[Funland] Cử tri đề nghị xử lý hành vi 'làm sai lệch hồ sơ vụ án Hồ Duy Hải'

Trạng thái
Thớt đang đóng

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Chính xác. Chết là chết chỗ đó. Nới tới 22h thì chết mịa ku Hải rồi
Chú ý ps còm trên của em, thời gian gây án khác với thời gian tử vong nên cần tìm thêm căn cứ khoa học về "thời gian tối đa" để một người mất máu sẽ phải tử vong để củng cố lập luận tg gây án nằm ngoài cáo trạng (kết luận tử vong là do mất máu cấp) :))

newbiess

[Tịch thu bằng lái]
Suy diễn cỡ nào thì thời điểm chết cũng nằm trong khung từ 22h-2h sáng. Mà như thế ku HDH thoát
Thời gian chết 22h hay 2h sáng thì THỜI GIAN XẢY RA (VỤ ÁN) LÀ KHOẢNG 21H00, theo báo cáo của VKS ngày 14/1/2008

Joan_tèo

Xe tải
Chờ tin cái lầu 1 thần thánh, 22h giờ vẫn sáng đèn.
Khả năng là không có tin gì. Bữa giờ biên bản tuồn ra ngoài thật ra cũng chỉ chi tiết hóa 1 số vấn đề thôi, so với tài liệu năm 2008 thực sự chưa đột phá. Bộ ảnh hiện trường nói chung cũng chỉ là hình, dừng ở mức giả thiết và đặt câu hỏi, lầu 1 mà có hình thì chắc cũng đã tuồn ra rồi. Cái đột phá nhất tôi thấy là nhân chứng bán trái cây ra mặt thôi.
HĐXX đến 80 ~ 90% sẽ không đình chỉ vụ án hoặc điều tra lại, chỉ khi bắt được tội phạm thật hoặc tội phạm thật ra đầu thú mới lật được ván cờ. Mà theo luật thì 17 TP đã biểu quyết thì cũng không được xét xử. Còn không CTN hoặc UBTVQH ra tay, nhưng chuyện này chưa có tiền lệ. Bây giờ chỉ riêng chuyện UBTPQH báo cáo cho UBTVQH mà đã bao nhiêu ngày vẫn chưa thấy, chứng tỏ đang loay hoay chưa biết đi đường nào, hoặc đang đợi chỉ đạo Ban NCTW hoặc thậm chí Bộ CT.

DIEM QUYNH

Xe đạp
cả hai tử thi đều chết sau ăn khoảng 24h,/ thời gian chết khoảng 10h
Thì để khỏi suy diễn bác chia cái câu trên thành 2 phần đi.
Phần thứ 2 : thời gian chết khoảng 10h. Thì từ lúc khám nghiệm 2 nạn nhân lúc 11h30-12h30 vậy nạn nhân chết khoảng 1-2h sáng ngày 14/1.
Có 1 thành phần dùng nhiều tk, giọng điệu giống nhau, và bịa đặt nhiều chuyện, phán bừa, dựng đứng từ không thành có. Chúng ta không khẳng định tất cả những thông tin chúng ta có đều đúng sự thật 100%, nhưng ít ra những thông tin chúng ta có được đều từ những nguồn có tên có tuổi. Còn những tk nào hay phán bừa những câu chuyện, những thông tin từ trên trời rơi xuống, bác không cần trả lời đâu. Biết rõ họ là ai rồi. Mặc kệ đi. Khi nào có thông tin mới thì mình cứ bàn chuyện đáng bàn thôi bác

Happykiss

Xe buýt
Em thấy nên đi sâu phân tích cái bút lục này :
+ Biên bản khám nghiệm hiện trường (bắt đầu lúc 8h10’ và kết thúc lúc 13h10’) ngày 14/1/2008 ghi “Trên sàn nhà nơi hai nạn nhân nằm có vũng máu đọng chưa khô hoàn toàn.” – Bút lục số 46 hồ sơ vụ án.

Vũng máu đọng chưa khô hoàn toàn nghĩa là sao ? Chứng tỏ máu chảy ra dần dần, có phần chảy ra trước thì khô trước, chảy ra sau thì khô sau hoặc chưa kịp khô...

Liệu có phải em đã " tìm ra châu Mỹ trên bản đồ " không nhỉ ?! :D
Đúng cụ ạ. Việc này có văn bản hẳn hoi mà ko ai tranh cãi mổ xẻ. Cứ đi tranh cãi những cái giả thuyết đâu đâu.

