[Funland] Cụ nào xem trực tiếp Nasa hạ cánh thiết bị trên Sao Hỏa không?

STElectrics

Xe lăn
Các cụ hãy quên ý tưởng con người sẽ định cư trên Sao Hỏa đi. Mọi việc con người làm trên Sao Hỏa chỉ là dự án nghiên cứu thôi. Sao Hỏa và Mặt Trăng sẽ là bàn đạp để còn người tiến vào vũ trụ thôi. Đích đến sẽ là những hành tinh ở những hệ sao khác nơi môi trường phù hợp với sự sống của con người. Môi trường trên trên Sao Hỏa không phù hợp với sự sống của con người. Để cải tạo cho phù hợp là điều rất khó không muốn nói là không thể. Nếu có thể đi nữa thì chi phí là rất tốn kém. Lớn hơn rất nhiều so với chị phí cải tạo môi trường trên Trái Đất, kể cả khi Trái Đất có ôi nhiễm như thế nào đi nữa.
Với tốc độ hiện tại thì Voyager-2 mất khoảng 80k năm để đến hệ sao gần nhất là Alpha Centauri, New Horizons mất khoảng 40k năm thì em không hiểu con người du hành sang hệ sao khác kiểu gì ạ? Du hành với tốc độ ánh sáng nó còn quá viển vông với lượng tài nguyên ít ỏi của cả cái hệ mặt giời này ạ.

hd-vt

Xe container
Với tốc độ hiện tại thì Voyager-2 mất khoảng 80k năm để đến hệ sao gần nhất là Alpha Centauri, New Horizons mất khoảng 40k năm thì em không hiểu con người du hành sang hệ sao khác kiểu gì ạ? Du hành với tốc độ ánh sáng nó còn quá viển vông với lượng tài nguyên ít ỏi của cả cái hệ mặt giời này ạ.
Hóa da sau khi tính toán bớt một thêm hai thì viển vông hầy.
Cứ theo em rúc vào mấy bộ phim khvt du hành vũ trụ rồi tưởng tượng thêm tý thì có vẻ thực tế hơn. Sao Hỏa ư....xì, muỗi. :D

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Cũng ko dễ như chọn mấy anh xe ôm đeo bom tử vì đạo đâu lão nhá. Đễn phi công lái máy bay chiến đấu cũng là tài sản rồi thì lão biết để đào tạo 1 con người có thể vận hành máy móc lên đó tốn biết bao, chưa kể đến gia phả lý lịch chưa phải đ ảng viên không chọn, đi giữa đường làm phản cho tầu bay đi mất thì seo. :)) :))
Mấy tay thuyền trưởng và thủy thủ xưa cũng giàu đấy chứ lão :)) Quan trọng là Dâm Mê :))

XSim

Xe container
Có CO2, bác muốn gì nữa?
Đốt bỏ C là có đầy O2 để thở dồi.
À em và cụ Kuu đang nói về lấy đâu nhiên liệu mà về, em bảo sản xuất luôn ở trên sao Hỏa ấy, hiện mới có CO2 thì phân tách thành CO + O2 chắc làm nhiên liệu được rồi. Ngoài ra, nếu có nước thì tốt, điện phân thành H2 + O2 thì quá chuẩn bài luôn.

namphong12

Xe lăn

Đó là chuyện của tương lai cụ ơi. Em đang nói Sao Hỏa chỉ là nơi nghiên cứu, trạm dừng chân thôi. Bây giờ cụ hãy tưởng tượng ra cụ phải lo hậu cần cho khoảng 1000 con người trên Sao Hỏa thôi là khó đến mức nào. Trong khi tất cả mọi thứ phải mang từ Trái đất lên. Ngay cả việc đơn giản nhất là thở thôi cũng không tự làm được. Khoảng cách từ Trái đất đến Hỏa Tinh gần nhất sau mỗi 2 năm. Và mất khoảng 7 tháng để tàu vũ trụ đi hết quãng đường đó. Lo cho 1 nhóm người khoảng 10 đến 20 người cũng vỡ mật ra đấy cụ ạ.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Kế hoạch của anh Musk là phóng robot lên làm tiềm trạm trước, sau đó xây xong giàn phóng rồi người mới lên.
Đội gốc Âu rất ưa khám phá, xưa đã lên tàu đi thám hiểm xuyên đại dương, xác định có thể chết mất xác cũng đi.
Nay lên vũ trụ chắc cũng đầy tình nguyện viên.
Chuẩn đấy cụ. Ra chiến trường cảm tử còn đầy người xung phong.
Dân da trắng có gen phưu lưu mạo hiểm.

taplai2012

Xe trâu
À em và cụ Kuu đang nói về lấy đâu nhiên liệu mà về, em bảo sản xuất luôn ở trên sao Hỏa ấy, hiện mới có CO2 thì phân tách thành CO + O2 chắc làm nhiên liệu được rồi. Ngoài ra, nếu có nước thì tốt, điện phân thành H2 + O2 thì quá chuẩn bài luôn.
Thời gian đầu phải mang vật tư nguyên liệu từ trái đất tập kết Sao Hỏa. Hòm hòm r con người đến chỉ việc chơi lego.
Anh Musk đầu tư làm tên lửa hạ cánh thẳng đứng và tái sử dụng là thế.

