[Funland] Cử tri đề nghị xử lý hành vi 'làm sai lệch hồ sơ vụ án Hồ Duy Hải'

Trạng thái
Thớt đang đóng

htoan04

Xe tải
Mũ đó có lẽ trước đó vẫn ở Long An. Câu hỏi đúng là, sau hôm đó thì tại sao mũ bảo hiểm lại từ Long An chạy lên Sài gòn.

Cũng có 1 tình huống là Hải là người khó tính, tuy không có xe máy nhưng đi đâu cũng kè kè cái mũ riêng của mình. Nhưng thế thì vẫn không giải thích được tại sao lại bỏ cái mũ này không dùng nữa.
Mang nó ra hỏi sao lại để mũ ở đó thôi. Thắc mắc cần hỏi thì tìm đúng người để hỏi chứ?

Gcar

Xe container
Nghĩ cũng tội cho anh Phùng Phụng Hiếu nhỉ....Anh này chắc ở nhà hắt hơi suốt, vì các thám tử online nhắc tên suốt.
Chắc chị Thu Hiếu cũng hắt hơi.
Chắc ông Đinh Phú Hùng cũng hắt hơi.
Người nhà mấy anh chị này chắc lo lắm, sợ nhiễm covid. :))
Các thám tử cho anh ấy 1 ngày để đầu thú. Thật là thám tử nhân ái nhất quả đất. Anh ấy vẫn không chịu đầu thú. Vậy phải làm gì bây giờ! Cho thêm 1 tháng nữa nhá? :))

Gcar

Xe container
Đúng rồi, câu nói hay nhất 3 tháng. Thằng Hải nó oan chổ nào thì cứ lôi nó ra mà hỏi, 20h00 tối hôm đó nó ở đâu, mẹ nó và luật sư trả lời đi! Không việc gì phải sáng tác ra thủ phạm khác thay cho nó!

htoan04

Xe tải
Đúng rồi, câu nói hay nhất 3 tháng. Thằng Hải nó oan chổ nào thì cứ lôi nó ra mà hỏi, 20h00 tối hôm đó nó ở đâu, mẹ nó và luật sư trả lời đi! Không việc gì phải sáng tác ra thủ phạm khác thay cho nó!
Mang nó ra hỏi thì để nó trả lời chứ sao lại mẹ nó và LS?

Hiepcx

Xe tải
Mang nó ra hỏi thì để nó trả lời chứ sao lại mẹ nó và LS?
Nó bảo về đi ngủ... Các ông có ghi nhận ko? Thế các cụ trên này giờ ra Trần duy hưng là phải ghi lại ngày giờ, tên em hàng để nhỡ sau này lại thành HĐH thứ 2... Còn với cụ.. em ko muốn nói nữa... Vì cụ trả lời kiểu câu nào vặn vẹo đc thì OK... Câu nào ko trả lời đc thì cụ đánh trống lảng hoặc bỏ luôn... Ko khác gì hồ sơ HDH.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Lại tào lao
Hải có đi xe, tội gì nó phải leo rào để tẩu thoát, xe để trước cửa bưu điện để làm gì
Cơ quan điều tra thấy có dấu máu ở trên rào nên nghĩ thủ phạm trèo rào để tẩu thoát

vì nghi phạm là Hải nên cơ quan điều tra ép Hải khai là trèo rào ra về cho khớp với dấu máu trên hàng rào , sau đó chạy ra phía trước mở cổng , lấy xe máy rồi đi xe máy về (đoạn này cực vô lý nếu không phải là Hải có vấn đề về thần kinh vì bưu điện có 2 cửa , 1 cửa trước đã kéo xập xuống. chỉ còn cửa sau mở)
Bác không hỉu tâm lý tội phạm: Lúc ấy nó lú lẫn cmnr, nên trèo rào ra chỉ để trèo vào lấy xe máy, là chuyện bình thường, nhá.
Các ảnh có báo cáo đâu đó là có vết máu trên rào, nhưng lại không lấy được vân tay.
(Chả nhẽ có vết máu quanh đó mà lại không tìm vân tay?)
Và đổ ngay cho hung thủ là do tâm lý tội phạm, nó rửa sạch vân tay trên hàng rào (??!!) hoặc đeo găng tay hoặc cả hai.
Nhề.

Hiepcx

Xe tải
Báo cháy và camera tách biệt rõ ràng nhé... Giờ có cần tránh luận là có hay ko có nữa ko? Team cụ Gcar.. nếu có.. nó đang ở đâu?

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Thôi em nghĩ là thớt nên đóng lại là vừa. Chứ còn gì mà bàn nữa đâu.

Tuyền các cụ soi câu chữ và bàn chuyện CNTT không à.

Em thì vẫn muốn chú trọng vào HS gốc do CALA lưu giữ và đi xác minh lại các nhân chứng có liên quan đến lời khai của Hải. Tất nhiên là phải âm thầm, bí mật và tế nhị.

Cấm tuyệt đối team Hữu Danh, thám tử tự xưng cứ ôm cái máy ảnh và máy quay đi làm tiền câu view
Ấy ấy, ai chứ đồng chí Hĩu Danh, cứ để ảnh trưng tiếp ảnh ra bác ạ.
Hoặc, nếu bác có nguồn ảnh tương đương hay tốt hơn hắn thì quá tuyệt.

Phần còn lại sau Ảnh, bác có thể không đọc - không nghe - không nhìn.
Cái đó nó đại loại cũng hao hao "soi câu chữ và bàn chuyện CNTT" thôi mà bác.

