[Funland] Cụ nào review Lenovo P780 để em hóng với :p

Longnguyen

Xe tải
mí lị tại sao em muốn xem film, hoặc clip trên chrome (hay cả browser mặc định) thì toàn bị bắt download về vậy? em fải khắc phục tình trạng này ntn ạ?

Chỉnh sửa cuối:

hunghm

Xe tăng
KimMobile.com 76/5 Nguyễn Chí Thanh - Hà Nội
Website
KimMobile.com
mí lị con này của em k hiểu sao mua mới 100% mà imei khi ấn *#06# lại ra khác imei in trên lưng máy và vỏ hộp. cậu kỹ thuật giải thích 1 tràng mà em đếch hiểu j. có cụ nào giải thích hộ em mới.
mí lị tại sao em muốn xem film, hoặc clip trên chrome (hay cả browser mặc định) thì toàn bị bắt download về vậy? em fải khắc phục tình trạng này ntn ạ?
Cụ cứ hỏi em luôn cho nhanh, cần gì lên đây hỏi cho lằng nhằng ra: (cái này cụ Quangtayho cũng có thể xác nhận giúp em được)

Khi chạy rom P780, với một số rom, hoặc khi chạy có vấn đề với máy tính sẽ xảy ra việc mất Imei (khi kiểm tra bằng *#06# thì ko báo imei, nếu trước khi chạy rom mà chưa back up thì ĐÀNH PHẢI LẤY FILE imei của máy khác đã backup sẵn để add lại, cái này ko ảnh hưởng đến việc sử dụng, chỉ nhìn ko đẹp vì bị lệch imei khi check bằng *#06# nó ko trùng với mặt lưng máy và vỏ hộp.

Cụ chưa chạy rom lần nào, cũng chưa rành lắm về ROM và app, nên có gì cần cứ pm cậu KT bên em cũng được, có số rồi.
Cụ cứ lên hỏi kiểu này em thấy hơi ngại với cụ và với các cụ khác trên đây ạ .
Kính cụ !

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
Ngày thường chắc cụ duongphen đi dạy khó nghỉ được giống em ạ như em chỉ tranh thủ trưa thôi ạ :)
hết hnay thì em xong nhiệm vụ rồi, 2 cụ ới lúc nào em cũng ok :) . Sắp tới mà được làm "học trò" của cụ binhxd thì cụ nhớ phần em cái giấy ra vào cổng nhá :)

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Em thấy các cụ chia lại bộ nhớ trong, coa chia lại ROM được không các cụ, máy em như sau, cái em cần là tăng bộ nhớ ROM lên 1Gb:
ROM: 793Mb
Internal: 3Gb
Media: 3Gb

Em hỏi cái nữa là căn chỉnh pin ở đâu, em tìm không ra, em đang dùng bản ROW S124

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
@hunghm. e đã sửa lại cm. cụ giải thích hpoj em cái fần xưm film và loa bé đi cụ. taik hwa e nt hỏi mà k thấy cụ rep lại
Chiều qua + cả ngày hnay em "ở ẩn" bên chỗ cụ Binhxd, nên để máy cho NV ở CH nghe ĐT của khách thôi, nên chắc ko biết ai để trả lời tn , cụ thông cảm.
lúc đầu con trắng em đang dùng loa cũng bé , set lại theo đúng hd của nam73 (bản gốc bên tinhte), thì giờ em nghe khách gọi thường xuyên mà ko phải áp sát máy vào tai đến vã mồ hôi (tai) như trước nữa.

Vụ xem film bị yêu cầu down load, cụ phải cho em biết cụ vào trang nào, và xem bằng wifi hay 3G thì em mới xử lý được, em test luôn trên máy em.
Giống như hôm trước có cụ bẩu ko xem được youtube, cứ vào là đen xì, hoá ra là tại cái Firefox, chạy trình khác lại ok.

Cụ cứ thử vài phương án rồi sẽ ra vấn đề.

Dùng máy Android dành cho nó chút thời gian tìm hiểu củng hay cụ ạ, cứ học cụ Quangtayho mà làm ạ :)

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com

jonhenry

Tháo bánh
chán lắm cụ ạ, đúng là chỉ có Ip là ngon

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com

quangtayho

Xe container
Cụ cứ hỏi em luôn cho nhanh, cần gì lên đây hỏi cho lằng nhằng ra: (cái này cụ Quangtayho cũng có thể xác nhận giúp em được)

Khi chạy rom P780, với một số rom, hoặc khi chạy có vấn đề với máy tính sẽ xảy ra việc mất Imei (khi kiểm tra bằng *#06# thì ko báo imei, nếu trước khi chạy rom mà chưa back up thì ĐÀNH PHẢI LẤY FILE imei của máy khác đã backup sẵn để add lại, cái này ko ảnh hưởng đến việc sử dụng, chỉ nhìn ko đẹp vì bị lệch imei khi check bằng *#06# nó ko trùng với mặt lưng máy và vỏ hộp.