Vì sao máu đọng chưa khô?

born2go

Xe điện
Em mắc cười nhất là CĐM tự ghè chân mình khi tìm ra "chứng cứ" V hơn 21h vẫn còn sống điều đó làm nới rộng khoảng thời gian gây án của HDH đối với nạn nhân H :))
Chết cười nhất phải là cụ không biết người ta đang chứng minh Cơ quan điều tra tào lao, ép tội chết cho Hải khi không có chứng cứ.
Còn việc điều tra viên boxing thì cụ có thể không tin cũng được :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em thấy nên đi sâu phân tích cái bút lục này :
+ Biên bản khám nghiệm hiện trường (bắt đầu lúc 8h10’ và kết thúc lúc 13h10’) ngày 14/1/2008 ghi “Trên sàn nhà nơi hai nạn nhân nằm có vũng máu đọng chưa khô hoàn toàn.” – Bút lục số 46 hồ sơ vụ án.

Vũng máu đọng chưa khô hoàn toàn nghĩa là sao ? Chứng tỏ máu chảy ra dần dần, có phần chảy ra trước thì khô trước, chảy ra sau thì khô sau hoặc chưa kịp khô...

Liệu có phải em đã " tìm ra châu Mỹ trên bản đồ " không nhỉ ?! :D
Thời gian khô để suy ngược ra thời gian máu hết chảy (khô máu :)) ), có khi chết rồi máu vẫn chảy do đó gần như vô nghĩa nếu sai số là không đáng kể thêm nữa vệt máu sẽ khô nhanh hơn 1 vũng máu to :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Chết cười nhất phải là cụ không biết người ta đang chứng minh Cơ quan điều tra tào lao, ép tội chết cho Hải khi không có chứng cứ.
Còn việc điều tra viên boxing thì cụ có thể không tin cũng được :))
haha cố đọc để hiểu và đi thẳng vào vấn đề đang nói đi :))

Happykiss

Xe buýt
Không. Cụ hiểu sai.
Bút lục ghi rõ " máu đọng chưa khô hoàn toàn" , khác với " máu đọng chưa khô ". Em nghĩ thế.
Em ko hiểu sai ạ. Ý em là xác định thgian chết nó phải tương ứng với thực tế. Điều này là khoa học

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em thấy cụ rất siêu từ khi xem các thớt về vụ án.
Em hỏi cụ chút : cụ giải thích thế nào về nội dung ghi trong BB là " cả hai thi thể đều chết khoảng 24h sau ăn " ...điều này có gì bất hợp lý không ?
Khoảng thì có thể 23h có thể 25h và quan trọng nhất không nói lên được điều gì. CĐM cố chứng minh 19h không ăn để kéo dài thời gian gây án nhưng biết đâu ăn mịa từ 18h? :))

Chỉnh sửa cuối:

trancannam

Xe điện
Em thấy cụ rất siêu từ khi xem các thớt về vụ án.
Em hỏi cụ chút : cụ giải thích thế nào về nội dung ghi trong BB là " cả hai thi thể đều chết khoảng 24h sau ăn " ...điều này có gì bất hợp lý không ?
Chả nhẽ 2 nạn nhân không ăn tối hay sao ? :D
Cụ thay đổi câu chữ rồi : cả 2 chết sau ăn khoảng 24h..
Chơi thế là ko đẹp đâu.

Joan_tèo

Xe tải
Đúng cụ ạ. Việc này có văn bản hẳn hoi mà ko ai tranh cãi mổ xẻ. Cứ đi tranh cãi những cái giả thuyết đâu đâu.

Vì sao máu đọng chưa khô?
Máu đọng chưa khô hoàn toàn là điều bình thường. Trong 1 vũng máu, máu khô từ ngoài rìa vào trong. Thời gian khô của máu phụ thuộc 2 yếu tố là độ ẩm và nhiệt độ phòng.
Hình sau mô tả quá trình khô hoàn toàn của 1 vũng máu người theo giờ. Lưu ý là độ đặc và trọng lương của máu cũng giảm theo thời gian. Phần rìa ngoài cùng chuyển từ đỏ sẫm sang nhạt rồi đen trước rồi mới tới phần trung tâm. Có thể thấy sau 6 tiếng đồng hồ, máu chỉ mới chuyển nhạt và khô phần ngoài. Tuy nhiên cũng lưu ý nhiệt độ thử nghiệm này chỉ có 22 C.
Kích cỡ vết máu 62 x 62 mm, trọng lượng lúc đầu 4.39gr , nhiệt độ ổn định 22+-5 C, độ ẩm ổn định 32%. 30 phút đầu bắt đầu đổi màu, đến 4 tiếng sau mới kết thúc đổi màu chuyển sang khô dần, 11 tiếng khô hoàn toàn

