[Funland] Cụ nào thích tự sửa đồ sinh hoạt gia đình vào ủng hộ em

Ôi thích quá

Xe buýt
Cụ Pumzen làm 1 workshop như này này
Xem các bạn ở mình thì thấy cậu này là đầy đủ nhất đồ cả hàn + gỗ + điện tử với diện tích nhỏ ở nhà, đủ dùng DIY cơ bản (cơ khí thì còn thiếu nhiều).
Còn 1 cụ ở SG, làm phòng sơn mini cũng khá hay

Chỉnh sửa cuối:

hminh2005

Xe điện
Tùy chung cư, có chung cư trát vữa, sơn, lau rửa kính, còn lắp cả cục nóng điều hòa bên ngoài, cụ không thấy báo đăng thỉnh thoảng có vụ người bay ra ngoài chung cư. Làm thế nào còn tùy người, tùy thợ và tùy giá cả
Em nghĩ ảnh như của cụ thì họ làm từ đầu chứ xong vào ở hết cả mà làm thế kia thì BQL CC đó hơi liều mạng

Pumzen

Xe ba gác
Xem các bạn ở mình thì thấy cậu này là đầy đủ nhất đồ cả hàn + gỗ + điện tử với diện tích nhỏ ở nhà, đủ dùng DIY cơ bản (cơ khí thì còn thiếu nhiều).
Nhà cháu xem hết clip. Mới đầu nhà cháu nghĩ, có thể cậu này dân nhà nghề, thu nhập chính từ sửa chữa thiết bị, chế cháo khắc phục máy móc nên mới đầu tư khủng như vậy. Nhưng sau khi xem hết clip thì theo cậu ta nói thì các sản phẩm DIY hay sửa chữa đều chỉ làm cho gia đình thì thấy cậu này quá đam mê. Ngoài sự đam mê ra thì cũng phải có điều kiện nữa nên mới đầu tư đủ loại như vậy. Cái workshop này chắc phải cỡ cả tỏi bạc cụ nhỉ.
1 điểm nữa cần học hỏi từ cậu này là cách xếp đặt tools rất ngăn nắp khoa học. Nhà cháu thì rộng rãi hơn cậu này (có hẳn 2 buồng vừa kho vừa nghịch ngợm) nhưng đồ đạc để lung tung mỗi nơi 1 ít. Nhiều khi đi tìm món đồ, vật liệu gì cứ nhớ nhớ quên quên để chỗ lọ chỗ chai, tìm được thì mất khá nhiều TG, thậm chí còn ko tìm thấy, mấy hôm sau mới lòi ra. :D

Chu An

Xe điện
Sản phẩm DIY lớn nhất của bác trong clip này có lẽ chính là cái Workshop đó. Bác này đã nhiễm bệnh nghiện sắm đồ DIY rồi.

NguyenAnhPhan

Xe container
Nhà cháu xem hết clip. Mới đầu nhà cháu nghĩ, có thể cậu này dân nhà nghề, thu nhập chính từ sửa chữa thiết bị, chế cháo khắc phục máy móc nên mới đầu tư khủng như vậy. Nhưng sau khi xem hết clip thì theo cậu ta nói thì các sản phẩm DIY hay sửa chữa đều chỉ làm cho gia đình thì thấy cậu này quá đam mê. Ngoài sự đam mê ra thì cũng phải có điều kiện nữa nên mới đầu tư đủ loại như vậy. Cái workshop này chắc phải cỡ cả tỏi bạc cụ nhỉ.
1 điểm nữa cần học hỏi từ cậu này là cách xếp đặt tools rất ngăn nắp khoa học. Nhà cháu thì rộng rãi hơn cậu này (có hẳn 2 buồng vừa kho vừa nghịch ngợm) nhưng đồ đạc để lung tung mỗi nơi 1 ít. Nhiều khi đi tìm món đồ, vật liệu gì cứ nhớ nhớ quên quên để chỗ lọ chỗ chai, tìm được thì mất khá nhiều TG, thậm chí còn ko tìm thấy, mấy hôm sau mới lòi ra. :D
Cụ làm tủ như em cho gọn. Quy hoạch rõ ràng. Để đâu là y đấy.
- Khi nào em thanh lí xong đồ sẽ xếp lại lần nữa. Cho gọn hơn. Em còn 1 tủ để đồ linh tinh của cả nhà nữa.