Cụ chưa chạy rom lần nào, cũng chưa rành lắm về ROM và app, nên có gì cần cứ pm cậu KT bên em cũng được, có số rồi.
Cụ cứ lên hỏi kiểu này em thấy hơi ngại với cụ và với các cụ khác trên đây ạ .
Kính cụ !
Chuẩn đét. Bên 4r devteam có lão còn làm IMEI 1 là 15 số 8 và IMEI 2 là 15 số 9. Hôm đầu nhìn thấy 2 dãy số IMEI của máy này hết hồn. Sau này dùng PM viết lại IMEI thì thấy bình thường. Em vừa lấy con V3 được 2 tiếng đã phải chạy lại IMEI do up rom bị mất imei.

Chỉnh sửa cuối:

quangtayho

Xe container
Em thấy các cụ chia lại bộ nhớ trong, coa chia lại ROM được không các cụ, máy em như sau, cái em cần là tăng bộ nhớ ROM lên 1Gb:
ROM: 793Mb
Internal: 3Gb
Media: 3Gb

Em hỏi cái nữa là căn chỉnh pin ở đâu, em tìm không ra, em đang dùng bản ROW S124
Có patch gộp 2 phần của bộ nhớ trong thành 1. Tức là lúc đầu 4gb bị chia thành 2 phần sau khi patch xong chỉ còn 1 phần với dung lượng là 4GB. Đó là phần dành toàn bộ cho sytem. Bộ nhớ máy chính là thẻ nhớ. Điều này giúp cho máy chạy nhẹ nhàng do ngiều khỏang trống cho sytem. Còn data thì nằm hết bên thẻ nhớ. Con inew v3 của em 16 gb bộ nhớ trong, nó dành 6 gb cho sytem còn 10 là bộ nhớ máy. Em cắm cái thẻ 32gb vào nó gộp luôn thành 42gb bộ nhớ luôn. Khi cài các App và games các cụ dùng phần mềm "App2SD pro" chuyển hết vào thẻ nhớ. Điều này cũng tương tự như ở PC các cụ để ổ C Ổ cài hệ điều hành rộng rãi thì máy chạy nhẹ hơen, còn các phần mềm thì khi cài đưa đường dẫn vào các ổ khác.

Chỉnh sửa cuối:

Mazikali

Đi bộ
Có patch gộp 2 phần của bộ nhớ trong thành 1. Tức là lucd đầu 4gb bị chia thành 2 phần sau khi patch xong chỉ còn 1. Đó là ohần dành cho sytem. Bộ nhớ máy chính là thẻ nhớ. Điều này giúp cho máy chạy nhẹ nhàng do ngiều khỏng trống cho sytem. Còn data thì nằm hết bên thẻ nhớ. Con inew v3 của em 16 gb bộ nhớ trong, nó dành 6 gb cho sytem còn 10 là bộ nhớ máy. Em cắm cái thẻ 32gb vào nó gộp luôn thành 40gb bộ nhớ luôn
Em đang chuẩn bị mua em p780 đây. Bác hướng dẫn hoặc chỉ chổ em đọc bài làm cái trên với.

Em ở Cần Thơ, mới chạy đi tham khảo thấy giá loạn cào cào luôn. Từ 5,8 - 5,5 - 5,2tr :-"

quangtayho

Xe container

quangtayho

Xe container
Cuối tháng này bên 4R DevTeam tổ chức ọp. Các cụ có muốn giao lưu không ? Em lên lịch nhá. Bên ấy cũng toàn anh em trẻ và tinh thần chia sẻ rất cao.

binhxd

Xe tải
hết hnay thì em xong nhiệm vụ rồi, 2 cụ ới lúc nào em cũng ok :) . Sắp tới mà được làm "học trò" của cụ binhxd thì cụ nhớ phần em cái giấy ra vào cổng nhá :)
Chúc mừng cụ T7 và CN vừa rồi Cụ đã hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ nhé :)) em vưỡn nhớ lời hứa với cụ mà cụ cần gì bên em em sẵn sàng cụ nhé. Xin được đón chào cụ đến với bên em ạ :)