[Funland] Cụ nào nhà đất lên chung cư không?

hailuatn

Xe container
Em chuẩn bị rời nhà đất lên chung cư mà nhiều lão bạn bè can kinh quá.
Nếu cụ ở nhà đất mà trong ngõ thì em ủn cho cụ lên chung cư. Ít nhất nếu cụ về muộn thì cụ có thể phi một phát con Goldwings đỏ vào hầm để xe mà không phải tắt máy (à cụ nhớ dặn mấy cậu trông xe là cho anh đăng ký hai chỗ đỗ cho thoải mái :)).

xebobabanh17201

Xe điện
Sau 1 lần bị trộm khoắng là em quyết lên CC và giờ thấy quyết định sáng suốt. i em nhà quê nên cứ có dịp là kéo cả nhà về 3-4 hôm.

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
nể cụ quá, chắc lên thẳng penthouse nhỉ. nhà em vẫn đang chung cư và vẫn tiếp tục mơ về căn biệt thự đầu tiên đây
Down-house chứ pen gì cụ. Vợ cháu nó thích. Cháu gì cũng ko nể - nể mỗi vợ hihi

pisces_hn

Xe container
Nhà em nội, ngoại đều HN, đều nhà cửa rộng rãi ở ok. Em theo kiểu truyền thống, luôn có tâm lý muốn ở cùng ông bà nên em mua chung cư với mục đích cho thuê và giữ tài sản. Tuy nhiên, do lý do về công việc, học hành của f1 nên 2 năm trc vc em đã lên chung cư ở. Nói thật là em ko nghĩ nó thích như vậy: xe cộ để thoải mái, mưa gió lấy xe ko ướt người, bể bơi mùa đông, mùa hè, phòng tập gym (chỗ em có cả PT miễn phí), chiếu phim, trung tâm thưong mại, khu chơi trẻ em... mà tiện lợi nhất là siêu thị ngay dưới hầm, đi chợ quên mua củ tỏi cũng vèo cái là mua đc. Tất nhiên chung cư chỗ em giá cũng trung bình 60tr/m. Cư dân chỗ em nhiều người có biệt thự và liền kề cho thuê nhưng không ở. Qua trải nghiệm cá nhân, em thấy ai đã thực sự ở chung cư khá khá chút thì đa số thích hơn ở liền kề (ko tính biệt thự) nhưng ngoài căn chung cư đang ở thì em sẽ mua thêm đất và liền kề để giữ tài sản chứ ko mua thêm chung cư. 😜😜😜
Em cũng giống cụ thích ở liền kề lắm nhưng mà k đủ tiền.

TSTA

Xe container
em biết ít nhất 2 người anh e bỏ không 2 căn 60 tỷ/can bên Riverside ở chung cư Cau Giay đó cụ :)) , hỏi thì 2 lão bảo bên đó chỉ để câu cá cuối tuần thôi; ở thì chung cư cc ở vẫn sướnghơn
Chung cư kiểu Times city có 1 hệ sinh thái mà mặt đất 10-20 tỷ cũng ko có như mặc áo phông đi bộ đi siêu thị giữa mùa đông, bão lũ (với dân khối Times)
Áo phông mùa đông đi xem phim CGV đến 12h đêm rồi đi bộ lên nhà ngủ.

Chán chán xuống đi vòng vòng sạch sẽ mà ko quá buồn tẻ như Ecopark hay Vinhomes riverside.

Con cái tự đi bộ đi học từ mầm non đến cấp 3. Ko lo đưa đón. Sang đường có bảo vệ chặn xe (vào khung cao điểm).

Cái vụ con cái này kéo nhiều bm vào phết.

TSTA

Xe container
Túm váy lại là có nhiều tiền thì ở BT, có hơi nhiều tiền thì ở CC, còn ít tiền thì ở nhà ngõ, chứ ít tiền mà ở mấy cái CC bình dân, diện tích nhỏ thì cũng chán lắm.
Chuẩn quá luôn.

O96.222.6789

Xe tải
Khô biết đc cụ a. Tai mỗi ng mỗi khác mà. Cùng 1 bộ loa, 1 bài nhưng cụ nghe khác e khác
Loa + phụ kiện e thấy kinh hoàng lắm. Hôm nọ thấy có 1 bác ôm bộ dây loa đã 2 tỷ roài...nói j đến loa.
Nhà cháu vẫn nghe Marshallthoai
Dạ vâng ạ . E cảm ơn cụ ạ ! Em dân chưa biết đến hố vôi keke !
Tại em thì cũng không nghe mấy mà thấy thằng này có dòng rẻ , chưa đến 2 chục củ định tha về để tivi cho có cái thương hiệu mạnh . Các cụ chơi khiếp thật, 2 tỷ bộ dây thì cả bộ phải bằng dăm cái biệt thự mất !
Chứ cứ không biết mùi vôi như e lại là hay cụ nhỉ !!

