[Funland] Cử tri đề nghị xử lý hành vi 'làm sai lệch hồ sơ vụ án Hồ Duy Hải'

Trạng thái
Thớt đang đóng

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Ý em như bôi đậm ở trên. Mà em nói rồi, em so sánh về $$$, có vẻ cụ không để ý còm gì nên dừng thôi. Chém thì cũng phải có chất tý chứ
Cụ đọc không kỹ rồi, cam IP giai đoạn đó không dùng cho nv không am hiểu IT nên sẽ không bao giờ được trang bị cho bưu cục :))

Mít tố nữ

Xe tăng
Theo em biết thì camera thời đó thông tin thu được được lưu trong ổ cứng trong đầu ghi. Tuỳ theo số lượng camera mà tính dung lượng ổ cứng lớn hay nhỏ. Thông thường ổ cứng đủ lớn để lưu thông tin từ 15 ngày đến 1 tháng. PC dùng để xem camera và kiểm tra, lưu lại thông tin trên đầu ghi nếu cần.

Cái này là em biết từ thực tế nhà em xài thôi chứ về kỹ thuật em chịu, đừng cụ nào vặn em.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cụ chứ, cụ cho rằng ko đủ dung lượng cơ mà
Cụ vẫn cứ nên đọc lại, giả sử dùng 4 ổ đĩa giá phải chăng loại 160Gb có hơn 500Gb cụ nói không? Vấn đề ở chỗ nó không rẻ như bèo như bây giờ do đó không có khả năng xảy ra với bưu cục :))

htoan04

Xe tải
Phổ biến hay không là đối với đầu ghi thôi còn lưu trữ trên PC cho đến giờ vẫn không ai làm vì không kinh tế và không tiện dụng, vấn đề đang bàn là cam IP thì phải lưu trữ ở đâu mà cụ cứ lẩn quẩn :))
Không lưu trên PC là vì hệ thống thì bao giờ chẳng có vài con cam. Cần 1 cái đầu ghi để gom chứ sao :)) Còn cụ muốn lưu PC thì nối cái đầu ghi vào PC, lúc đó cụ muốn giám sát trên PC hay lưu thì tùy. Lưu thì lặp lại chức năng của đầu ghi nên có đầu ghi rồi thì ai lưu vào PC. Còn cam IP chả liên quan.

Amityfantasy

Xe hơi
Cái này em giải thích cho cụ như sau:
-Hiện trường vụ án, lúc đầu khi chưa bắt được hung thủ, được tập trung nhiều trong nhà, phần hiện trường ngoài nhà lúc đó chỉ chụp ảnh chỗ ổ khóa cổng, lúc đó chưa ai nghĩ hung thủ trèo rào, nên không thu dấu vân tay trên hàng rào ( mà hàng rào nhìn không có gì đặc biệt không ai nghĩ đi quét dấu vân tay toàn bộ hàng rào...)
-Sau 2 tháng, khi bắt được Hải, Hải khai nhận tội, lúc đó nó khai ra là sau khi gây án trèo hàng rào về, lúc đó ĐTV mới biết là nó bám tay vào chỗ nào của hàng rào, ......lúc đó sau 2 tháng, vân tay bay hết, còn đâu mà thu ???? :D

Cái ghế cũng tương tự: lúc đầu không ai nghĩ Hải dùng ghế đập, nên không xác định ghế là hung khí, nên không lấy dấu vân tay trên ghế. Sau 2 tháng , sau khi Hải khai nhận tội mới khai ra dùng ghế đập Vân, lúc đó ĐTV mới biết ghế là hung khí....lúc đó vân tay trên ghế bay hết rồi .....còn đâu mà thu ????:D
Lại tào lao
Hải có đi xe, tội gì nó phải leo rào để tẩu thoát, xe để trước cửa bưu điện để làm gì
Cơ quan điều tra thấy có dấu máu ở trên rào nên nghĩ thủ phạm trèo rào để tẩu thoát

vì nghi phạm là Hải nên cơ quan điều tra ép Hải khai là trèo rào ra về cho khớp với dấu máu trên hàng rào , sau đó chạy ra phía trước mở cổng , lấy xe máy rồi đi xe máy về (đoạn này cực vô lý nếu không phải là Hải có vấn đề về thần kinh vì bưu điện có 2 cửa , 1 cửa trước đã kéo xập xuống. chỉ còn cửa sau mở)

cái ghế thì đã thu nhưng có hiện tượng bị tráo ghế chứ không phải ko thu
chỉ cái thớt mới là ko thu giữ