Ôi thích quá

Xe buýt
Sản phẩm DIY lớn nhất của bác trong clip này có lẽ chính là cái Workshop đó. Bác này đã nhiễm bệnh nghiện sắm đồ DIY rồi.
Bạn ở trên dù sao cũng đã 1 thời kiếm tiền từ làm loa, thùng loa, cũng gọi là có liên quan đến việc thi công, sản xuất.
Độ ăn chơi thì em phục bạn này cơ. (Có vẻ) thuần túy CHƠI CHO THÍCH (sau khi xem website của bạn ý)
Cụ Pumzen tham khảo cách làm hút bụi như cậu ý, tuy rằng chưa chuẩn hoàn toàn 100% nhưng cũng khá ổn.

Pumzen

Xe ba gác
Trong mấy món đồ a mua, giờ thấy sai lầm nhất là cái đầu máy mài, loại hoạt động bằng máy nén khí. Nhà đã có cái máy mài mini chạy bằng điện rồi, 1 lần sang TQ, vào cửa hàng kim khí, thấy cái máy mài khí nén, nghĩ loại này khoẻ, l mê quá nên mua luôn (tầm 500k). Khi có dịp sử dụng mới bỏ nó ra để làm, mới thấy sai lầm. Máy nén khí ở nhà quá yếu để dùng nó, chỉ độ 1' là yếu xìu, còn không khoẻ bằng máy mài điện mini. Loại đó có lẽ chỉ dành cho xưởng lớn có hệ thống nén khí khủng. Cái máy đó coi như vứt đi. :))
Giờ mua bán online lên ngôi, cứ lướt vào shopee với Lazada ngó nghiêng đồ tools thì thể nào cũng mắc sai lầm tiếp. :D

beomap2

Xe container
Em nghĩ ảnh như của cụ thì họ làm từ đầu chứ xong vào ở hết cả mà làm thế kia thì BQL CC đó hơi liều mạng
Điều hoà CC làm trước thường là điều hoà trung tâm, điều hoà máy lẻ lắp sau khi đến ở cũng nhiều, đa số cục nóng lắp ở lô gia, nhưng nếu cần thợ lắp cục nóng chỗ bên ngoài tường cũng được

Ôi thích quá

Xe buýt
View attachment 7949082
Tủ này di động. Hồi em đóng, do chụp ảnh đê phân giảo cao quá. Nên không hiện rõ trên Of được.
Em cũng đang nhét tủ và treo ngoài là nam châm, nhưng có điều kiện diện tích bày hết sẵn sàng thì cũng thích, đỡ phải nhớ /:)
Nhà cụ sân rộng thế, làm béng cái góc ngoài sân luôn

NguyenAnhPhan

Xe container
Em cũng đang nhét tủ và treo ngoài là nam châm, nhưng có điều kiện diện tích bày hết sẵn sàng thì cũng thích, đỡ phải nhớ /:)
Nhà cụ sân rộng thế, làm béng cái góc ngoài sân luôn
Em không bày ra sân. Em để gọn, chọn những góc thừa, khoảng trống để đặt tủ. Gọn và không tốn diện tích.
Như chỗ này
View attachment 20230328_091541.jpg

Ôi thích quá

Xe buýt

NguyenAnhPhan

Xe container
Cụ làm mấy người để còn nâng đỡ dầm thế?
Cụ chụp thêm ảnh cận zoom vào phần dầm bắt vào tường đê
Em làm 1 mình. Vừa thợ vừa là phụ. Không vó người thứ 2. Mai em chụp cho. Giờ tối ngại ra bật điện ạ.