[Funland] Cụ nào làm Order trên Alibaba giúp em vụ này với!

xherox

Xe điện
nếu cụ có thể thanh toán quốc tế cụ có thể đặt taobao dùng công cụ dịch google để mua họ sẽ gửi hàng về trực tiếp vn, nếu cụ chỉ có thể atm nội địa vn và không biết tiếng tàu thì vào trang sabomall.vn( 1 cty con của taobao trung quốc) cũng trực tiếp chuyển về vn
Thông tin bổ ích, giờ qua comment của cụ em mới biết đó cụ ah.

oto2banh1618

Xe điện
Cụ addvy nói đúng đó...sabomall cũng r uy tín đấy vì e biết gốc gác của đơn vị đó :)

addvy

Xe buýt
lên Sabomall mua hàng tàu rẻ hơn mua shopee vn đó các cụ mợ, Cả hai đều nhập từ tàu về bán

sivibi

Xe tăng
Mua hàng trên alibaba đến lúc nhận hàng mìn có phải nộp thuế gì không nhỉ. Các cụ khai sáng giúp

Slimz

Xe buýt

khong_co_xe

Xe tăng
F1 nhà mình cũng ghiền 1 em mà sắp cũ, mẫu này lại ko còn bán nữa!

Chloe_Tran

Xe đạp
Cụ chủ chưa mua hàng trung bao giờ thì cứ nhờ người mua hộ nhé, đừng nghe cụ nào bảo tự mua làm gì. Công người ta mua cũng không có bao nhiêu đâu. Lớ ngớ không biết rồi vừa mất thời gian vừa mất tiền. Bây giờ có thẻ visa thì thanh toán được hết nhưng hàng về vn hải quan giữ lại làm thủ tục, rồi nhiều vấn đề phát sinh nữa chứ không đơn giản như mua trong nước đâu ạ.

t12a11g

Xe buýt
bác lên shopee tìm bằng hình ảnh, nhiều shop bên tq n ship thẳng về Việt Nam! đấy

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn

Huthasa

Xe container
Mấy năm trước, em đi gắp được con Gấu bông này tại Vincom Nguyễn Chí Thanh, Hà Nội.
Ai dè F1 nhà em lại thích mỗi con này, giờ nó rách tươm rồi mà em tìm khắp Hà Nội ko thấy ai bán, hôm nay em lại tình cờ search Google ra thấy nó bán ở trên Alibaba, mà em ko biết làm sao để đặt hàng được
Có cụ nào chuyên làm hàng Alibaba giúp em với ạ
Bên dưới là Link sản phẩm trên Alibaba.
Nó là con gấu như hình em gửi:

Trên Alibaba nó là con này:

Đây là Link sản phẩm:

Noted:
Nhờ các cụ hỗ trợ thông tin, em đã đặt mua từ Trung Quốc được rồi.
Quả là ko uổng làm thành viên Otofun từ 2009 các cụ ah.
Cảm ơn các cụ đã quan tâm, và tìm kiếm hộ em.
Gấu Tedđy, sợt phát có mà bạt ngàn.

Chỗ này 400k mua được cả gấu mẹ nữa nè
=))

Chỉnh sửa cuối:

duongphong

Xe container
Còn phương pháp đơn giản nữa. Cụ seach trên shopee, lazada vài lần là tuần sau có bọn Tàu nó bán. Mũi bọn tàu nó đánh hơi thính thật. 😅

xherox

Xe điện
Ui, lâu nay mãi đi chơi nên em không vô OF, cụ tìm được link rồi à ? mong cụ bỏ qua :)
Cảm ơn cụ, em search theo hình ảnh của cụ thế là ra nơi bán. Xong em tìm 1 đơn vị đặt hàng Trung Quốc họ đặt mua rồi cụ ah, giờ đợi giao hàng thôi ạ.
Em tìm hơn 1 năm nay, lần trước cũng đăng ở OF nhưng chưa gặp cao nhân, lần này gặp đúng cụ luôn, may quá.

addvy

Xe buýt
Mới đây, 1688.com - nền tảng bán buôn của Trung Quốc thuộc tập đoàn Alibaba chủ yếu phục vụ nội địa đã bất ngờ thêm ngôn ngữ tiếng Việt trên phiên bản iOS và hỗ trợ giao hàng tới địa chỉ người dùng ở Việt Nam. Trước đó, ứng dụng này chỉ có tiếng Trung Quốc.

