Cụ nào đang chạy Maz pre vào đăng ký nhé.

tranhoangminh

Xe container
Bật mí với các cụ nhà mềnh, cụ chuongvit đang giúp bọn VMC dọn kho lần cuối trước khi họ giải nghệ. Nghe đồn chỉ cần ghép đồ thanh lý cũng đủ cho ra lò Maz Pre mới tinh :-bd
Cụ nào cần jề thì lập danh sách gấp, cụ chuongvit sẽ giải quyết ợ...
v2 cụ bán được chưa? không thấy thớt đâu để e qua up.
@chuongvit: cụ ơi, e cần order 1 e pre mới tinh nhá. Cụ xem giải quyết cho e đi

chuongvit

Xe tăng
vụ này có nhiều tiền chả mua nổi, lên lương van can đặt có ngay

v2 cụ bán được chưa? không thấy thớt đâu để e qua up.
@chuongvit: cụ ơi, e cần order 1 e pre mới tinh nhá. Cụ xem giải quyết cho e đi

Chỉnh sửa cuối:

chuongvit

Xe tăng

Gia_Khanh

Xe điện
Cụ Chuồng Vịt ơi xe em M3 - 2005 bị hỏng mất 1 cái công tắc lên xuống cửa kinh phía sau bên phụ, cụ kiếm giúp e đc ko !

hatoyota

Xe tăng
Cụ chuongvit dao này đắt Khách ghê...

chuongvit

Xe tăng
Cụ cứ cầu kỳ cái đó ra chợ hay hàng đồ cũ đầy hoặc chế cháo của xe khác sang ngon bổ rẻ

Cụ Chuồng Vịt ơi xe em M3 - 2005 bị hỏng mất 1 cái công tắc lên xuống cửa kinh phía sau bên phụ, cụ kiếm giúp e đc ko !

Gia_Khanh

Xe điện
Cụ cứ cầu kỳ cái đó ra chợ hay hàng đồ cũ đầy hoặc chế cháo của xe khác sang ngon bổ rẻ
E tìm ngoài chợ rồi, nhờ cả gara ra tìm ko có, hỏi VMC họ bảo pải đặt hàng nên mới hỏi cụ, xe đời Tống thì cầu kỳ làm gì !

fromantoan

Xe tăng
Em cũng Pre đây nhưng ở Hải phòng. Đi lên Mèo Vạc - Đồng Văn Pre đi thừa sức, đi sang Lào, lên Luang Prabang cũng ok mà. Em đi xa bằng Pre suốt, hôm rồi xuyên bán Việt vào Đà Nẵng ghé lung tung, lên cả đèo Hải Vân, đường HCM cho ông anh đi Pre, em đi Kia Morning mà chạy cả tuần cơ mà, thoải mái. Còn Pre đã đi Sơn La, Sapa, Hà Giang, Móng Cái... cả rồi. Hôm rồi mới đi Lào thấy Pre cũng chiến tốt.

Đi hẳn Pre lên cho máu. em đã đi cung này òi nhưng bằng FX125

Đi xe máy từ Hà Giang - Đồng Văn - Mèo Vạc sợ các cụ quen ngồi 4 bánh rồi thì hơi vất - trước em đi 2 bánh từ Hà Nội

Đi thì Lên đến Đồng văn về là vừa chứ đi sang Mèo Vạc chả có gì hay - Mỗi cái đèo Mã Pí Lèng đi vèo cái hết

chuongvit

Xe tăng
Cụ đi nhiều thế mà ko đi HN gia nhập hội Pre, cụ hình như chưa đăng ký thì phải nếu cụ có nhã ý thâm gia hội thì weocom cụ
Em cũng Pre đây nhưng ở Hải phòng. Đi lên Mèo Vạc - Đồng Văn Pre đi thừa sức, đi sang Lào, lên Luang Prabang cũng ok mà. Em đi xa bằng Pre suốt, hôm rồi xuyên bán Việt vào Đà Nẵng ghé lung tung, lên cả đèo Hải Vân, đường HCM cho ông anh đi Pre, em đi Kia Morning mà chạy cả tuần cơ mà, thoải mái. Còn Pre đã đi Sơn La, Sapa, Hà Giang, Móng Cái... cả rồi. Hôm rồi mới đi Lào thấy Pre cũng chiến tốt.

tranhoangminh

Xe container
thế cụ cảm nhận con Mning thế nào và ông anh cảm nhận con pre thế nào cụ?

fromantoan

Xe tăng
Hihi đúng là em chưa đăng kí vì ở tít dưới Hải phòng cơ , bao giờ các cụ Pre trên đó họp, nếu cuối tuần em cũng cố gắng đăng kí với các cụ.

