[Funland] Cụ nào review Lenovo P780 để em hóng với :p

nguyenanhquan

Xe tăng
Cụ nào biết có thể giúp e loại bỏ hình tam giác với dấu chấm than ngoài cùng bên trái màn hình đc ko ạ?Đây là thông báo unsuccesful download.E làm các kiểu mà ko mất đc.Tuy ko ảnh hưởng gì nhưng mà nhìn rất khó chịu.
Cụ Hùng giúp e vụ này với.

binhxd

Xe tải
Cụ thử điều chỉnh về thứ tự bấm 2 phím đấy xem sao, trước đây đã bao giờ cụ chụp được màn hình không. Như hôm em chụp màn hình để săn em vê ba ấy :))
Em cũng chưa thử chụp màn hình bao giờ nhưng thử theo hướng dẫn của các cụ là giữ đồng thời phím nguồn và volume đều ko được ạ em fải dùng thêm cái app screen shot :)

Cụ che kiểu nửa kín nửa hở thế ah :))

Cụ dạy trường chuyên nghiệp phỏng, có đào tạo nghề chúng mình không để em đi học nâng cao trình độ vấy.
Tiếc quá bên em lại chỉ chuyên về quản lý và kỹ thuật thôi ạ:)

hunghm

Xe tăng
KimMobile.com 76/5 Nguyễn Chí Thanh - Hà Nội
Website
KimMobile.com
Cụ Hùng giúp e vụ này với.
Cái này em dự là cụ đang down dở cái gì đó rồi lại Cancell, nên nó báo lỗi, cụ để nó tải lại file đó hoàn tất đi rồi nó sẽ hết thôi ạ.
Em cũng chưa gặp máy nào báo như này, em dự cách đó thôi. Hoặc cụ đã thử Restart máy chưa ? xem có hết ko

vat1984

Xe máy
Lenovo hàng Tàu khựa, dùng chán lắm bác ạ

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
Cái gì cũng có giá trị của nó cụ ơi. Cụ thả câu thế chắc cụ chưa dùng rồi. hehe. Hay cụ đang tìm 100 bài? :D
Em cũng có suy nghĩ y như cụ

Các anh hùng bàn phím cứ mở miệng ra là "tẩy chay hàng Tàu Khựa" :)) . Cụ em trên người có gì của TÀU khựa thì chuyển hết cho em dùng cho nhá :))

Mời các cụ thư giãn chút nhé :)
Biển Đông và lòng yêu nước

[YOUTUBE]http://youtu.be/WuAdYGLxeuc[/YOUTUBE]

https://www.youtube.com/watch?v=WuAdYGLxeuc

Chỉnh sửa cuối:

nguyenanhquan

Xe tăng
Cái này em dự là cụ đang down dở cái gì đó rồi lại Cancell, nên nó báo lỗi, cụ để nó tải lại file đó hoàn tất đi rồi nó sẽ hết thôi ạ.
Em cũng chưa gặp máy nào báo như này, em dự cách đó thôi. Hoặc cụ đã thử Restart máy chưa ? xem có hết ko
Cái này đúng là đang down dở phim mà giờ ko biết làm cách để nó down tiếp đc,ấn vào nó chỉ hiện lên chữ app info.E cũng Restart lại rồi ,nói chung là các kiểu nó cũng vẫn ở đấy.
Cụ bó tay thì chắc hết cách rồi, rảnh cụ bảo cậu kĩ thuật nghiên cứu giúp e phát,nhìn nó hơi khó chịu. Thanks cụ.

Tuanndkt59

Xe tải
Em cũng cótuy nghĩ y như cụ

Các anh hùng bàn phím cứ mở miệng ra là "tẩy chay hàng Tàu Khựa" :)) . Cụ em trên người có gì của TÀU khựa thì chuyển hết cho em dùng cho nhá :))

Mời các cụ thư giãn chút nhé :)
Biển Đông và lòng yêu nước

[YOUTUBE]http://youtu.be/WuAdYGLxeuc[/YOUTUBE]

https://www.youtube.com/watch?v=WuAdYGLxeuc
Em lan man tí.
Sáng nay đang ngồi có ông đồng nghiệp đi qua nhìn thấy lenovo của em phán là thằng này sao giờ vẫn dùng hàng tầu, e cười nhếch mép éo thèm trả lời vì thời gian trước nó dùng con skyphone mới chắt bóp dùng sang G pro xách tay của Hàn xẻng hẳn hoi :)).
Mà đúng quá đi chứ, mình dùng lenovo hàng tầu rõ ràng nó mắng lại cười, chắc là nó ghét mình lắm =))

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
Cái này đúng là đang down dở phim mà giờ ko biết làm cách để nó down tiếp đc,ấn vào nó chỉ hiện lên chữ app info.E cũng Restart lại rồi ,nói chung là các kiểu nó cũng vẫn ở đấy.
Cụ bó tay thì chắc hết cách rồi, rảnh cụ bảo cậu kĩ thuật nghiên cứu giúp e phát,nhìn nó hơi khó chịu. Thanks cụ.
Cơ bản là phải sờ vào hiện vật thì em mới tiến hành được cụ ạ, nên lúc nào rảnh cụ đưa máy qua em xử cho, chắc cũng chục phút đổ lại thôi

