Cụ nào đang chạy Maz pre vào đăng ký nhé.

bố_songhye

Xe buýt
Thời tiết cứ mát mẻ thế nào ý các cụ nhỉ??? Cụ Tomchip xem vụ off tiểu hổ thế nào nhể? Rệu nhạt vẫn còn đủ để tắm mèo đây cụ ạ.

Tomchip

Xe tải
Thời tiết cứ mát mẻ thế nào ý các cụ nhỉ??? Cụ Tomchip xem vụ off tiểu hổ thế nào nhể? Rệu nhạt vẫn còn đủ để tắm mèo đây cụ ạ.
Rượu nhạt của cụ mà sao em uống vào vẫn cứ thấy phê phê thế nào ý:-bd

LeHuuHuy

Xe buýt
Mình thấy để dưới Logo ca lăng đẹp hơn

hatoyota

Xe tăng

hatoyota

Xe tăng

hatoyota

Xe tăng
Bỏ ***, thế mà hôm đấy e lại ko nhớ gì cái vụ Hổ báo này nhẩy, cụ Minh chủ tịt xe cộ đến đâu rùi, hôm nào cho ae xem cái con vợ
2 nhà cụ một cái, chứ chỉ nghe mà đã thấy bao giờ đâu...

hatoyota

Xe tăng
Cái anh Trung trề chuẩn bị Rượu lậu đến đâu rùi mà cứ đòi tiểu Hổ nhỉ.
Cái vụ nước muối nhà cụ ngon đấy, sáng ra em toàn dùng để thay nước thui cụ ợ, mỗi tội cái chai hơi nhỏ cụ nhỉ. Kekekke

chuongvit

Xe tăng
Các cụ trao đổi bằng mật thư thui ko em thèm quá đây

mightyman198x

Xe tải
Em về 1 phát là phải... triển khai ngay.

Đã thai nghén dự án độ đèn DRL cho V2 - Pre (tăng độ an toàn khi tham gia giao thông). Hình như em cũng chưa nhìn thấy cô Pre nào mà xài DRL cả. hihi.

Đầu tiên và sau cùng đúng là phải cám ơn, đội đội nhiều lần ơn cụ @Chuongvit, mất cả buổi chiều nay, thì cái đèn của em mới ở vị trí mà... chả cụ nào khen - như e đã phọt bằng PS hôm trước đó.

Thôi thì... kiếp chuột bạch -> các cụ cứ chém thoải con gà mái đi ah.

Ảnh thi công -> chả có cái nào vì em mồ hôi mẹ con lũ lượt + bẩn con bà thỉu -> chả phọt lên làm gì.

Kết quả:

1. Ảnh DRL lúc... buổi chiều - 18:00 - trời chạng vạng tối.

2. Ảnh DRL lúc... làng đã lên đèn - chưa bật đèn pha xe

3. Ảnh DRL phối hợp cùng đèn gầm + đèn cose (Osram H4 NBP)

Em nợ vài cái ảnh - đang up dở - cứ load bài này lên đã - haha
Mạng kém, em rình cả tối giờ mới úp được em nó lên. Bực quá.

Kết luận: không tồi so với Bi, Mẹc - kết quả tự sướng được đánh giá mức... khá (e tự sướng mà, chả lẽ lại vùi dập bản thân) - hehe.

Chi phí thấp... vừa phải. Đèn Lux 1W/ pcs.

Các cụ chém, có cụ nào thấy ưng/ không ưng thì cũng... vốt ka tăng lực cho em thêm tâm huyết những dự án sau nhé.

PS.: Một lần nữa cám ơn cụ Chuongvit - vẫn thiếu tính năng: Bật ACC thì đèn sáng, tắt ACC thì tắt đèn HOẶC Bật pha thì đèn tắt or dim. Chắc lại phải nhờ cụ tặng cho ít dây điện + công đấu dây - haha.

