[Funland] Cụ nào thích tự sửa đồ sinh hoạt gia đình vào ủng hộ em

formen

Xe lăn
thế này Gấu nó ko đồng ý, vì nó biểu ở công ty có cái bàn thờ thổ địa, cứ bật tự động sáng từ 8-10, chiều từ 13-15 là xong nên ra nghị quyết cháu tìm loại tương tự; cái này chắc điện tử quá cụ à!
Tình huống đi du lịch quên rút điện nó tự bật tắt dễ cháy cụ ợ.

Pumzen

Xe ba gác
cháu định mua cái công tắc hẹn giờ cho cái đèn bàn thờ, các cụ có kinh nghiệm mua loại nào ngon, bổ rẻ cho cháu xin thông tin, trên shopee nhiều loại quá nên chả biết cái nào tốt ạ!
Nhà cháu đang dùng bộ hẹn giờ điện tử này, chính xác đến từng giây luôn. Cụ thử tham khảo xem.

jobber

Xe tăng
Khoan nó xuyên lớp chống thấm thì toi cụ ơi, chỉ cần dùng bút dạ đánh dấu viền bệt r trám keo chà mạch là cứng nhắc r.
Mốt bây giờ là bệt liền khối bình dân 2tr, bệt trứng, hoặc bệt có sẵn dàn xịt có chức năng ... sướng.
Cứ dùng xi măng trắng trộn với keo cá sấu gì cố định lại là chắc hả cụ, bây giờ kiểu mới bắn vít thật là rủi ro

formen

Xe lăn
Cụ ra hàng kim khí mua túi keo chà mạch 10k hoặc 25k của thái là trắng muốt cụ ợ, k bị bám đen đâu, k phải trộn thêm gì.

formen

Xe lăn
Cụ jobber lắp bệt mới cần đo kỹ tâm lỗ thoát bệt ở sàn với tường phía sau (30cm) đối chiếu với thông số kt bệt mới cần mua- vì bệt bây giờ kích thc lớn, k có mua về bị cấn 5li thôi là k lắp đc đâu nhé.
Nhà e có 1 nvs k thay đc bệt mới vì lí do này.

muoibaconcho

Xe điện
cháu định mua cái công tắc hẹn giờ cho cái đèn bàn thờ, các cụ có kinh nghiệm mua loại nào ngon, bổ rẻ cho cháu xin thông tin, trên shopee nhiều loại quá nên chả biết cái nào tốt ạ!
Cụ mua cái này, em đang dùng để bật tắt đèn cho bể cá. Lâu lâu rút điện thoại ra: "Ô kê gu gồ, mở đèn bể cá" tha hồ ha oai.
Screenshot 2023-07-10 110605.jpg

formen

Xe lăn
Cụ mua cái này, em đang dùng để bật tắt đèn cho bể cá. Lâu lâu rút điện thoại ra: "Ô kê gu gồ, mở đèn bể cá" tha hồ ha oai.
Screenshot 2023-07-10 110605.jpg
App tuya smart dùng hay phết, cơ mà đt Android của vin là k dùng đc cc nhé. Em đánh vật với với ap này trên con joy 2 mà dùng cà chua.

jobber

Xe tăng
Cụ jobber lắp bệt mới cần đo kỹ tâm lỗ thoát bệt ở sàn với tường phía sau (30cm) đối chiếu với thông số kt bệt mới cần mua- vì bệt bây giờ kích thc lớn, k có mua về bị cấn 5li thôi là k lắp đc đâu nhé.
Cám ơn cụ, e chuẩn bị tháo ra nhưng thấy hướng dẫn cần cắt ống thoát xuống còn 1cm mà chưa mua máy cắt ngại quá! Bột chà mạch đó e ko chuộng mấy, e thấy dùng cho mạch gạch hở ko bằng xi măng trắng

NguyenAnhPhan

Xe container
Cám ơn cụ, e chuẩn bị tháo ra nhưng thấy hướng dẫn cần cắt ống thoát xuống còn 1cm mà chưa mua máy cắt ngại quá! Bột chà mạch đó e ko chuộng mấy, e thấy dùng cho mạch gạch hở ko bằng xi măng trắng
Xi măng giòn hơn. Không bằng keo chà mạch loại tốt đâu cụ.

cairong_2011

Xe container
Em định lắp cái chặn cửa ra ban công lẫn cửa ra vào trong nhà. Sàn nhà em lát gạch, cửa gỗ. Theo các cụ nên dùng con chặn cửa kiểu gì cho tiện lợi, dễ thi công ? Trước em dùng cái hút nam châm, cũng được thời gian. Sửa cửa nhà vất đi hết rồi. Dùng con chặn nhựa hình tam giác thì vợ bảo trông ko được đẹp, cứ phải đá ra đá vào. Dùng móc khuy thì trông nhà "quê" ?

