Cụ nào đang chạy Maz pre vào đăng ký nhé.

Tomchip

Xe tải
Quy trình như cụ em cũng thực hiện ở Cầu giấy (qua cổng trường GTVT) nhưng bớt khoản cuối 20 - 40k
khoản 20k- 40k không cần đâu, em khám xe suốt rồi, cứ đưa một lần là xong.
Có cụ nào biết từ 1/6 đã áp dụng tiền lệ phí đường 1,9T / năm chưa nhể, tháng sau em lại phải đăng kiểm rồi để còn chuẩn bị tiền

chuongvit

Xe tăng
Có cụ nào biết từ 1/6 đã áp dụng tiền lệ phí đường 1,9T / năm chưa nhể, tháng sau em lại phải đăng kiểm rồi để còn chuẩn bị tiền
Tháng này em đi đây, ko biết thế lào :-??

bfdien

Xe buýt
Cái PHÍ này hoãn òi cụ ạ, ít ra như em biết là hoãn 6 tháng, đến 1.1.13 lại hồi hộp xem sao.

tranhoangminh

Xe container
Cụ cũng lo xa thật đấy, cụ cứ ra 90 Nguyễn Tuân, quy trình đơn giản gồm đăng ký + sổ ĐK + BH bắt buộc + 260 Phí đăng kiểm -> nộp xong cầm giấy tờ sang phòng số 3 kẹp thêm 100k đi ra ngoài đợi khi test xong ra đánh xe vào vị trí chờ tem -> khi nào có tem chuẩn bị 20k hoặc 40k lẻ đưa cho bác dán tem là nổ máy đi về.....
Cụ nhiều tiền quá nên làm hỏng hết mấy ông đk rồi, e vừa đi hôm 12.7 đây. Em đk ở chỗ ĐHGT.
Xe e không có vấn đề gì, theo e tự hiểu thế trước khi đi vào đk ạ.
Sáng e đến, chờ 1p vào chỗ kiểm, cậu đk ra xem xe, xem sổ đk, đk xe, bảo hiểm dân sự bắt buộc, 3 cái đó là đủ nhé.
Sau đó ra chỗ nhận hồ sơ, nộp mấy cái đó với 260k.
Chờ 10p là xong, xe mình xong e ra nhòm xe có ông đk ra hỏi xe anh ạ.
Vâng xe e, thế có sao không anh? xong chưa ?
Xe anh xong rồi, không vấn đề gì? anh có cho anh e xin bữa sáng thì cho.
Bữa sáng hả, ok. Rút 50k ra đưa, cảm ơn rối rít.
Đánh xe ra chờ dán tem.
Tổng thiệt hại là 310k.

Chỉnh sửa cuối:

bố_songhye

Xe buýt
Cụ tranhoangminh phải rót bia mời em vụ đăng kiểm đấy nhứ. Các cụ cứ hay làm hư cán bộ đầy tớ của dân!
Cụ nhiều tiền quá nên làm hỏng hết mấy ông đk rồi, e vừa đi hôm 12.7 đây. Em đk ở chỗ ĐHGT.
Xe e không có vấn đề gì, theo e tự hiểu thế trước khi đi vào đk ạ.
Sáng e đến, chờ 1p vào chỗ kiểm, cậu đk ra xem xe, xem sổ đk, đk xe, bảo hiểm dân sự bắt buộc, 3 cái đó là đủ nhé.
Sau đó ra chỗ nhận hồ sơ, nộp mấy cái đó với 260k.
Chờ 10p là xong, xe mình xong e ra nhòm xe có ông đk ra hỏi xe anh ạ.
Vâng xe e, thế có sao không anh? xong chưa ?
Xe anh xong rồi, không vấn đề gì? anh có cho anh e xin bữa sáng thì cho.
Bữa sáng hả, ok. Rút 50k ra đưa, cảm ơn rối rít.
Đánh xe ra chờ dán tem.
Tổng thiệt hại là 310k.

bố_songhye

Xe buýt
Các cụ đi đk đừng lo lắng gì vì xe mình vẫn ok các cụ ạ. Nói chung nếu có lời xin thì không vấn đề gì chứ quan điểm của em là mình cứ thẳng thắn vì có gì mà sợ. Ở đời sợ nhiều thứ quá đâm ra nhu nhược. Em là từ bé chưa thằng nào biết sợ em nhá!