Chỉnh sửa cuối:

tranhoangminh

Xe container
Cụ đã lắp cản và giá nóc chưa vậy? mà dạo này cụ đi đâu để AE cứ mong ngóng cụ thế?
E cảm ơn anh nhiều, người luôn quan tâm hỏi han e, e chưa có thời gian đi lắp mấy cái đó.
Bỏ ***, thế mà hôm đấy e lại ko nhớ gì cái vụ Hổ báo này nhẩy, cụ Minh chủ tịt xe cộ đến đâu rùi, hôm nào cho ae xem cái con vợ
2 nhà cụ một cái, chứ chỉ nghe mà đã thấy bao giờ đâu...
Vâng e đây, e cũng cảm ơn cụ Mõ, cứ nghĩ các cụ quên e, nhưng các cụ vẫn còn nhắc tới e làm e cảm động quá.
E vừa đi lấy xe tối nay xong, phải nói là ngày quá xui xẻo với e.
- Xe hẹn có thể lấy từ hôm qua, chiều nay 3h e xin về sớm, xếp bảo hôm nay họp đấy. Vâng dạ, 3 chân 4 cẳng chay đi lấy xe, gần đến nơi, e kt gọi bảo a ơi, xe anh phải 6h mới xong, buồn chút. Nhưqng sau biết lý do trễ hẹn thì e cũng thông cảm thôi:). Ok no proplem.
Đến nơi gần 4h, ngồi chờ đợi đến 6h lấy xe, khi nghiệm thu:xe bị hỏng mất đèn bên phải, kiểm tra cắm đủ đèn không lên, đo lại thì bị hở mát, đấu lại là ok.
-Tiếp đến là chuẩn bị về thì phát hiện tiếp xe không chỉnh được gương trái, tiếp tục tháo ra, đứt dây điện.
-Xe bị hết nước rửa kính, lắp nhựa đen ở chỗ chân kính bị gãy cái nãy, thay cái nãy khác vào, hơi ok vì thấy nó hơi phập phồng, không còn khít như trước. Hơi buồn nhưng hỏi cậu thợ, bảo cái này không sao. Để hôm nào xem xe các cụ có thế không?:-w
-Sếp gọi 3 cuộc bảo về họp, bảo xe e chưa lấy, e về sau, sếp tắt máy luôn. :-s
-Thế là biết thân biết phận, về luôn, về đến cơ quan lúc hơn 7h, thấy sếp ngồi đợi, thôi toi rồi. Vào e bị nghe cải lương đúng 45p, chốt lại câu là thiếu trách nhiệm vì những việc được giao chưa làm.:(. Và phải xem lại mình,chán thật.
-Lúc vào đến cơ quan, phát hiện tiếp cái cảm biến lùi bị chập cheng, nó cứ báo về 00 suốt, mà khoảng cách sau xe còn cả m luôn.
-Đúng 9h20p lếch thếch, mệt mỏi về đến nhà.

*Cảm nhận cái xe sau khi sơn:
Lần đầu đi sơn, khi nhìn cái xe, về căn bản là hài lòng, vì e nó giờ nhìn mới và đẹp, rất cảm ơn cụ Tiến và cụ Quyền đã cho e làm điển hình tiên tiến nên thời gian chờ cũng hơi lâu. Không trê gì về sơn ở đây cả.
*Còn các lỗi vặt, e cũng không trách gì, vì e nghĩ e sơn cả xe, phải tháo tất cả thì việc bị vài cái lặt vặt cũng bình thường, kể có time thì tốt, tiếc là đúng vào ngày e bận. Khi nào rảnh e sẽ qua nhờ cụ chỉnh sửa và khám thêm xem xe e có bệnh tật gì không nhé.
*Chỉ buồn cái hôm nay đi lấy xe chờ đợi và nhiều việc xẩy ra quá nên mệt chút.
*Lần đầu làm ở gara cụ, nhưng chắc chắn sau này vẫn quay lại ủng hộ cụ. Chúc cụ làm ăn phát đạt. 2 cụ đều có cá tính rất mạnh đấy, rất manly.
@pre:
Nhìn thấy các cụ nhà mình sống tình cảm vậy e thấy rất mê, mê thật sự, e thì chẳng ham độ đẽo gì xe cộ cả, giao lưu thôi. Hôm nào rảnh được e sẽ tự alo cho các cụ để gặp. Em không dám hứa trước vì e hay có việc đột xuất. Chỉ biết là e cảm ơn nhiều các cụ còn nhớ tới e.
Chúc hội pre thực sự mãi không chỉ là hội xe mà còn là anh e 1 nhà thực sự.
Tiện thế lúc nào e sẽ post ảnh xe của e lên trước ạ.
Em nói bằng tất cả suy nghĩ tình cảm của mình, chứ không phải BC đâu nhé cụ Mõ.

