[Funland] Cụ nào review Lenovo P780 để em hóng với :p

nguyenanhquan

Xe tăng
Chiều nay em đã up rom Miui cho cụ Long , tối nay cụ ý về sạc đầy pin, mai sử dụng rồi báo lại kết quả. Nếu là máy lỗi, em sẽ đổi máy khác để cụ ý dùng cho ngon lành :)
Cụ Hùng ơi. Máy P780 của e mấy hôm nay có hiện tượng dùng 3g thì khá nóng. Liệu có phải chạy lại rom ko? Cảm ơn cụ.

hunghm

Xe tăng
KimMobile.com 76/5 Nguyễn Chí Thanh - Hà Nội
Website
KimMobile.com
Cụ Hùng ơi. Máy P780 của e mấy hôm nay có hiện tượng dùng 3g thì khá nóng. Liệu có phải chạy lại rom ko? Cảm ơn cụ.
Chắc là từ lúc lấy máy về cụ chưa "KHôi phục cài đặt gốc" lần nào đúng ko? thế cụ backup dữ liệu, rồi khôi phục cài đặt gốc cái là lại nuột như mới thôi. Dùng lâu ngày quá mà ko restore, nó ỳ máy cụ ạ

nguyenanhquan

Xe tăng
Cụ nói chuẩn ạ.E chưa khôi phuc cài đặt gốc bao giờ vì e ko biết làm,e cũng ko biết backup luôn, cụ hướng dẫn e với. Kể gần thì e chạy qua cụ,cơ mà xa quá mà lại nắng như này. Thanks cụ.

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
Các cụ hiúp em với ạ em cài cái DW Contact & Phone nó bị hiện tượng này ạ trong khi em cài các app khác có dung lượng lớn hơn mà không sao cả các cụ giúp em với hu hu Cám ơn các cụ nhiều ~o)
Ảnh đây ạ
Em nghĩ cụ dùng Clean Master quét lại toàn bộ cache máy một lần, rồi cài lại DW nhé

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
Cụ nói chuẩn ạ.E chưa khôi phuc cài đặt gốc bao giờ vì e ko biết làm,e cũng ko biết backup luôn, cụ hướng dẫn e với. Kể gần thì e chạy qua cụ,cơ mà xa quá mà lại nắng như này. Thanks cụ.
he he, cụ chịu khó đọc lại khoảng 2 chục trang trứơc là có full mà, cụ theo dõi thớt từ đầu mà vẫn chưa làm mấy thao tác cơ bản này ạ, vậy lại "mất sướng" khi dùng Android rồi ạ :)

Dong hansoo

Xe đạp
Chắc là từ lúc lấy máy về cụ chưa "KHôi phục cài đặt gốc" lần nào đúng ko? thế cụ backup dữ liệu, rồi khôi phục cài đặt gốc cái là lại nuột như mới thôi. Dùng lâu ngày quá mà ko restore, nó ỳ máy cụ ạ
E dùng gần 1năm cũng chưa root riếc và chưa restore lại lần nào nên đôi khi máy ì và ấn nút nguồn thì pải mất mấy giây màn hình mới sáng,thậm chí có lần ấn k lên phải dùng nhất dương chỉ (nút đỏ cạnh khay thẻ nhớ),giờ e tháo thẻ nhớ ra và restore lại có ok k cụ nhỉ,khi lắp thẻ nhớ vào thì các ứng dụng trên thẻ nhớ vẫn ok hả cụ?vì gần như tất cả games và ứng dụng e cài vào thẻ!