hd-vt

Xe container
Chuẩn đấy cụ. Ra chiến trường cảm tử còn đầy người xung phong.
Dân da trắng có gen phưu lưu mạo hiểm.
Ra chiến trường cảm tử coi cái chết nhẹ nhàng và có gen phưu lưu mạo hiểm, theo em là hoàn toàn khác nhau.
Một đằng là lý tưởng, nhiệm vụ. Đằng kia là cách sống, gen.
Dân Á hiếm chất phưu lưu mạo hiểm.

taplai2012

Xe trâu
Ra chiến trường cảm tử coi cái chết nhẹ nhàng và có gen phưu lưu mạo hiểm, theo em là hoàn toàn khác nhau.
Một đằng là lý tưởng, nhiệm vụ. Đằng kia là cách sống, gen.
Dân Á hiếm chất phưu lưu mạo hiểm.
Nếu nghĩ rộng nó đến một kết quả thôi cụ ạ. Họ vì mục tiêu lý tưởng bất chấp an nguy bản thân.

namphong12

Xe lăn
Thời gian đầu phải mang vật tư nguyên liệu từ trái đất tập kết Sao Hỏa. Hòm hòm r con người đến chỉ việc chơi lego.
Anh Musk đầu tư làm tên lửa hạ cánh thẳng đứng và tái sử dụng là thế.
Phóng tàu vũ trụ không đơn giản như cất cánh 1 chiếc máy bay đã nạp đầy nhiên liệu đâu. Trong tương lai gần tất cả chuyến đi lên Sao Hỏa đều là 1 chiều. Gửi 1 phòng thí nghiệm lên trên đó đơn giản hơn là mang mẫu vật trên đó về nghiên cứu. Bản thân mấy con robot tự hành đã, đang làm việc trên Sao Hỏa đều là những phòng thí nghiệm.

hd-vt

Xe container
Nếu nghĩ rộng nó đến một kết quả thôi cụ ạ. Họ vì mục tiêu lý tưởng bất chấp an nguy bản thân.
Nếu cụ là nhà tâm lý học.... chiết hộc, thì em phắn ngay, còn không phải thì không cóa ôuziàaaa đâu nhé. Dân Á là ăn quẩn cối xay.
Fun nhé cc :-&.

:D

taplai2012

Xe trâu
Phóng tàu vũ trụ không đơn giản như cất cánh 1 chiếc máy bay đã nạp đầy nhiên liệu đâu. Trong tương lai gần tất cả chuyến đi lên Sao Hỏa đều là 1 chiều. Gửi 1 phòng thí nghiệm lên trên đó đơn giản hơn là mang mẫu vật trên đó về nghiên cứu. Bản thân mấy con robot tự hành đã, đang làm việc trên Sao Hỏa đều là những phòng thí nghiệm.
50 năm trước phóng được từ mặt trăng thì 20 năm nữa phóng từ sao Hỏa không phải quá khó đâu cụ.

namphong12

Xe lăn
50 năm trước phóng được từ mặt trăng thì 20 năm nữa phóng từ sao Hỏa không phải quá khó đâu cụ.
Mặt Trăng và Sao Hỏa khác nhau rất nhiều ạ. Mặt trăng gần hơn. Khối lượng bé hơn dẫn đến lực hấp dẫn nhỏ hơn. Nhưng 20 năm nữa thì cũng có thể cụ ạ.

taplai2012

Xe trâu
Nếu cụ là nhà tâm lý học.... chiết hộc, thì em phắn ngay, còn không phải thì không cóa ôuziàaaa đâu nhé. Dân Á là ăn quẩn cối xay.
Fun nhé cc :-&.

:D
Chém thôi mà cụ. Những phạm vi này chém gió còn lâu mới chốt :))
Happy New Year cụ nhé!

taplai2012

Xe trâu
Mặt Trăng và Sao Hỏa khác nhau rất nhiều ạ. Mặt trăng gần hơn. Khối lượng bé hơn dẫn đến lực hấp dẫn nhỏ hơn. Nhưng 20 năm nữa thì cũng có thể cụ ạ.
Nhanh cũng khoảng 20 năm nữa từ bây giờ. Thời gian đó theo em khả thi.
Hy vọng cụ em mình được chứng kiến con người đặt chân lên Sao Hỏa và quay về :)

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Mối bận tâm của các nước lớn và các nhà khoa học đổ công nghiên cứu và tìm tòi không phải vũ trụ, mà là đối với tương lai của Trái đất.
Nên là những cụ dèm pha khoa học vũ trụ và ý tưởng chinh phục không gian cứ dạt sang một bên.
:))
Em cứ rất khâm phục những kỳ tích nào vượt những giới hạn mà con người từng với tới.

4xao

Xe đạp
Kế hoạch của anh Musk là phóng robot lên làm tiềm trạm trước, sau đó xây xong giàn phóng rồi người mới lên.
Đội gốc Âu rất ưa khám phá, xưa đã lên tàu đi thám hiểm xuyên đại dương, xác định có thể chết mất xác cũng đi.
Nay lên vũ trụ chắc cũng đầy tình nguyện viên.
Boston dynamic là phương án khả thi