HạLong Sky

Xe tải
Em cũng thắc mắc tại sao thằng Hải lại có những hành động có vẻ rất bất thường và thừa sau khi gây án như : phóng tinh trùng vào áo, trèo hàng rào sau ( sao không ra lấy xe về luôn lại trèo hàng rào sau làm gì nhỉ !? )

Những tình tiết này nói ĐTV viết kịch bản ép Hải nhận thì "gợn" quá. Sao ĐTV lại tự làm phức tạp hoá kịch bản lên ? Để làm gì ? :D

Chính vì thế em nghĩ không có ai éo Hải nhận tội. Nếu Hải bị oan thì có lẽ nó bị tâm thần thì mới hợp lý. :D
Nếu không có những ảnh hay bút lục được leak ra thì cụ có thấy cáo trạng nó hợp lí không

Hiepcx

Xe tải
Và tại sao trong hồ sơ hiện trường ko có?? Giải thích hợp lí giúp em cái.

Ndchung

Xe buýt
Tự nhiên lại nhớ Bro Sổ Cúc cù Cu..

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
1. Oan trong tiềm thức của cụ thôi.
Oan mà phải chọn giải pháp khai gian để gỡ tội, Tòa vặn cho 2 câu câm nín sao :)) oan thị mầu :))
2. Đối với những thứ cụ chú ý. Tôi được biết vân tay chỉ dc lấy ở cửa nhà vệ sinh và lavabo; còn mẫu máu thì ít, giám định muộn đã bị hủy hoại rồi. Những cái đó chẳng thể còn buộc tội hay gỡ tội dc cho ai nữa hết nên ngay từ đầu quan điểm của tôi rất rõ ràng là tôi ko care ! Tôi chỉ quan tâm lập luận và chứng cứ khác (ngoài vân tay, lông tóc, ADN) của Tòa có đủ logic và phù hợp Pháp luật VN ko ?
Đủ thì tử hình là đúng.
Ko đủ thì tử hình là sai, thả người. Vụ án ko nhất thiết phải tìm bằng dc hung thủ khác để thế vào. Việc cơ quan điều tra ngu hay như nào, để hủy nhiều vật chứng quan trọng thì xử phạt riêng/1 vụ án khác tôi ko quan tâm lắm. Miễn những thứ CQĐT đã thu thập và dc Tòa sử dụng để buộc tội Hải ko có vấn đề 'bẩn' trong đó là dc.
Sau khi nghiên cứu phần lập luận buộc tội của Tòa, đối chiếu Pháp luật VN, tham khảo kết luận của các đoàn thanh tra, tôi thấy cơ sở buộc tội là vững chắc. Đủ bằng chứng để chứng minh Hải có mặt ở hiện trường, còn giết người là Hải nhận trong tình trạng tỉnh táo.
Hải có thể có mặt ở hiện trường nhưng ko giết người, nhưng trước hết tôi cần 1 bản tự khai/công bố thông tin hợp lý của người trong cuộc - Hải hoặc Luật sư để xem xét và đánh giá.
Người ta nói 'án tại hồ sơ', việc cụ tự đặt giả thiết 'ngoài hồ sơ', tự phát triển và diễn giải giả thiết đó là hành động rất sai lầm và vô giá trị về mặt pháp lý.
Tất nhiên đây là diễn đàn để chém gió, hiểu biết Pháp luật là khác nhau, tôi cũng chỉ là tay ngang nhưng chịu khó mò mẫm nên đỡ lowtech hơn cụ thôi. Nhưng sau post này thì cụ nên chú ý.
Cụ nên còm ngắn và đọc dài hơn. Em nêu 2 kết quả nếu xác định ra dấu vân tay và mẫu ADN
1. H vô tội
2. H có đồng phạm

Dấu tay dính máu trên lavabo, trên cửa ra vào nhà vs, trên cổng ngăn kg thể là của kẻ vô tội. Ai học xong cấp 2 đều hiểu như vậy.

HạLong Sky

Xe tải
Sao hs hiện trường trước nay em đọc không thấy có đề cập đến camera gì đâu !? :D
Vì team kia nó leak ra dần dần chứ sao. Nó leak ra cái gì thì mình biết cái đấy, vd như hồ sơ AK e post bên trên

Cụ tính mắt soi e cái bàn với

Hiepcx

Xe tải
Mie... Thằng Hải nó bị thần kinh... Các cụ thông cảm... Các cụ ko thấy tất cả đều đc hợp thức hoá theo hiện trường uh?? Chả lẽ hiện trường có mà ko nghĩ ra cách cho nó làm thì hơi phí lí... Sau đó lấy thêm một số tình tiết dở dở như kiểu cái mũ bảo hiểm để củng cố bằng chứng... Chứ riêng vụ thu thập quần áo sau 67 ngày bị đốt thì em thấy đỉnh cao của sự khốn nạn rồi.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Sao không leak ra hồi năm 2009 lúc phiên tìa phúc thẩm ý ...có phải tốt hơn không !? :D
Lúc đó cậu Lọ đang ở Viện, bác ạ.
Và chưa có đối thủ.
Giả sử anh Lọ làm bên Tòa án, còn 1 cậu cháu họ Nguyễn Văn Chai làm bên Viện, thì cu Hải được vài giỗ rồi.

Cảm ơn anh Chí, dù động cơ của anh là cái chết tiệt gì đi nữa (chắc chắn không phải để làm rõ sự thật rồi).

Hiepcx

Xe tải
Vâng... Lời khai còn lại khép tội HDH của một cơ số ng... Vậy ng nào đc ra trc toà để làm chứng khép tội Hải... Tất cả toà đều giải thích.. có biên bản rồi... Khỏi cần hiện diện trc toà..Mấy vụ đó... Team Gcar vào giải thích thông não giúp nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng