[Funland] Cụ nào nhà đất lên chung cư không?

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Trước em xây nhà vì rộng 7FL cũng tính ở tầng trên cùng nhưng cuối cùng vợ già vẫn cứ ở lỳ cc, nên nhà thì cho thuê còn ở cc.vì nhà 4 khẩu ban ngày ko có ai tối 6h ms về ăn xong thì ngủ.ở cc thì xe cộ để thoải mái.nhà đất phải rộng có gara chứ trong ngõ nhỏ thì cũng vất lắm.như ở vin căn 3pn hoàn thiện cũng tầm 5 tỷ.xuống đất cũng chỉ mua nhà trong ngõ 4-50m2.ở trong khu dân cũng ko tiện lắm còn vào đô thị khu lk cũng tầm 13-15 tỷ mới có căn ngon được.tuỳ sở thích thôi,ở tỉnh ra hn thì đa phần thích nhà đất.1 số thì ở nhà đất cùng bố mẹ có muốn mua cc chưa chắc có tiền nên cũng khó.

Toi88888

Xe điện
Em đang ở chung cư đây, cũng như cụ em luôn mơ ước xuống mặt đất ở biệt thự trồng hoa nuôi chó nhưng phải là biệt thự hoặc liền kề 70m trở lên :D
70m à nhà phân lô cụ a. Cố tí nào mà hai mặt thoáng thích hơn. Sau giả sử có cho thuê kd cũng hay hơn.
Nhà e đang ở S >70m mà vẫn đang nhòm cái ccu nào gần cty + trường con 😁

thngaylangthang

Xe ngựa
Nhà Bét lạc hậu quá còn gì nữa. Nhà em ở cc 20 năm nay roài. Đợt đầu còn ở mãi tít Định công kia. Mỗi tội đường tắc và con cái lớn phải học hành trường tốt nên em chuyển về TH-NC. Ở rất tốt từ đó đến nay.
Em chưa có được cảm nhận đấy hix hix

Dobian

Xe buýt
Chung cư phù hợp hơn với các cụ trẻ, con cái còn nhỏ thích quây quần ấm cúng. Biệt thự thì đội già muốn có ít sân vườn trồng cây.
Gần đây CC cũng có vườn cụ nhé. CC vườn trên cao bên EcoPark đó: "Garden in the sky"....đầy vườn, thiếu gì....:))

vihali

Xe container
Cụ trồng rau trên sân thượng ạ? Nhìn thấy tốt ghê. Mà canh tác trên sân thượng đòi hỏi phải có trình độ về nông nghiệp 1 chút đấy chứ cứ gieo rồi trồng tự do thì không bao giờ tươi tốt được. Mà cũng phải cải tạo đất liên tục nữa.
Vâng cụ. 2 năm đầu em mất mùa để học giống, phân, nước, đất. Giờ cũng có tí kinh nghiệm ạ. May nhà thoáng nên em ko nghĩ tới cc.

TONGIA

Xe lừa
Em chuẩn bị rời nhà đất lên chung cư mà nhiều lão bạn bè can kinh quá.

vuitinhhn

Xe tăng
Em đang ở chung cư đây, cũng như cụ em luôn mơ ước xuống mặt đất ở biệt thự trồng hoa nuôi chó nhưng phải là biệt thự hoặc liền kề 70m trở lên :D
phải 300m2 mặt bằng trở lên mới đáp ứng được nhu cầu của cụ

Langthang_Mercedes

Xe container
Em chuẩn bị rời nhà đất lên chung cư mà nhiều lão bạn bè can kinh quá.
Lên đi cụ, bọn can là do chúng ngại cụ đi xa mất bạn thôi, chưa ở ngày nào biết gì mà can.

Langthang_Mercedes

Xe container
e nghĩ là cụ nên thử :). ko biết nhà đất của cụ ntn, nhưng cùng giá thì cc sẽ tốt hơn nhà đất :).
Nhà cụ ấy 20 tỏi ++, chuyển ngang sang CC là được Penhouse 300 vuông đới! :D :D :D :D :D :D :D

sthd

Xe lăn
Chung cư phù hợp hơn với các cụ trẻ, con cái còn nhỏ thích quây quần ấm cúng. Biệt thự thì đội già muốn có ít sân vườn trồng cây.
có khi ngược lại .
nhiều nhà về già bán nhà đất chia cho con, vc già ở căn cc cho đơnngian. sức đâu mà trồng cây.

