[Funland] Cụ nào thích tự sửa đồ sinh hoạt gia đình vào ủng hộ em

poiuy

Xe ba gác
Đây là keo bôi làm kín thay gioăng giữa 2 mặt phẳng kim loại.
Cái ren trong ống nhựa của cụ là ren nhựa pvc, đã toét hết. Và cái keo này chưa chắc đã ăn được vật liệu pvc.
Em khuyên cụ dùng keo epoxy 2 thành phần, vì nó dính được nhiều loại vật liệu khác nhau với nhau.
Vâng. Trường hợp nó không ăn được với PVC thì tháo ra chắc cũng dễ. Lúc đó sẽ thay bằng keo epoxy.
Em thấy có vẻ bị cháy mất 1 vài ren phía ngoài. Vặn vào hết cỡ vẫn chặt phết.

poiuy

Xe ba gác
Cụ dùng đèn khò nếu không có thì đặt lên bếp ga. Nung cho đỏ cái cút kia lên. Lấy kìm kẹp rồi ấn vào lỗ. Vào kịch rồi lấy nước lạnh hất vào cho nguội đột ngột. Chắc đến lúc cụ xây lại nhà nó cũng không rò nước ra được.
Nó vẫn vặn ren được cụ ạ nên em chưa muốn làm biện pháp mạnh :D

nhanchauchau

Xe tăng
Vâng. Trường hợp nó không ăn được với PVC thì tháo ra chắc cũng dễ. Lúc đó sẽ thay bằng keo epoxy.
Em thấy có vẻ bị cháy mất 1 vài ren phía ngoài. Vặn vào hết cỡ vẫn chặt phết.
Sợ rằng k làm sạch được keo đã dính vào ren pvc, nên sau này có cho keo epoxy nó cũng k ăn nữa.

dongnat123

Xe container
Nó vẫn vặn ren được cụ ạ nên em chưa muốn làm biện pháp mạnh :D
Cụ ra hàng nước mạnh dạn hô to bán em cái lơ 21 (hai đầu đều ren ngoài) về bắt chết vào. Dĩ nhiên mua thêm cái đầu chuyển phù hợp với nhu cầu nhà cụ đang dùng

poiuy

Xe ba gác
Cụ ra hàng nước mạnh dạn hô to bán em cái lơ 21 (hai đầu đều ren ngoài) về bắt chết vào. Dĩ nhiên mua thêm cái đầu chuyển phù hợp với nhu cầu nhà cụ đang dùng
Em dùng cái em post trên hình đó. Coi như kéo dài ra thêm chút thôi. Không khác gì cả.

hairyscary

Xe điện
Hơi liên quan, vì đây toàn các cụ lọ mọ, em hỏi về vấn đề dao cạo râu. Em thì không nhiều râu, nhưng tính em ở nhiều nơi, cứ phải chỗ nào cũng có bàn cạo. Mà mua mấy loại của Gillet có vẻ nhanh cùn, kém hơn hẳn loại noname có lần em mua được ở siêu thị Nhật
Có loại thương hiệu nào đủ tốt ngoài Gillet không các cụ
Cụ tìm gillet 5 lưỡi, loại fusion hay proglide gì đấy. Shop Pazoda trên shopee có bán.
Nhưng cái này khá đắt, nên kiểu để mỗi nơi một cái thì hơi lục tốn. Và cạo mà ko dùng bọt cạo râu thì cái này cũng sẽ như gillet thường.

BMZ_Z4

Xe điện
Ko nên lắp đt cụ ơi
Cụ mua cái mạch điều chỉnh điện áp dc kiểu như này để cụ có thể thay đổi tốc độ quạt cụ muốn
Chú ý chỉ điều chỉnh đ/a ra nhỏ hơn hoặc bằng 12v
Em chỉ ngại cái ngăn đá đó nó ẩm thì hỏng hết mạch cụ ạ

formen

Xe lăn
Rút jack ở chân trên main chính rồi lắp mạch này chứ cụ, xuống chỗ cái quạt chỉ có 2 dây thôi.
Xong e vẫn băn khoăn sao cùng loại quạt mà nó lại chạy nhanh quá thế.

poiuy

Xe ba gác
Sợ rằng k làm sạch được keo đã dính vào ren pvc, nên sau này có cho keo epoxy nó cũng k ăn nữa.
Keo này mềm cụ ạ. Để cả năm nó dẻo như cao su. Còn muốn cứng rắn thì phải vài năm. Cho nên nếu trong thời gian ngắn mà phải vặn ra thì làm sạch cũng dễ thôi.

volts

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nối dây dài bn chẳng đc, cụ cứ chọn chỗ khô ráo nhất trong tủ rồi nối dây ra
Hoặc cẩn thận nhất là cho cái mạch này vào hộp nhựa kín rồi nối dây ra

phamhien.

