[Funland] Cụ nào đang ở nhà đất cho em hỏi.

White Dragon

Xe tăng
Tầng 2 có 15m mà một số cụ đòi làm cả khách lẫn bếp thì khó nhỉ!
điều kiện không có thì phải chịu thôi cụ.
Nếu thiết kế bếp đẹp thì bố trí ngăn phòng khách và bếp bằng quầy bar. Khu bếp chỉ nấu nướng, còn ngồi ăn thì bê ra bàn của phòng khách. Ngồi từ phòng khách nhìn vào bếp chỉ như là cái chỗ pha chế đồ.Thuê thiết kế nội thất chuẩn thì vẫn đẹp như thường

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
Tư duy cũ rồi cụ. Lâu đài có gara riêng ko nói, đất 200m2 xây phòng xe kín cách biệt với chỗ ở thì còn tạm.
Chứ cái nhà ống mà phải nhét xe vào bằng đc, nếu ko phải để tiết kiệm đôi triệu, mà bảo tiện (sorry cụ) thì hơi “nhà quê” ợ. Trung liu Tp sáng ra đi bộ đôi ba trăm mét lấy xe đi làm nhã bt
Đi bộ 300m ko phải là vấn đề nhưng buổi sáng phải cong đít lên để ko muộn giờ. Buổi chiều mà phải cuốc bộ mấy trăm m sau 1 ngày đi cày thì cũng oải phết đấy

Tara01

Xe hơi
Mưa gió đêm hôm ở quê lên đi du lịch về đồ đạc xe cộ để thảo mái không phả đi bộ khệ nệ bê đồ.
Đặc biệt em hay đi công tác sớm cỡ 4h sáng mùa đông mưa bão mới thấy cái tiện của nhà riêng .

Vườn nhà cụ đẹp nhỉ, để duy trì được thế này cụ phải chịu khó phết.
Nhưng đoạn đi công tác đêm hôm thì em thấy ở nhà đât hay.chung cư khác quái gì nhau đâu nhỉ, thậm chí ở chung cư còn đỡ phải lích kích mở khóa, đóng khóa, đỡ rủi ro hơn, tụt phát xuống hầm là lấy xe hoặc gọi xe taxi/ xe đặt (em cũng hay đi công tác sớm hoặc về muộn).

Chun SUV

Xe buýt
Đi bộ 300m ko phải là vấn đề nhưng buổi sáng phải cong đít lên để ko muộn giờ. Buổi chiều mà phải cuốc bộ mấy trăm m sau 1 ngày đi cày thì cũng oải phết đấy
Thế thì cụ tổ chức cs hơi yếu. Hoặc công việc cụ phụ thuộc người khác hàng ngày ợ.
Chính buổi sáng ra và lúc chiều về là nx lúc em thong thả đôi chục phút quán nước thuốc lào nói phét và ngắm nx người vội vã ấy cụ.
Kkk

RX470_HN

Xe tăng
Nhưng đoạn đi công tác đêm hôm thì em thấy ở nhà đât hay.chung cư khác quái gì nhau đâu nhỉ, thậm chí ở chung cư còn đỡ phải lích kích mở khóa, đóng khóa, đỡ rủi ro hơn, tụt phát xuống hầm là lấy xe hoặc gọi xe taxi/ xe đặt (em cũng hay đi công tác sớm hoặc về muộn).
À ý em là ở đâu vui là được và tùy từng loại nữa chung cư hay nhà riêng cũng 5-10 loại miễn mình thấy Happy là ok rồi.
Trước khi xuống mặt đất e ở căn chung cư hạng trung cấp.Tối sau 11h là cđt khóa cửa sảnh chính muốn đi là xuống tầng hầm và ra cũng đường hầm . sáng thì 5h mới mở cửa nên bực mình . 3 tòa thông nhau nên hầm rộng mà không mở sảnh chính nên đi tắc xi cũng phải bê đồ từ tầng hầm lên bằng thang bộ nên em thấy không hợp vụ đó. Rồi cả vụ ở cc không được đăng kí mở cty được thấy càng k hợp với mình nên đi.