gđ trẻ còn mộng mơ nhiều nên thích bt để decor nội thất, trồng hoa, có chỗ chơi xe pkl, ô tô...

nunachuoi

Xe điện
Cũng tùy vị trí ạ. Em ở HN, may ở khu tập thể yên tĩnh, cả ngày trên vườn thượng. Thế thì lên cc làm gì.
Cụ có cái vườn thích thế, cụ có đam mê món này và còn sức thì chuẩn rồi. Nhà phu huynh em 2 cụ cũng 70 rồi nên cũng chán món này, có ông cụ vẫn còn vướng cái tư duy đất cắm dùi nên còn lưu luyến chứ cũng ngại leo trèo với dọn lá lắm rồi :D

Chỉnh sửa cuối:

Vo_thuong

Xe điện
em biết ít nhất 2 người anh e bỏ không 2 căn 60 tỷ/can bên Riverside ở chung cư Cau Giay đó cụ :)) , hỏi thì 2 lão bảo bên đó chỉ để câu cá cuối tuần thôi; ở thì chung cư cc ở vẫn sướnghơn
Thế ạ, cũng có thể chỗ làm việc hoặc thời gian làm việc của hai cụ đó ko phù hợp lắm :)
Em thì thấy những người bên RVS thường khá lớn tuổi, nhu cầu đi lại ít.
Tuy nhiên cũng có một ông mà em biết có 1 nhà to đùng trên phố Điện biên phủ vẫn qua RVS để ở và cũng kể đêm đến vừa uống trà vừa câu cá chép 5-7kg, em thấy như thế là quá sướng.

Xegiacmo3

Xe đạp
Bạn em nó cũng nói câu như cụ nói mà em bôi đậm, em hỏi là thế sao tập thể Trung Tự, Thành Công, ... giảm mãi mà giá vẫn cao thế :D

Ông hàng xóm nhà em bán nhà mặt đất lên chung cư chỉ vì lý do đang ngủ có thằng trộm trèo vào ban công, nó mở cửa sổ lấy que móc đồ trong tầng 2. Ông ấy phát hiện hô rồi kiếm cây gậy mở cửa tầng 2 ra ban công đòi chiến đấu với trộm thế là trộm nó sợ quá nó nhảy một phát từ tầng 2 xuống đất nhưng không sao nên nó chạy luôn. Sau vụ đó ông ấy bán nhà đất lên mua chung cư và tâm sự: "May mà nó không làm sao chứ nó mà nhảy xuống chết ở đó thì mình cũng vào trại".

Nếu các cụ có tiền ở tầm liền kề, biệt thự ở khu đô thị mới thì ngon chứ ở nhà đất mà nhất là những nhà đất ở vùng ven như quận thanh xuân, hoàng mai thì gặp thằng hàng xóm xấu tính không lạ. Nó cậy cả họ hàng hang hốc ở đó nên đếch coi mình ra gì. Đồng nghiệp với em ở miếng đất cạnh nhà một thằng. Nó cứ đem thùng rác ra để gần cửa nhà bạn em. Ý kiến với nó thì nó bảo: Tao vẫn để trên đất trước nhà tao nhưng nó giáp ngay cửa nhà bạn đồng nghiệp.
Khu tập thể chứ có phải chung cư đâu , mà giá cao so với cái gì chứ giờ so với cc mới xây cùng vị trí thì là rẻ vì nó xập xệ . Giảm so với lúc mua chứ đâu phải giảm về = 0 đồng

Vo_thuong

Xe điện
Cũng tùy vị trí ạ. Em ở HN, may ở khu tập thể yên tĩnh, cả ngày trên vườn thượng. Thế thì lên cc làm gì.
Cụ này đại mịa nó gia rồi, nhà thì rộng như trang trại, lại còn chịu khó canh tác thế này thì quá ngon :)

pisces_hn

Xe container
Nhà đất được cái khi còn lớn một chút nó có không gian riêng. Chứ 18 20 đi ra đi vào vệ sinh cũng gặp bố mẹ thì chán lắm. Chưa kể nó còn dẫn bạn trai bạn gái về nhà hú hí. Gặp ông bà già chẳng vui tí nào mà để chúng nó dẫn nhau ra nhà nghỉ thịt vừa tốn tiền vừa không sạch sẽ. Tất nhiên phải nhà rộng.