Xe hơi
Cụ nào thông thạo về cửa gỗ cho em hỏi chút .
Nhà em xây hơn chục năm rồi , cửa ra vào và cửa phòng toàn gỗ lim . Nhưng nẹp chắc gỗ tạp . Đến bây giờ bị mối ăn hết nẹp . Em hỏi các cụ . Có loại nẹp nào thay dc . Em định mua nẹp chân Tường gỗ công nghiệp thay có dc không .
Cụ kiếm thanh nẹp nhựa giả gỗ. Kiểu của mấy loại cửa nhựa composite giả gỗ hiện nay ý. Loại này chấp hết mối mọt. Màu sắc đa dạng.

nhanchauchau

Xe tăng
Keo này mềm cụ ạ. Để cả năm nó dẻo như cao su. Còn muốn cứng rắn thì phải vài năm. Cho nên nếu trong thời gian ngắn mà phải vặn ra thì làm sạch cũng dễ thôi.
Gọi là keo mà k phải là keo.
Cái này nó trám khe hở khi ghép 2 mặt phẳng kim loại, công dụng thay cho cái gioăng.
Nhưng nó k có tính kết dính tốt như keo để dán 2 thứ với nhau.
Để lâu ngoài không khí thì nó sẽ dẻo dẻo như silicon, và rất dễ xé rách.
K như epoxy 2 tp, sua khi đóng rắn là cứng ngắc.

Chu An

Xe điện
Em có cái ấm siêu tốc WMF stelio. Gần đây gạt công tắc mà vài lần mới được. Có cụ nào xài con này rồi thì chỉ giáo giúp em với ah. Hoặc cụ nào có địa chỉ sửa đồ điện loanh quanh khu Linh Đàm giới thiệu em với ah

Được gửi từ iPhone Xs Max - Otofun
Khả năng cao là cái đế của nó bị trục trặc. Cụ tháo cái đế ra, vệ sinh sạch các tiếp điểm. Uốn chỉnh các lá đồng (nếu có) vào đúng vị trí là ok. Nhà em có 4-5c , cả xịn và hàng thường đều xử lý như vậy hết

BMZ_Z4

Xe điện
Rút jack ở chân trên main chính rồi lắp mạch này chứ cụ, xuống chỗ cái quạt chỉ có 2 dây thôi.
Xong e vẫn băn khoăn sao cùng loại quạt mà nó lại chạy nhanh quá thế.
Quạt 3 dây cụ ạ. 2 dây nguồn và 1 dây tín hiệu màu vàng (e đoán thế :D ) Tủ lạnh inverter cơ mà

Em nghĩ bình thường nó sẽ quạt nhẹ để đẩy hơi lạnh cho ngăn đá và ngăn mát.
Em kiểm tra cái tủ Elex của họ hàng thì mở ngăn đá quạt nó vẫn quay nhưng không mạnh vậy.
Còn định kỳ khi xả đá có thể nó sẽ quạt mạnh để tan đá ra.

Nếu cái quạt tương thích, không vấn đề thì vấn đề sẽ là cái main inverter. Không biết em nghĩ vậy có chỗ nào sai không :D

Chỉnh sửa cuối:

ACDELCO434

Xe điện
Em xin tham vấn các cụ 1 việc về đường ống nước:
Số là em có 1 đường ống nước đi trong tường, khá cũ bằng ống nhựa Tiền phong, có đầu chui ra tường dạng ren. Tuy nhiên do quá cũ nên chỗ ren này bị rò nước khi kết nối quấn băng tan và thậm chí còn bị trượt ren. Em định dùng giải pháp thay thế băng tan bằng silicon thì liệu có được không các cụ? Chấp nhận lắp 1 lần rồi thôi.
Nếu cụ vẫn chưa dùng keo thì thử cách này xem.

beomap2

Xe container
Chỗ đó là ren đồng hay ren nhựa.
Ren đồng thì làm như cụ bên trên dùng keo 2 thành phần.
Ren nhựa thì cụ hơ nóng vòi nước rồi vặn vào. Mở nước hay đổ nước cho nguội vòi là dính chắc.
Nung nóng vòi thì hỏng vòi, nếu bên trong có cao su

formen

Xe lăn
Quạt 3 dây cụ ạ. 2 dây nguồn và 1 dây tín hiệu màu vàng (e đoán thế :D ) Tủ lạnh inverter cơ mà

Em nghĩ bình thường nó sẽ quạt nhẹ để đẩy hơi lạnh cho ngăn đá và ngăn mát.
Em kiểm tra cái tủ Elex của họ hàng thì mở ngăn đá quạt nó vẫn quay nhưng không mạnh vậy.
Còn định kỳ khi xả đá có thể nó sẽ quạt mạnh để tan đá ra.

Nếu cái quạt tương thích, không vấn đề thì vấn đề sẽ là cái main inverter. Không biết em nghĩ vậy có chỗ nào sai không :D
Tủ electrolux inverter nhà em chỉ có 2 dây xuống quạt, nhẽ mỗi đời 1 kiểu.