Theo đó, khi truy cập ứng dụng, người dùng Việt Nam có thể thấy các giao diện như thanh toán, vận chuyển, trả hàng... đã được thể hiện bằng tiếng Việt. Đáng chú ý, nền tảng thương mại điện tử này còn tạo nhóm WhatsApp Việt Nam để hỗ trợ và cập nhật các tính năng mới.

Với thay đổi này, người Việt có thể lựa chọn và thao tác mua hàng tương tự như khi sử dụng trên các ứng dụng thương mại điện tử khác. Bên cạnh đó, nền tảng này cũng hỗ trợ các loại thẻ quốc tế, ngoài kênh ví nội địa Trung Quốc là Alipay.

Tại Việt Nam, ứng dụng Taobao chưa hỗ trợ tiếng Việt, tuy nhiên đã cho phép vận chuyển đến địa chỉ của người dùng tại Việt Nam. Về phí vận chuyển, "ông lớn" bán lẻ trực tuyến áp dụng chính sách vận chuyển miễn phí nội địa và thu phí đối với vận chuyển đến Việt Nam.

Cụ thể, một đơn hàng khi đặt trên ứng dụng sẽ được vận chuyển về kho hàng của Taobao, quá trình vận chuyển này sẽ không mất chi phí. Sau đó, hàng từ kho sẽ được vận chuyển đến Việt Nam, quá trình này người mua sẽ phải trả phí vận chuyển.

Chẳng hạn, một đơn hàng có giá 39,9 Nhân dân tệ, tương đương hơn 140.000 đồng, sẽ mất thêm khoảng 8 Nhân dân tệ, tương đương 28.000 đồng phí vận chuyển đến Việt Nam.

xherox

Xe điện
Mới đây, 1688.com - nền tảng bán buôn của Trung Quốc thuộc tập đoàn Alibaba chủ yếu phục vụ nội địa đã bất ngờ thêm ngôn ngữ tiếng Việt trên phiên bản iOS và hỗ trợ giao hàng tới địa chỉ người dùng ở Việt Nam. Trước đó, ứng dụng này chỉ có tiếng Trung Quốc.

Theo đó, khi truy cập ứng dụng, người dùng Việt Nam có thể thấy các giao diện như thanh toán, vận chuyển, trả hàng... đã được thể hiện bằng tiếng Việt. Đáng chú ý, nền tảng thương mại điện tử này còn tạo nhóm WhatsApp Việt Nam để hỗ trợ và cập nhật các tính năng mới.

Với thay đổi này, người Việt có thể lựa chọn và thao tác mua hàng tương tự như khi sử dụng trên các ứng dụng thương mại điện tử khác. Bên cạnh đó, nền tảng này cũng hỗ trợ các loại thẻ quốc tế, ngoài kênh ví nội địa Trung Quốc là Alipay.

Tại Việt Nam, ứng dụng Taobao chưa hỗ trợ tiếng Việt, tuy nhiên đã cho phép vận chuyển đến địa chỉ của người dùng tại Việt Nam. Về phí vận chuyển, "ông lớn" bán lẻ trực tuyến áp dụng chính sách vận chuyển miễn phí nội địa và thu phí đối với vận chuyển đến Việt Nam.

Cụ thể, một đơn hàng khi đặt trên ứng dụng sẽ được vận chuyển về kho hàng của Taobao, quá trình vận chuyển này sẽ không mất chi phí. Sau đó, hàng từ kho sẽ được vận chuyển đến Việt Nam, quá trình này người mua sẽ phải trả phí vận chuyển.

Chẳng hạn, một đơn hàng có giá 39,9 Nhân dân tệ, tương đương hơn 140.000 đồng, sẽ mất thêm khoảng 8 Nhân dân tệ, tương đương 28.000 đồng phí vận chuyển đến Việt Nam.
Nó bán rẻ quá, phí vận chuyển cũng rẻ nữa.
Tìm trên Shopee cái gì, lên Taobao, 1688 thấy hết, mà giá rẻ hơn nhiều, phí chuyển về tận nhà cũng rẻ luôn.

xuandai

Xe buýt
Em đặt cái điều khiển từ xa từ đầu tháng 7, mà giờ mới nhận đc