Vườn nhà e tưới tự động giờ setup đơn giản lắm. Có thời gian chăm thì tốt không nó vẫn sống được

Chỉnh sửa cuối:

nhà Báo_đời

[Tịch thu bằng lái]
Mợ õng ẹo quá, có vài trăm mét mà cũng kêu

White Dragon

Xe tăng
Tư duy cũ rồi cụ. Lâu đài có gara riêng ko nói, đất 200m2 xây phòng xe kín cách biệt với chỗ ở thì còn tạm.
Chứ cái nhà ống mà phải nhét xe vào bằng đc, nếu ko phải để tiết kiệm đôi triệu, mà bảo tiện (sorry cụ) thì hơi “nhà quê” ợ. Trung liu Tp sáng ra đi bộ đôi ba trăm mét lấy xe đi làm nhã bt
Nhà ống mà tách riêng hẳn tầng một làm chỗ để xe, đồng thời làm vách kính ngăn mùi ở với lối lên cầu thang (nếu để thang phía trong).
hoặc nhà ống nhưng có chút sân phía trước, làm cầu thang lên tầng 2 ở bên ngoài (chỗ sân trước) còn riêng tầng 1 để xe và thì em thấy vẫn ổn.
Nhà cụ nếu có lái xe riêng hoặc chỉ có một xe của cụ đi thì cụ đi gửi và lội bộ về cũng được.
Nhưng cụ thêm cái xe nữa cho vợ hoặc con gái cụ thì khó có chuyện các bà ấy lội bộ 300m để đi gửi xe lắm.
Cho nên, tùy từng điều kiện và hoàn cảnh sẽ có lựa chọn cho phù hợp mà thôi.
Chứ lội bộ 300m đi lấy xe lúc mưa gió, mà mình lại quần áo comple ngon nghẻ thì cũng chẳng được nhã cho lắm đâu.

White Dragon

Xe tăng
À ý em là ở đâu vui là được và tùy từng loại nữa chung cư hay nhà riêng cũng 5-10 loại miễn mình thấy Happy là ok rồi.
Trước khi xuống mặt đất e ở căn chung cư hạng trung cấp.Tối sau 11h là cđt khóa cửa sảnh chính muốn đi là xuống tầng hầm và ra cũng đường hầm . sáng thì 5h mới mở cửa nên bực mình . 3 tòa thông nhau nên hầm rộng mà không mở sảnh chính nên đi tắc xi cũng phải bê đồ từ tầng hầm lên bằng thang bộ nên em thấy không hợp vụ đó. Rồi cả vụ ở cc không được đăng kí mở cty được thấy càng k hợp với mình nên đi.

Vườn nhà e tưới tự động giờ setup đơn giản lắm. Có thời gian chăm thì tốt không nó vẫn sống được
Em cũng làm cái vườn lan, cũng tưới tự động, cũng hẹn giờ rồi tự tưới, rồi đặt lệch qua điện thoại, nhưng cuối cùng em bỏ hết vì không chuẩn bằng tưới tay.
Tưới tay thì mình còn biế tđộ ẩm thế nào, cây nào cần tưới nhiều, cây nào tưới ít. Rồi còn thú vui chăm sóc, nhặt lá vàng cho cây nữa...
Nên giờ em toàn tự tưới, sau cũng thành quen, sáng CN tưới xong ngồi làm ấm trá, nhâm nhi cũng thấy nhã :D

White Dragon

Xe tăng
Em cũng thích ở chung cư hơn (đã từng ở một cái 3PN, 2WC rồi chuyển sang cái 4PN, 3WC) nhưng gấu cứ thích mạt đất nên vẫn phải chiều.
Ở chung cư em thấy yên tâm hơn vì em không hay ở nhà.
Bây giờ đi đâu cứ thi thoảng lại phải nhìn cam xem giúp việc có đóng cổng không? có quên cửa gara không?...

emdeplam

Xe tăng
Bẩm các cụ. Em ko có ý tưởng đập hết xây lại đâu ạ. Haha. Thế thì tiền tấn. Nhiều cụ còn bầy em đào hầm nữa 😂😂
Nhà sẵn 3 tầng rồi. Em chỉ sửa lại thang bộ, làm thang máy + xây thêm 2 tầng nữa.

