[Funland] Cụ nào thích tự sửa đồ sinh hoạt gia đình vào ủng hộ em

tratida2019

Xe tải
khoan nào khoan lỗ sắt hộp, tường bê tông, gạch men vừa tiền hả các cụ ơi

Sent from Other Universe via OTOFUN

Kicker

Xe điện
Chiếc khoan bàn của cụ xịn sò nhỉ, nhìn nó nhà cháu lại ngán ngẩm với chiếc khoan bàn của mình. Nhu cầu của nhà cháu chỉ dùng đến loại khoan bàn mini thôi, mặt hàng này ở VN, kiếm đồ xịn khá khó, toàn hàng tàu tàu. Tham khảo đủ loại, cuối cùng nhà cháu chốt cái Hồng Ký made in VN. Chiếc này khá khoẻ, nhưng nhược điểm của nó là rất rung. Nếu không cố định chân đế của nó vào bàn thì nó rung bần bật rất khó chịu. Không muốn bắt ốc giữ cố định nên nhà cháu phải DIY 2 cái vam cảo để bắt chặt chân đế nó vào mặt bàn:
Cụ chế được nhiều đồ hữu dụng thật! =D>. Và em cũng đang nhìn ngó để mua cái ê tô giữ đồ cần khoan giống cụ, nhưng chưa tìm được giá ưng ý. Em chỉ hài lòng khi mua được đồ tốt mà giá thật rẻ thôi, có lão wave-tau biết rõ em nhất :D.

Cái khoan bàn của em cũng nhỏ (cỡ 10 inch), nhìn có vẻ cùng cỡ với cái khoan của cụ. Em cũng ít dùng lắm, nhưng vẫn muốn sắm cho đủ nên phải săn lùng mua được giá hợp lý cho đỡ phí tiền, tính ra chỉ khoảng 3 triệu VNĐ.
Em tìm được ảnh hôm đập hộp đây. Craftsman hồi xưa nổi tiếng trong sản xuất các dụng cụ cầm tay của Mỹ, nhưng giờ ngắc ngoải lắm :((:

timeout

Xe điện
Tình hình là bộ sofa da nhà em sau gần chục năm phục vụ giờ bị nổ mất mấy chỗ. Có cụ nào biết chỗ vá víu, sơn sửa phục hồi ở Hà Nội thì chỉ giúp em với ạ.
Cảm ơn cụ.

Aquatrue.vn

Xe đạp
Website
www.aquatrue.vn
Nói chung cụ nào thích món này giờ tha hồ tìm hướng dẫn trên internet, không còn khó học kinh nghiệm như ngày xưa