Chỉnh sửa cuối:

duongphen

Xe tăng
he he, cụ chịu khó đọc lại khoảng 2 chục trang trứơc là có full mà, cụ theo dõi thớt từ đầu mà vẫn chưa làm mấy thao tác cơ bản này ạ, vậy lại "mất sướng" khi dùng Android rồi ạ :)
Từ hồi cụ dạy em có mỗi chiêu ri sờ to với lị tắt bật máy tự động hàng ngày mà cũng ổn áp ra phết.

binhxd

Xe tải
Em nghĩ cụ dùng Clean Master quét lại toàn bộ cache máy một lần, rồi cài lại DW nhé
Cám ơn cụ để em thử xem sao ạ. Hẹn cụ duongphen xuống rồi giao lưu (c) với cụ mà chửa thấy cụ ấy xuống :)

Chỉnh sửa cuối:

duongphen

Xe tăng
Cám ơn cụ để em thử xem sao ạ. Hẹn cụ duongphen xuống rồi giao lưu (c) với cụ mà chửa thấy cụ ấy xuống :)
Em vẫn nhớ hẹn dưng mờ dạo này có mấy việc phải hoàn thành, chắc phải lùi lại một thời gian.
Thành thật vì sự chậm trễ này cụ ợ

binhxd

Xe tải
Em làm xong vẫn bị lỗi này a trong khi cài cái free trên store thì vô tư chả hiểu sao nữa lần trước em vẫn cài được mà. Các cụ giúp em với
@Cụ quangtayho: Em cám ơn cụ đã gửi email cho em ạ dưng mà em vẫn bị lỗi như trên cụ giúp em nhé. Tks cụ nhiều

binhxd

Xe tải
Em làm được rồi ạ em làm thế này
Xóa files odex or clear cache + dalvik em vào trình Lccky Patcher cụ quangtayo cho và done.

trum

Xe máy
Em đang rất kết quả pin 4000mah của chú này. Nhưng giờ mà đọc hết 240pages trong topic để biết cách sử dụng chuyên sâu thì hoảng quá. Anh em of spam vô đối thật. nhẽ ra bài ở trang 1 luôn nên là những bài chất lượng cao nhất cho mọi người vào đọc và xem để đánh giá. Giờ đi tìm được tất cả các pages có giá trị với anh em là việc bất khả thi phải không ạ?

quangtayho

Xe container
Các cụ hiúp em với ạ em cài cái DW Contact & Phone nó bị hiện tượng này ạ trong khi em cài các app khác có dung lượng lớn hơn mà không sao cả các cụ giúp em với hu hu Cám ơn các cụ nhiều ~o)
Ảnh đây ạ
Cụ dùng Titanium xóa hết data và file cài đặt của nó đi. Rồi cài lại xem

quangtayho

Xe container
Các cụ nên root máy rồi cài Titanium và Go backup pro. 2 thằng này backup yoanf bộ các ứng dụng và games trong máy. Thằng Gobackup còn cho bqck up cả contact, sms và lịch sử cuội gọi. Thỉnh thoảng (như em là 1 tháng) các cụ reset máy như khi xuất xưởng (dùng recovery ) cho máy nó mượt rồi rescover lại các ứng dụng. Chỉ mất khoảng 30 phút thôi.

nguyenanhquan

Xe tăng
Vâng!tại hồi này toàn theo dõi tình hình Biến Đông nên cũng ko nghiên cứu. Để e tìm đọc lại xem.Cảm ơn cụ.

binhxd

Xe tải
Các cụ nên root máy rồi cài Titanium và Go backup pro. 2 thằng này backup yoanf bộ các ứng dụng và games trong máy. Thằng Gobackup còn cho bqck up cả contact, sms và lịch sử cuội gọi. Thỉnh thoảng (như em là 1 tháng) các cụ reset máy như khi xuất xưởng (dùng recovery ) cho máy nó mượt rồi rescover lại các ứng dụng. Chỉ mất khoảng 30 phút thôi.
Em cũng vừa factory reset xong tks cụ nhiều ạ

Deming

Xe buýt
Thớt vẫn đều đặn tăng page, chúc mừng cụ hunghm

Khi nào thì em zenfone 5 cập bến ah?

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com
Thớt vẫn đều đặn tăng page, chúc mừng cụ hunghm

Khi nào thì em zenfone 5 cập bến ah?
Hnay cập bến lô đầu tiên rồi cụ ạ, dưng mà số lượng ko đủ cho ae bên group Facebook Zenfone qua hốt, khả năng chiều mai em nhận thêm lô sau, có cả màu đỏ cụ ạ

hunghm

Xe tăng
Website
KimMobile.com