MTD

Xe buýt
Câu hỏi cụ chủ có câu trả lời từ cá nhân em. Giò không muốn xuống nhà đất nữa đâu

nguyenmanhtuan3

Xe tăng
chuyển từ nhà đất lên cc nó cũng phải có lý do chứ ạ.
cụ nào nhà ngõ ngách quá thì lên thôi chứ còn ngõ rộng hè thoáng thì đúng là éo thèm :D
nhưng mà bán nhà đất để mua cc là thất sách. :D

Toi88888

Xe điện
Dạ vâng ạ . E cảm ơn cụ ạ ! Em dân chưa biết đến hố vôi keke !
Tại em thì cũng không nghe mấy mà thấy thằng này có dòng rẻ , chưa đến 2 chục củ định tha về để tivi cho có cái thương hiệu mạnh . Các cụ chơi khiếp thật, 2 tỷ bộ dây thì cả bộ phải bằng dăm cái biệt thự mất !
Chứ cứ không biết mùi vôi như e lại là hay cụ nhỉ !!
Các cụ DN thì nên relax cho đầu nó thư thái còn nghĩ ra các model KD mới chứ. Nên nghe bộ xịn vào cụ a. Mà e thấy các cụ toàn nghe phòng riêng, đóng cửa cấm gấu vào (cào xé) 🤣🤣🤣

Còn cái bộ dây 2 tỏi e thấy cụ kia mua là Nosdost ordin 2. Cụ ý cũng là 1 DN :)

Tuan Can

Xe container
CC chỉ ghét nhà trên tầng họ sống vô ý thức thôi. Còn lại em thấy ổn.

LeeNMC

Xe tải
CC khu đô thị còn tiện, CC riêng lẻ thì thôi!

TONGIA

Xe lừa
Nếu cụ ở nhà đất mà trong ngõ thì em ủn cho cụ lên chung cư. Ít nhất nếu cụ về muộn thì cụ có thể phi một phát con Goldwings đỏ vào hầm để xe mà không phải tắt máy (à cụ nhớ dặn mấy cậu trông xe là cho anh đăng ký hai chỗ đỗ cho thoải mái :)).
Dìu con máy cày đấy lên xuống nhà vất cũng là 1 trong những lý do em buông xuôi theo ý gấu chuyển nhà đấy cụ

TONGIA

Xe lừa
chuyển từ nhà đất lên cc nó cũng phải có lý do chứ ạ.
cụ nào nhà ngõ ngách quá thì lên thôi chứ còn ngõ rộng hè thoáng thì đúng là éo thèm :D
nhưng mà bán nhà đất để mua cc là thất sách. :D
Em đang theo cửa thất sách

nguyenmanhtuan3

Xe tăng
e thấy cc chỉ ở là ngon còn để tích lũy là ko ổn.
mà ngon cũng chỉ ngon so vs tầm tiền của nhà đất thôi. chứ so vs mấy cái biệt thự nhà vườn hay nhà mấy trăm m2 đường thông hè thoáng thì so gì

nguyenmanhtuan3

Xe tăng
Cụ như em. Nhà em tuy chật nhưng ngõ 2 tô tránh nhau thoải mái. Hôm nào về muộn để xe trước cửa luôn. Về quê lên hoặc siêu thị về đỗ xe ngay cửa tha hồ vác đồ vào. Chung cư chuyển đồ cũng xa nhỉ
nhà cụ đường rộng ngõ to thì cc so làm sao đc. :D

Toi88888

Xe điện
Cái chung cư xịn bằng 2÷3 cái Gw thôi mà

e thấy cc chỉ ở là ngon còn để tích lũy là ko ổn.
mà ngon cũng chỉ ngon so vs tầm tiền của nhà đất thôi. chứ so vs mấy cái biệt thự nhà vườn hay nhà mấy trăm m2 đường thông hè thoáng thì so gì
e nghĩ là cụ nên thử :). ko biết nhà đất của cụ ntn, nhưng cùng giá thì cc sẽ tốt hơn nhà đất :).
Cụ này thuộc nhóm quan tâm gì giá nhà đất như ae mình đi wave đâu...