-có vài điểm nghi vấn của vụ án chưa giải thích được là chân Hồng rất là dơ : chứng tỏ đã đi chân đất chạy ra ngoài , làm gì không biết . khả năng là chạy ra khỏi nhà vì bị đánh hoặc uy hiếp nhưng nếu đã chạy ra tại sao lại không hô cứu hay đã hô nhưng không có ai làm chứng ?
-Vân mua trái cây lúc khoảng 9h : bưu điện đã đóng cửa . khả năng người đàn ông ở lại phải là người quen, nếu người ko quen như Hải thì Hải phải là người đi mua trái cây (đi tán gái ko mang quà còn bắt người nhà mua quà --- hơi phi lý), ko phải là Vân.
-Trên mặt Vân có dấu sẹo , thâm đen ... vật gì gây ra ? kìm chích điện là một lời giải thích
-Mặt Hồng có nhiều sẹo, chấn thương hỗn hợp mà thớt ko gây ra được . vậy hung thủ dùng cái gì ? vì thời gian kéo dài , ko phải chỉ trong nháy mắt gây ra chừng đó chấn thương được ...
- Đôi dép, lầu 1 , loại xốp ni lông trên bàn ... vân vân và mây mây ...

muoibaconcho

Xe điện
Cụ vẫn cứ nên đọc lại, giả sử dùng 4 ổ đĩa giá phải chăng loại 160Gb có hơn 500Gb cụ nói không? Vấn đề ở chỗ nó không rẻ như bèo như bây giờ do đó không có khả năng xảy ra với bưu cục :))
Hơn chứ. 500 mà tèo là đứt hết. 160 tèo 1 cái còn lại mấy cái.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Không lưu trên PC là vì hệ thống thì bao giờ chẳng có vài con cam. Cần 1 cái đầu ghi để gom chứ sao :)) Còn cụ muốn lưu PC thì nối cái đầu ghi vào PC, lúc đó cụ muốn giám sát trên PC hay lưu thì tùy. Lưu thì lặp lại chức năng của đầu ghi nên có đầu ghi rồi thì ai lưu vào PC. Còn cam IP chả liên quan.
haha vậy là trở về điểm xuất phát và chém về cam IP, đĩa cứng là thừa à? Cụ cứ đoán dùng đầu ghi sử dụng băng cho nhanh :))

HạLong Sky

Xe tải
Nhưng e để ý cái bàn, các cụ chém tiếp đi, iphone
với iPad làm gì

Happykiss

Xe buýt
Tin cái gì là tùy người chứ bác.

Tôi ngạc nhiên và cảm ơn cậu Hữu Danh, vì hắn cho tôi xem những cái ảnh được cho là thật, rất đẹp và rõ, có dấu má và cả mấy anh áo xanh lượn lờ ở trỏng.
Còn việc hắn bình luận gì ở đó - zoom in lên cái Camera hay cái thớt hay cái dấu dép, là chuyện khác, và độc lập với mớ ảnh.

Cả câu hỏi, hắn móc đâu ra lắm ảnh đẹp thế, tôi cũng không trả lời được.
Cả câu hỏi, bị cáo Hải leo lên hàng rào, tay trần, mà các đồng chí ĐTV không lấy vân tay ở chỗ đó - hoặc không lấy được; tôi cũng không trả lời được.
Thực sự là đôi khi chúng ta hay bị hội chứng một khi đã nghi ngờ gì thì nghi ngờ hết những thứ liên quan.

Vđ là ngộ nhỡ những thứ ta nghi ngờ nó quá nhiều và ảnh hưởng đến cuộc sống của người khác không liên quan đến vụ án. Rất nhiều trường hợp chỉ vì hiệu ứng đám đông, áp lực của mạng xã hội mà những người vô can bị lâm vào tình huống bế tắc.