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
Em lan man tí.
Sáng nay đang ngồi có ông đồng nghiệp đi qua nhìn thấy lenovo của em phán là thằng này sao giờ vẫn dùng hàng tầu, e cười nhếch mép éo thèm trả lời vì thời gian trước nó dùng con skyphone mới chắt bóp dùng sang G pro xách tay của Hàn xẻng hẳn hoi :)).
Mà đúng quá đi chứ, mình dùng lenovo hàng tầu rõ ràng nó mắng lại cười, chắc là nó ghét mình lắm =))
Chuẩn, tảy chay hàng Tàu (hàng nhái, copy, hàng gia công), chỉ dùng hàng Trung Quốc trung ương thôi cụ ạ: Xiaomi, Huawei, Lenovo, ZTE ... đại loại như vậy :))

Vuong Ngoc Yen

Xe đạp
Em dùng P780 được gần 2 tháng, và trong 2 tháng em bị 2 lần tự nhiên máy tắt nguồn, ấn nút power lại mỏi tay chẳng xi nhê gì. Ấn vài lần chán, bỏ đấy 1 lúc rồi án lại thì ok. Cả 2 lần pin còn khá nhiều và em chạy rất ít app (em thường xuyên kill apps và tắt các apps).

Có cụ nào bị lỗi như này ko ạ? Và khắc phục nó ntn ạ?

nguyenanhquan

Xe tăng
Cơ bản là phải sờ vào hiện vật thì em mới tiến hành được cụ ạ, nên lúc nào rảnh cụ đưa máy qua em xử cho, chắc cũng chục phút đổ lại thôi
Vâng cảm ơn cụ trước, lúc nào tiện đg công tác e rẽ vào cụ.Mới lại cụ chỉ giúp e cái hotpot nó nằm ở đâu mà e tìm ko thấy, ở bản rom trước rõ ràng là có,và cái lưu trang để đọc lại sau nữa, giờ muốn save e toàn phải chụp màn hình. Thế thôi e hỏi nhiều rồi, phiền cụ quá he...he..

binhxd

Xe tải
Em dùng P780 được gần 2 tháng, và trong 2 tháng em bị 2 lần tự nhiên máy tắt nguồn, ấn nút power lại mỏi tay chẳng xi nhê gì. Ấn vài lần chán, bỏ đấy 1 lúc rồi án lại thì ok. Cả 2 lần pin còn khá nhiều và em chạy rất ít app (em thường xuyên kill apps và tắt các apps).

Chạy lại rom đi cụ cụ qua nhờ cụ hunghm xử cho hoặc cụ reset lại máy nhé

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com

lần sau cụ ko cần ấn nút nguồn nhiều thế, nhấn mạnh quá nó lỳ ra ko dùng được nữa thì hỏng, cụ mở nắp lưng ra, nhấn vào nút reset đỏ ngay dưới khay lắm thẻ nhớ ấy, đó là nút reset máy cụ nhé.

Thi thoảng cụ cũng nên KHôi phục cài đặt gốc 1 cái, Android khi cài app hay bị chèn các trình lạ làm chậm cũng như xung đột máy

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
Vâng cảm ơn cụ trước, lúc nào tiện đg công tác e rẽ vào cụ.Mới lại cụ chỉ giúp e cái hotpot nó nằm ở đâu mà e tìm ko thấy, ở bản rom trước rõ ràng là có,và cái lưu trang để đọc lại sau nữa, giờ muốn save e toàn phải chụp màn hình. Thế thôi e hỏi nhiều rồi, phiền cụ quá he...he..
lưu trang thì còn tuỳ cụ đang dùng TRÌNH DUYỆT nào thì có cách lưu riêng, nhưng mà tóm lại là cụ cứ ấn nút MENU bên trái (nút cảm ứng), rồi chọn: Lưu trang, hoặc Save page là ok

ketpo

Xe điện
Cac cụ ơi, P780 của em hiện tại ko cho thay đổi icon trên màn hình.
Em bấm giữ một lúc thì nó hiện ra thống báo "desktop is locked, unlock in setting"
mà em tìm trong setting thì ko thấy phần unlock này ở đâu.

nguyenanhquan

Xe tăng
lưu trang thì còn tuỳ cụ đang dùng TRÌNH DUYỆT nào thì có cách lưu riêng, nhưng mà tóm lại là cụ cứ ấn nút MENU bên trái (nút cảm ứng), rồi chọn: Lưu trang, hoặc Save page là ok
Xin lỗi cụ vì e lại hỏi.Camera của e hôm nay ko dùng đc.E phải down cái picasa về dùng tạm.

nouvo

Xe tăng
Máy em lâu rồi chả có vấn đề gì nên cũng tý quên cái thớt này :D
Chúc mừng cụ Hùng đắt khách!