Chỉnh sửa cuối:

chuongvit

Xe tăng
Cái cảm biến lùi mấy ông thợ sơn, gò cắt *** nó dây rùi mấy thằng lười như hủi nối lại là ọk thui, xe coi như mới rồi chắc phải nổ sâm phanh để rửa mới phải
E cảm ơn anh nhiều, người luôn quan tâm hỏi han e, e chưa có thời gian đi lắp mấy cái đó.

Vâng e đây, e cũng cảm ơn cụ Mõ, cứ nghĩ các cụ quên e, nhưng các cụ vẫn còn nhắc tới e làm e cảm động quá.
E vừa đi lấy xe tối nay xong, phải nói là ngày quá xui xẻo với e.
- Xe hẹn có thể lấy từ hôm qua, chiều nay 3h e xin về sớm, xếp bảo hôm nay họp đấy. Vâng dạ, 3 chân 4 cẳng chay đi lấy xe, gần đến nơi, e kt gọi bảo a ơi, xe anh phải 6h mới xong, buồn chút. Nhưqng sau biết lý do trễ hẹn thì e cũng thông cảm thôi:). Ok no proplem.
Đến nơi gần 4h, ngồi chờ đợi đến 6h lấy xe, khi nghiệm thu:xe bị hỏng mất đèn bên phải, kiểm tra cắm đủ đèn không lên, đo lại thì bị hở mát, đấu lại là ok.
-Tiếp đến là chuẩn bị về thì phát hiện tiếp xe không chỉnh được gương trái, tiếp tục tháo ra, đứt dây điện.
-Xe bị hết nước rửa kính, lắp nhựa đen ở chỗ chân kính bị gãy cái nãy, thay cái nãy khác vào, hơi ok vì thấy nó hơi phập phồng, không còn khít như trước. Hơi buồn nhưng hỏi cậu thợ, bảo cái này không sao. Để hôm nào xem xe các cụ có thế không?:-w
-Sếp gọi 3 cuộc bảo về họp, bảo xe e chưa lấy, e về sau, sếp tắt máy luôn. :-s
-Thế là biết thân biết phận, về luôn, về đến cơ quan lúc hơn 7h, thấy sếp ngồi đợi, thôi toi rồi. Vào e bị nghe cải lương đúng 45p, chốt lại câu là thiếu trách nhiệm vì những việc được giao chưa làm.:(. Và phải xem lại mình,chán thật.
-Lúc vào đến cơ quan, phát hiện tiếp cái cảm biến lùi bị chập cheng, nó cứ báo về 00 suốt, mà khoảng cách sau xe còn cả m luôn.
-Đúng 9h20p lếch thếch, mệt mỏi về đến nhà.