Việc team thám tử kia và Hữu Dang cứ mỗi tuần lại lôi biết bao nhiêu người khác vào và tung lên mạng XH trong khi ko có chứng cứ thì thật là nguy hiểm và ko có đạo đức.

Chúng ta hãy thực sự ứng xử cho chuẩn

htoan04

Xe tải
haha vậy là trở về điểm xuất phát và chém về cam IP, đĩa cứng là thừa à? Cụ cứ đoán dùng đầu ghi sử dụng băng cho nhanh :))
Đầu ghi sử dụng ổ cứng, sao phải dùng băng? Em từ đầu có bảo cam IP đâu, cụ cứ nghĩ nó là IP thôi.

muoibaconcho

Xe điện
Cụ lại trả lời quẩn rồi, hiện tại sử dụng đầu ghi có 1 đĩa cứng nTb là sai à? :))
Hiện tại khác, quá khứ khác. Nhưng dù thời điểm nào thì cũng chỉ có 1 số khay gắn ổ cứng mà thôi, không phải cứ muốn nhiều hơn là đc cho nên không đủ chỗ mà gắn cái 160 GB ở thời điểm này. Tuy nhiên 2x2TB vẫn chắc ăn hơn 1x4TB.
Ngoài ra, em mới sợt đc wiki cái này;
Annotation 2020-07-28 151834.jpg

HạLong Sky

Xe tải
Thực sự là đôi khi chúng ta hay bị hội chứng một khi đã nghi ngờ gì thì nghi ngờ hết những thứ liên quan.

Vđ là ngộ nhỡ những thứ ta nghi ngờ nó quá nhiều và ảnh hưởng đến cuộc sống của người khác không liên quan đến vụ án. Rất nhiều trường hợp chỉ vì hiệu ứng đám đông, áp lực của mạng xã hội mà những người vô can bị lâm vào tình huống bế tắc.

Việc team thám tử kia và Hữu Dang cứ mỗi tuần lại lôi biết bao nhiêu người khác vào và tung lên mạng XH trong khi ko có chứng cứ thì thật là nguy hiểm và ko có đạo đức.

Chúng ta hãy thực sự ứng xử cho chuẩn
Rõ ràng là team ttc và tchd tìm được một loạt điều bất hơp lí trong các lời khai thì nta sẽ đặt câu hỏi?

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Đầu ghi sử dụng ổ cứng, sao phải dùng băng? Em từ đầu có bảo cam IP đâu, cụ cứ nghĩ nó là IP thôi.
Không phải cam IP thì nó không phải là cam (vì hình chữ nhât :)) ) và như còm đầu em nói cần cái đầu ghi+dây lằng nhằng. Em nói từ đầu mà vẫn cãi hăng thế :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Hiện tại khác, quá khứ khác. Nhưng dù thời điểm nào thì cũng chỉ có 1 số khay gắn ổ cứng mà thôi, không phải cứ muốn nhiều hơn là đc cho nên không đủ chỗ mà gắn cái 160 GB ở thời điểm này. Tuy nhiên 2x2TB vẫn chắc ăn hơn 1x4TB.
Ngoài ra, em mới sợt đc wiki cái này;
Annotation 2020-07-28 151834.jpg
Vấn đề không phải tổng dung lượng, đang nói đến giới hạn dung lượng của ổ cứng năm 2008 mà cụ nói em không chuẩn và em đã gt rõ như dưới :))
Ổ cứng dùng cho PC năm 2007 đã đạt dung lượng 1Tb còn laptop thì 250Gb, quan trọng ở đây là giá bán? Bưu cục chứ không phải ngân hàng cụ nhé :))

Nếu năm 2007 cụ mua laptop có ổ cứng 500Gb thì cụ ngoài tầm hiểu biết của em rồi vì trước đó em mua con Toshiba Tecra A1 cấu hình P4 dung lượng đĩa có trên trăm Gb đã là loại khủng trong giới :))

Trạng thái
Thớt đang đóng