Cụ nào đang chạy Maz pre vào đăng ký nhé.

chuongvit

Xe tăng
Đạp chân cũng là một giải pháp hay.
Em có 1 cái bơm đạp chân của xô + cụ nào cần hú em em thanh lý giá tình thương, vừa tập thể dục nâng cao sức khoẻ lại tốt cho V2

mightyman198x

Xe tải
Cái này đa năng nhỉ, cụ tính xem về VN là bao nhiêu, em cũng làm cái
@Bfdien: Em cũng nghiên cứu chán rùi + đọc Review ko biết bao nhiêu sản phẩm rùi.

Vì mua từ Amazon là em bó tay (nó ko chịu ship về VN mới đau) -> em nhờ cụ @linhperfume order hộ. Tổng tiền về tới HCM là: 4,1tr.
Công thức tính tiền của bên cụ @linhperfume đây
A lay gia mua $ + shipping My (neu co) nhan voi ti gia' 21.5 => tien mua hang

Shipping + tax tai VN :
- a lay shipping weight (pound) chia cho 2 rui nhan voi 150k
Vd: 20 pounds => 20/2 = 10 x 150 = 1.5tr

- neu hang nho nhe, gia tri cao , ship + tax = 10% gia tri hang

Lay tien mua hang + ship/tax = gia tien
2-3 tuần thì hàng sẽ về.

bfdien

Xe buýt
Em có 1 cái bơm đạp chân của xô + cụ nào cần hú em em thanh lý giá tình thương, vừa tập thể dục nâng cao sức khoẻ lại tốt cho V2
cho ảnh và thông số kỹ thuật cụ thể nhé
Pm cho cái giá đẹp

chuongvit

Xe tăng
Cái này em dự lúc mình cần thì nó lại ko phục vụ mình đc đâu vì nó bé tý thì cái acquy giỏi lắm cứ cho là 20Ah đi thì chỉ khởi động đc vài lần thui đấy là khi acquy còn mới (no), còn các cụ vứt xó nó dưới gầm ghế thì đến lúc lôi ra dùng thử hỏi nó còn đc bao nhiêu điện hay lại quang tèo rùi hay các cụ hàng tháng lại vác ra sạc lại cho nó, mà tuổi thọ acquy ko dùng thì cũng chỉ đc 2-3 năm thôi mà acquy thay thế không hề rẻ vì chắc chắn nó sẽ làm chỗ lắp theo hãng để nó bán đc acquy, nếu lắp loại khác phải chế, nên em thấy chi phí bỏ ra quá lớn so với những gì nó mang lại. Đấy là ý kiến của em các cụ thấy ko hợp lỗ tai thì bỏ qua nhé.
@Bfdien: Em cũng nghiên cứu chán rùi + đọc Review ko biết bao nhiêu sản phẩm rùi.

2-3 tuần thì hàng sẽ về.

Chỉnh sửa cuối:

mightyman198x

Xe tải
Cái này em dự lúc mình cần thì nó lại ko phục vụ mình đc đâu vì nó bé tý thì cái acquy giỏi lắm cứ cho là 20Ah đi thì chỉ khởi động đc vài lần thui đấy là khi acquy còn mới (no), còn các cụ vứt xó nó dưới gầm ghế thì đến lúc lôi ra dùng thử hỏi nó còn đc bao nhiêu điện hay lại quang tèo rùi hay các cụ hàng tháng lại vác ra sạc lại cho nó, mà tuổi thọ acquy ko dùng thì cũng chỉ đc 2-3 năm thôi mà acquy thay thế không hề rẻ vì chắc chắn nó sẽ làm chỗ lắp theo hãng để nó bán đc acquy, nếu lắp loại khác phải chế, nên em thấy chi phí bỏ ra quá lớn so với những gì nó mang lại. Đấy là ý kiến của em các cụ thấy ko hợp lỗ tai thì bỏ qua nhé.
Vậy mới nói. Dùng đồ thì em chả mong nó được vĩnh viễn đâu ah!!!

Tất cả cũng tuỳ thuộc vào quan niệm + trình độ + khả năng của mỗi người. hihi. Các cụ thì trình cao, em trình lùn -> e cần phải có tools loại... đơn giản, dễ sử dụng.