Chỉnh sửa cuối:

Tomchip

Xe tải
Thời tiết cứ mát mẻ thế nào ý các cụ nhỉ??? Cụ Tomchip xem vụ off tiểu hổ thế nào nhể? Rệu nhạt vẫn còn đủ để tắm mèo đây cụ ạ.
Vụ đấy lúc nào em cũng OK thôi, cái chính là các cụ rỗi được lúc nào vì đi hơi xa và cụ Trung xem kêu gọi anh em ai tự nhận mình uống ít, ăn nhiều thì làm tài xế chở anh em đi cho nó an toàn là mình lên đường thôi:)

Tomchip

Xe tải
Theo ngu ý của em cụ trung cứ có nhời với cụ hatyota làm tài xế là hợp nhất đấy:-bd

nvm_dtt

Xe tải
E đang định độ vo lăng Pre của em theo ý tưởng này, các cụ cho ý kiến ạ

nvm_dtt

Xe tải
Vụ đấy lúc nào em cũng OK thôi, cái chính là các cụ rỗi được lúc nào vì đi hơi xa và cụ Trung xem kêu gọi anh em ai tự nhận mình uống ít, ăn nhiều thì làm tài xế chở anh em đi cho nó an toàn là mình lên đường thôi:)
Để em nái xe cho, em vừa uống vừa lái cũng ko vấn đề j

bố_songhye

Xe buýt
Cụ phọt đèn lên làm iem chói hết cả "mũi" không nhìn thấy gì hết. Công nhận các cụ nhà mềnh toàn siêu sao trong vụ độ đẹo. Em cái khoản này thì đúng là táy bo. Nhưng dù gì các cụ có độ đẹp đến mấy mà chỉ thấy trên ảnh mà không gặp để rửa đèn thì cũng nhanh mờ đèn lắm đấy nhé.
Em về 1 phát là phải... triển khai ngay.

Đã thai nghén dự án độ đèn DRL cho V2 - Pre (tăng độ an toàn khi tham gia giao thông). Hình như em cũng chưa nhìn thấy cô Pre nào mà xài DRL cả. hihi.

Đầu tiên và sau cùng đúng là phải cám ơn, đội đội nhiều lần ơn cụ @Chuongvit, mất cả buổi chiều nay, thì cái đèn của em mới ở vị trí mà... chả cụ nào khen - như e đã phọt bằng PS hôm trước đó.

Thôi thì... kiếp chuột bạch -> các cụ cứ chém thoải con gà mái đi ah.

Ảnh thi công -> chả có cái nào vì em mồ hôi mẹ con lũ lượt + bẩn con bà thỉu -> chả phọt lên làm gì.

Kết quả:

1. Ảnh DRL lúc... buổi chiều - 18:00 - trời chạng vạng tối.

2. Ảnh DRL lúc... làng đã lên đèn - chưa bật đèn pha xe

3. Ảnh DRL phối hợp cùng đèn gầm + đèn cose (Osram H4 NBP)

Mạng kém, em rình cả tối giờ mới úp được em nó lên. Bực quá.

Kết luận: không tồi so với Bi, Mẹc - kết quả tự sướng được đánh giá mức... khá (e tự sướng mà, chả lẽ lại vùi dập bản thân) - hehe.

Chi phí thấp... vừa phải. Đèn Lux 1W/ pcs.

Các cụ chém, có cụ nào thấy ưng/ không ưng thì cũng... vốt ka tăng lực cho em thêm tâm huyết những dự án sau nhé.

bố_songhye

Xe buýt
Theo em các cụ cứ off cuối tuần như mọi lần thôi chứ làm sao trong tuần đi được đúng không các cụ? Chỗ đó cách HN bao nhiêu Km hả cụ? Thế chỗ đó có thể cho Gấu và F1 đi cùng ko ạ? Nếu ở đó mà là khu sinh thái thì tuyệt các cụ nhỉ vì cho bon F1 chạy nhảy vui đùa.

bfdien

Xe buýt
Cụ phọt đèn lên làm iem chói hết cả "mũi" không nhìn thấy gì hết. Công nhận các cụ nhà mềnh toàn siêu sao trong vụ độ đẹo. Em cái khoản này thì đúng là táy bo. Nhưng dù gì các cụ có độ đẹp đến mấy mà chỉ thấy trên ảnh mà không gặp để rửa đèn thì cũng nhanh mờ đèn lắm đấy nhé.
he he
Nhậu mà chả có nước mắm nó cứ nhạt mồm nhạt miệng lắm ạ

bố_songhye

Xe buýt
Em phục cụ bfdien quá. Em chỉ sợ sáng quá không cụ? Thêm quả đèn gầm Led siêu sáng nữa thì tuyệt cú mèo. Em mắt cận, đi đêm nhiều khi đèn không sáng lắm cũng muốn làm phát như cụ. Nhưng Gấu nhà em bảo: "bố songhye không biết độ đừng đụng vào rồi lợn lành thành lợn què đấy". Thôi cụ cứ chuột bạch trước xem dư lào rồi anh em đi theo cụ. Luc đấy cụ nhớ giúp AE đấy nhé.
Vấn đề đèn xe Pre tối quá nhiều cụ đã nêu ra và có giải pháp khác nhau để khắc phục. Em cũng định đầu tư bộ bi cầu + xenon nhưng dạo này ko có kinh phí.