Chi phí xác định tối đa 1 củ + tiền nhà = căn CC e ở.

Chun SUV

Xe buýt
Nhà ống mà tách riêng hẳn tầng một làm chỗ để xe, đồng thời làm vách kính ngăn mùi ở với lối lên cầu thang (nếu để thang phía trong).
hoặc nhà ống nhưng có chút sân phía trước, làm cầu thang lên tầng 2 ở bên ngoài (chỗ sân trước) còn riêng tầng 1 để xe và thì em thấy vẫn ổn.
Nhà cụ nếu có lái xe riêng hoặc chỉ có một xe của cụ đi thì cụ đi gửi và lội bộ về cũng được.
Nhưng cụ thêm cái xe nữa cho vợ hoặc con gái cụ thì khó có chuyện các bà ấy lội bộ 300m để đi gửi xe lắm.
Cho nên, tùy từng điều kiện và hoàn cảnh sẽ có lựa chọn cho phù hợp mà thôi.
Chứ lội bộ 300m đi lấy xe lúc mưa gió, mà mình lại quần áo comple ngon nghẻ thì cũng chẳng được nhã cho lắm đâu.
Em có 3 cái xe cụ ạ, và đều gửi. Xe con mướp nhà em ưu tiên chỗ gần nhà nhất n nó ít đi. Trừ t7, Cn chở em đi uống diệu. Nhà em thì em rèn đc vợ, n lúc cần vẫn đi oánh xe về cho nó.
Em cũng ít mặc comple. Dĩ nhiên khi đã mặc em ko thể lếch thếch dưới mưa nắng đi lấy xe như cái suy nghĩ đơn thuần của cụ đc.

Dù thế nào, em cũng ko thích sống chung trong 1 mái nhà với cái ô tô. Vách kính thì cũng tạm đấy, bớt đc tí mùi. Nhưng nó mất pố nó 1 chỗ đẹp đẽ tiện lợi trong nhà là cả cái sảnh tầng 1 đấy đc ối việc.
Em có 1 cái nhà khác ở xa thì ô tô đỗ lung tung khắp các gốc cây, mưa chạy ra tí cũng chưa chết ai bao giờ. Nếu nhà em ở Huế mưa nhiều có khi em sex để ý còm của cụ.

Website
www.mocconghoa.com
Nhã nhất những hôm mưa phùn gió bấc, hoặc mưa rả rích cả ngày :)) mà lại phải đưa con đi học chả hạn.:P
Em ủng hộ KHÔNG cho xe ô tô vào NHÀ ỐNG (hoặc nhà có diện tích dưới 50m2 nói chung).
Em là em rất lông văn rân, thấy chui xuống hầm chung cư, tuy không nhã như vậy, nhưng có lẽ con em nó cũng thích hơn là nhã nhặn lội mưa mấy trăm mét lấy xe. À mà đọc lại mới thấy bác nói là TRUNG LƯU, còn em chắc là loại hạ lưu nên cảm nhận có khác.
Nên nếu có ở nhà đất, chí ít cũng phải tính nhét được 1 hay 2 con xe máy vào nhà.

Chun SUV

Xe buýt
Nhã nhất những hôm mưa phùn gió bấc, hoặc mưa rả rích cả ngày :)) mà lại phải đưa con đi học chả hạn.:P
Em ủng hộ KHÔNG cho xe ô tô vào NHÀ ỐNG (hoặc nhà có diện tích dưới 50m2 nói chung).
Em là em rất lông văn rân, thấy chui xuống hầm chung cư, tuy không nhã như vậy, nhưng có lẽ con em nó cũng thích hơn là nhã nhặn lội mưa mấy trăm mét lấy xe. À mà đọc lại mới thấy bác nói là TRUNG LƯU, còn em chắc là loại hạ lưu nên cảm nhận có khác.
Nên nếu có ở nhà đất, chí ít cũng phải tính nhét được 1 hay 2 con xe máy vào nhà.
Thực sự là ko nên ngạc nhiên khi biết trên đời vẫn còn những con người mưa phùn cầm ô đi bộ chưa đến 5p lấy ô tô về đón vợ con mà thấy vất vả. Và nó có mưa cách ngày mưa 1 trẫn ko nên ngạc nhiên nx ng đó.
:))