Đời sản phẩm loại này, em chỉ cần nó phục vụ được em 1-2 lần khi mà xe em bị chết máy giữa... đường vắng không người là quá đủ. Nuôi quân 1000 ngày, dùng trong 1 phút mah. Sau đó, e sẽ thay accu chính cho V2 và tiếp tục maintain em JumpStarter để dự phòng.

Accu thì 18Ah - sẽ duy trì sạc boost 3 tháng/ lần. Em accu này dự có 3-5 năm tuổi thọ (để khi hàng về, e sẽ mổ ra xem sao - accu là loại ngon thì sẽ để lại, loại ko ngon sẽ mua loại tốt để thay thế - dự phòng thì luôn cần phải dùng loại tốt nhất mà).

Khi hỏng sẽ mua accu khác cũng loại 12V 18Ah về thay thế - quá đơn giản với em - giá cũng rẻ. Chỉ cần là loại accu Motive power - chuyên dùng dành khởi động là được, hãng của e mua chắc chắn phải là: Yuasa, Hoppecke... toàn loại tốt.

hihi.

cụ @chuongvit thấy có... vừa tai ko ah???

mightyman198x

Xe tải
Premacy 3rd Generation đẹp quá.

Sao VN mình ko nhập về mà dùng nhỉ???

Thế hệ Pre 1 mà bây giờ cụ nào nhà mình dùng cũng khen -> vậy mà được lái thế hệ 3 thì... còn gì bằng nhẩy

chuongvit

Xe tăng
Tùy các cụ thui em góp ý thế thôi vì nếu như thế thà em mua 1 con acquy nữa vứt trong xe làm dự phòng còn hơn , acquy kín khí cứ 2 năm cụ thay thì ko phải nghĩ có 1 củ 1 em thôi có mà quá hạt rẻ nếu thích làm bộ inverter luôn có nguồn 220V trên xe tha hồ cắm laptop đỡ phải nghĩ vụ 3 tháng sạc 1 lần. Công suất của củ đề là 1kW nên dòng khởi động ước khoảng 10A với acquy kia đề dài vài phát là sụt áp thui. Cụ đừng cho em là ném đá nhé hehe, nhà nghèo em tính đến hiệu quả chứ nhà giầu ko phải nghĩ mua xe mới khỏi lăn tăn.
Vậy mới nói. Dùng đồ thì em chả mong nó được vĩnh viễn đâu ah!!!

Tất cả cũng tuỳ thuộc vào quan niệm + trình độ + khả năng của mỗi người. hihi. Các cụ thì trình cao, em trình lùn -> e cần phải có tools loại... đơn giản, dễ sử dụng.

Đời sản phẩm loại này, em chỉ cần nó phục vụ được em 1-2 lần khi mà xe em bị chết máy giữa... đường vắng không người là quá đủ. Nuôi quân 1000 ngày, dùng trong 1 phút mah. Sau đó, e sẽ thay accu chính cho V2 và tiếp tục maintain em JumpStarter để dự phòng.

Accu thì 18Ah - sẽ duy trì sạc boost 3 tháng/ lần. Em accu này dự có 3-5 năm tuổi thọ (để khi hàng về, e sẽ mổ ra xem sao - accu là loại ngon thì sẽ để lại, loại ko ngon sẽ mua loại tốt để thay thế - dự phòng thì luôn cần phải dùng loại tốt nhất mà).

Khi hỏng sẽ mua accu khác cũng loại 12V 18Ah về thay thế - quá đơn giản với em - giá cũng rẻ. Chỉ cần là loại accu Motive power - chuyên dùng dành khởi động là được, hãng của e mua chắc chắn phải là: Yuasa, Hoppecke... toàn loại tốt.

hihi.

cụ @chuongvit thấy có... vừa tai ko ah???

Chỉnh sửa cuối:

chuongvit

Xe tăng
Hehe nhà nghèo chỉ xem xe đời mới thui, nhưng nếu chơi xe gia đình trong tầm tiền làm con previa đời 9x cũng đc, hàng ghế giữ có thể xoay 180 độ đánh phỏm đc, thiết kế rộng rãi hơn em này nhiều.