*Cảm nhận cái xe sau khi sơn:
Lần đầu đi sơn, khi nhìn cái xe, về căn bản là hài lòng, vì e nó giờ nhìn mới và đẹp, rất cảm ơn cụ Tiến và cụ Quyền đã cho e làm điển hình tiên tiến nên thời gian chờ cũng hơi lâu. Không trê gì về sơn ở đây cả.
*Còn các lỗi vặt, e cũng không trách gì, vì e nghĩ e sơn cả xe, phải tháo tất cả thì việc bị vài cái lặt vặt cũng bình thường, kể có time thì tốt, tiếc là đúng vào ngày e bận. Khi nào rảnh e sẽ qua nhờ cụ chỉnh sửa và khám thêm xem xe e có bệnh tật gì không nhé.
*Chỉ buồn cái hôm nay đi lấy xe chờ đợi và nhiều việc xẩy ra quá nên mệt chút.
*Lần đầu làm ở gara cụ, nhưng chắc chắn sau này vẫn quay lại ủng hộ cụ. Chúc cụ làm ăn phát đạt. 2 cụ đều có cá tính rất mạnh đấy, rất manly.
@pre:
Nhìn thấy các cụ nhà mình sống tình cảm vậy e thấy rất mê, mê thật sự, e thì chẳng ham độ đẽo gì xe cộ cả, giao lưu thôi. Hôm nào rảnh được e sẽ tự alo cho các cụ để gặp. Em không dám hứa trước vì e hay có việc đột xuất. Chỉ biết là e cảm ơn nhiều các cụ còn nhớ tới e.
Chúc hội pre thực sự mãi không chỉ là hội xe mà còn là anh e 1 nhà thực sự.
Tiện thế lúc nào e sẽ post ảnh xe của e lên trước ạ.
Em nói bằng tất cả suy nghĩ tình cảm của mình, chứ không phải BC đâu nhé cụ Mõ.

Chỉnh sửa cuối:

bfdien

Xe buýt
Vấn đề đèn xe Pre tối quá nhiều cụ đã nêu ra và có giải pháp khác nhau để khắc phục. Em cũng định đầu tư bộ bi cầu + xenon nhưng dạo này ko có kinh phí.

Hôm thứ 6 lượn qua chợ giời xem sao thì thấy báo giá 2 bộ bóng xenon h4 thụt thò (full) thế là quyết luôn vì có 800k.

Về loay hoay lắp vào thì phát hiện cơ chế điều khiển Pha/cos của xe ô tô không phải dùng điện + mà dùng điện -

Lại loay hoay 1 chút với mấy cái rơ le

Và cuối cùng là thành quả

Chụp ban ngày

Chụp tối (em chọn chỗ tối nhất - không đèn đường - trời hơi mưa)

Pha

Cos

Kết luận :

- Chi phí rẻ
- về nguyên bản lúc nào cũng được
- Ánh sáng theo cảm nhận là chấp nhận được.

Cụ nào máu cứ đặt hàng (bia là chính)

chuongvit

Xe tăng
Thêm đèn led gầm nữa là sáng rực với chi phí thấp nhất mà hiệu quả nhất, @bfdien cụ nên chỉnh lại pha đi nếu ko đăng kiểm nó cho cụ out đấy

mightyman198x

Xe tải
Sáng quá - sáng quá.

Chi phí 800K -> hạt dẻ + hiệu quá rùi.

Tiền tiết kiệm được -> cả nhà đi... bia thui nhỉ - hihi - (beer).

Thêm bộ đèn Led Lux gầm của cụ Chuongvit -> thì hết mới có < 2tr. Quá hợp lý.

Xe em T9 phải đi đăng kiểm -> e có nên lắp Xenon giống cụ Bfdien luôn ko nhỉ??? - Hay đi đăng kiểm rồi lắp??

Cụ nào hướng dẫn giúp em vụ đăng kiểm với!! - Địa chỉ, quy trình, giá rổ, ... ????