Pumzen

Xe ba gác
Em định lắp cái chặn cửa ra ban công lẫn cửa ra vào trong nhà. Sàn nhà em lát gạch, cửa gỗ. Theo các cụ nên dùng con chặn cửa kiểu gì cho tiện lợi, dễ thi công ? Trước em dùng cái hút nam châm, cũng được thời gian. Sửa cửa nhà vất đi hết rồi. Dùng con chặn nhựa hình tam giác thì vợ bảo trông ko được đẹp, cứ phải đá ra đá vào. Dùng móc khuy thì trông nhà "quê" ?
Nhà cháu dùng cái chắn cửa này, mua cách đây tầm 15 năm vẫn thấy hài lòng vì nó chỉ nằm dưới đất và hiệu quả rất tốt cho công dụng chặn cửa. Đây là loại nam châm hút, nó hút khá chặt, mỗi lần đóng cửa phải dùng lực kéo mạnh, nó mới nhả cửa ra. Tuy nhiên nhà cháu nghĩ loại này chỉ dùng cho cửa đóng sát tường thôi:

ACDELCO434

Xe điện
Xi măng giòn hơn. Không bằng keo chà mạch loại tốt đâu cụ.
Keo/bột chà mạch này chết cứng đanh, bám vào mặt gạch không cậy được đâu. Phải đục may mới bay. Em bị dính ở góc nhà vệ sinh, bôi xong ngủ quên, nó chết không cậy được, nhưng ở góc nên e để kệ. Gắn bồn cầu theo em dùng xi măng trắng hoặc keo silicon là đẹp.

Euro2CityStar

Xe lăn
Keo/bột chà mạch này chết cứng đanh, bám vào mặt gạch không cậy được đâu. Phải đục may mới bay. Em bị dính ở góc nhà vệ sinh, bôi xong ngủ quên, nó chết không cậy được, nhưng ở góc nên e để kệ. Gắn bồn cầu theo em dùng xi măng trắng hoặc keo silicon là đẹp.
chủan gồi
keo silicon là ổn

combo thêm phát này

Euro2CityStar

Xe lăn
adida phật

NguyenAnhPhan

Xe container
Người nhà không biết làm gì, mà để tắc cái ống thoát bồn rửa tay. Nghi bọn trẻ thả linh tinh vào đấy. Bth thì chỉ tắc cáo cổ ngỗng thôi. Nhưng lần này lại thông thoáng không có gì. Thuồn qua cút vuông trong tường 20cm cũng không có gì. Quả này là...
- May có cái thông tắc cống dạng lò xo mua lần trước. Lựa các kiểu rồi thùa vào. Có gì đó cứng cứng (không rõ là gì). Sau lôi ra thì không có thứ đó. Mà thấy tóc, dây nịt, tăm.....
- Khều lần 2 thì thùa được hết dây vào (tầm 2m là hết dây). Thử cái thì thông thoáng. Hết tắc.
* Các cụ nên kiếm 1 cái để nhà. Dự phòng bị tắc thì có đồ để cấp cứu. Em thấy nó rất giá trị đấy.
Ps: Loại này em mua 1 dạo trước. Không nhớ mua ở chỗ nào. Hôm nọ dọn mấy cái tủ thì thấy nó 😅

Ôi thích quá

Xe buýt
Toàn vợ quyết thế kia bố ông ô tô fân nào dám quyết hộ cụ. Cụ kính cẩn mời vợ tự mua thôi.

Người nhà không biết làm gì, mà để tắc cái ống thoát bồn rửa tay. Nghi bọn trẻ thả linh tinh vào đấy. Bth thì chỉ tắc cáo cổ ngỗng thôi. Nhưng lần này lại thông thoáng không có gì. Thuồn qua cút vuông trong tường 20cm cũng không có gì. Quả này là...
- May có cái thông tắc cống dạng lò xo mua lần trước. Lựa các kiểu rồi thùa vào. Có gì đó cứng cứng (không rõ là gì). Sau lôi ra thì không có thứ đó. Mà thấy tóc, dây nịt, tăm.....
- Khều lần 2 thì thùa được hết dây vào (tầm 2m là hết dây). Thử cái thì thông thoáng. Hết tắc.
* Các cụ nên kiếm 1 cái để nhà. Dự phòng bị tắc thì có đồ để cấp cứu. Em thấy nó rất giá trị đấy.
Ps: Loại này em mua 1 dạo trước. Không nhớ mua ở chỗ nào. Hôm nọ dọn mấy cái tủ thì thấy nó 😅
Em chơi loại dây 3m, cắm vào máy khoan tay, chạy tít mù là xong :D

NguyenAnhPhan

Xe container
Toàn vợ quyết thế kia bố ông ô tô fân nào dám quyết hộ cụ. Cụ kính cẩn mời vợ tự mua thôi.

Em chơi loại dây 3m, cắm vào máy khoan tay, chạy tít mù là xong :D
Quay tay nó dễ lừa qua các cút vuông trong tường hoặc dưới đất. Vì quay bằng cơm, nên vưới cái có thể lừa nhẹ, lùa tới lui là qua. Lắp vsof máy nó ngoáy nhanh quá. Dễ bị vướng cút vuông, và hay làm cong, biến dạng đàu lò xo. Chủ yếu dễ vướng cút góc. Còn ở vị trí ít cua góc 90 thì lắp máy quay sẽ nhanh hơn.
- Công cụ em có thể tháo ra lắp máy bth được luôn.

formen

Xe lăn
Bệnh ít gặp.
Cái trần nhựa thả nvs lâu lâu rỏ nc k theo quy luật. Nvs bên trên k dùng cũng nhỏ.
Em đoán đg nc lên bnl trên trần bị lỗi,

Hì hục bắc thang A, tháo trần nhựa- nó mà là trần thạch cao thì vứt đi cái trần r, một đống nc đọng ào xuống đầu.
soi đèn thì ra nứt cổ van 1 chiều bnl.

Cái này chắc do chất lg van chứ k phải thợ vặn chặt quá.

Tháo, mang đổi cái khác vì bình này em mới lắp, đại lý đưa cho cái van khác về tự lắp lại. Lau khô kiểm tra thấy ok cc ợ.