[Thảo luận] cụ nào đi số sàn vào tư vấn em cái

chitom

Xe tăng
Cách duy nhất là đêm lấy xe ra dốc tập cho quen xe - cụ thể là quen cữ chân côn

P/s: Em thêm, đương nhiên cách này nó mòn côn nhanh hơn rồi he he
Cái này phụ thuộc vào giờ bay của cụ , quan trọng nhất là cảm giác côn - ga chưa tốt thôi . Cụ cứ tập ngâm côn ở đường vắng trước đã , cho xe đi từ từ để cảm nhận được đoạn nào bám , đoạn nào không . Sau đó kiếm cái dốc nào vắng xe mà leo lên , cố gắng côn ga nhuyễn để thành cái bài ngâm côn đứng dốc là ok :)) .
Lý thuyết là vậy chứ tắc đường ở dốc em đi xe số sàn vẫn rất căng thẳng :(
Em cũng thấy căng thẳng vì mới lái + thêm nghĩ đến những lời cảnh báo về việc mòn côn:P
(Bụng bảo dạ: ...tự kiểm duyệt... cứ thế này mỗi lần lại mòn thêm một tí...)

tranhaianh

Xe hơi
Website
www.facebook.com
chúc các cụ ngủ ngon các cụ cứ comment tiếp mai em vào tặng ly vodka thanks các cụ.mà cho em hỏi thêm logo otfun do cụ nào cung cấp thế.cho hoặc chuyển khoản cho em 1 cái .đóng đi được cho có tí o tô phun
Em cũng đang quan tâm về cái này? ai giúp đc ạ?

thienphuc

Xe điện
bác muốn học đề pa ngon lành thì pm em đang rảnh em chỉ cách cho 15 phút là làm đc thôi k khó lắm đâu nếu bác ở gần mễ trì.em hướng dẫn free

14A-02800

Xe máy
có nghĩa là phải đạp cả côn và ga lên dốc hả cụ
có lẽ bạn phải đi đào tạo lại thôi. Hoặc luyện thêm bí kíp này.
cái này gọi là đề pa đường bằng: kiếm đoạn đường nào vắng hoặc tốt nhất là sân bóng nào đó. Đỗ xe, về N, kéo phanh tay. sau đó thì như này: đạp côn, vào số 1, bù một chút ga( một chút thôi-nên chỉ dùng chỗ giao nhau của ngón chân và bàn chân để tì vào bàn ga là chuẩn nhất, gót chân vẫn phải dính sàn) nhả côn khoảng 1-2cm tùy vào xe để côn cao hay thấp sau đó thêm ga từ từ đến khi xe gần thắng lực phanh tay thì giữ nguyên côn và ga nhả hết phanh tay rồi vừa thêm ga vừa nhả côn.
thực ra vấn đề này không khó nhưng để đi xe không bị giật thì cần phải tập nhiều, tốt nhất không nên giấu dốt mà mình yếu cái gì thì phải hỏi người có kinh nghiệm. chạy xe nhiều người ta còn lùi xe khi đang đỗ ngang dốc chứ mấy cái giật giật của bạn chỉ là mấy vấn đề cơ bản.

xeruabo2

Xe điện
Thao tác khi lên dốc :
- Giảm ga , chuyển về số thấp ( 1,2).
- Tăng ga từ từ cho xe leo dốc .
Đơn giản vậy thôi mà cụ ? Vấn đề khi leo dốc mà xe bị rung/ giật thường do xe không đủ đà nên cụ cần phải chủ động về số thấp ngay trước đầu dốc và điều chỉnh chân ga sao cho có thể cảm nhận được từng vòng bánh xe quay đang ' bò' qua dốc một cách đều đặn . Quan sát đồng hồ vòng tua máy trong suốt đoạn dốc mà nó vẫn nằm trong khoảng 1200-1500 là chuẩn . Tùy từng dốc & đà( quán tính xe) mà cụ chọn số cho phù hợp 1,2,3 Về sử dụng chân côn:
- Khi thay đổi số hoặc phanh dừng xe thì buộc phải đạp côn , đương nhiên rùi . Đi ở số thấp/ tốc độ thấp khi phanh đồng thời phải đạp cả côn.
- Đi nửa côn : Thường áp dụng cho các tình huống đi qua đường xấu , đường đông , ngõ hẹp , vào chỗ đỗ , ... Chỉ được đi số 1 hoặc 2 và chỉ điều chỉnh tốc độ bằng chân côn , chân ga giữ đều ' nuôi' vòng tua máy . Tuyệt đôí ko được vừa đạp côn + đạp ga nếu chưa muốn thay côn trước hạn :))
Vài lời chia sẻ , chúc cụ lái xe an toàn !