LeHuuHuy

Xe buýt
Cụ cũng lo xa thật đấy, cụ cứ ra 90 Nguyễn Tuân, quy trình đơn giản gồm đăng ký + sổ ĐK + BH bắt buộc + 260 Phí đăng kiểm -> nộp xong cầm giấy tờ sang phòng số 3 kẹp thêm 100k đi ra ngoài đợi khi test xong ra đánh xe vào vị trí chờ tem -> khi nào có tem chuẩn bị 20k hoặc 40k lẻ đưa cho bác dán tem là nổ máy đi về.....
Sáng quá - sáng quá.

Chi phí 800K -> hạt dẻ + hiệu quá rùi.

Tiền tiết kiệm được -> cả nhà đi... bia thui nhỉ - hihi - (beer).

Thêm bộ đèn Led Lux gầm của cụ Chuongvit -> thì hết mới có < 2tr. Quá hợp lý.

Xe em T9 phải đi đăng kiểm -> e có nên lắp Xenon giống cụ Bfdien luôn ko nhỉ??? - Hay đi đăng kiểm rồi lắp??

Cụ nào hướng dẫn giúp em vụ đăng kiểm với!! - Địa chỉ, quy trình, giá rổ, ... ????

Chỉnh sửa cuối:

mightyman198x

Xe tải
Cụ cũng lo xa thật đấy, cụ cứ ra 90 Nguyễn Tuân, quy trình đơn giản gồm đăng ký + sổ ĐK + BH bắt buộc + 260 Phí đăng kiểm -> nộp xong cầm giấy tờ sang phòng số 3 kẹp thêm 100k đi ra ngoài đợi khi test xong ra đánh xe vào vị trí chờ tem -> khi nào có tem chuẩn bị 20k hoặc 40k lẻ đưa cho bác dán tem là nổ máy đi về.....
Cám ơn cụ chỉ dẫn - quy trình cụ thể lắm.

Em thuộc dạng - ko biết thì hỏi mah.

Mà các cụ nhà PreMM (beer) say hết rồi sao mà chả thấy vào chém đèn DRL or Xenon gì cả nhỉ???

Buồn quá!

:(

bfdien

Xe buýt
Quy trình như cụ em cũng thực hiện ở Cầu giấy (qua cổng trường GTVT) nhưng bớt khoản cuối 20 - 40k

Tomchip

Xe tải
Em về 1 phát là phải... triển khai ngay.

Đã thai nghén dự án độ đèn DRL cho V2 - Pre (tăng độ an toàn khi tham gia giao thông). Hình như em cũng chưa nhìn thấy cô Pre nào mà xài DRL cả. hihi.

Đầu tiên và sau cùng đúng là phải cám ơn, đội đội nhiều lần ơn cụ @Chuongvit, mất cả buổi chiều nay, thì cái đèn của em mới ở vị trí mà... chả cụ nào khen - như e đã phọt bằng PS hôm trước đó.

Thôi thì... kiếp chuột bạch -> các cụ cứ chém thoải con gà mái đi ah.

Ảnh thi công -> chả có cái nào vì em mồ hôi mẹ con lũ lượt + bẩn con bà thỉu -> chả phọt lên làm gì.

Kết quả:

1. Ảnh DRL lúc... buổi chiều - 18:00 - trời chạng vạng tối.

2. Ảnh DRL lúc... làng đã lên đèn - chưa bật đèn pha xe

3. Ảnh DRL phối hợp cùng đèn gầm + đèn cose (Osram H4 NBP)

Mạng kém, em rình cả tối giờ mới úp được em nó lên. Bực quá.

Kết luận: không tồi so với Bi, Mẹc - kết quả tự sướng được đánh giá mức... khá (e tự sướng mà, chả lẽ lại vùi dập bản thân) - hehe.

Chi phí thấp... vừa phải. Đèn Lux 1W/ pcs.

Các cụ chém, có cụ nào thấy ưng/ không ưng thì cũng... vốt ka tăng lực cho em thêm tâm huyết những dự án sau nhé.
Em thấy nhiều đèn quá, dù sao cũng mời cụ một ly