Chỉnh sửa cuối:

QD1211

Xe tải
Không phải là dám hay không dám.
Nhưng em không làm việc gì mà không có mục đích cả ! Em hơi đâu photoshop vụ HDH làm gì ? Để làm gì ? Đấu tranh cho ai ?
Đây là diễn đàn Otofun, em tranh thủ lúc nhàn rỗi vào cho vui thôi. :))
ít ra ngta còn dám đăng lên face cá nhân , ngta còn phải chịu trách nhiệm cho phần đăng đấy , còn bác có gì ngoài lời nói , theo logic thông thường ngta đáng tin hơn bác đấy , cái ngta đăng lên chắc cũng ko cần 1 cá nhân như bác tin đâu

QD1211

Xe tải
Cụ nói sai rồi,e ko bàn đến kênh đó của ai,mục đích lập kênh đó là gì.Chỉ nói về vụ án HDH thôi.
Cụ hãy nghe họ đọc và phân tích toàn bộ vụ án nó khái quát mà rất đầy đủ.
Giờ mà Cụ chỉ nghe tin của báo lề phải thôi á,tin chuẩn nó bịt hết đi cụ ạ,biến dân khác gì con bò để nó dắt đi.
Vd cụ thể:
-(Vụ của HDH đang rần rần ra đây,mỗi ngày lại lòi thêm vài bút lục cũng như chứng cớ Hải bị oan rất cao mà Cụ thấy đó mấy báo chính thống có dám đưa tin ko,dù chỉ 1 chữ,đc bao nhiêu báo dám đề cập dám đưa tin?!!!
Còn mấy báo kiểu chống phá đất nước xuyên tạc luận điệu đường lối.....thì e ko bàn đến.
Ko lẽ vào tới đây cmt với các Cụ ntn mà ko phân biệt đc thế nào là:Thế lực thù địch hay sao.Cụ coi thường e quá kkkk😊😊
em nói thật nếu bác tin hoàn toàn vào kênh đấy chẳng thà bác tin cụ Gcar em thấy còn đúng hơn

thichduthu2011

Tầu Hỏa
ít ra ngta còn dám đăng lên face cá nhân , ngta còn phải chịu trách nhiệm cho phần đăng đấy , còn bác có gì ngoài lời nói , theo logic thông thường ngta đáng tin hơn bác đấy , cái ngta đăng lên chắc cũng ko cần 1 cá nhân như bác tin đâu
Nếu đăng tin trên face sai thì ở tù cỡ 10 niên em đồng ý với lập luận bôi đen của bác còn thực tế đăng tin sai vẫn vô tư còn nếu bị phạt tiền thì như trúng vietlott (quá rẻ để nổi tiếng mà nổi tiếng thì lại tạo ra tiền :)) )

QD1211

Xe tải
Nếu đăng tin trên face sai thì ở tù cỡ 10 niên em đồng ý với lập luận bôi đen của bác còn thực tế đăng tin sai vẫn vô tư còn nếu bị phạt tiền thì như trúng vietlott (quá rẻ để nổi tiếng mà nổi tiếng thì lại tạo ra tiền :)) )
vụ này ko dễ để mà dám đăng bậy , ngay ở đây có ông cũng có dám photoshop rồi đăng đâu

thichduthu2011

Tầu Hỏa
vụ này ko dễ để mà dám đăng bậy , ngay ở đây có ông cũng có dám photoshop rồi đăng đâu
Cái đây liên quan đến tư cách, trình độ nhận thức của từng người chứ chẳng phải cứ dám đăng là đúng. Người có lòng tự trọng và hiểu biết không ai rảnh cố tình đăng bậy với mục đích chỉ để chém gió :))

QD1211

Xe tải
Cái đây liên quan đến tư cách, trình độ nhận thức của từng người chứ chẳng phải cứ dám đăng là đúng. Người có lòng tự trọng và hiểu biết không ai rảnh cố tình đăng bậy với mục đích chỉ để chém gió :))
ai đả động đến tư cách gì đâu , chưa ai nói dám đăng là đúng mà chỉ nói đến độ đáng tin ntn thôi

Trạng thái
Thớt đang đóng