sontung2402

Xe buýt
Em không hiểu cụ chủ thi sát hạch bằng cách nào nữa. Bài đề pa là bài dễ tạch nhất chắc cụ chủ tạch bài đó

perfect_vp

Xe buýt
(phải dà phanh nữa nhé )
=)) =)) =)) chết cười với cm này. cụ cho em hỏi là cụ làm thế nào để thi được cái bằng? hay cụ chưa có bằng,

ke0kul

Xe buýt
đúng đó cụ.
đảm bảo xe cụ đi....lùi!
cụ chẳng hiểu cách vận hành 1 chiếc xe, chứng tỏ cụ chưa bao giờ đi xe. chém gió.

msbtuan

Xe máy
Đạp côn mà đạp cả ga có mà ngéo à!
Cái này thì chỉ cần kinh nghiệm là ok thôi!
Nếu chưa tự tin thì cứ số 1 mà chơi. Rà côn ít thôi và nhấn ga tuỳ theo độ dốc!
Chúc bác lái xe an toàn!

ghetanchuoi

Xe máy
Theo em thì không khó đâu. Cụ có thể tự tập được.
Khi cụ đang dừng ở dốc (tức đang đạp cả chân côn và chân phanh) mà muốn di chuyển thì cụ từ từ nhả chân côn ra, đến khi nào xe hơi hơi rung rung thì cụ từ từ nhả chân phanh, và đệm ga từ từ. Cụ đừng nhả hết côn thì xe sẽ không bị giật. Nếu thấy hơi quá đà thì cụ cắt côn 1 chút. Nói thì khó lắm, nhưng mà tập vài lần là ok ngay ý mà.
Hồi em học lái xe, có hẳn 1 buổi thầy chỉ cho bò lên dốc đê rồi lại tụt xuống.
Chúc cụ nhanh hoàn thiện kỹ năng này!

Daikho

Xe tải
Ai cũng phải qua lớp vỡ lòng này có j mà ngại hả bác, côn ra ga vào bác a, giật do bác ra côn mà k lên ga

Daikho

Xe tải

hoinhap

Xe tăng
Tại cụ đi số 1 lên dốc lại thiếu ga nó mới giật, cụ nên đi số 2 ga sâu một chút nhé, còn khởi hành ngang dốc thì cụ phải tập nhiêu lần mới mượt được, ngày trước khởi hành ngang dốc em cũng như cụ thôi!

qlevis

Xe điện
mớm ga tẹo là oke mà cụ:P

ThienRacer

Xe buýt
Lúc đầu mới chạy nếu mà dốc cao quá là em cũng thế. Nhưng e cũng đoán là chỉ có non ga thôi. Thế là dần dần thành quen đi khá êm.

Nếu chưa tự tin với chân ga của mình lắm thì đầu tiên cụ cứ lên dốc nửa côn + ga (như thế ko sợ bị vọt). Sau quen rồi thì thả hết côn + đạp ga cho đỡ hại côn!

Linhliem

Xe tải
Cụ cứ áp dụng chiêu "Côn đạp mạnh - nhả từ từ; Ga đạp từ từ - nhả thật mạnh"!

tuanphuongduong

Xe tăng
Ku đang đi số 1 mà cứ nhả ga và đạp ga liên tục là bị giật, cố gắng giữ đều chân ga là ok