Mà bố con cụ ở Ơ-bát-tờ-mần phỏng?!!
:)) :))

White Dragon

Xe tăng
Em có 3 cái xe cụ ạ, và đều gửi. Xe con mướp nhà em ưu tiên chỗ gần nhà nhất n nó ít đi. Trừ t7, Cn chở em đi uống diệu. Nhà em thì em rèn đc vợ, n lúc cần vẫn đi oánh xe về cho nó.
Em cũng ít mặc comple. Dĩ nhiên khi đã mặc em ko thể lếch thếch dưới mưa nắng đi lấy xe như cái suy nghĩ đơn thuần của cụ đc.

Dù thế nào, em cũng ko thích sống chung trong 1 mái nhà với cái ô tô. Vách kính thì cũng tạm đấy, bớt đc tí mùi. Nhưng nó mất pố nó 1 chỗ đẹp đẽ tiện lợi trong nhà là cả cái sảnh tầng 1 đấy đc ối việc.
Em có 1 cái nhà khác ở xa thì ô tô đỗ lung tung khắp các gốc cây, mưa chạy ra tí cũng chưa chết ai bao giờ. Nếu nhà em ở Huế mưa nhiều có khi em sex để ý còm của cụ.
Cũng tùy cách suy nghĩ thôi cụ, nhà ống phân lô 5x20 thì cứ xây lùi vào mấy mét, làm một cái tầng hầm để xe cao 2,2m. Còn cầu thang ngoài đi lên phòng khách ở tầng 2.
Thì em cho rằng vẫn sướng hơn so với việc lội bộ 300m đi gửi xe.
Với cả, bản thân em thì khó có thể nói người khác khác là "nhà quê" khi người ta khác cách suy nghĩ của mình. Vì em thấy việc nói đó không được văn minh lắm :D

blackpaint

Xe container
nhiều cuj ko hình dung cais thang máy nó lợi hại như nào đâu
Nhà e bếp tầng 4, giờ sợ nhất đổ rác. Tầng này e làm bếp, ăn, phòng thờ luôn nên cúng bái đỡ phải leo. Cố gom tiền làm cái thang máy, chỗ sẵn rồi.

thichrauxanh

Xe điện
Đúng luôn với trường hợp của e đó cụ. Một ngày e ra vào ko dưới 6 lần. Nhà lại ko để xe trc cửa đc. Hôm nào mưa gió bật cửa đánh bụp phát lên. Chả lo ướt ngừoi hay ướt đồ. Về quê, đi siêu thị đồ bao nhiêu cũng ko bê vác mệt. E ở nhà đất hay cc ko quan trọng. Đâu cũng dc. Nhưng phải nhất định có chỗ để xe thuận tiện, tránh dc nắng mưa. :D
Sở thích của cụ giản dị quá =))

thichrauxanh

Xe điện
Cụ lại nghe ko sõi rồi.
Nhà em có chỗ để xe và để còn thừa chỗ nhưng em ko để. Em bỏ tiền đi gửi gần nhà chứ ko ở chung với cái xe ạ.
Chứ còn dỡ đồ dỡ đạc khi đi khi về ngày xe em vào nhà 10 lần vẫn đc mà. Nhưng dỡ dọn xong là xe ra bãi, ko ở chung với người.
Di chuyển sớm, đông, phức tạp… cũng thế. Chỉ cần thằng lái ra lấy xe oánh về rồi đón rước bao nhiêu chả đc.

Cái ý chính của em là nx ông có cái xe rồi ở nhà ống cũng cố mà lùi vào, chấp nhận ngủ chung chạ xăng cộ bùn đất (thậm chí cức chó) bẩn thỉu, rồi lau lau chùi chùi cái xe, thì tư duy nó hơi đại lãn hoặc “nhà quê” tí thôi ợ.
Hihi vâng cụ, e ko nói cụ chỉ nói sở thích thôi mà :D