Hôm thứ 6 lượn qua chợ giời xem sao thì thấy báo giá 2 bộ bóng xenon h4 thụt thò (full) thế là quyết luôn vì có 800k.

Về loay hoay lắp vào thì phát hiện cơ chế điều khiển Pha/cos của xe ô tô không phải dùng điện + mà dùng điện -

Lại loay hoay 1 chút với mấy cái rơ le

Và cuối cùng là thành quả

Chụp ban ngày

Chụp tối (em chọn chỗ tối nhất - không đèn đường - trời hơi mưa)

Pha

Cos

Kết luận :

- Chi phí rẻ
- về nguyên bản lúc nào cũng được
- Ánh sáng theo cảm nhận là chấp nhận được.

Cụ nào máu cứ đặt hàng (bia là chính)

bfdien

Xe buýt
Em phục cụ bfdien quá. Em chỉ sợ sáng quá không cụ? Thêm quả đèn gầm Led siêu sáng nữa thì tuyệt cú mèo. Em mắt cận, đi đêm nhiều khi đèn không sáng lắm cũng muốn làm phát như cụ. Nhưng Gấu nhà em bảo: "bố songhye không biết độ đừng đụng vào rồi lợn lành thành lợn què đấy". Thôi cụ cứ chuột bạch trước xem dư lào rồi anh em đi theo cụ. Luc đấy cụ nhớ giúp AE đấy nhé.
Đem chục lít nước mắm loại 200k/lit đến đổi em làm cho, đảm bảo là bảo hành đến khi hết nước mắm

hatoyota

Xe tăng
Các cụ ơi, hôm nay e đi Đông Anh, khi về em bị...

hatoyota

Xe tăng

Đã thai nghén dự án độ đèn DRL cho V2 - Pre (tăng độ an toàn khi tham gia giao thông). Hình như em cũng chưa nhìn thấy cô Pre nào mà xài DRL cả. hihi. P

Đầu tiên và sau cùng đúng là phải cám ơn, đội đội nhiều lần ơn cụ @Chuongvit, mất cả buổi chiều nay, thì cái đèn của em mới ở vị trí mà... chả cụ nào khen - như e đã phọt bằng PS hôm trước đó.

Ảnh thi công -> chả có cái nào vì em mồ hôi mẹ con lũ lượt + bẩn con bà thỉu -> chả phọt lên làm gì.

Kết quả:

3. Ảnh DRL phối hợp cùng đèn gầm + đèn cose (Osram H4 NBP) http://farm9.staticflickr.com/8157/7685061152_7836bf05d7_b_d.jpg[/IMG

Ý kiến riêng của E, Đèn sáng 9điểm, vị trí lắp 6 điểm.
Còn cái lắp Cabo của V2 nhà cụ có vấn đề gì mà có vẻ khi đóng lại ko được kín nhỉ, phải ko các cụ nhà mình?

chuongvit

Xe tăng

Đã thai nghén dự án độ đèn DRL cho V2 - Pre (tăng độ an toàn khi tham gia giao thông). Hình như em cũng chưa nhìn thấy cô Pre nào mà xài DRL cả. hihi. P

Kết quả:

3. Ảnh DRL phối hợp cùng đèn gầm + đèn cose (Osram H4 NBP) http://farm9.staticflickr.com/8157/7685061152_7836bf05d7_b_d.jpg[/IMG

Ý kiến riêng của E, Đèn sáng 9điểm, vị trí lắp 6 điểm.
Còn cái lắp Cabo của V2 nhà cụ có vấn đề gì mà có vẻ khi đóng lại ko được kín nhỉ, phải ko các cụ nhà mình?[/QUOTE]
Cái lày mình em biết lý do :) (cái nắp capo )

Chỉnh sửa cuối:

hatoyota

Xe tăng
Tóm lại E thấy thế này:
Xe của cụ: mightyman198x đã xong vụ đè Đom đóm
Cụ: Minh chủ tịt đẫ xong vụ Quần áo mới
Cụ: bfddien đã xong vụ Đèn Pha
Cụ: Huy Jumbo xong vụ Két nước
Cụ: Minh đen xong vụ Lốp xe
Cụ: Linh tinh lang tang... nói tóm lại là các cụ khác cũng chưa thấy phải làm thêm cái zề

Vậy ta gia thông báo:

Thớt này đóng cửa từ bây giờ (Vì chẳng còn việc gì để làm)
Nếu muốn tiếp tục, khi tập trung tại vụ Tiểu Hổ sẽ có thông báo mới
Thông báo đến đây là hết, có thông báo gì mới chúng tôi sẽ xin thông báo.

Ký tên: Mõ làng PerMM