kiến khám nghiệm hiện trường.
3. Ghế là lấy trong bưu điện, không rõ đúng là ghế ở bếp hay là 1 cái ghế khác giống hệt. Hình như không có chụp hình lại.
4. Dao thớt cũng thế, không là vật chứng. Chỉ trình ra tòa bản vẽ đại khái con dao đã được Hải nhận dạng chứ không trình dao, vì không là vật chứng.

Trạng thái
Thớt đang đóng