[Funland] Cụ nào làm Order trên Alibaba giúp em vụ này với!

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Mới đây, 1688.com - nền tảng bán buôn của Trung Quốc thuộc tập đoàn Alibaba chủ yếu phục vụ nội địa đã bất ngờ thêm ngôn ngữ tiếng Việt trên phiên bản iOS và hỗ trợ giao hàng tới địa chỉ người dùng ở Việt Nam. Trước đó, ứng dụng này chỉ có tiếng Trung Quốc.

Theo đó, khi truy cập ứng dụng, người dùng Việt Nam có thể thấy các giao diện như thanh toán, vận chuyển, trả hàng... đã được thể hiện bằng tiếng Việt. Đáng chú ý, nền tảng thương mại điện tử này còn tạo nhóm WhatsApp Việt Nam để hỗ trợ và cập nhật các tính năng mới.

Với thay đổi này, người Việt có thể lựa chọn và thao tác mua hàng tương tự như khi sử dụng trên các ứng dụng thương mại điện tử khác. Bên cạnh đó, nền tảng này cũng hỗ trợ các loại thẻ quốc tế, ngoài kênh ví nội địa Trung Quốc là Alipay.

Tại Việt Nam, ứng dụng Taobao chưa hỗ trợ tiếng Việt, tuy nhiên đã cho phép vận chuyển đến địa chỉ của người dùng tại Việt Nam. Về phí vận chuyển, "ông lớn" bán lẻ trực tuyến áp dụng chính sách vận chuyển miễn phí nội địa và thu phí đối với vận chuyển đến Việt Nam.

Cụ thể, một đơn hàng khi đặt trên ứng dụng sẽ được vận chuyển về kho hàng của Taobao, quá trình vận chuyển này sẽ không mất chi phí. Sau đó, hàng từ kho sẽ được vận chuyển đến Việt Nam, quá trình này người mua sẽ phải trả phí vận chuyển.

Chẳng hạn, một đơn hàng có giá 39,9 Nhân dân tệ, tương đương hơn 140.000 đồng, sẽ mất thêm khoảng 8 Nhân dân tệ, tương đương 28.000 đồng phí vận chuyển đến Việt Nam.
Chưa ngon đâu cụ !
Nó chuyên bán sỉ , nên khách mua lẻ nó gói rất sơ sài , hỏng vỡ thiếu hàng chưa có ai hỗ trợ đâu . Mua hàng giá trị thấp thì có thể trái nghiệm cho biết .

Hubby

Xe máy
Mấy năm trước, em đi gắp được con Gấu bông này tại Vincom Nguyễn Chí Thanh, Hà Nội.
Ai dè F1 nhà em lại thích mỗi con này, giờ nó rách tươm rồi mà em tìm khắp Hà Nội ko thấy ai bán, hôm nay em lại tình cờ search Google ra thấy nó bán ở trên Alibaba, mà em ko biết làm sao để đặt hàng được
Có cụ nào chuyên làm hàng Alibaba giúp em với ạ
Bên dưới là Link sản phẩm trên Alibaba.
Nó là con gấu như hình em gửi:

Trên Alibaba nó là con này:

Đây là Link sản phẩm:

Noted:
Nhờ các cụ hỗ trợ thông tin, em đã đặt mua từ Trung Quốc được rồi.
Quả là ko uổng làm thành viên Otofun từ 2009 các cụ ah.
Cảm ơn các cụ đã quan tâm, và tìm kiếm hộ em.
Cụ đặt thế nào vậy hướng dẫn em với, trường hợp F1 nhà em y chang F1 nhà cụ :))

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Nhờ đơn vị đặt hộ cho , hoặc thích em đặt hộ cho tầm 10 ngày về tay .

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
mua thằng từ alibaba dc ak cụ. có bị đánh thuế không với thanh toán như thế nào ak?
Mua được , hàng dưới 1tr ko thuế đâu cụ . Thanh toán trả trước bằng visa hoawgj ví của nó gì đấy . Tầm 30-45 ngày là nhận được

thungkhe

Xe điện
mua thằng từ alibaba dc ak cụ. có bị đánh thuế không với thanh toán như thế nào ak?
Em ko thấy thuế gì. Chắc giá trị nhỏ. TT thẻ visa. Cụ mua thì lưu ý cái hàng đấy nó chấp nhận vận chuyển là được thôi.

xherox

Xe điện
Em chụp ảnh xong đưa vào google search tìm cụ ah.
Sau lấy cái link có bán sản phẩm đó đi đặt các đơn vị chuyên order hàng Trung quốc, phí rẻ lắm cụ ah.