Thế hệ Pre 1 mà bây giờ cụ nào nhà mình dùng cũng khen -> vậy mà được lái thế hệ 3 thì... còn gì bằng nhẩy

mightyman198x

Xe tải
Tùy các cụ thui em góp ý thế thôi vì nếu như thế thà em mua 1 con acquy nữa vứt trong xe làm dự phòng còn hơn , acquy kín khí cứ 2 năm cụ thay thì ko phải nghĩ có 1 củ 1 em thôi có mà quá hạt rẻ nếu thích làm bộ inverter luôn có nguồn 220V trên xe tha hồ cắm laptop đỡ phải nghĩ vụ 3 tháng sạc 1 lần. Công suất của củ đề là 1kW nên dòng khởi động ước khoảng 10A với acquy kia đề dài vài phát là sụt áp thui. Cụ đừng cho em là ném đá nhé hehe, nhà nghèo em tính đến hiệu quả chứ nhà giầu ko phải nghĩ mua xe mới khỏi lăn tăn.
Cụ có hướng dẫn tra giúp em xem dòng khởi động của Pre 1.8 mình là bao nhiêu A nhé.

Cụ cứ đề cập đến vài lần - hehe, em chỉ cần nó được việc ngay lần xoay chìa khóa điện đầu tiênn cơ mah! Đề nhiều lần làm gì ah???

Còn việc maintain để e nó luôn sẵn sàng thì e cứ làm theo hướng dẫn sử dụng thôi + em này có thể cắm sạc thoải mái mah!!!

Em cũng tính để thêm con accu dự phòng nữa cho nó máu. Hehe.

Ps. E vừa đi nhậu lẩu gà chọi với rịu thóc La Pán Tẩn - bay quá. May e đi... taxi. Hihi

Chỉnh sửa cuối:

tranhoangminh

Xe container
Cụ tranhoangminh đã lắp giá nóc chưa? Hôm trc có thằng bạn nó lắp cho innova ở Hàng Chĩnh, hỏi nó ko nhớ số nhà hình như số 4. Ở đó thấy bảo có rất nhiều loại. Nếu cụ chưa lắp thử qua đó xem ntn cụ ạ. Mà cụ chỉ nhắn cụ minh đen sang trọng mua rượu cá ngựa thôi hả cụ???
e đây anh, e muốn đi lắp mà chưa biết đi hôm nào, có mỗi ngày cn là được nghỉ thì mọi công việc dồn hết vào, không rời được, nhiều lúc nghĩ không hiểu sao mình lại bận thế, toàn việc không đâu. Cụ hỏi lại kỹ cho e chỗ nào, được e bố trí đi luôn.

chuongvit

Xe tăng
Cụ entikei đã chuyển giao cho em kho "vũ khí chiến lược" cụ nào cần đồ gì qua nhà em nhé. Có lẽ em phải xây thêm tầng nữa để làm kho chứa hehe8->

hatoyota

Xe tăng
Úi dào ui, có mấy hôm mà các cụ Chém nhau tơi tả nhẩy.
Ko biết có lên cơn cháo gì ko đây...

chuongvit

Xe tăng
Úi dào ui, có mấy hôm mà các cụ Chém nhau tơi tả nhẩy.
Ko biết có lên cơn cháo gì ko đây...
Cụ đi đâu mà để ra lông lỗi lày, có vẻ cụ này đang ủ rượu cho buổi đại hội

Chỉnh sửa cuối:

tranhoangminh

Xe container

e cũng không hiểu e này mà về việt nam giá bao nhiêu? nhìn mê thật, lại đúng màu e mơ ước. Mà giá bên Mẽo có 20k, ôi việt nhà mình.
Đèn của mợ có gì phải sửa?

Nếu vẫn Halogen mà muốn sáng hơn -> đánh bóng choá + lắp bóng Osram NBP H4 (550K) hoặc Philips Extreme Vision (900K).

Đảm bảo sáng rực rỡ.

@Chuongvit - em nào có được phúc ở đâu đó như cụ Minh sang trọng - hehe - e toàn phải HCM, ĐN, VT thui ah.

@Bfdien: accu của cụ vẫn dùng được cho các nhu cầu đèn đóm, quạt 12Vdc (nhưng chết lúc nào ko biết). Em đã sạc và sả cho nó gần 1 tuần rùi. Vẫn ok lắm. Cụ cứ yên tâm xài cái accu mới lấy của e đi nhé (dạo này e thành con buôn, chuyên... thanh lý - hehe).

