[Funland] Cụ nào xem trực tiếp Nasa hạ cánh thiết bị trên Sao Hỏa không?

Xe nội lước

Xe container
Cc đăng ký mua vé chuyến sau đê.lên sớm là đc làm tổ trưởng tổ dân phố đấy..nhớ mang theo cmnd,hộ khẩu,bằng tn lớp 12 nha.
Em đang tính mở cái vp công chứng trên đấy đây.
À mà tàu tuyển cả phụ bếp ,bán vé,thợ máy đấy.

Xe nội lước

Xe container
Các cụ cho e hỏi Viện hàn lâm khoa học xã hội VN và đại học Bách Khoa có tham
gia dự án này ko ạ
Không tham gia thì bọn phi hành lấy đâu ra tràng hạt đệm ghế hả cụ..bay láu chắc cũng ê mông.

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
Em hỏi Cụ thớt. Theo Cụ, với tốc độ phát triển KHKT ngày càng cao, thì khả năng đưa người lên các hành tinh khác sinh sống là khả thi.
Lúc đấy, liệu có còn các cuộc chiến tranh tranh giành lãnh thổ ở Trái đất nữa không nhỉ ?
Lúc đó thì loài người sang trang mới rồi có tiền sẽ di chuyển sang hành tinh khác mới thoáng sạch sẽ ko ô nhiễm, còn ở trái đất thì sẽ như bãi rác vậy chuột bọ gián và chúng ta:))
Cụ nào xem phim "the 100" (thử nghiệm 100 người) sẽ rõ tương lai k xa =))

hd-vt

Xe container
Mang mấy cục đá về còn có mục đích chống phếchniu, tiêu bản chứ không phải mấy tấm ảnh vài clip. Đến việc Mỹ đặt chân lên mặt trăng vẫn có tin là phếch đấy thây.

NGC

Xe tăng
....
Btw, đọc thông tin chi phí làm cái tàu thám hiểm này mà em thấy phát ngốt, những 2.4 tỷ $, đúng là vừa giỏi lại vừa giàu :)
Nếu cụ có tham gia vào " chương trình " thì sẽ hiểu tại sao nó ngốn tiền đến thế.
Cái board mạch bé tin hin thôi đã có giá bằng một ngôi nhà he he.
Để chế tạo , hoàn thiện thì có nhiều quy trình nếu không chính mắt thấy tai nghe thì mình không thể tưởng tượng đựợc nó nhiêu khê cỡ nào... vì sao? chỉ vì nếu một bộ phận trong tổng thể mà hỏng hay có sự cố là nguyên một " project " đi tong .
Tại sao em biết? vì công ty em cũng có góp một phần bé xíu xiu trong cái robot kia he he.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Nếu cụ có tham gia vào " chương trình " thì sẽ hiểu tại sao nó ngốn tiền đến thế.
Để chế tạo , hoàn thiện thì có nhiều quy trình nếu không chính mắt thấy tai nghe thì mình không thể tưởng tượng đựợc nó nhiêu khê cỡ nào... vì sao? chỉ vì nếu một bộ phận trong tổng thể mà hỏng hay có sự cố là nguyên một " project " đi tong .
Tại sao em biết? vì công ty em cũng có góp một phần bé xíu xiu trong cái robot kia he he.
Rất ngưỡng mộ Cụ và công ty của Cụ =D>

beSuSu

Xe điện
cháu mới xem phim người sao hỏa xong nên cũng hóng hớt.Phim với thực tế khác nhau quá :))
Hôm nào có thời gian cụ phi thẳng lên đấy còn thấy khác nữa.
Hồi này năm ngoái em đến còn thấy ko giống nữa là bây giờ.

beSuSu

Xe điện
Trong khi đó, xứ đông lào xa xôi, bọn thổ dân ĐL vẫn chen chúc cúng sao giải hạn, cầu tài cầu lộc.
Bọn kia thì cũng đi lễ chủ nhật cầu nguyện xám tội thôi.
Nhưng cách cầu và cái cầu xin chắc khác nhau. Xin an lành, khác xin cái nhà, xin tiền, xin trúng số.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Tự hào quá!!!

Em vơ vào thôi hihi...

donbeca

[Tịch thu bằng lái]
Phim hoạt hình à?

donbeca

[Tịch thu bằng lái]
Xem như phim hoạt hình ấy nhỉ

hd-vt

Xe container
Ghê thiệt, trong khi đó ở xó xỉnh phía đông nước lào, các cụ các ông các bà vẫn đang xì xụp khấn vái những ngôi sao thiên thể xa xôi để nó không chiếu vào mình nếu không thì có hạn, ông bà tổ tiên không gánh được, mê muội thế là cùng.
=)) năm nào tầm này cũng làm phát sao giải hạn cho cả nhà. Năm nay em bẩu con ngan là tiền đấy ủng hộ quỹ người nghèo hay khuyết tật gì đấy. Nó bẩu đấy là hai việc khác nhau.
Tự nhủ để anh Mutz và Nasa làm hộ. :D

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
cụ giỏi tiếng anh nghe cái clip ở post #58 đó cụ, nó mô tả gửi mẫu về trái đất đó ạ;
Em nghe và xem rồi cụ ơi (đoạn 13:15) , con Perseverance này có nhiệm vụ lấy mẫu nhét vào ống và thả trên bè mặt sao Hỏa ở các vị trí được xác định (at designated cahe spot on the surface of Mars) dự kiến hoảng 2026 mới có tàu lên và đẩy lên 1 con tàu khác để đưa mẫu về cụ ơi. Lúc ấy ắt phải có tàu chứa đủ nhiên liệu lên rồi lấy mẫu chở về, số nhiên liệu đó phải đủ để phóng về ISS hoặc Trái đất chứ ạ. Bản thân con Perseverance này lấy nhiên liệu để thoát khỏi quỹ đạo Sao Hỏa để về kiểu gì được ạ?

Chỉnh sửa cuối:

nocarnojobnomoneyhohome

[Tịch thu bằng lái]
Em có thắc mắc là máy móc chục năm ko bảo dưỡng, nhỡ hỏng hóc tự sửa được hay sao mà thu thập mẫu chục năm thì bay trở lại trái đất bằng cách nào?

XSim

Xe container
Không biết trong nửa thế kỷ qua công nghệ tên lửa vũ trụ có tiến bộ hơn nhiều không, em nghĩ là chưa có nhiều vì ngay mặt trăng gần nhất mà Mỹ chỉ lên có một lần rồi giải tán, LX TQ cố cũng chỉ đưa tàu thăm dò lên được thôi. Nếu đúng vậy thì đưa người lên sao Hỏa chắc vẫn là ước mơ xa vời lắm.