Cụ đi nhiều thế mà ko đi HN gia nhập hội Pre, cụ hình như chưa đăng ký thì phải nếu cụ có nhã ý thâm gia hội thì weocom cụ

fromantoan

Xe tăng
Em cũng không rõ cỏ với không cỏ khác nhau nhiều thế nào nhưng em ngồi cả 2 xe đi khá xa thì thấy cũng phình phường. Bình thường đi xa em toàn đi Pre nhưng đợt vừa rồi vì đông người, ông anh chưa đi nhiều ở VN nên em cho chạy Pre còn em chạy Mning của vợ. Cả 2 anh em đều to béo cả - em 1m75 nặng 85 kg, ông anh 1m78 nhưng nặng có 75kg thôi nhưng đều ngồi cả 2 xe đi đường xa mà không vấn đề gì. Cảm nhận Mning thì xe hơi nhỏ nhưng nếu kéo ghế xuống thì vẫn ngồi bình thường, chỉ người ngồi băng sau thì cảm thấy hơi bí chân, Mning đi 80-90km/h vẫn ổn nhưng lên 100 thì cảm thấy hơi bay và mỗi lần phanh lại cảm giác xe hơi bị ì, đặc biệt lên dốc nhưng vẫn leo được - đèo Hải Vân hoặc Tam đảo, Mộc châu OK . Pre thì ngồi rộng rãi hơn , ghế ngồi sâu nên tầm nhìn tốt hơn , xe chạy tới 100km/h vẫn đầm lái, đầm xe , 1.8 nhưng xe khá khỏe, leo các dốc Cun. Thung Khe, Sa pa bình thường. Hôm em lên Sơn La, vì có 2 người họ hàng cứ nằng nặc đòi đi cùng nên cuối cùng xe phải chở 6 người lớn, 2 trẻ con nhưng leo dốc thoải mái, không bị đuối, chỉ mỗi cái gầm thấp, trục cơ sở lại dài nên nếu đi qua chỗ đường xấu hoặc ổ trâu thì phải lựa không thì sập gầm . Nói chung em thấy Pre ổn hơn Morning nhiều, mỗi cái điều hòa thì chưa ưng ý, thừong băng cuối cùng hay bị nóng còn nếu để băng cuối mát thì băng đầu lạnh cóng . Morning 2010 slx AT đi trong phố khoảng 10l/100km nhưng đi đường bán xuyên việt vừa rồi, có thể coi là đường hỗn hợp lại có đèo dốc tiêu thụ khoảng 5.9l/100km còn Pre trong phố phải trên 10l/100km nhưng đường trường khoảng 7.9l/100km. Nếu so trong khung 300-400 triệu thì chắc ít xe địch được Pre về các tiêu chí, Mning chỉ tiện đi trong phố, tay lái nhỏ, trợ lực tốt , phù hợp cho đi quanh phố nhưng tất nhiên nếu cần vẫn đi xa được, quan trọng là người lái. Hôm vừa rồi đi từ 5h sáng đến 22h30 đêm, có nghỉ trưa ăn uống, ghé thăm quan và nghỉ 5-10 phút trên đường vài lần, chạy khoảng hơn 700km thì cảm thấy nếu chỉ đi Pre chắc phải đến từ lâu vì leo đèo nêu phải tránh xe hoặc giảm tốc, pre ok hơn.

thế cụ cảm nhận con Mning thế nào và ông anh cảm nhận con pre thế nào cụ?

chuongvit

Xe tăng
Cụ cứ mạnh dạn đăng ký đi mới có cớ tổ chức trên sân nhà cụ đc chứ, hồi đi tìm xe em xuống tận quán toan để xem xe đấy ko biết có trúng con của cụ ko
Hihi đúng là em chưa đăng kí vì ở tít dưới Hải phòng cơ , bao giờ các cụ Pre trên đó họp, nếu cuối tuần em cũng cố gắng đăng kí với các cụ.

fromantoan

Xe tăng
Thế thì tốt quá cụ à. Bao giờ các cụ có ý định xuống Hải phòng cứ alo em với lị xe em cũng tầm 6 vạn 5 rồi, chắc sắp phải bảo dưỡng trung tu 1 số thứ, các cụ tư véo rồi có khi lên Hà nội cho nó gần trung tâm. Mà con Pre của em mua trên Hà nội đó chứ, có phải HP đâu, mua từ hồi 2008

Em: Bùi Hải An
Pre đời 2004 - BKS: 30H-1472 (xe em vẫn công chứng ủy quyền hhe - bao giờ bán cho các cụ HN cho dễ)
đ/chỉ: Hải phòng

Con này nguyên bản có đặc điểm là đèn pha rất kém, sau đợt lên Hà nội gặp cụ Nam Vũ làm cho bộ đánh bật bóng đêm thì thấy ổn hơn hẳn.

Cụ cứ mạnh dạn đăng ký đi mới có cớ tổ chức trên sân nhà cụ đc chứ, hồi đi tìm xe em xuống tận quán toan để xem xe đấy ko biết có trúng con của cụ ko

Mr Win

Xe buýt
cụ Chuongvit mua xe năm nao hả cụ xe cụ = tuổi xe e