Hôm rồi, em lắp DRL nhưng... hơi dốt -> accu cứ xỉu dần và... tẻo.

Sáng T5, hì hục mãi mới thay được cái accu mới (accu thì em đầy, và đã mang về nhà sạc đầy ứ ự).

Sau vụ accu hỏng, em có chuẩn bị thêm vài thứ thiết yếu mà em nghĩ là... lúc cần mà có thì... đỉnh.

Cũng có thể các cụ ý kiến là có thứ cần, có thứ ko cần lắm. Nhưng vấp rùi mới thấy, gì cũng cần. hihi.

Em thì trình còi, nhìn con ốc cũng chả biết nó cỡ nào -> đành phải tự chuẩn bị cho bản thân 1 cách chu đáo nhất có thể thôi ah.

Con đồ số 4 là của em. Con đồ số 2 - Bơm - là e mua hộ bà chị - bà ý lại chỉ cần bơm. hihi.

Lần này e quyết tâm cho Pre lên thi hoa hậu sáng mắt, trang bị tận răng (e thích đi chơi, đi chơi xa lắm màh).

Em thấy giang hồ đồn, xe Pre mà yếu thụt -> có thể thay của Ford Laser và xe sẽ cao thêm được vài cm -> đi qua ổ gà, ổ trâu - vô tư. Khi nào có cụ đến thì... vui lòng chuột bạch xem sao.
Hôm qua e đã nhờ thằng ku ở Khởi Hường nó mua hộ cái bơm gần như của cụ, nhưng về để ý là cái nắp vặn van nó bằng nhựa, không ngon bằng cái bằng đồng của cụ công ty e. Đúng là đồ tầu càng ngày càng lởm.

Chỉnh sửa cuối:

mightyman198x

Xe tải
Hôm qua e đã nhờ thằng ku ở Khởi Hường nó mua hộ cái bơm gần như của cụ, nhưng về để ý là cái nắp vặn van nó bằng nhựa, không ngon bằng cái bằng đồng của cụ công ty e. Đúng là đồ tầu càng ngày càng lởm.
Em thì chưa thấy hàng - chả dám ý kiến.

Nhưng cụ đã chọn mua ở VN thì cụ phải... tận tay sờ - mới có khả năng mua được đồ tốt khá ưng ý cơ.

Nhờ là đã bất lợi rồi - vì cụ phải nhờ... cao thủ trở lên thì mới ổn được.

Mới 13 - đã mong 18 - hix.

bố_songhye

Xe buýt
Chào các cu nặng nhà mình. Em vừa đi đám cưới đứa em ở Hạ Long về. Cả đi và về 378km, lúc đi vì bình còn nên e đổ đầy chỉ có 650n, lúc về đến HN lại đổ đúng cây xăng hqua đổ cũng 650n lại đầy. Em hỏi các cụ như vậy V2 ăn uống thế nào ạ. Em thấy như hơi nhiều? Các cụ cho chỉ giáo ạ! Cảm ơn các cụ Hội PreMM

bố_songhye

Xe buýt
Thế tình hình OFF KHÔNG CHUI ngày 19/8 như thế nào các cụ nhà mình ơi?
Thế cụ Minh đen sang trọng đâu mà im hơi lặng tiếng sau vụ đi QB thế nhỉ? Chắc cụ vác mực, ghẹ, đẻn .... nhiều nên mỏi tay không sờ chuột và bàn phím đc đây mà ! Các cụ hỏi thăm cụ ý tý nhé.

LeHuuHuy

Xe buýt
Tương đương 1720đ/km thế thì Cụ cứ 20 năm nữa mới cần thay V2
Chào các cu nặng nhà mình. Em vừa đi đám cưới đứa em ở Hạ Long về. Cả đi và về 378km, lúc đi vì bình còn nên e đổ đầy chỉ có 650n, lúc về đến HN lại đổ đúng cây xăng hqua đổ cũng 650n lại đầy. Em hỏi các cụ như vậy V2 ăn uống thế nào ạ. Em thấy như hơi nhiều? Các cụ cho chỉ giáo ạ! Cảm ơn các cụ Hội PreMM

LeHuuHuy

Xe buýt
Các cụ có kế hoạch Off ở đâu báo em trước em còn kịp ủ " Bia Non " hầu các cụ nhé.